[Thảo luận] Thằng lái xe biển 80B- ........ quá mất dạy!

Lungo_123456

Xe buýt
E đồ rằng cụ này làm bài nói cho nó hả giận thôi chứ xếp to nhỏ gì cũng chẳng liên can đến cái đó. Chỉ có nó láo thì số nó sẽ bị thằng khác nó đì cho thôi.
Cũng đồ rằng đời nay có nhiều đầy tớ của dân cửa quyền làm bậy.

Vụ này tới đâu rồi cụ chủ? Cụ cứ làm phuơng án 1 cho đường hoàng đi, xem thái độ các sếp nó có lật lọng không? Và như vậy mới ra ngô ra khoai được ạ. Mình đúng thì mình phải làm thôi. 5tr chứ 500 thì cũng phải làm, mình làm ko phải vì tiền mà vì lẽ phải của mình cụ ạ. Còn về phần em làm xong việc đó mình làm tiếp phần THÁI ĐỘ của thằng LX sau ạ. Dậy cho nó 1 bài học về đạo đức thì đơn giản thôi mà. Nếu về phần em thì em ko hỗ trợ 1-2tr đó, mà để đó làm tiền học phí về đạo đức cho nó biết phải trái .

sepbu

Xe điện
Em vẫn đang bình tĩnh giải quyết , đợi lấy xe về đã.
Trong chuyện này em không đưa nó 1T thì nó cũng chẳng thèm bỏ tiền ra sửa.
Hiện em đang có nhờ 1 người (em xin giữ bí mật ạ) giải quyết trên phương diện nhẹ nhàng , với mức độ cảnh cáo cho chừa cái thái độ đó đi ạ
Còn ngoài ra sẽ không sử dụng biện pháp manh động nào khác ....
Ngẫm đi ngẫm lại vụ này không quá to , nhưng với lái xe cần phải cho 1 bài học chừa cái thói lật lọng, hỗn láo với người lớn tuổi , còn lớn tiếng nói với Bố em "đang chán làm trong ngành rồi , giờ đang muốn ra khỏi ngành đây "

Smee april

Xe điện
Em đọc từ đầu đến giờ. Nhiều cụ đã khuyên cụ Sepbu hạ hỏa rồi. E cũng đồng ý với cụ nên dùng phương án cảnh cáo và dạy bảo nhẹ nhàng. Với lại nếu lx muốn tuột xích thì cho ra khỏi ngành cũng chả sao. Để ở lại sau này mà lx này phát triển lên cấp cao hơn thì không hiểu t hế nào????????? Cụ đọc pm của em nhé

sepbu

Xe điện
Em đọc từ đầu đến giờ. Nhiều cụ đã khuyên cụ Sepbu hạ hỏa rồi. E cũng đồng ý với cụ nên dùng phương án cảnh cáo và dạy bảo nhẹ nhàng. Với lại nếu lx muốn tuột xích thì cho ra khỏi ngành cũng chả sao. Để ở lại sau này mà lx này phát triển lên cấp cao hơn thì không hiểu t hế nào????????? Cụ đọc pm của em nhé
Cụ ơi ! Cụ gửi qua PM nhé ! gửi qua lưu bút em không đọc được ạ !

lengkeng

Xe tăng
Theo kinh nghiệm chiến đấu của em thì thường những ai nói lắm sẽ chẳng bao giờ (dám) làm gì... he he... chúc bác chủ thớt vui vẻ :))

Ti_Teo

Xe buýt
Bác này ngay Nguyễn An Ninh nhỉ , toàn thanh niên với nhau giải quyết vui vẻ thôi bác . Nghe bác nói cũng đầy bức xúc đấy , tôi nghĩ họ lái xe nên chả có tiền nhiều khi cố cãi để bớt phần nào . Đánh nhau thì cũng chỉ giải quyết được cái tức nhất thời thôi , triệt thì phải triệt nhiều cách và cho chết . Ngẫm thấy không đáng thì thôi bác ạ !
Toàn thanh niên , thoáng tí đê .
Thoáng là thế nào ạ?nghèo thì phải biết mình nghèo, nghèo còn ko biết xin lại còn cãi láo, ko biết kính trên nhường dưới. Biết là bình tĩnh nhưng vẫn phải cho nó biết để nó "tỉnh ngu bớt nghèo" thế là cũng giúp nó đấy ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Mấy thằng lái xe biển xanh đầu bát ấy là bố láo lắm, chúng nó cứ nghĩ làm ra luật pháp thì muốn đi thế nào cũng đc!

