Thảo luận chung về Mazda CX-5

htkt

Xe hơi
Mazda CX-5 Off Road Challenge

[video=youtube;khYz8d5xY4o]http://www.youtube.com/watch?v=khYz8d5xY4o[/video]

htkt

Xe hơi
The Mazda CX-5 and Dirt

[video=youtube;fG0BKbBoW7Q]http://www.youtube.com/watch?v=fG0BKbBoW7Q[/video]

tung son

Xe hơi
Sao Crv hẹp hơn 20mm lại để vừa 4 bộ golf được nhỉ ? ( 2 bộ ở dưới và 2 bộ trên tấm ngăn)

scorpjon8x

Xe tải
Em cũng kết cx5 hôm rồi ra 68 lê văn lương đi thử , cảm giác lúc mới lại gần thật ngợp thở , xe to hầm hố , lazang to đẹp , rất có tố chất của một chiêc cuv đắt tiền , hôm đấy đi xem vô tình cũng có một bác đưa vợ con đi xem xe , lọ mọ một lúc bác ý mượn chìa khóa lên xe đi thử . Vào xe cảm nhận đầu tiên là hơi bí một tí , taplo to quá nhìn rất thô , cửa vào ghế sau có vẻ nhỏ , khác hẳn hới vẻ hầm hố to rộng ở ngoài , chui vào xe giống như chui vào xe tăng ý :)) . Bác kia cầm lái trước đi quá nửa đường bác ý nhường em đi một tí , vừa cầm vô lăng cái , cảm nhận đầu tiên là hơi quá nhỏ , chân ga thì rất cứng , hai thứ đấy chẳng ăn nhập gì với nhau cả , vô lăng thể thao mà chân ga cứng đơ thì nói chuyện quáy gì , mình phàn nàn em gái già bán hàng ngồi ghế sau làm câu , anh cứ đi khoảng 1000 km là chân ga mềm ngay , đã thế còi lại siêu cứng thật chứ đi cái xe này phải tiết kiệm ác qui đc kha khá ý , chán chẳng buồn còi . Em mới chỉ đi trong phố thiwr nhiwng cảm nhận ban đầu là xe chống ồn khá tốt , dí chân mạnh thò cũng khá vọt ,. Về đến showroom chán hẳn thôi luôn giấc mơ cx5 , về nhà tìm mãi trong khoảng 1,2 tỉ ko có xe nào nữa ( em rất ghét xe hàn ) , tự dưng nhớ đến mazda6 all new , chẹp nhập khẩu nguyên chiếc , lại động cơ 2.5l , dài hơn camry của cụ nhà em , thôi chắc mai kia phải đi thẩm du tí , đang giảm giá 30 triệu đấy , cụ nào cóckinh nghiệm tư vấn maz6 2.5 cho em cái

