[Funland] Thánh chế Mr Hồ

Politeboy

Xe tăng
Em nói khẽ riêng với cụ là em chẳng thấy sáng tạo gì, nó thuần là 1 cái đồ chơi làm cho vui, bạn này chắc là YTber nên cần phải ra hàng liên tục để có sản phẩm đăng bài thôi.
Những người có khả năng làm đồ chơi giống như này cách đây mấy chục năm đặt nền móng cho Nhật và Hàn hoá rồng đấy

Demchinhhang.net

Xe container
Những người có khả năng làm đồ chơi giống như này cách đây mấy chục năm đặt nền móng cho Nhật và Hàn hoá rồng đấy
Sáng tạo là 1 thuật ngữ khác, nói chung thời này thù để làm đồ chơi đâu khó. Chuyện nền móng để ra ngành CN xe có cả nền tảng XH chứ cụ. Ví dụ vui là TQ phát minh ra pháo hoa thuốc nổ, nhưng để làn ra ngành vũ khí tây lông nó làm trước.

Mandalord

Xe điện
Khen bạn ấy nhưng ko nên ảo tưởng
Chính cm của bác cũng nói
Elon nó là sáng chế, phát minh - thay đổi cuộc chơi và định hướng
Còn cháu kia là cải tiến, khéo tay hay làm - chỉ mang tính giải trí, ko có nghiên cứu, ko có tính thực tiễn,nói nặng thì ko được chấp nhận, kiểm định, lưu hành
Mấy trò này mà xem bọn TQ nó làm khéo há hốc mồm luôn.
Rồi Tây lông nó cũng đầy - cái mà nó chế rồi thành CT giải trí là gắn xe lên 4 cái bánh to đùng nhào lộn, đâm va quá kinh luôn
Cái này còn đỡ, bác gì chế tàu ngầm mới nguy hiểm. Bác ý máu quá thì khéo gặp Hà Bá :)
Giải trí cũng tốt, giải trí cũng là 1 nhu cầu rất chính đáng. Có view là có tiền, có tiền thì có thể làm tiếp, việc này thị trường sẽ quyết định. Xét ra vẫn còn hơn con tàu ngầm đắp chiếu ở Thái Bình: đánh nhau, thương mại, giải trí đều không được.

Hổ Con

Xe tăng
Tựu chung lại là e nó giỏi, làm ra món đồ sử dụng được, kiếm được rất nhiều tiền, sử dụng thành thạo nhiều loại công cụ, nhiều kĩ năng....sửa chữa được nhiều thứ. và chúng ta xem thấy hay hay...Chê cái cc ý mà chê.

Chit

Xe tải
Siêu xuất sắc. Thật sự tài năng.

fallingwater

Xe tăng
Trước hết, bạn này thực sự rất khéo tay, tất cả các công việc như làm vỏ composite, chế các lỗ kính, ốp nội thất.... đều được làm khá chỉnh chu.
Thứ 2 là bạn này có bộ kỹ năng khá phong phú, từ cơ khí, điện, điện tử, đến làm VL composite, hoàn thiện nội thất....
Để làm ra các sản phẩm như thế này chắc chắn bạn này phải rất đam mê. Chỉ khi có đam mê thì mới sáng tạo được như vậy, khi có đam mê họ sẽ biết tìm mọi giải pháp để sản phẩm tốt hơn, đẹp hơn.
Nói chung người như bạn này rất hiếm.

Nhimtiu

Xe container
Thiết kế cabin và khoang lái rộng hơn, cao lên cho nâng tầm quan sát, vật liệu ngon chút là OK cụ nhỉ. Có quả này đặt cạnh quán hay tụ điểm vui chơi bên sông cho khách thử cũng cuốn đấy ~o)
Cụ anh làm quả nhà hàng Cafe UFO ven sông hồng chỗ vườn nhãn ý để cccm cuối tuần ra ngắm các cháu mặc bikili chui ra chui vô lượn UFO, k hot mí lạ cụ ạ. =))

