[Thảo luận] Thanh Hóa city: Tầm ảnh hưởng của OF cũng "hoành" phết!

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Bond2011

Xe máy
Vote cho cụ. Đọc hài vãi. Nhưng chắc mặt cụ nhàu quá nên mới làm chú xxx lắp bắp chứ với cái mặt em thì......

phusy

Xe tải
Đọc bài của Cụ hài vãi! Cứ tưởng cụ "tự sướng" cơ, "trình" viết của Cụ tốt đấy ạ!

eparch

Xe buýt
Kụ cho e hỏi "bùa" là gì thế?

cargoman

Xe điện
Cứ phải thế mới được, nó bắt nạt dân quen rồi

luxery_HNT

Xe buýt
Tiếng hát át tiếng bom, cụ quát nó thế nó r u n là phải rồi

ndkhoivtv

Xe tăng

BonBonTT

Xe điện
Cụ kể chuyện hay đó, thế nên cụ phải làm thêm 1 cai logo OF dán trên kính lái, đảm bảo không chú nào dừng xe cụ lại luôn

giangsuki

Xe ngựa
Đấy nhá, cụ cứ cậy người của công quyền đi đứng thế thì chết.
Mờ vụ cái nogo chả thấy rửa gì nhể? :D K rửa là đen lắm đới.
em cũng đang chờ vụ rửa nogo với biển số mới đây mà chả thấy gì cả :((

giangsuki

Xe ngựa
:D có cái nogo thì mới cần rửa thoi chứ cái biển mới nhưng chả dám về nhà thì rửa làm gì. Thế có đau không. :))
về hay không thì cũng chả để làm gì, cứ đi rửa cho sạch mới được :))

ndkhoivtv

Xe tăng
Đấy nhá, cụ cứ cậy người của công quyền đi đứng thế thì chết.
Mờ vụ cái nogo chả thấy rửa gì nhể? :D K rửa là đen lắm đới.
em cũng đang chờ vụ rửa nogo với biển số mới đây mà chả thấy gì cả :((
Xin một cái mà được đến 3 cái, thế này lần sau mà muốn xin nữa thì... ngại chết. =))

Of iếc thì chả ới, thế thì làm sao mà rửa cho được đây!!! =))

giangsuki

Xe ngựa
Xin một cái mà được đến 3 cái, thế này lần sau mà muốn xin nữa thì... ngại chết. =))

Of iếc thì chả ới, thế thì làm sao mà rửa cho được đây!!! =))
ơ thế hóa ra cụ đi op mà chả ới bọn em à
thui cứ rửa đi đã rồi lần sau xin đỡ ngại cụ nhể

Shift

Xe hơi
Trước em cũng hỏi xin mấy bác cái logo mà chẳng bác nào cho, mua, hay thế nào đó cũng không biết. haizz. như thời bao cấp ấy nhỉ.

checkout_2k

Xe hơi
Hơ hơ... vừa về đến nhà. Chuyện xảy ra ngày hôm qua (29/5/2011), giờ ngẫm lại vẫn thấy tức cười.

Thế này, nhà cháu vừa làm một chuyến công du đi Thanh Hóa để đón mẹ mướp ở Vạn Chài resort, vui đáo để các cụ ạ. Tầm buổi trưa thì phải, xe nhà cháu đang nhấm nhẳng quẹo trái vào cái đường về Thanh Hóa city (từ đầu đường vào chỉ độ 400m thôi), theo ngay sau xe nhà cháu (cỡ vài chục m) là một cụ SUV gì đó có cái màu nâu nâu đồng trông xỉn xỉn. Theo xu hướng thời đại, nhà cháu miết nhẹ chân ga từ đã rất xa sao cho tăng tốc từ từ nhằm... tiết kiệm nhiên liệu. Bố khỉ cái thằng nào mà bất ngờ dù vô tình hay hữu ý làm nhà cháu phải giảm tốc độ kô lên được số trong lúc đấy là nhà cháu điên lắm nhá!

Úi giời, y như rằng... thiêng thế! Đang tận hưởng cái cảm giác lên ga, 40 rồi 50 cây chuối...thì ngay xa xa đã thấy ngay bóng mấy chú áo vàng. Nhanh quá, một chú dáng bộ phiêu diêu... phi vội như con điên lao ra giữa đường vung gậy múa may chỉ thẳng vào đầu xe nhà cháu. Chụp cái dáng chú ý lúc đứng hình trông sao mà hiên ngang và vĩ đại quá!

