[Thảo luận] Cách chọn lốp xe tốt nhất theo từng mức giá

MrMer

Xe hơi
Lốp GY đang km mua 3 tặng 1. Dùng GY cho honda crv có ok ko nhỉ. Giá rẻ gần 1/2 so với BS và Mic. Đường mình chạy thì độ ồn ko thể tránh khỏi. Phải test trên đường tc Mỹ hoặc Âu thì mới đánh giá đúng độ ồn của mỗi loại lốp. Các đl bán lốp thì toàn QC cho BS và MC và chê GY. Có phải vì 2 hãng kia chiết khấu cao hơn ko hả các cụ?

chvr.captiva

Xe hơi
CRV là dòng SUV mà nhỉ, đi GY chắc cũng ổn đó bác. Còn về câu bác hỏi thì em không rõ, có thể do 2 thằng này là 2 thằng số 1 và 2 thế giới chăng ?!?

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
Lốp GY đang km mua 3 tặng 1. Dùng GY cho honda crv có ok ko nhỉ. Giá rẻ gần 1/2 so với BS và Mic. Đường mình chạy thì độ ồn ko thể tránh khỏi. Phải test trên đường tc Mỹ hoặc Âu thì mới đánh giá đúng độ ồn của mỗi loại lốp. Các đl bán lốp thì toàn QC cho BS và MC và chê GY. Có phải vì 2 hãng kia chiết khấu cao hơn ko hả các cụ?
GY là một hãng có tên tuổi và chất lượng tốt. Tuy nhiên thằng sản xuất đặt nhà máy ở đâu thì chất lượng đi kèm cũng mang đặc tính vùng đó. GY của Pháp rất tốt, giá cực cao. Mấy thằng đang bán ở VN của Thái Lan sản xuất nên chất lượng trở nên thua kém mấy hiệu khác, cụ thể là độ ồn. Ford VN dùng GY Thái cho tất cả sản phẩm của họ nên giờ đang nhức đầu về vụ ồn này. Đi khoảng 8000km, mòn hết lớp vỏ ngoài thì bắt đầu trở nên ồn, chủ xe Ford đa số khi mua về đều phải thay hết. Bác chịu khó tìm mua GY hàng xịn chắc chắn sẽ tốt ... giá cả thế nào thì e chưa biết. Cho nên theo e cứ Mic hay BS mà dùng cho chắc.

tu-TQK

Xe tăng
goodyear phải của thằng US mới ngon,chứ tại thailan và philipin thì cứ fai gọi là sóc và ồn

MrMer

Xe hơi
GY là một hãng có tên tuổi và chất lượng tốt. Tuy nhiên thằng sản xuất đặt nhà máy ở đâu thì chất lượng đi kèm cũng mang đặc tính vùng đó. GY của Pháp rất tốt, giá cực cao. Mấy thằng đang bán ở VN của Thái Lan sản xuất nên chất lượng trở nên thua kém mấy hiệu khác, cụ thể là độ ồn. Ford VN dùng GY Thái cho tất cả sản phẩm của họ nên giờ đang nhức đầu về vụ ồn này. Đi khoảng 8000km, mòn hết lớp vỏ ngoài thì bắt đầu trở nên ồn, chủ xe Ford đa số khi mua về đều phải thay hết. Bác chịu khó tìm mua GY hàng xịn chắc chắn sẽ tốt ... giá cả thế nào thì e chưa biết. Cho nên theo e cứ Mic hay BS mà dùng cho chắc.
BS thì dòng nào là tốt vậy bác, giờ cũng nhiều loại lắm. Mình chỉ biết hiệu chứ từng loại cũng chẳng rành.

chvr.captiva

Xe hơi
BS thì dòng nào là tốt vậy bác, giờ cũng nhiều loại lắm. Mình chỉ biết hiệu chứ từng loại cũng chẳng rành.
bác phải cho mọi người biết bác đang đi dòng xe nào để mọi người còn tư vấn chứ :D

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
BS thì có Ecopia, Turanza, Dueller, B-series,... Thấy nhiều nhất là loại Dueller. Tùy vào bác đi xe gì thì có loại lốp thích hợp.

leemynho

Xe hơi
Theo em tìm hiểu thì lốp Innova 205/65 R15 Bridge Stone dòng Turanza
- Made in Indonesia 1950K (Chính là loại theo xe, hoa văn giống hệt),
- Made in ThaiLand đắt hơn 100K,
- Made in Japan đắt hơn nữa em không nhớ khoảng 3~400K
Bác tham khảo thêm ở đây: http://www.bridgestone.com.vn/searching.php?dongxe=7
thks cụ về các thông tin, e vừa làm 1 quả BS Japan rồi, đắt hơn 2 loại kia 30% nhưng kệ, nghe bảo BS Nhật chất lượng tốt hơn

MrMer

Xe hơi
bác phải cho mọi người biết bác đang đi dòng xe nào để mọi người còn tư vấn chứ :D
BS thì có Ecopia, Turanza, Dueller, B-series,... Thấy nhiều nhất là loại Dueller. Tùy vào bác đi xe gì thì có loại lốp thích hợp.
À em thì đi CRV mà em hỏi giúp ông anh đi chiếc i30. Hổm nhậu ổng lè nhè lốp xe mòn muốn thay rồi.

minh.nguyen

Xe máy
À em thì đi CRV mà em hỏi giúp ông anh đi chiếc i30. Hổm nhậu ổng lè nhè lốp xe mòn muốn thay rồi.
- Michellin êm nhưng mau mòn.
- Bridgestone bền và độ ồn chấp nhận được (lốp 185 e chạy được 10 vạn, nếu quanh quanh phố thì còn đi được nữa).
2 khoản êm và ồn ko thể vẹn toàn. Bác nhắc anh bác cũng phải quan tâm áp suất lốp nữa nhé, cân đúng theo sách hd ấy, đừng có bơm non quá để đánh đổi độ êm, có đk nên dùng bộ đo digital hiện số cho chính xác.