thungkhe

Xe điện
Chưa cần xem đến thiết kế, chế tạo. Riêng về mặt ý tưởng đã thực sự sáng tạo rồi. UFO chỉ thấy bay trên giời trong phim, giờ đã bơi dưới nước thành công bằng thật. Quá tuyệt.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ anh làm quả nhà hàng Cafe UFO ven sông hồng chỗ vườn nhãn ý để cccm cuối tuần ra ngắm các cháu mặc bikili chui ra chui vô lượn UFO, k hot mí lạ cụ ạ. =))
Em thì thấy ý tưởng này chả khó lắm. Nó chính là vỏ bọc ngoài của ca nô thây. Vỏ này thì các kụ có thể chế bằng gỗ ok mà. Gỗ lại còn không thể chìm. Sợ lật thì làm thêm 2 cánh ngầm bằng nhựa trong thì ấn tượng ló cũng i sì dĩa bay của kụ này

Nà em kứ chém thế cho ló chanh xả😅

Nowherelands

Xe buýt
Tựu chung lại là e nó giỏi, làm ra món đồ sử dụng được, kiếm được rất nhiều tiền, sử dụng thành thạo nhiều loại công cụ, nhiều kĩ năng....sửa chữa được nhiều thứ. và chúng ta xem thấy hay hay...Chê cái cc ý mà chê.
Mấy ông buôn nước bọt quen rồi luôn nghĩ nó đơn giản dễ như ăn kẹo, làm cái gì ít ra cũng phải như Elon Musk mới gọi là abc.... Chứ không biết đam mê khoa học, kỹ thuật nó vất vả như thế nào đâu.

Loitran

Xe tăng
Bác cho xin ít link youtube của bọn TQ với bọn Tây lông mà làm mấy cái chế cháo như này để em mở mang chút.
Bạn này cũng khéo tay,nhanh ý nhưng chế cháo kiểu phi tiêu chuẩn thì tụi tây thường nó kém
Nhưng chế cháo tiêu chuẩn thì ta lại khó mà so với tụi Tây

Có anh bạn này chắc cùng nghề với bạn nhà mình

fanmu1234

Xe container
Vâng, công nhận ông này khéo tay, cũng sáng tạo phết, nhưng em cũng băn khoăn như cụ: Chạy vậy táng vào ai chết/thương tật người khác thì căng nhỉ?
Tù và đền tiền cho nạn nhân vì tội tham gia giao thông đường Thủy bằng 1 phuong tiện chưa được kiểm định, chưa được cấp phép lưu thông

Leanh65

Xe container
Những ông comment chê bai thánh này, chắc gì đã biết sửa những đồ lặt vặt trong nhà.
Em thấy ông này có đam mê, có kiến thức. Đáng trân trọng
Mấy ông chê thì có khi có cái bảng điện hỏng hay cái bơm nước lên bể tịt cũng chả biết đường nào mà lần ấy chứ. Nhưng em không tin cái máy thủy chìm lâu rỉ sét mà chỉ làm như video mà nổ được. Quay công đoạn chính cho dễ hiểu thôi chứ cũng phải thay mới khơ khớ bộ phận.

fundraiser

Xe container
E thấy cậu này giỏi. Xứng đáng gọi là Thánh, đúng như tên gọi Thánh Chế. Cũng ủng hộ luôn mấy cụ trên chửi câu chê cái cc mà chê. Người ta làm kiếm được view mấy triệu view trong vài ngày đã là quá giỏi rồi. Mấy ông kỹ sư mấy ông chém gió khác ko biết cách kiếm tiền từ nghề của mình mà qua chê cậu này nên tự thấy xấu hổ thì hơn.

Longp01

Xe tăng
Bạn này giỏi thật sự, cháu cũng thường DIY đôi khi chế vài thứ như cán dao( đổ khuôn nhựa composit), cái dụng cụ mài dao mà nhìn lởm chởm thấy ghê, may là sử dụng được. Mấy cụ chê chắc gì đã biết cầm cái kìm sao cho ko kẹp vào tay.

thinhtd

Xe container
Những ông comment chê bai thánh này, chắc gì đã biết sửa những đồ lặt vặt trong nhà.
Em thấy ông này có đam mê, có kiến thức. Đáng trân trọng
Mỗi người một nghề. Chắc gì ông ấy đã biết kế toán, lập trình như em. 😂