Của đáng tội, cái chân vừa bỏ dép ra cho đỡ nóng với nhớp của nhà cháu lết vội sang chân phanh, hộc tốc nhấp nhổm y như thời còn bao cấp (coi như chưa từng tồn tại cái ABS). Nhà cháu cuống cuồng vừa hãm vừa ngó chiếu hậu... chỉ sợ cụ SUV rồi một số cụ khác mà phang vào đ ít thì có mà đi toi!

Đầu cái xe ghìm xuống cứ phầm phập, kể mà kô hãi mấy cụ phía sau thì cũng đã dừng rồi. Chú cầm gậy mặt mày hốt hoảng, chân tay lóng ngóng chạy giật lùi sát phía đầu xe nhà cháu cũng phải được gần 1/3 cái cột điện. Hớ hớ... nhìn tái xanh tái xám hết cả lại, tội thế!

Việc đầu tiên, nhà cháu ngồi im trong xe... hoàn hồn. 5" trôi qua, xong màn oánh mắt căm thù, nhà cháu kéo kính thò đầu, chỉ tay thẳng mặt gào lên:

- Đi đứng thế hả? Làm ăn thế hả? Chán sống hả? MK... có nhìn thấy đang chạy nhanh, đằng sau còn bao nhiêu xe nữa kô? Nó mà đâm vào... thì sao?

- ... (ngắc ngứ)!!!

- Rồi sao? Có vấn đề gì? Mắc lỗi gì?

- ... anh xuống xe cho kiểm tra giấy tờ (kết cục thì dường như chú này cũng đang bình tĩnh lại, chú tầm tầm trên 3x).

- Đang vội (nhà cháu gằn giọng, tháo dây, mở cửa hùng hổ bước xuống). Mà sao kô thấy chào? Nói lỗi xem... nói được lỗi thì cho xem giấy tờ. Đủ cả, chả thiếu cái gì.

- ... (hổn hển, ngọng...) anh... anh cứ... cứ... cho xem... giấy tờ. Đằng nào chúng tôi cũng phải kiểm tra, đây... đây... là nguyên tắc. Anh cho.. cho xem... bằng thôi... cũng được. Nếu giấy tờ đủ thì anh... đi.

- Hừm... (nhà cháu rút điếu thuốc lên châm). Được, cho xem cũng kô sao. Nhưng xem xong mà kô đọc được lỗi thì đừng có trách. Kô được phép tùy tiện dừng xe giữa đường... Mà nhất là như vừa rồi ấy, MK... xảy ra tai nạn thì hay... nhở! (Nhà cháu rút ví đưa cho cái bằng).

- ... (... cầm lấy bằng của nhà cháu rồi lại... ngắc ngứ)... nhưng... bọn tôi được... được phép...

Khuất khuất từ đâu, một bác áo vàng đi ra...

- ... xem nào (bác này có vẻ cứng tuổi, đeo kính).

Bác này đi lại phía sau xe nhà cháu... ngó. Xong né nhanh về phía cái chú lúc đầu:

- ... lại bọn Ô... "phăn". (... lắc lắc cái đầu!?!). ... thôi.

Thế là...

- ... (ngập ngừng) anh đi đi. Chả là đầu... kia họ đọc nhầm biển số xe... vi... vi phạm. Bọn tôi... nhầm.

Nhà cháu kô thèm nói thêm. Với tay giật lấy cái bằng lái. Nhẩn nha đứng xem xử mấy xe khác, gườm gườm nhìn. Đốt hết điếu thuốc... nhà cháu đi.

Hê hê... (nhà cháu còn chưa thèm xài "bùa" nhá!). :))
Ôi đọc bài của bác giống như đọc truyện cổ tích vậy. Cháu ở tỉnh, gì thì gì đi nữa chắc cháu phải ra Hà Lội một chuyển để xin cho được cái nô-gô thôi - mà còn có "bùa" gì nữa vậy bác, cho cháu xin xài ké với !!!! ek ek.

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Gió to quá, cấp 13 , giật trên cấp 13 .
Công nhận văn cụ chủ vừa hay vừa fun.=))

KarinMoon

Xe tăng
Hài vãi :)). Em cũng phải sắm cái logo mới được :))

giangsuki

Xe ngựa
nếu cụ nào sắm được nogo với bùa như cụ chủ thớt thì ới em ké tý nhá