Hnvd

Xe đạp
Em dang di con Zace 2003 neu thay lop va lazang(đúc) co nao de di cho ngon cac bac

tu-TQK

Xe tăng
chạy lốp TOYO nhật ngon choét cac cụ ợ

minh.nguyen

Xe máy
Em dang di con Zace 2003 neu thay lop va lazang(đúc) co nao de di cho ngon cac bac
bác xemthử lốp BS 195/70R14 hoa MY01 hoặc Michelin 195/70R14 hoa XM2 của Thái xem thế nào, hôm trước em có xem qua mà không nhớ rõ lắm

bagatti

Xe hơi
- Michellin êm nhưng mau mòn.
- Bridgestone bền và độ ồn chấp nhận được (lốp 185 e chạy được 10 vạn, nếu quanh quanh phố thì còn đi được nữa).
2 khoản êm và ồn ko thể vẹn toàn. Bác nhắc anh bác cũng phải quan tâm áp suất lốp nữa nhé, cân đúng theo sách hd ấy, đừng có bơm non quá để đánh đổi độ êm, có đk nên dùng bộ đo digital hiện số cho chính xác.
em vẫn xài cái này cho cả ô tô và gắn máy, digital chi cho mắc vậy bác. Đồng hồ là 1 phần còn phu thuộc vào minh nữa.

Chỉnh sửa cuối:

motred

Xe hơi
Website
taidat.vn
i30 mà cụ thích BS thì có thể dùng turanza GR90 chạy êm lắm, cũng có thể xài dòng Ecopia mà mới ra em cũng chưa dùng mà thấy có tính năng tiết kiệm nhiên liệu, bảo vệ môi trường.

Dolla2011

Xe buýt
Các cụ tư vấn giúp em với. Con genesis cua em sáng nay di bi xịt lốp trước bên phụ,đem vào hiệu ng ta bao phải thay. Lốp em là Bridgestone 225/45/R18. Xe em đi được 3v1 có cần phải thay cả 2 quả lốp trước ko? Hay là thay 1 quả cũng được. Thấy cửa hiệu báo giá 5tr800 1 quả! Hoặc là em lắp 2 quả trước la Micheline 2 quả sau vẫn Bridgestone có được ko? Co mất an toàn ko ạ? Nếu em thay 1 qua trước là loại Goodyear hay Hankook thi có an toàn ko ạ? Em cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Ha Tuan Anh

Xe đạp
hình như Hồng Cường có đấy bác

bác nói sao chứ em thấy đi run flat rất khoẻ. Bị thủng kệ, cứ lái bình thường, hôm sau đi rửa xe rồi vá luôn
cái này theo e cũng còn phải tùy thuộc theo bác bị thủng kiểu j?đa phần khi bị thủng đinh mà k rút đinh ra cứ kệ nó nằm đấy mà chạy thì cũng chạy đc cả tuần.còn bị thủng lỗ to hc bị chém rách lốp thì cũng khó chờ đc cụ đi rửa xe r mới vá đc đâu8-}

binhnna

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp em với. Con genesis cua em sáng nay di bi xịt lốp trước bên phụ,đem vào hiệu ng ta bao phải thay. Lốp em là Bridgestone 225/45/R18. Xe em đi được 3v1 có cần phải thay cả 2 quả lốp trước ko? Hay là thay 1 quả cũng được. Thấy cửa hiệu báo giá 5tr800 1 quả! Hoặc là em lắp 2 quả trước la Micheline 2 quả sau vẫn Bridgestone có được ko? Co mất an toàn ko ạ? Nếu em thay 1 qua trước là loại Goodyear hay Hankook thi có an toàn ko ạ? Em cảm ơn các cụ!
Theo ý kiến của riêng mình thì thấy 3v1 là thay cả 4 lốp được rồi ấy, nhưng cửa hiệu báo bác lốp chi mà 5tr8/quả, trước giờ em thấy ít ai mà thay lốp trước và sau 2 hiệu khác nhau, về cảm giác và cả mỹ quan thì em thấy không ổn, không tương thích. Nếu trước giờ bác vẫn đi Brid thì cứ thay Brid thôi, quả lốp cửa hiệu báo chắc là Potenza mới cỡ giá đó.

thangmsu

Xe đạp
Nhờ các bác tư vẫn giúp em con FT 2009 của em giờ lốp đã đến tuổi đòi làm dép tông, em đang phân vân giữa dòng bridgestone theo xe và mấy em Kumho vì giá mấy em kumho chỉ khoảng 3tr - 3,5tr còn dòng bridgestone thì phải từ 4,5tr trở lên.

tu-TQK

Xe tăng
cụ genesis lắp lốp TOYO nhật giá hợp lý mà chạy êm ái,chạy 3 vạn rồi thì thay 1 đôi lắp lên trước cho nó an tâm,e khuyên cụ thế thôi:x