[Funland] Thanh niên sống an nhàn, ko bon chen.. hay là sự biện minh cho lười làm, ham chơi?

PDlong

Xe điện
Lên otofun thì kinh rồi cụ ơi. Thu nhập vài nghìn usd vẫn là nghèo, 10 năm cày cuốc dư ra chục tỷ đổi nhà liên tục dễ như bỡn cũng là chuyện quá bình thường ở huyện. Em nghĩ là mỹ cũng phải gọi bằng cụ (vì chi phí sinh hoạt ở vn rẻ hơn nhiều mà dân chúng ai ai cũng kiếm khủng thế thì việt nam hóa Khủng long đến nơi chứ hóa rồng đã là gì) chứ thụy sỹ đã là gì đâu 🤣😆
Lên voz bno khoe 350 củ mà tưởng vn mình hóa mỹ r ; đúng là tiền từ mồm bao giờ cũng dễ

vodanh_0282

Xe tải
có tài thì mới nghĩ làm ăn này nọ, ko có tài thì nằm im an phận chứ lớ ngớ ra đời thấy ngta làm ăn mình cũng phải làm ăn để rồi cuối cùng ôm đống nợ nhẹ thif về báo nhà, nặng thì lên cầu chơi để lại đôi dép. Âu cũng là tự mình thấy bản thân mình có tài có gốc gác gia sản bố mẹ để lại hay ko rồi quan trọng là cả may mắn nữa. Chứ cứ nhìn bên cạnh ngta làm ăn đc mình cũng lại sốt hết cả ruột lên là vỡ mồm đấy!
cụ nói chuẩn, năng lực kiếm tiền mỗi người mỗi khác, cứ đua chen vào rồi nhà cũng ko có mà ở