[Thảo luận] Cách chọn lốp xe tốt nhất theo từng mức giá

phuongtv_76

Xe container
Lốp thì nhiều lắm bác à, lốp nội thì có Kumho, Yokohama cho xe tải, Đà Nẵng. Ngoại thì tiếng tăm có anh Michelin, BridgeStone, Goodyear, Continental, Hankook, TungGal .... Giá cả tùy từng size lốp. Nếu bác chọn giải pháp an toàn vs ưa thích thương hiệu thì cứ Michelin, BridgeStone mà xài, giá thành tùy từng đại lý, chệnh lệch 1-2 trăm là chuyện hết sức bình thường. Trong thời buổi khó khăn hiện nay, tiết kiệm thì bác nên chọn lốp DeeStone, Kumho, TungGal, Nexen chạy cũng ổn ạ :)
Dùng Kumho và Nexgen Hankook làm gì, chọn hẳn lốp xịn cho an toàn cứ Mít Bri Pireli hoặc Conti

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net
Cụ cũng cần quan tâm đến mục đích sử dụng và đường xá thường xuyên cụ phải đi nhé.
1- Michelin = chạy êm, ổn định, tốt, bám đường => mòn nhanh => giá thành cao và chỉ phù hợp chủ yếu đường nội đô (chủ yếu dùng dòng xe cao cấp và xe châu âu)
2- Bridgestone = Ổn định, bám đường => bền lốp => phù hợp mọi đường xá => giá thành cao (chủ yếu lắp cho dòng xe nhật và xe phổ thông)
3- Dunlop = Ổn định, bám đường, hơi cứng, hơi ồn => bền, lâu mòn => phù hợp mọi đường (chủ yếu lắp xe nhật và dòng xe phổ thông)
4- Maxis = ổn định, bền, hơi cứng => lâu mòn => phù hợp mọi đường xá (chủ yếu lắp dòng xe phổ thông và taxi)
5- Hankook = ổn định, bền, hơi cứng => ổn định trên mọi nẻo đường (chủ yếu lắp xe hàn phổ thông)

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Tat ca nhung San pham Michelin the he mới bay gio da tang tuoi tho len từ 20_25%
Vi vay khai niem ve lop Michelin mon nhanh hon lop khac bay gio ko con chinh xác nữa ạ.
Dể biết thêm chi tiết các bác có thể tham khảo thông tin tại Michelin.com.vn

daoquangvinh

Xe đạp
Mong các pác đừng tuýt còi em vì em chưa thuộc cách sử dụng. Em xin các pác tư vấn về thay lốp xe ford fiesta hbs năm 2013 với ạ. Các pác giúp em về chủng loại và giá luôn với ạ. Cảm ơn các pác nhiều