[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

wind_nol0v3

Xe điện

Dr Duc

Xe tải

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Các cụ đang có nhiều tiền mà đang quyết định dừng mua thì có thêm một lựa chọn nhé.
Screenshot_2024-10-06-18-59-52-909_com.sec.android.app.sbrowser.jpg
Các doanh nghiệp, công nhân viên chức chắc bỏ vài ngày công để nhận về trái phiếu đấy mà.
Nếu xây đường sắt tốc độ cao từ tiền bán đất thì giá nhà có hạ không các cụ ?
Tập trung, dân cư phát triển. Mạn phủ lý, nam định, ninh bình, thanh hoá tập trung về Hà Nội thì Thanh Trì, Thường Tín và Hoàng Mai, Hà Đông lại sôi động. Câu hỏi đặt ra là bao giờ? :!!

chungngo1975

Xe tải
Các doanh nghiệp, công nhân viên chức chắc bỏ vài ngày công để nhận về trái phiếu đấy mà.

Tập trung, dân cư phát triển. Mạn phủ lý, nam định, ninh bình, thanh hoá tập trung về Hà Nội thì Thanh Trì, Thường Tín và Hoàng Mai, Hà Đông lại sôi động. Câu hỏi đặt ra là bao giờ? :!!
trước mắt tập trung tuyến đường sắt tốc độ cao lào cai-hà nội-hải phòng theo quy hoạch đường sắt mới nhất. cái tuyến bắc -nam này tổng vốn lớn cũng còn lâu đấy.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
trước mắt tập trung tuyến đường sắt tốc độ cao lào cai-hà nội-hải phòng theo quy hoạch đường sắt mới nhất. cái tuyến bắc -nam này tổng vốn lớn cũng còn lâu đấy.
em đọc có thấy tuyến nào hà nội lào cai hải phòng đâu cụ?
Lý trình 0km từ Hà Nội - cuối là HCM và ngược lại mà
à em đọc cả bài khác nữa, srr cụ

DidiLe

Xe container
Ủng hộ cụ. Nhưng cụ cần thận trọng, các bước phải thực sự tỉnh táo, lời nói phải chuẩn chỉ. Vì đây là liên minh lợi ích nhóm rất sâu, tiền nhiều, gần như tất cả các thành viên trong giới quan chức đều nằm trong nhóm lợi ích này dù trực tiếp hay gián tiếp. Gia đình bạn bè xung quanh cụ cũng ko phải ai cũng ủng hộ cụ. Vì họ đang tích lũy tài sản bằng BĐS, việc làm của cụ sẽ làm khối tài sản của họ xuống giá. Chỉ cần là ai có từ 2-3 căn nhà trở lên là sẽ ko ủng hộ cụ, những người có 5-7 hoặc 10 căn nhà trở lên đang cho thuê và nguồn sống thu nhập từ BĐS sẽ coi cụ là kẻ thù cần phải diệt trừ. Nền kinh tế VN đang dùng BĐS làm con tin cũng sẽ không ưa gì cụ, vì nếu điều cụ làm mà trở thành hiện thực thì khả năng sập luôn nền kinh tế. Hàng trăm nghìn tỷ đang giải ngân cho BĐS sẽ trở thành nợ khó đòi, dẫn đến sập luôn hệ thống NH, và sập luôn nền kinh tế.
Chúng nó quy cho cụ cái tội thao túng thị trường, hay kêu gọi tung tin sai sự thật, hạ uy tín doanh nghiệp thì bắt được đấy cụ ạ :D
Em e là không dễ.

Dạo này đang có dấu hiệu dịch chuyển bớt tiền đầu cơ khỏi HN. Chỉ còn những nơi được hưởng lợi bởi hạ tầng, có câu chuyện còn giữ được độ ấm dù đã nguội bớt. Còn những chỗ hết câu chuyện thấy xịt rồi. Nhưng giá thì vẫn đi ngang

Dr Duc

Xe tải
Vin báo giá dự kiến 2 toà S cuối cùng còn hàng của CDT ( phân khúc thấp nhất ) tại Vinhomes Ocean Park.