sepbu

Xe điện
Theo kinh nghiệm chiến đấu của em thì thường những ai nói lắm sẽ chẳng bao giờ (dám) làm gì... he he... chúc bác chủ thớt vui vẻ :))
hjhj ! em thấy Cụ vừa khoe có "kinh nghiệm chiến đấu" ... e rằng cũng chỉ nói mà chưa chắc dám làm ...hehe!
Đùa Cụ vậy thôi, trong chuyện này chỉ có người trong cuộc mới hiểu ... sau này có đk gặp Cụ , em sẽ chỉ nói riêng với Cụ thôi !

Getz5324

Xe điện
thế túm lại là vưỡn chưa có kết quả hử kụ sếp bự :-w

VUXUANPHU

Xe buýt
Em mà như cụ em cũng chả cần tiền nữa...nhất là bét luôn!

hoclv

Xe hơi
Đúng là thằng lái xe đó láo quá bác ạ. Tuy nhiên phương án liên quan đến vợ con nó thì bác tạm loại đi ạ.
Em nghĩ bác cứ làm theo luật định. Kiện vào cơ quan là thằng đó phải viết tường trình, kiểm điểm ở tổ chức. Sau đó là sẽ nhận hình thức kỷ luật thích đáng. Nếu bác thấy chưa thích đáng thì có thể kiện tiếp. Em nghĩ các cơ quan nhà nước sẽ phải xử lý, họ cũng không tiếc thắng lái xe đâu (trừ khi nó thuộc thành phần 5c "con cháu các cụ cả"). Nói chung cơ quan hành chính rất ngại xử lý các vụ việc như vậy nên họ sẽ dàn hòa với bác. Ít nhất thằng lái xe phải xin lỗi cụ thân sinh bác, bồi hoàn toàn bộ và chịu khiển trách hoặc cảnh cáo. Phạm vi thông báo kỷ luật trong đơn vị càng rộng thì coi như bị càng nặng cụ ạ, lưu hồ sơ nếu là quân nhân....

Chúc cụ vui vẻ :)

Chíck Bông

Xe buýt
Bọn này bực thật, các bác ợ.
Sáng nay em đèo gấu trên đường Lê duẩn, gần ngã tư Cửa nam thì gặp 1 chú 80, có chữ đỏ đỏ, phóng như ma đuổi. Em bị ép sát vào lề (em đi 2B), nó đi nhanh quá và gấu nhà em thì cồng kềnh, xung quanh đấy vỉa hè lại lát gạch hết rùi chứ em cũng định tặng nó nửa viên gạch rùi.....
Kiểu này chắc phải cầm gạch, cho vào túi nilon sẵn, các cụ ợ.....

chevroletcruz

Xe điện
em cũng ủng hộ chủ thớt làm cả hai phương án. vừa oánh vào thể xác vừa oánh vào tinh thần

tricoi

Xe buýt
Bọn này bực thật, các bác ợ.
Sáng nay em đèo gấu trên đường Lê duẩn, gần ngã tư Cửa nam thì gặp 1 chú 80, có chữ đỏ đỏ, phóng như ma đuổi. Em bị ép sát vào lề (em đi 2B), nó đi nhanh quá và gấu nhà em thì cồng kềnh, xung quanh đấy vỉa hè lại lát gạch hết rùi chứ em cũng định tặng nó nửa viên gạch rùi.....
Kiểu này chắc phải cầm gạch, cho vào túi nilon sẵn, các cụ ợ.....
80NG thì bác chớ bao giờ dây vào, phần sai luôn là bác. Cái xứ mình nó thế bác ạ

Chíck Bông

Xe buýt
80NG thì bác chớ bao giờ dây vào, phần sai luôn là bác. Cái xứ mình nó thế bác ạ
Đúng là 80NG đấy bác ợ..... Bọn này chính xác là cái củ c gì ạ (em hơi ngốc nên hỏi cho cụ tỉ)
Mà nó có là cái sịt gì, chả qua nó phóng quá nhanh và em lại đi với gấu, chứ ko em nện nửa viên rùi té....

