[Funland] Thanh niên miền Tây mê chọi gà thật

juve99

Xe cút kít
E thắc mắc sao có tiền nhậu suốt vậy :)
Tự làm thì rẻ mà cụ, có khi ko bằng các cụ lên phố ăn cơm đĩa. Mua 100k cá là có nồi lẩu hoặc canh chua to tướng, vặt rau thơm rau sống chanh ớt tại vườn hay ngoài đường, 1-2chục tiền bún và thùng bia 160. 3 ô là vừa miếng chưa đến 300. Trong Nam và miền Tây họ ăn cá quen, ăn cả tháng được thì phải. Mà bước chân ra cửa là nhìn thấy kênh rạch sông thì ko bao giờ hết cá tự nhiên dc

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tây Bắc hơn chứ cụ, ngồi lâu k bằng nhưng tửu lượng chắc hơn. E có tg sống lv cùng ae Hoà Bình - Phú Thọ - Lai Châu gần như 30 ô thì phải 25 là uống rượu ko biết chán là gì, kiểu như uống no hoặc ko ai mời thì thôi. Bia trong miền Tây thì số lượng người cùng uống 7-10c trong 1 bữa cũng đồng áp đảo nhưng rượu thì nhanh phê và nếu uống nhanh như ngoài Bắc thì gục nhiều. Miền trung uống đều hơn, bia rượu đều kỉn dc hết
Vụ mấy anh em TB thì em phải công nhận làm khỏe uống khỏe.
Nhiều khi các bố nói mà buồn cười, anh tạm ứng cho em ít tiền mua rượu, chứ không có rượu bọn em không ăn cơm được.

juve99

Xe cút kít
Vụ mấy anh em TB thì em phải công nhận làm khỏe uống khỏe.
Nhiều khi các bố nói mà buồn cười, anh tạm ứng cho em ít tiền mua rượu, chứ không có rượu bọn em không ăn cơm được.
Trước e cứ đặt 2 can 20L 1 lần. Mua vài lít ko bõ. Làm theo e ko khỏe k nhiệt bằng Nghệ An - TH được, chắc 1 phần do rượu nhiều

Travinh.84A

Xe đạp
Đàn ông con trai trong miền Tây quê em gia trưởng và hay nhậu xỉn lắm @-)@-) Em lấy ck chỉ nhắm trai Bắc thui :">

Chauthanh11

Xe điện
Tự làm thì rẻ mà cụ, có khi ko bằng các cụ lên phố ăn cơm đĩa. Mua 100k cá là có nồi lẩu hoặc canh chua to tướng, vặt rau thơm rau sống chanh ớt tại vườn hay ngoài đường, 1-2chục tiền bún và thùng bia 160. 3 ô là vừa miếng chưa đến 300. Trong Nam và miền Tây họ ăn cá quen, ăn cả tháng được thì phải. Mà bước chân ra cửa là nhìn thấy kênh rạch sông thì ko bao giờ hết cá tự nhiên dc
Cá giờ cũng hiếm , mà cũng đắt chứ không rẻ tý nào . Cũng toàn nuôi thôi .
Khẩu vị của dân MT cũng khác dân Bắc , các loại cá như chép , mè vinh , rô thì rẻ bèo vì họ chê xương .

audiq123

Xe hơi
Em Bắc rặc nhưng chơi với đội Nam nhiều, giờ nhậu 1 cữ ít nhất cũng 5 chai/lon, còn k thì 10, 12 lon/chai nếu tàn cuộc, nhiều bữa húng lên tiếp tăng 2 thì k nhớ bao nhiêu nữa,mà cái "hứng" này k ít vì bữa thì ông này "hứng" bữa ông khác "hứng" :)) ,khi nhậu thì vui phê nhưng hao sức lắm, giờ chủ yếu bia,ít uống rượu!À TV có con chù ụ ăn hay phết cụ DaDieuchienxu nhở?

DaDieuchienxu

Xe container
Em Bắc rặc nhưng chơi với đội Nam nhiều, giờ nhậu 1 cữ ít nhất cũng 5 chai/lon, còn k thì 10, 12 lon/chai nếu tàn cuộc, nhiều bữa húng lên tiếp tăng 2 thì k nhớ bao nhiêu nữa,mà cái "hứng" này k ít vì bữa thì ông này "hứng" bữa ông khác "hứng" :)) ,khi nhậu thì vui phê nhưng hao sức lắm, giờ chủ yếu bia,ít uống rượu!À TV có con chù ụ ăn hay phết cụ DaDieuchienxu nhở?
:D Trà Vinh vốn là quê hương thứ hai của mình vì đã ở dưới ấy suốt 8 năm (86-94), có biết bao nhiêu kỷ niệm....Vì vậy, Tết năm nào cũng về đó chơi, hết Tết lại lên.
Tuy nhiên, con chù ụ lại chỉ nghe tên 1-2 lần, chưa từng thấy chứ đừng nói là đc ăn. Mình tưởng dân họ troll, nhưng đc khẳng định là có.
Thành thử ko trả lời cụ vụ này đc,:D

Travinh.84A

Xe đạp

DaDieuchienxu

Xe container
Còn cụ ạ, dưới này được cái bình yên lắm :)
Cảm ơn mợ đã rep.
Cặp cây ấy là 1 kỷ niệm rất đẹp đ/v mình. Năm 1994, cả nhóm lên đó chụp hình kỷ niệm khi mình quyết định về SG sống. Lúc ấy Ao Bà Om ko có quán xá tùm lum như bây giờ.
Tiếc sau lần dọn nhà, tấm hình đã thất lạc

duchanh12a2

Xe tăng
Đàn ông con trai trong miền Tây quê em gia trưởng và hay nhậu xỉn lắm @-)@-) Em lấy ck chỉ nhắm trai Bắc thui :">
Trà Vinh có món bún nước lèo của người Khơ Me, mọi người bảo món đặc trưng phải ăn, ai ăn được thấy ngon chứ e là e chịu chết với món này 🙁