Renisaka

Đi bộ
Dạo này đang có dấu hiệu dịch chuyển bớt tiền đầu cơ khỏi HN. Chỉ còn những nơi được hưởng lợi bởi hạ tầng, có câu chuyện còn giữ được độ ấm dù đã nguội bớt. Còn những chỗ hết câu chuyện thấy xịt rồi. Nhưng giá thì vẫn đi ngang
H đầu tư theo câu truyện hay phát triển hạ tầng xưa rồi cụ, Dân bay giờ có xu hướng đầu tư vào các loại tài sản nhà cửa có giá trị sử dụng thật sự, CC nổi sóng dầu tiên thì cụ thấy rồi đó, còn loại vùng ven, loại như cụ nói chỉ là dạng ăn theo khó bền.

Ohno

Xe buýt
Ra khỏi HN đi linh tinh có khi còn chết hơn :D em dự vậy

g_d

Xe buýt
Vừa rồi mấy người ở văn phòng em đi mua đất toàn bị cò quay, rất bực mình nên giờ em cũng hiểu nỗi lòng của các bác mua nhà trên topic này.
Căn nhà đăng bao lâu còn hạ giá xuống nhưng không tài nào mua nổi, kể cả đồng ý tăng theo giá chủ nhà/môi giới.

Ohno

Xe buýt
HN thì vẫn ngon, nhưng cái gì lên mãi được đâu bác, cũng phải cho nó nghỉ chút :)) Trong lúc nó nghỉ ngơi mình tranh thủ vợt chút ở nơi bắt đầu :D
Vâng nếu đủ kinh nghiệm thì ngắm nghía được với xác định cầm dài. Nhưng với tình hình này các tỉnh rất khó có cơ hội còn HCM thì thu ngân sách dần thua HN thì trong giai đoạn tới HN sẽ bứt phá hơn nhiều. Đánh giá chủ quan của em là vậy

Vừa rồi mấy người ở văn phòng em đi mua đất toàn bị cò quay, rất bực mình nên giờ em cũng hiểu nỗi lòng của các bác mua nhà trên topic này.
Căn nhà đăng bao lâu còn hạ giá xuống nhưng không tài nào mua nổi, kể cả đồng ý tăng theo giá chủ nhà/môi giới.
đi mua nhà đất phải có tâm thế bình tĩnh, mua được là duyên. Không mua dc thì mua mảnh khác. Với phải bỏ công bỏ sức đi tìm. Thì sợ gì cò.Tìm 6 tháng 1 năm là còn thuộc bài hơn cả môi giới.
Chứ tìm dc vài 3 tháng đã chán nản bất lực thì trước sau gì cũng bị MG họ thuốc.
Cái dở của những ng mua nhà lần đầu là k biết mình cần gì và tâm lý cũng yếu. Thành ra lúc cần quyết lại không quyết, còn lúc k cần thì lại vội vàng. Bị MG họ dẫn 3-4 lần chốt hụt ( Thực chất là không có) là sinh ra tâm lý vội vàng phải mua bằng được

Khongdanhvong

Xe điện
đi mua nhà đất phải có tâm thế bình tĩnh, mua được là duyên. Không mua dc thì mua mảnh khác. Với phải bỏ công bỏ sức đi tìm. Thì sợ gì cò.Tìm 6 tháng 1 năm là còn thuộc bài hơn cả môi giới.
Chứ tìm dc vài 3 tháng đã chán nản bất lực thì trước sau gì cũng bị MG họ thuốc.
Cái dở của những ng mua nhà lần đầu là k biết mình cần gì và tâm lý cũng yếu. Thành ra lúc cần quyết lại không quyết, còn lúc k cần thì lại vội vàng. Bị MG họ dẫn 3-4 lần chốt hụt ( Thực chất là không có) là sinh ra tâm lý vội vàng phải mua bằng được
Chờ 6th, 1 năm từ năm ngoái đến năm nay thì thôi rồi 🤭

unifo

Xe buýt
Vin báo giá dự kiến 2 toà S cuối cùng còn hàng của CDT ( phân khúc thấp nhất ) tại Vinhomes Ocean Park.
Giá này tận bên đấy cccm sẵn tiền thịt để không quất ngay 50m2 tho cư đg ô tô tiềm năng hơn hẳn!?

tmhoang223

Xe máy
Tít khu Hưng Yên 58m2 :)), đáng sợ thật