DTQUANGLAN

Xe máy
nó thông đồng với gara đưa ra cái báo giá bố láo rồi cụ ơi.cụ hỗ trợ 1-2 củ khác gì tự bỏ tiền túi ra mà sửa,vì con này sửa cũng rẻ lắm
cái loại thằng này lái xe 16 chỗ thì cũng chỉ là thằng lái xe vớ vẩn thôi,lái xe 4 chỗ cho cục trưởng thứ trưởng còn chả khệnh bằng thằng dog này.nhưng là lái xe BCA nên nó vẫn đc khoác lên người nó chiếc áo xanh ~X( đối với loại này thì xử lí cách riêng,oánh đấm ko giải quyết cái gì,mà vớ vẩn nó ko chết mình lại die
1 số cụ khuyên cụ dùng PA2,em thì khuyên cụ tuyệt đối ko dùng PA này,như thế hóa ra mình bằng nó à
cụ thu thập toàn bộ những chứng cứ nó đâm vào xe bố cụ,rồi nó cò quay,bố láo .... cho em
cụ tổng hợp lại tất cả các thông tin,rồi sao ra làm vài bản cho em.gủi lên sếp trực tiếp nó đầu tiên,rồi gửi lãnh đạo cục,gửi cục tổ chức cán bộ tổng cục CS,thanh tra bộ cho em.nó ko đến lậy cụ rút đơn về thì hơi phí
em ko ủng hộ chuyện đánh đấm,em ủng hộ chuyện cụ cho nó về hưu sớm đi.cái loại lái xe mà láo thì chỉ có về vườn,vì chả có cái chuyên môn mẹ gì khác ngoài lái xe cả để chuyển đơn vị.bình thường thằng này cũng chỉ 50 là hưu,bây giờ cho nó về sớm hơn nó dự kiến là tốt nhất.hoặc tịch thu quân tịch,tước danh hiệu CAND cho ra khỏi ngành cho vui :D
oánh vào kinh tế,cho nó nằm nhà ăn bám vợ luôn
em thấy đúng như vậy
xe này sửa cực kỳ rẻ
5.6 củ gần như làm toàn bộ xe

DTQUANGLAN

Xe máy
theo ý kiến chủ quan của em.gần như tất cả xe biển xanh+đỏ<túm lại là xe công> rất thiếu ý thức và tôn trọng luật gt
bác lên làm cho đến cùng ,ko phải vì VND sửa xe
mà thứ nhất là bảo vệ cụ thân sinh mình,trẻ thì cậy cha,già thì cậy con,bảo vệ lẽ phải cũng như tinh thần của OF
thứ 2 là khai sáng cho những kẻ đi xe công, cậy chức cậy quyền mà coi thường pháp luật,ko tôn trọng người già,người tham gia giao thông
thứ 3 giờ ko phải chỉ là việc của gia đình bác nữa mà là tất cả mọi người tham gia giao thông và của OF nói riêng
sử lý triệt để để tránh cho AE bị trường hợp giống bác là giúp cho tất cả mọi người
bác cố gắng lên và phải thật sự bình tĩnh

Neowind

Xe máy
tèn ten, thế sao rồi bác ơi :) em hóng chuyện tí :)

harrynh

Xe container
hoan nghênh cụ chủ thớt cho nó bị kỷ luật là hay nhất, nhưng chỉ sợ có báo cho cơ quan thì chúng nó cũng lờ đi cho nhau thôi. Lái xe chả có vẹo gì đâu, con ông chấu cha thì đã ko lái xe, lại còn lái 16 chỗ thì là cái loại vét máng, cụ cứ tay to mà táng.