Moilaixe

Xe tải
Em cũng kết cx5 hôm rồi ra 68 lê văn lương đi thử , cảm giác lúc mới lại gần thật ngợp thở , xe to hầm hố , lazang to đẹp , rất có tố chất của một chiêc cuv đắt tiền , hôm đấy đi xem vô tình cũng có một bác đưa vợ con đi xem xe , lọ mọ một lúc bác ý mượn chìa khóa lên xe đi thử . Vào xe cảm nhận đầu tiên là hơi bí một tí , taplo to quá nhìn rất thô , cửa vào ghế sau có vẻ nhỏ , khác hẳn hới vẻ hầm hố to rộng ở ngoài , chui vào xe giống như chui vào xe tăng ý :)) . Bác kia cầm lái trước đi quá nửa đường bác ý nhường em đi một tí , vừa cầm vô lăng cái , cảm nhận đầu tiên là hơi quá nhỏ , chân ga thì rất cứng , hai thứ đấy chẳng ăn nhập gì với nhau cả , vô lăng thể thao mà chân ga cứng đơ thì nói chuyện quáy gì , mình phàn nàn em gái già bán hàng ngồi ghế sau làm câu , anh cứ đi khoảng 1000 km là chân ga mềm ngay , đã thế còi lại siêu cứng thật chứ đi cái xe này phải tiết kiệm ác qui đc kha khá ý , chán chẳng buồn còi . Em mới chỉ đi trong phố thiwr nhiwng cảm nhận ban đầu là xe chống ồn khá tốt , dí chân mạnh thò cũng khá vọt ,. Về đến showroom chán hẳn thôi luôn giấc mơ cx5 , về nhà tìm mãi trong khoảng 1,2 tỉ ko có xe nào nữa ( em rất ghét xe hàn ) , tự dưng nhớ đến mazda6 all new , chẹp nhập khẩu nguyên chiếc , lại động cơ 2.5l , dài hơn camry của cụ nhà em , thôi chắc mai kia phải đi thẩm du tí , đang giảm giá 30 triệu đấy , cụ nào cóckinh nghiệm tư vấn maz6 2.5 cho em cái
Em đọc bài của cụ mà tí nữa hụt hơi, ặc ặc, cụ cho vài dấu chấm vào chứ ạ. Em đi thử CX5 thì cũng thấy vô lăng hơi nhỏ, lúc đầu lái chưa quen, nhưng cái đấy thì cũng không vấn đề gì lắm. Cái em thích ở xe này là vành 19inch, ngồi lên cao ráo, quan sát xung quanh tốt. Chân ga thì em cũng không biết là có phải tùy từng con xe không, nhưng chân ga mà nhạy quá thì nhiều lúc cũng là vấn đề, lúc nào mà hơi lơ mơ mệt mỏi, đạp phụt 1 cái mà chân ga thốc luôn thôi rồi thì ... :D

dalamaco

Xe buýt
em lại nghĩ vô lăng nhỏ là lợi thế đấy ạ :)) 1 tay vần thoải mái luôn :))

scorpjon8x

Xe tải
Em đọc bài của cụ mà tí nữa hụt hơi, ặc ặc, cụ cho vài dấu chấm vào chứ ạ. Em đi thử CX5 thì cũng thấy vô lăng hơi nhỏ, lúc đầu lái chưa quen, nhưng cái đấy thì cũng không vấn đề gì lắm. Cái em thích ở xe này là vành 19inch, ngồi lên cao ráo, quan sát xung quanh tốt. Chân ga thì em cũng không biết là có phải tùy từng con xe không, nhưng chân ga mà nhạy quá thì nhiều lúc cũng là vấn đề, lúc nào mà hơi lơ mơ mệt mỏi, đạp phụt 1 cái mà chân ga thốc luôn thôi rồi thì ... :D
Xl cụ , tại não em nó hơi kém trí nhớ , sợ đang liền mạch . Làm cái dấu phẩy , nó lại quên mất tâm tư nguyện vọng trong lòng cần giải tỏa . Em chấm phẩy thế này cụ đọc đã đỡ mệt chưa a :D
em để làm việc vặt cụ ạ :D =))
Khả năng là tay kia dùng để mặc quần tất cho bạn gái :)))

CivicAT_2.0

Xe hơi
Các bác cho em hỏi con Cx-5 của em mới đi được khoảng 3,5k km. Khi đi chậm ở vòng tua máy khoảng 800-1000R thấy xe bị giật cục và máy ko được mượt. Không hiểu do xe còn mới chưa hết rotda hay do có vấn đề nữa, các bác co ai bị ko vậy? Không lẽ mang ra hãng check. Với cái lock cửa tự động trong hãng hết bao tiền vậy các bác
Ko bác nào tư vấn cho em vấn đề này ah :((

yilka

Xe hơi
Ko bác nào tư vấn cho em vấn đề này ah :((
Món tua máy bác phải ra hãng là đúng rồi :D

