Thảo luận chung về Mazda CX-5

thanhphobuon_cn

Xe buýt
- dalamaco: thế thì em không thấy rồi híc, tại vì hộc giữa đồ của em trống không hehe để em kiến nghị lại mới được

dalamaco

Xe buýt
thế cụ hỏi sâu ở chỗ cụ lấy xe đi :D cái này em nghĩ chắc đơn giản í mà :D

Cục Bông Gòn

Đi bộ
trước hết cháu xin thân chào các cụ.thưa các cụ.cháu là lái mới sinh năm 92 mà lại ở miền NAM nhưng cháu lại cực thích vào OF để học hỏi kinh nghiệm của các cụ ạ.Nay cháu có thắc mắc muốn tham vấn các cụ.chả là cái SỜ-ÍT lăm nhà cháu mới lấy trước tết mới chạy được 3k mà cái phần nhựa dưới cánh cửa (cháu chả biết gọi thế nào?) cứ có cảm giác như bị bạc màu ý.cháu cũng đã rửa nhiều nhưng không được như trước.các cụ chỉ cháu với chứ tính cháu vốn sạch sẽ nên không chịu được:((

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Đó chắc cái nẹp sườn xe cụ ạ, cụ xem xe cụ có sơn sửa gì không, hoặc va quệt. Cụ thử dùng xigana đánh xem có hết ko? Nếu ko vừa em nghĩ nên thay mới cho khỏi băn khoăn

KimCuong

Xe hơi
Ko quan trọng đâu cụ ạ chắc do cảm giác của cụ thôi!vì nếu xe có vấn đề thì không phải ở chỗ đó!!!

htorancel

Xe hơi
trước hết cháu xin thân chào các cụ.thưa các cụ.cháu là lái mới sinh năm 92 mà lại ở miền NAM nhưng cháu lại cực thích vào OF để học hỏi kinh nghiệm của các cụ ạ.Nay cháu có thắc mắc muốn tham vấn các cụ.chả là cái SỜ-ÍT lăm nhà cháu mới lấy trước tết mới chạy được 3k mà cái phần nhựa dưới cánh cửa (cháu chả biết gọi thế nào?) cứ có cảm giác như bị bạc màu ý.cháu cũng đã rửa nhiều nhưng không được như trước.các cụ chỉ cháu với chứ tính cháu vốn sạch sẽ nên không chịu được:((
Khí hậu trong nam rất nóng cộng với hay có mưa nên em phán do xe nhà cụ hay để ngoài trời nắng nên phần nhựa đen sẽ bị lão hoá nhanh và chuyển dần sang mầu sáng hơn. Đến một thời điểm nào đó nhựa sẽ bị mủn ra, khi có va quệt nhẹ chỗ đó nhìn sẽ rất bẩn ạ.

Cục Bông Gòn

Đi bộ
Khí hậu trong nam rất nóng cộng với hay có mưa nên em phán do xe nhà cụ hay để ngoài trời nắng nên phần nhựa đen sẽ bị lão hoá nhanh và chuyển dần sang mầu sáng hơn. Đến một thời điểm nào đó nhựa sẽ bị mủn ra, khi có va quệt nhẹ chỗ đó nhìn sẽ rất bẩn ạ.
vâng ! từ tết đến giờ miền NAM chả có cơn mưa nào cả cụ ak.xe nhà cháu chủ yếu để trong gara là nhiều.cháu nghĩ là do sước chứ lão hóa thì hơi khó.nhìn vợ 2 trắng nõn nà mà có 2 bắp đùi không được đẹp làm cháu buồn qua :(

Cục Bông Gòn

Đi bộ
Đó chắc cái nẹp sườn xe cụ ạ, cụ xem xe cụ có sơn sửa gì không, hoặc va quệt. Cụ thử dùng xigana đánh xem có hết ko? Nếu ko vừa em nghĩ nên thay mới cho khỏi băn khoăn
xe e mới lấy trước tết cụ ạ.chỉ có mình e đi nên e giữ gìn vợ e cẩn thận lắm.e tính vào metro kiếm chai dưỡng phần nhựa chứ xigana e thấy cứ lo lo.cụ biết loại nào tốt cụ chỉ e với

