Thảo luận chung về Mazda CX-5

dolcegabbana

Xe tải
Không biết có cụ nào seller có thông tin gì về cx 5 2.5 không, e có nhu cầu thêm một em cx nữa mà 2.0 e mua rồi
tính làm thêm chú cx 5 nữa nhưng máy phải mạnh hơn chút, cụ nao có info chia sẻ, chứ crv 2.4 e lại không thích nó vì mít xấu mà gầm thì thấp quá
BRGS

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Em nó mới ra mắt tại Mã lại bác ạ, nhanh cũng phải cuối năm em nó mới về. EM cũng mong A Hải đưa nó về sớm cùng với M3 2014

dolcegabbana

Xe tải
Năm ngoái e cũng lăn tăn mãi vụ động cơ 2.0 nhưng vẫn quyết, Quả thực là bản 2.5 mà awd thì nức nở thật, nếu có khả năng nó về thì em chợ chờ em nó vậy

Em nó mới ra mắt tại Mã lại bác ạ, nhanh cũng phải cuối năm em nó mới về. EM cũng mong A Hải đưa nó về sớm cùng với M3 2014

tudcmo

Xe điện
Lấy 2 cầu cụ à .
cá nhân em thấy cái xe lên mâm 20 ko đẹp, SUV để lốp mỏng quá nhìn ko khỏe, còn con xe trong ảnh kia sơn lại đẹp ghê, chắc chủ xe có mắt thẩm mỹ tốt

// hôm nay e vừa ra gara chạy thử xong, t2 này em xúc nhưng đang phân vân giữa 1 cầu và 2 cầu. vênh nhau tầm 50 củ. cụ nào cho e lời khuyên ạ

Rim nguyễn

Xe hơi
Cụ độ sơn lại vành cộng ốp thêm giả má phanh Brembo là nhìn ngon ngay. Em hóng vụ này của cụ ạ
Vâng. Em đang coi kỹ rồi mới quyết định. Vì đã sơn rồi là hết về lại rùi :D em có làm thì e sẽ up :)
Xin hỏi Cụ tí tẹo. Xe của Cụ có lắp giá nóc và bậc cửa xe không ạ.
Bậc cửa theo e thì không đẹp. Giá nóc thì e k biết nữa. Cá nhân e thì e k thấy đẹp :)
cá nhân em thấy cái xe lên mâm 20 ko đẹp, SUV để lốp mỏng quá nhìn ko khỏe, còn con xe trong ảnh kia sơn lại đẹp ghê, chắc chủ xe có mắt thẩm mỹ tốt

// hôm nay e vừa ra gara chạy thử xong, t2 này em xúc nhưng đang phân vân giữa 1 cầu và 2 cầu. vênh nhau tầm 50 củ. cụ nào cho e lời khuyên ạ
2 cầu đi cụ :) ko hối tiếc đâu. Vâng nó làm con xe nhìn chất lừ cụ nhỉ ;))

eku1001

Xe máy
Lazang nguyên bản là đẹp nhất trong mấy đám a e gửi link. E chỉ thấy mỗi cái xe độ màu đen trong ảnh là đẹp. Còn lại thì thua thiết kế nguyên bản hết.

dalamaco

Xe buýt
Còi là cái chán nhất của cx5 :))
chán là chán thế nào hả cụ :D đầu tiên em cũng muốn thay còi nhưng mà bâyh lại thích còi nguyên bản của nó rồi :)) như còi hơi :)) mà tiếng hơi bị to :> vào phố đi sau 2b bấm phát kiểu gì cũng bị ăn đòn :)) em fun tý :))

thanhphobuon_cn

Xe buýt
Đã có cụ nào thay DVD khác cho em CX5 chưa ạ (nếu có các cụ show ảnh lên cho em xem với)
- Em CX5 có khóa tự động khi mình ra khỏi xe không biết co tự động mở khi mình đứng gần xe không a ?

Tienthinh

Xe tăng
Chân ga của CX 5 phản ứng hơi chậm, động cơ nhỏ xác xe nặng nên khả năng tăng tốc đuối, xe em lúc đầu thấy em giờ sao ồn thế ! có cụ nào cảm nhận giống em không?

