[Funland] Thành Chương

cadan

Xe container
Nếu em không nhầm thì bức sen kia là của họa sỹ Phan Hòa.
người họa sỹ đã dành gần như cả cuộc đời của mình để vẽ hoa sen,

"Tranh về chủ đề hoa sen của họa sỹ Nguyễn Phan Hòa chủ yếu là tranh sơn dầu, bút pháp cũng khá lạ, vừa hiện đại lại vừa phảng phất hơi hướng của dòng tranh thủy mặc. Vì vậy, xem tranh của ông, người ta thấy hoa sen hiện lên vừa bình dị thân quen nhưng lại vừa huyền hoặc như sương khói. Đặc biệt, sen trong tranh Nguyễn Phan Hòa bao giờ cũng mang tính gợi hơn là tả, nó như ẩn chứa những nỗi niềm trắc ẩn của con người; vừa có vẻ yểu điệu, mềm mại, kín đáo nhưng cũng lại vừa có sự mạnh mẽ vươn lên tràn đầy năng lượng sống."

Trong số mấy bức up lên trong top này cháu lại thích bức này nhất. Gu thẩm của cháu nghèo nàn, nên nhìn vào bức tranh cháu thấy như một nhóm vũ nữ ballet. Sen là gương mặt, chúm chím e ấp có, rạng ngời có, lá là váy áo, cọng sen như chân đang kiễng. Nền tranh đơn giản nhưng lại làm nổi bật tiền cảnh là sự duyên dáng của hoa sen và lá sen. Bức này có mà treo ở nhà thì quá tuyệt. Vừa có cảm giác yên bình, vừa có chút lao xao...

hamaxink

Xe máy
Ngô hương vk t3 đc gần 15 20 năm rầu còn j cụ. Bà này cũng kinh, con gái mới 3 tuổi mà kiên quyết li dị Lưu trọng lư. Lưu trọng lư từng ví NH như 1 con ngựa bất kham. Thế mà trụ tận tới giờ. Cto cụ này ngoài tài vẽ còn biết làm ... lái ngựa :))
Lưu Trọng Ninh 😂😂😂 Lưu Trọng Lư là ô bố mà 😂😂😂 Cụ mất năm 91 rồi còn đâu

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều vi phạm đấy cụ ạ. Nhưng là vi phạm về đất rừng thôi cụ. Có lẽ tay to và tiền to nên ko đập được.
Vâng cụ. Ăn cắp cái xe máy đi tù 3,4 năm nhưng làm hẳn vài hecta rừng thì lại thành người có công gìn giữ hồn Việt. Thôi thì lạy giời.

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Vợ đầu của Thành Chương là diễn viên Thanh Quý, đệ nhất mỹ nhân màn ảnh những năm 80-90. Xem phim Phút 89 thấy TQ đẹp như thế nào, giờ thỉnh thoảng vẫn đóng phim truyền hình vai bà mẹ đáo để. Về sau khi ly hôn Thành Chương cô ấy nói cuộc hôn nhân với TC như cơn hôn mê sâu, ý nói TC như một cơn ác mộng

Demchinhhang.net

Xe container
Muốn làm được vậy thì cũng phải pr bản thân ghê gớm lắm mới lamg được đúng ko cụ?
Em nghĩ đủ các yếu tố cấu thành để tạo ra việc đó, kể cả duyên. Chứ biết vẽ thì HN mình nhiều lắm. Như em làm chơi cũng biết làm tranh sơn mài (em nói em biết làm chứ không phải nghệ sĩ nhé)

tuannbb

Xe điện
Không hiểu là đúng rồi. Nếu đa số mà hiểu được thì nó đâu còn giá trị nữa. Cái này phải luận mới ra. Luận ra thì hay như các cụ luận đề sau 18h30 ý ;))
Cụ nhận xét chuẩn này, nghệ thuật là phải ẩn chứa nhiều nội dung và ý nghĩa bên trong, để khi người ta nhìn vào luận ra nhiều điều của cuộc sống. Còn như cụ trên nói là vẽ như ngoài thật thì nên mua bức ảnh về treo hoặc tranh truyền thần thôi :)

ubisapro

Xe trâu
Món này e chịu, ko thẩm được mấy cái tranh trừu tượng :D

Vâng cụ. Ăn cắp cái xe máy đi tù 3,4 năm nhưng làm hẳn vài hecta rừng thì lại thành người có công gìn giữ hồn Việt. Thôi thì lạy giời.
Thì đang "định" vậy đấy cụ ạ. Có lẽ dính vài đồng chí đường lỗi nên ko dỡ được, để làm chỗ vui chơi thu tiền cũng được.