dalamaco

Xe buýt
Ok cụ. Ma cụ có làm lại âm thanh trong xe ko
em chưa đụng tý gì vào xe cụ ạ, nếu có làm thì em thay cái DVD trước tiên :( mà đấy nhắc đến vụ DVD chắc hôm nào em phải cho xe vào xưởng xử lý cái cổng USB mất :( mấy cụ sâu mazda cho em hỏi là cổng usb của em không có điện cũng như tín hiệu thì xử lý thế nào ạ :( lần trc em vào thì bảo em là phải tháo dvd ra để lại tận 1 tuần mới chết :( huhu

dalamaco

Xe buýt
tại sao mơi có mấy tháng mà đã bạc màu hả cụ :| chả có nhẽ nhựa của Mazda chán thế à :| cái nẹp ấy của em còn bị xước bừa phứa cơ :))) toàn cạ vào đống gạch với cả các thể loại bê tông, nó còn đứt cả cao su dưới gầm nữa chứ :( hic hic

dalamaco

Xe buýt
chất nhựa này dán carbon không biết có bắt dính được không nữa cơ :|

Tienthinh

Xe tăng
E tính sơn lại cho đồng màu xe không biết có ăn sơn không với lại có đẹp không?

Cục Bông Gòn

Đi bộ
tại sao mơi có mấy tháng mà đã bạc màu hả cụ :| chả có nhẽ nhựa của Mazda chán thế à :| cái nẹp ấy của em còn bị xước bừa phứa cơ :))) toàn cạ vào đống gạch với cả các thể loại bê tông, nó còn đứt cả cao su dưới gầm nữa chứ :( hic hic
đây là vợ 2 đầu đời của e nên e rất hài lòng với những gì em nó phục vụ nhưng e cũng nghĩ phần nhựa của mazda không được hịn rồi.=(( chắc e cũng phải nghiên cứu dán 2 cái đùi vợ e lại có cụ trên OS độ lại thế này

http://www.otosaigon.com/forum/MAZDA-CX5-FWD-20-Trang-Mam-20-ha-gam-po-vuong-po-onoff-cap-nhat-trang-1-m8095473.aspx

eku1001

Xe máy
đây là vợ 2 đầu đời của e nên e rất hài lòng với những gì em nó phục vụ nhưng e cũng nghĩ phần nhựa của mazda không được hịn rồi.=(( chắc e cũng phải nghiên cứu dán 2 cái đùi vợ e lại có cụ trên OS độ lại thế này

http://www.otosaigon.com/forum/MAZDA-CX5-FWD-20-Trang-Mam-20-ha-gam-po-vuong-po-onoff-cap-nhat-trang-1-m8095473.aspx
Có gì khó đâu mà các cụ phải lăn tăn. Cái phần nhựa đó vào hãng sơn lại được hết. Cứ đi mái thoải đi rồi tút lại một lần cho đẹp.

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
xe e mới lấy trước tết cụ ạ.chỉ có mình e đi nên e giữ gìn vợ e cẩn thận lắm.e tính vào metro kiếm chai dưỡng phần nhựa chứ xigana e thấy cứ lo lo.cụ biết loại nào tốt cụ chỉ e với
Em thường dùng hộp màu nâu cánh dán, giống hộp xi đánh giầy, cụ dùng rẻ sách chấm vào xi đánh chậm từng mảng một thử xem. Em nghĩ là hết

eku1001

Xe máy
Các cụ có đọc sách hướng dẫn không? Thấy bản full có cả hỗ trợ đỗ xe và cảm biến trước sau, chưa kể cảnh báo điểm mù. Ngon vãi. Nếu có đủ ba cái lăng nhăng kiểu này thì đập chết ăn thịt cả Glk hay Q5. Mỗi tội về Việt Nam bị cắt hết. Ha2

dalamaco

Xe buýt
mấy cái options hay ho bao giờ cũng có dấu sao to đùng ngã ngửa bên cạnh, và ở dưới bao giờ cũng có dòng chú thích "Chỉ khả dụng trên một vài model" :( buồn quá các cụ ạ :( em thích nhất cái iStop với cả cái màn hình nhắc nhở cài seatbelt mà chả có :( các cụ sâu có thông tin gì để kích hoạt mấy option này không :D