dalamaco

Xe buýt
Đã có cụ nào thay DVD khác cho em CX5 chưa ạ (nếu có các cụ show ảnh lên cho em xem với)
- Em CX5 có khóa tự động khi mình ra khỏi xe không biết co tự động mở khi mình đứng gần xe không a ?
khóa tự động khi ra khỏi xe thì có nhưng không có tự động unlock cụ ạ :D cụ mò trong phần car setting có đấy :D

dalamaco

Xe buýt
Chân ga của CX 5 phản ứng hơi chậm, động cơ nhỏ xác xe nặng nên khả năng tăng tốc đuối, xe em lúc đầu thấy em giờ sao ồn thế ! có cụ nào cảm nhận giống em không?
chân ga đúng là thiếu nhạy, em để Manual thì kahs hơn được chút chút :D vụ cách âm thì em thấy tiếng ồn từ khoang máy vào hơi to, đi nhanh thì có tý tiếng lốp, tiếng gió thì không có mấy, nhưng mà nói chung là khá hơn CRV cụ ạ :D :D hehe

suvival198

Xe buýt
+1 .. e có cảm giác độ trễ hơi cao, hôm qua đi test xe ở đường thử e đạp lún ra mà đồng hồ máy lại lên rất từ từ chứ ko vọt lên. ko hiểu có chỉnh được ko. e chạy thử con 1 cầu, ko biết 2 cầu có khác ko. còn khả năng tăng tốc e thấy thế là ổn đấy cu ạ, e chạy sorento rồi cũng chỉ thế này thôi nhưng được cái đạp thốc ga là vòng tua vọt lên 3 4k chứ ko lên từ từ như cx 5

Tienthinh

Xe tăng
+1 .. e có cảm giác độ trễ hơi cao, hôm qua đi test xe ở đường thử e đạp lún ra mà đồng hồ máy lại lên rất từ từ chứ ko vọt lên. ko hiểu có chỉnh được ko. e chạy thử con 1 cầu, ko biết 2 cầu có khác ko. còn khả năng tăng tốc e thấy thế là ổn đấy cu ạ, e chạy sorento rồi cũng chỉ thế này thôi nhưng được cái đạp thốc ga là vòng tua vọt lên 3 4k chứ ko lên từ từ như cx 5
Sao lạ nhỉ? bên box kia đang chê CX5 là máy mini, Sò mới công suất mạnh, máy lớn.

suvival198

Xe buýt
Sao lạ nhỉ? bên box kia đang chê CX5 là máy mini, Sò mới công suất mạnh, máy lớn.
ko cụ ơi, ý em là độ trễ nó cao khác với việc công suất yếu, ví dụ e đi sorento mà đạp thốc ga thì xe sẽ vọt nhưng kim rpm no phải vọt lên 3 4k. còn CX5 máy tăng tốc ổn chỉ tầm 2k là tốc vút lên rồi nhưng mà kể cả đạp lún ga thì rpm nó cung ko vọt 1 phát lên 3 4 k như xe khác mà no lên từ từ 1k 2k 3k . cảm giác như kiểu bị setting độ trễ ga cao quá . chứ nếu mà công suất yếu thì vòng tua 1k 2k xe nó ko vút lên được đâu ạ. hoặc có thể là em đi xe test nên nó giới hạn để tránh các bác mới lái nhầm chân ga. cụ nào đang chạy CX vào giải thích hộ em chỗ này cái

Chỉnh sửa cuối:

aotim

Xe container
Đã bác nào nghiên cứu vụ cốp sau đóng mở tự động chưa nhỉ? Dòng SUV mà cứ cong mông kéo xuống nghe chừng mệt ghê, được như các xe Mẽo thì tốt quá, tự động hết

Đã bác nào nghiên cứu vụ cốp sau đóng mở tự động chưa nhỉ? Dòng SUV mà cứ cong mông kéo xuống nghe chừng mệt ghê, được như các xe Mẽo thì tốt quá, tự động hết
E thấy bên Long Thịnh chế ra bộ đóng/mở cốp Camry bằng lò xo rồi, k biết Cx-5 có không

gaconcongchuong

Xe tải
Đừng lắp bậc bước ở cửa! trơì mưa hay xe bẩn các cụ mở cửa bước xuống sẽ lấm hết đằng sau ống quần đó!

thanhphobuon_cn

Xe buýt
khóa tự động khi ra khỏi xe thì có nhưng không có tự động unlock cụ ạ :D cụ mò trong phần car setting có đấy :D
Cái này thì em cài đặt rồi. Nó làm tự đóng được thế mà ko cố tý làm tự mở tiếc thât. Em thấy cụ bảo chỉnh manual là chỉnh cái gì đấy a và có tác dụng gì; a cái dvd theo xe có điều khiển kèm theo ko ha các cụ

Chỉnh sửa cuối:

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Đừng lắp bậc bước ở cửa! trơì mưa hay xe bẩn các cụ mở cửa bước xuống sẽ lấm hết đằng sau ống quần đó!
Nhưng trơid mua có bậc cũng tránh đc những vũng nước ở gần bậc lên xuống cụ ak! Cũng tiện cho trẻ nhỏ trèo leo lên xe! Đỡ xước xe