Còn cái auto lock cửa khi ra khỏi xe (cầm theo chìa khóa) và đi vài mét thì xe tự khóa: chỉnh phần mềm đc mà cụ, ko cần vào hãng, trong phần Setting của đầu DVD cụ nhé :D

tudcmo

Xe điện
Dùng đầu caska trường hải lắp cụ hướng dẫn cụ thể được ko .cảm ơn cụ.
Bác dùng DVD Hãng tặng hay đầu CD gốc? nếu DVD Hãng tặng thì bác vào Setup (trên màn hình DVD), đặt cái "Walk away Lock" là "On" là xe sẽ tự khóa khi bác cầm remote đi xa khỏi xe :) free bác nhé, chả cần vào hãng hihi[/QUOTE]

yilka

Xe hơi
Dùng đầu caska trường hải lắp cụ hướng dẫn cụ thể được ko .cảm ơn cụ.
Bác dùng DVD Hãng tặng hay đầu CD gốc? nếu DVD Hãng tặng thì bác vào Setup (trên màn hình DVD), đặt cái "Walk away Lock" là "On" là xe sẽ tự khóa khi bác cầm remote đi xa khỏi xe :) free bác nhé, chả cần vào hãng hihi
Để lát e xuống xe chụp ảnh nhé, hẹn cụ tối nay post :D

Hôm nay e qua Mazda Giải Phóng định phủ cao su non ở sàn để chống ồn nhưng bên đấy không làm được. Đang định mấy hôm nữa quay lại phủ cao su ở gầm,cầu và 4 lốp.
Đã cụ nào làm chưa cho em ý kiến ạ

dalamaco

Xe buýt
Hôm nay e qua Mazda Giải Phóng định phủ cao su non ở sàn để chống ồn nhưng bên đấy không làm được. Đang định mấy hôm nữa quay lại phủ cao su ở gầm,cầu và 4 lốp.
Đã cụ nào làm chưa cho em ý kiến ạ
Em dự là không khá hơn lắm :| có khi bắt chước mấy ông merc phủ vải nhung vải nỉ gì đấy vào khoang chắn bùn lại ngon :D em đoán thế =))

CivicAT_2.0

Xe hơi
Có cụ nào có nhu cầu đổi CD gốc lấy DVD và GPS theo xe của Mazda cx-5 thì đổi cho em, e chả dùng DVD với GPS bao h mà cái đầu của Trường Hải nhìn ko zin bằng đầu CD theo xe. Cụ nào có nhu cầu alo em nhe: 0903404466

dalamaco

Xe buýt
chiều nay khoảng 3h chỗ giày Thượng Đình có vụ CX-5 đỏ biển 30A hạ gục một con Dream...ẻm CX-5 phi luôn lên giải phân cách và hôn thẳng vào cột trụ của đường tàu điện đang thi công :( có cụ nào biết thêm về vụ này không :( lúc đi qua đấy em đang vội nên không hóng hớt ảnh ọt gì được :( cậu đi dream có vẻ như đã được đưa đi viện.
CX-5 phi lên bậc cao tầm 30cm và hôn thẳng trụ mà vẫn không biến dạng mới cứng các cụ ợ...

dalamaco

Xe buýt
Có cụ nào có nhu cầu đổi CD gốc lấy DVD và GPS theo xe của Mazda cx-5 thì đổi cho em, e chả dùng DVD với GPS bao h mà cái đầu của Trường Hải nhìn ko zin bằng đầu CD theo xe. Cụ nào có nhu cầu alo em nhe: 0903404466
chuẩn cụ ạ, em nhìn cái đầu này giao diện nó cứ hàng mã thế nào í :(( không biết nghe nhạc qua đầu này nó có phát huy hết khả năng của loa Bose không chứ :(

CX5-Black

Xe đạp
Cụ dalamaco có thể up ảnh vị trí của cửa gió sau của xe nằm chính xác ở vị trí nào ko ạ..xe e mới lấy người ta trải sàn da cho e luôn, bg lên diễn đàn mới biết vụ này. Nếu có cửa gió sau thì để e khoét tấm thảm trải sàn ra cho nó mát. :)