[Thảo luận] Thanh Hóa city: Tầm ảnh hưởng của OF cũng "hoành" phết!

FANCRV

Xe tăng
Ôi đọc bài của bác giống như đọc truyện cổ tích vậy. Cháu ở tỉnh, gì thì gì đi nữa chắc cháu phải ra Hà Lội một chuyển để xin cho được cái nô-gô thôi - mà còn có "bùa" gì nữa vậy bác, cho cháu xin xài ké với !!!! ek ek.
Nhìn nick cụ chủ thì có lẽ bùa là thẻ nhà báo cũng nên

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Bão đâu mạnh thế cụ ơi :))
Giờ mới đọc được vote luôn.

meogunny

Xe tải
Cụ hay thật đó :))

jo26

Xe tải
Hơ hơ... vừa về đến nhà. Chuyện xảy ra ngày hôm qua (29/5/2011), giờ ngẫm lại vẫn thấy tức cười.

Thế này, nhà cháu vừa làm một chuyến công du đi Thanh Hóa để đón mẹ mướp ở Vạn Chài resort, vui đáo để các cụ ạ. Tầm buổi trưa thì phải, xe nhà cháu đang nhấm nhẳng quẹo trái vào cái đường về Thanh Hóa city (từ đầu đường vào chỉ độ 400m thôi), theo ngay sau xe nhà cháu (cỡ vài chục m) là một cụ SUV gì đó có cái màu nâu nâu đồng trông xỉn xỉn. Theo xu hướng thời đại, nhà cháu miết nhẹ chân ga từ đã rất xa sao cho tăng tốc từ từ nhằm... tiết kiệm nhiên liệu. Bố khỉ cái thằng nào mà bất ngờ dù vô tình hay hữu ý làm nhà cháu phải giảm tốc độ kô lên được số trong lúc đấy là nhà cháu điên lắm nhá!

Úi giời, y như rằng... thiêng thế! Đang tận hưởng cái cảm giác lên ga, 40 rồi 50 cây chuối...thì ngay xa xa đã thấy ngay bóng mấy chú áo vàng. Nhanh quá, một chú dáng bộ phiêu diêu... phi vội như con điên lao ra giữa đường vung gậy múa may chỉ thẳng vào đầu xe nhà cháu. Chụp cái dáng chú ý lúc đứng hình trông sao mà hiên ngang và vĩ đại quá!

Của đáng tội, cái chân vừa bỏ dép ra cho đỡ nóng với nhớp của nhà cháu lết vội sang chân phanh, hộc tốc nhấp nhổm y như thời còn bao cấp (coi như chưa từng tồn tại cái ABS). Nhà cháu cuống cuồng vừa hãm vừa ngó chiếu hậu... chỉ sợ cụ SUV rồi một số cụ khác mà phang vào đ ít thì có mà đi toi!

Đầu cái xe ghìm xuống cứ phầm phập, kể mà kô hãi mấy cụ phía sau thì cũng đã dừng rồi. Chú cầm gậy mặt mày hốt hoảng, chân tay lóng ngóng chạy giật lùi sát phía đầu xe nhà cháu cũng phải được gần 1/3 cái cột điện. Hớ hớ... nhìn tái xanh tái xám hết cả lại, tội thế!

Việc đầu tiên, nhà cháu ngồi im trong xe... hoàn hồn. 5" trôi qua, xong màn oánh mắt căm thù, nhà cháu kéo kính thò đầu, chỉ tay thẳng mặt gào lên:

- Đi đứng thế hả? Làm ăn thế hả? Chán sống hả? MK... có nhìn thấy đang chạy nhanh, đằng sau còn bao nhiêu xe nữa kô? Nó mà đâm vào... thì sao?

- ... (ngắc ngứ)!!!

- Rồi sao? Có vấn đề gì? Mắc lỗi gì?

- ... anh xuống xe cho kiểm tra giấy tờ (kết cục thì dường như chú này cũng đang bình tĩnh lại, chú tầm tầm trên 3x).

- Đang vội (nhà cháu gằn giọng, tháo dây, mở cửa hùng hổ bước xuống). Mà sao kô thấy chào? Nói lỗi xem... nói được lỗi thì cho xem giấy tờ. Đủ cả, chả thiếu cái gì.