Vợ đầu của Thành Chương là diễn viên Thanh Quý, đệ nhất mỹ nhân màn ảnh những năm 80-90. Xem phim Phút 89 thấy TQ đẹp như thế nào, giờ thỉnh thoảng vẫn đóng phim truyền hình vai bà mẹ đáo để. Về sau khi ly hôn Thành Chương cô ấy nói cuộc hôn nhân với TC như cơn hôn mê sâu, ý nói TC như một cơn ác mộng
"Chuyến xe bão táp" nữa cụ nhỉ?

Gia đình cụ Kim Lâ

Nhà cụ Kim Lân có 6 người con thì có 4 là họa sĩ, ngoài người chị cả Nguyễn Thị Hiền vẽ tranh theo trường phái khác còn 2 người em Thành Chương đều vẽ kiểu này là Nguyễn Mạnh Đức ( tức Đức nhà sàn hay Đức chó đá) và Nguyễn Mạnh Ninh(riêng ông này học thiết kế mỹ thuật ở đại học SKĐA). Đây là theo cảm nhận của người ngoại đạo hihi
Các con của cụ đều thành danh cả. Em ấn tượng với vai pủ pạng trong vợ chồng A phủ, nhìn như ông mèo nghiện nặng.

thanhsu

Xe tải
TC ban đầu minh họa cho báo Văn nghệ. Tranh của TC pha trộn ảnh hưởng của Lập Thể và Dã Thú của cuối TK19 đầu TK20. Hoạ sĩ TC sáng tạo theo lối sản xuất hàng loạt gần giống nhau nên ko đc đánh giá cao bởi các nhà sưu tập, tranh phù hợp với trang trí hay decor.

Truns176

Xe tải
Cụ bậy. Ai ăn cắp đc đất đâu. Cụ thử xem. Ngta mất tiền mua hết đấy ạ. Biết giờ giấy tờ như nào mà phán như thánh.

nguyenlongthe

Xe tăng
Cụ nhầm, Thanh Quý là vợ hai khoảng 92-93 gì đó mình có công việc tại Nhà bác này lúc đó đã con anh, còn tôi và còn chúng ta rồi. Còn chúng ta khoảng 3-4 tuổi gì đó.

MinhLe153

Xe buýt
2 cuộc hôn nhân t2 và 3 của TC đều gần 2 chục năm. Cũng lâu phết đấy chứ

TC ban đầu minh họa cho báo Văn nghệ. Tranh của TC pha trộn ảnh hưởng của Lập Thể và Dã Thú của cuối TK19 đầu TK20. Hoạ sĩ TC sáng tạo theo lối sản xuất hàng loạt gần giống nhau nên ko đc đánh giá cao bởi các nhà sưu tập, tranh phù hợp với trang trí hay decor.
Vâng, nhìn na ná nhau.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bậy. Ai ăn cắp đc đất đâu. Cụ thử xem. Ngta mất tiền mua hết đấy ạ. Biết giờ giấy tờ như nào mà phán như thánh.
Em ko biết cụ ntn nhưng xin hỏi cụ mua đất mà nhà nước ko cho phép bán thì gọi là gì? Ko là ăn cắp thì là ăn cướp à? Cụ đừng tỏ ra ko hiểu.

kiepdodenhp

Xe máy
Đẹp thật ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
[Hay chính cụ vẽ trâu chính là cụ TC muốn thử xem nếu không ký tên thì tranh có được khen đẹp không :))
QUOTE="Ớt xanh, post: 55362541, member: 170242"]
Vừa rồi có một cụ trên này cũng vẽ trâu. Nhin bức tranh của cụ ấy mà em liên tưởng tới bức của TC em ngắm cách đây tới gần 20 năm trong một ks lớn.
Cá nhân em thấy tranh của Thành Chương quá đẹp và không đến nỗi khó thẩm ợ.
[/QUOTE]