Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

Tuỳ anh

Xe đạp
Các cụ ơi. Em vừa bị vặt 4 con ốp lagang. Ae có chỗ mua chỉ e với.

Hai Sing Sang

Xe đạp
Trong 3 món của bác cả,cụ côngnông nên thử 2 món cảm biến,máy 3 đen,ướt, là bị lọt dầu vào buồng đốt rồi,giật giật khả năng là do máy này gây ra,đi bực lắm đây.
Cụ Lâm à, xe e thỉnh thoảng có v/đ về hệ thống nước làm mát. Cụ thể là van ở nắp bình nước phụ bị xì hơi nước nhưng cũng chỉ xảy ra khi đi đường đông bị tắc phải đi chậm. Tuy nhiên, đồng hồ chỉ nhiệt độ vẫn báo ở mức bình thường (kim chỉ ở dưới vạch nằm giữa đồng hồ 1 chút & tương đối ổn định trong suốt hành trình), & ko thay đổi kể cả khi có sự cố như trên phát sinh. E cũng đã thay mới cảm biến nhiệt nước làm mát nên có thể loại bỏ yếu tố này. E dự là do áp suất trong hệ thống nước làm mát tăng cao do máy bị nóng => nước nóng. Cụ có kinh nghiệm khắc phục xử lý vụ này chỉ giáo e với. Cảm ơn Cụ nhiều!

Tuỳ anh

Xe đạp
Các cụ ai có số cụ Lâm thái thịnh cho e xin với ạ

macnocadoi

Xe tải
Cụ Lâm à, xe e thỉnh thoảng có v/đ về hệ thống nước làm mát. Cụ thể là van ở nắp bình nước phụ bị xì hơi nước nhưng cũng chỉ xảy ra khi đi đường đông bị tắc phải đi chậm. Tuy nhiên, đồng hồ chỉ nhiệt độ vẫn báo ở mức bình thường (kim chỉ ở dưới vạch nằm giữa đồng hồ 1 chút & tương đối ổn định trong suốt hành trình), & ko thay đổi kể cả khi có sự cố như trên phát sinh. E cũng đã thay mới cảm biến nhiệt nước làm mát nên có thể loại bỏ yếu tố này. E dự là do áp suất trong hệ thống nước làm mát tăng cao do máy bị nóng => nước nóng. Cụ có kinh nghiệm khắc phục xử lý vụ này chỉ giáo e với. Cảm ơn Cụ nhiều!
bạn kiểm tra đường nước hồi xem có tắc không cùng mấy ống phụ về chế,dàn nóng,không nên để thế mà chạy.

Hai Sing Sang

Xe đạp
bạn kiểm tra đường nước hồi xem có tắc không cùng mấy ống phụ về chế,dàn nóng,không nên để thế mà chạy.
Cảm ơn Cụ, e cũng vừa thay mới gần như toàn bộ hệ thống ống cao su (ống nước trên/dưới, các ống nhỏ nối với bình nước phụ, ...) liên quan đến hệ thống nước làm mát, e dự ko phải do tắc ở những chỗ này. Tuy nhiên, vẫn rất cảm ơn lời khuyên của Cụ, thứ 7 tới e sẽ mang xe nhờ "bác sỹ" kiểm tra kỹ hơn. Mong Cụ chỉ giáo thêm, cảm ơn Cụ!

Tuỳ anh

Xe đạp

lamthaithinh

Xe buýt
Lạnh các vật chất co vào,nóng,các vật chất nở ra,giống như ta đổ đầy 1 ấm nc rồi đun,khi nc sôi,nắp ấm sẽ phì hơi,kênh nắp.
1- k dc đổ nc làm mát quá đầy (sẽ dẫn đến phì hơi,vỡ bình).
2- k dc tắt điều hòa khi đi trong phố.đi chậm.
3- kt các ống nc,dung dịch nc.
4- nếu vẫn nóng máy.kt két nc,bơm nc làm mát.( những xe chạy khoảng 12-đến 15 vạn km,khuyến cáo nên thay bơm nc.

aka

Xe tải
xe cụ báo đèn động cơ như vậy có vấn đề gì không

congnong1975

Xe tải
Bá cáo các cụ là em xử lý xong bệnh garrany không ổn định và ướt buji máy số 3 rồi , hết vài trămk thôi . nguyên nhân kim phun xăng lâu ngày không vệ sinh ,muội bám nhiều dẫn tới hiện tượng kim phun không tơi mà " Đái " tức là phun dạng giọt ý ạ :))mà máy số 3 bị nặng nhất Em tới Kia Cầu Diễn ( trước là GM Cầu Diễn ) gặp toàn thợ cũ của Gm trong đó có một chú làm cùng bác sỹ Cường của hội nhà mình , cảm nhận của em về chú này kinh nghiệm MagNus chuyên sâu phết . Chú em sau khi kiểm tra, tiến hành vệ sinh buji rồi rút ống xăng cắm lọ dung dịch vệ sinh kim phun rồi nổ máy 10 phút thì hết . Bây giờ máy nổ êm ro , bốc hơn đáng kể. Chiều nay em đi tỉnh luôn tới giờ vẫn ổn ,hi vọng là không bị lại nữa
Em ngó bài các cụ đăng kèm ảnh thấy xe của mấy cụ đều sáng đèn check giống em :D Kim nhiệt độ động cơ cũng giống em luôn

lamthaithinh

Xe buýt
90% các xe kim nhiệt đều báo nhu cụ Amater GYM,bt,k sao đâu cụ.1 số ít còn lại sẽ như cụ santafe_999 vs giống mình.hôm nay đủ nc,kim lại tụt sâu hơn nữa.

lamthaithinh

Xe buýt
Bá cáo các cụ là em xử lý xong bệnh garrany không ổn định và ướt buji máy số 3 rồi , hết vài trămk thôi . nguyên nhân kim phun xăng lâu ngày không vệ sinh ,muội bám nhiều dẫn tới hiện tượng kim phun không tơi mà " *** " tức là phun dạng giọt ý ạ :))mà máy số 3 bị nặng nhất Em tới Kia Cầu Diễn ( trước là GM Cầu Diễn ) gặp toàn thợ cũ của Gm trong đó có một chú làm cùng bác sỹ Cường của hội nhà mình , cảm nhận của em về chú này kinh nghiệm MagNus chuyên sâu phết . Chú em sau khi kiểm tra, tiến hành vệ sinh buji rồi rút ống xăng cắm lọ dung dịch vệ sinh kim phun rồi nổ máy 10 phút thì hết . Bây giờ máy nổ êm ro , bốc hơn đáng kể. Chiều nay em đi tỉnh luôn tới giờ vẫn ổn ,hi vọng là không bị lại nữa
Em ngó bài các cụ đăng kèm ảnh thấy xe của mấy cụ đều sáng đèn check giống em :D Kim nhiệt độ động cơ cũng giống em luôn
Chúc mừng cụ đã xử ký xong,đi chắc ngon rồi,(cụ hơi lười đấy,để kim bẩn thế) .X_X.

congnong1975

Xe tải
Một phần nguyên nhân em nghĩ do hơn một tháng xe không chạy vì em đi công tác cụ ah .

santafe_9999

Xe tải