- ... (hổn hển, ngọng...) anh... anh cứ... cứ... cho xem... giấy tờ. Đằng nào chúng tôi cũng phải kiểm tra, đây... đây... là nguyên tắc. Anh cho.. cho xem... bằng thôi... cũng được. Nếu giấy tờ đủ thì anh... đi.

- Hừm... (nhà cháu rút điếu thuốc lên châm). Được, cho xem cũng kô sao. Nhưng xem xong mà kô đọc được lỗi thì đừng có trách. Kô được phép tùy tiện dừng xe giữa đường... Mà nhất là như vừa rồi ấy, MK... xảy ra tai nạn thì hay... nhở! (Nhà cháu rút ví đưa cho cái bằng).

- ... (... cầm lấy bằng của nhà cháu rồi lại... ngắc ngứ)... nhưng... bọn tôi được... được phép...

Khuất khuất từ đâu, một bác áo vàng đi ra...

- ... xem nào (bác này có vẻ cứng tuổi, đeo kính).

Bác này đi lại phía sau xe nhà cháu... ngó. Xong né nhanh về phía cái chú lúc đầu:

- ... lại bọn Ô... "phăn". (... lắc lắc cái đầu!?!). ... thôi.

Thế là...

- ... (ngập ngừng) anh đi đi. Chả là đầu... kia họ đọc nhầm biển số xe... vi... vi phạm. Bọn tôi... nhầm.

Nhà cháu kô thèm nói thêm. Với tay giật lấy cái bằng lái. Nhẩn nha đứng xem xử mấy xe khác, gườm gườm nhìn. Đốt hết điếu thuốc... nhà cháu đi.

Hê hê... (nhà cháu còn chưa thèm xài "bùa" nhá!). :))
Fun la chac=)) vo bung voi bac nay

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em cứ thấy bác nào giỏi, đì được bọn CSGT là em ..........xướng.

kim bon

Đi bộ
haha bác chủ máu thật,e chắc chả được cứng như bác

kieuvanhau

Xe đạp
Nó nói là ô ..phắn mà cụ.phắn nhanh cho nó nhờ không thì chả có gì mà ăn

muadem

Xe cút kít
Nếu là sự thật thì đúng OF đã lớn lắm òi :))

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Việc xxx nói không được liền mạch thì cũng bình thường thôi. Tẹo nữa được lên nắp capo mà vẫn ngon mới là lạ. :D

Còn việc xxx "nể" OF thì em nghĩ là cụ chém hơi quá. Có lẽ là nó nhầm thật và không tìm được lỗi gì của cụ thì nó thôi. Cụ mà có lỗi xem, có mà "fun" giời thì nó vẫn đè ra nó thịt (em không nói đến chuyện bùa ngải của cụ nhá :-h).

chuthado

Đi bộ
bác có thêm bớt tí mắm muối cho câu chuyện thêm hấp dẫn không ạ

NTBinh

Xe máy
May là kụ còn phanh được, phải em là em cứ táng luôn cho nó lên nắp capo mà vẫy vùng...

ndkhoivtv

Xe tăng

duongha00711

Xe tải
cụ chửi phủ đầu mạnh mẽ thế thì bố nó dám...:))

hanoivn

Xe hơi
Cụ này giống mình. Cứ phải cứng cứng 1 tý chúng nó ngại. Kết quả "Ô phăn" của cụ quá.

nongdansale

Xe máy
Gặp phăn rồi.. anh phắn đi :)):))

MIT-ONE

Xe điện
Em mà găp trường hợp như cụ chủ thì em nói luôn : Phạt bao nhieu thì phạt đi để ÔNG PHẮN đây

codate

Xe tăng
Lại bọn Ô ... phăn :)) thôi cho nó phắn đê =))
em kết câu đó quá, chắc khi mua xe em phải gắn đầu 1 cái, 4 cánh cửa 4 cái thêm đuôi 1 cái nữa :))

thanhlong48

Xe tải
cụ Về thì về có khác, gió bão cứ ù trời. :D; tiếc quá quả vừa rồi cụ không off với anh em ở quê ngoại gấu cụ