[Thảo luận] Thằng lái xe 16 chỗ biển đỏ VT 10 - 31 vô học !!!!!!!!!!!!!!!

shuttle bus

Xe tăng
Tình huống cụ gặp phải bây giờ ở HN như cơm bữa mà. Tức nhưng nhiều khi phải kiềm chế hết mức cụ ạ. Lưu ý cụ nhé bây giờ cụ mà mang cái "DÙI CUI ĐIỆN" trên xe nói dại số đen gặp mấy anh xxx liên nghành cụ lại được tặng cái Lắc Đeo Tay hình số 8 miễn phí, rồi về phường trình bày mệt lém. Thằng em của em nó để trên xe cái tay công ( tuýp nước ) không phải công dụng chính là phòng thân đâu mà để mở ốc lốp là chính( vì bây giờ vá xe người ta toàn dùng súng nên chạy 1 thời gian nó két ốc lại rất khó mở bằng tuýp lốp theo xe ) thía mà gặp mấy anh xxx kiểm tra liên nghành nói thế nào, giải thích abc xyz ra sao các anh cũng vẫn tuyên bố tịch thu sung công quỹ:(. Các anh ấy bẩu đấy là hung khí :-?:-? phải thu để tránh lúc manh động lôi ra oánh nhau híc híc. Nên theo em để phòng thân tốt nhất mà mang theo k sợ bị gọi là hung khí thì các cụ cứ nhờ các mợ sắm cho ít "ớt bột" *-:) vừa nhẹ nhàng vừa lành, lại vừa cơ động. Lại nhiều công năng đi xa lúc ăn mà thiếu ớt thì bỏ ra dùng luôn :>. Tiếp theo là để cái tuýp lốp theo xe lên trên phòng thân ( hơi ngắn nhưng có còn hơn không ). thía là chuẩn không phải chỉnh.

chigentra

Xe tải
kìm chế cụ ạ, biển đỏ + biển xanh đều như thế cạ Nếu lúc đó cụ đừng sợ tác đường, gọi cụ mec làm chứng, chặn nó lại làm um lên rồi gọi báo đến chắc nó hêt tinh tượng

bentley8

Xe điện
Thôi hạ hỏa đi cụ ạ, dạng lái xe như vậy về lâu về dài cũng không hay ho gì.

lanhuong1965

Xe điện
Ngày nào em đi ngoài đường mà không gặp từ 1 tới vài thể loại như vậy!

Ô giời,muốn vượt là em nhường cho vượt ngay,cẩn thận né để họ không làm mình trầy trụa là ok rồi.

-Các bác cứ nhìn cho kỹ đi,đường cực đông,xe nhích từng chút 1,nếu thể loại ấy mà nhan,kèn,đèn nhặng xị rồi tìm cách nhoi lên cho được 1 hay 2 xe chứ nhiều nhặn gì thì chính xác là loại mới cưới V2 đang tuần trăng mật (Em gặp loại này hôm qua trên đường Cộng Hòa giao cắt với Hoàng Hoa Thám,chạy xe KIA Mi o gì đấy,mới tinh),còn say tình,đang tìm cách thể hiện mình,đang khoe V2 (Cũng hôm qua em chết cười khi thấy 4b trên đường Quang Trung-Đoạn chợ Hóc Môn,huyện Hóc Môn,tpHCM-kính thì kéo hết lên,chắc mở máy lạnh,nhưng cửa trên nóc xe lại mở ra : 2 F1 khoảng 5<->7 tuổi thò đầu tay ra bla bla...).Chả cần biết phần còn lại trên đường nhìn,nghĩ mình như nào!
Sau 1 thời gian lái như vậy gì đương nhiên gây ra tai nạn.Nhẹ thì trầy móp xe mình,bồi thường cho người ta,thậm chí bị ăn đòn giữa đường.Nặng thì đưa người vô tội vào nhà thương,pháp luật nắm cổ...
=>Nhường!!!Chấp làm gì!!!

-Kế đến là người lái xe đó,trong xe đó có việc khẩn (Chở người bịnh...)=>Tất nhiên chúng ta nhường khẩn cấp,cũng là 1 cách làm việc thiện mà!!!

Hì,nhịn hết đi các bác,vợ con,người thân đang chờ chúng ta ở nhà!!!

Chỉnh sửa cuối:

K_80A

Xe điện
chuyện thường ngáy cụ ơi! ra đường nhiều lúc phải nuốt giận cho khỏi mệt người

HUNGSMUN

Xe container
Bây giờ ra đường chuyện bị tạt đầu cũng không còn là hiến gặp nữa...thôi hạ hỏa cụ ạ. Em tin rằng cái thằng chóa đó không sớm thì muộn sẽ bị vỡ mỏm với cái kiểu lái xe như thế.

Xecutkit2008

Xe điện
Bộ đội thời chiến thôi chứ thời bình bây giờ cũng kinh tế thị trường lắm bác ạ.xxx luôn chứ nể gì

qua_khoang

Xe tăng
Đồng ý với cụ là bọn lái xe biển đỏ thường vô học và ngu, nên lường trước tình huống nhường chúng để khỏi va chạm bực mình. Tránh cãi nhau hay tranh luận với chúng mà chỉ giải quyết bằng Vả hoặc Tiền là nó sợ ngay, có khi phải tạo bẫy :)):))
Công nhận với cụ cái bọn biển đỏ đấy đi cực vô học và buổi tối k bao giờ hạ đèn cos toàn đi pha,cụ cứ để ý hộ e xem đúng k nhé.Em thấy bộ đội bây giờ cũng khệnh khạng,nặng tính hình thức quan liêu nhậu nhẹt vô đối ,k biết còn đủ tỉnh táo để giữ nước nữa không đây.

cargoman

Xe điện
Nó đã là tó rồi thì cụ chấp nó làm gì, loại đấy cho vào trường huấn luyện chó nghiệp vụ là ổn thôi, mà có khi nó cũng mới ở đấy ra

subaru_mydinh

Xe tải
E ko nói cho các KỤ biết E ở đâu đâu... :D
Cụ có DÙI CUI ĐIỆN là kinh khủng rồi.... Mà CỤ làm j mà có nó... Nó là biển ĐỎ đấy CỤ ợ..... Nhịn như thế là ốt rồi..

PHC

Xe buýt
Hì,nhịn hết đi các bác,vợ con,người thân đang chờ chúng ta ở nhà!!!
Đồng ý với cụ/mợ.
Nhà cháu cũng hay gặp cảnh này. Nếu căn còn đủ để chạy lên thì nhà cháu sẽ chạy lên, không cho sang. Khi mình để khoảng trống đủ để họ chui vào rồi thì thôi, nhường họ lên cho đỡ bực mình và đỡ ảnh hưởng đến dung nhan vợ 2 nếu xảy ra va quệt.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Biển đỏ biển xanh đều đi láo cả, nhiều lúc phải nhịn như cơm sống !

robindn

Xe hơi
Hơ em chứng kiến vụ này, em xếp hàng sau cụ cỡ chục xe, thằng tó ấy nó vượt ra ngoài từ dưới bùng binh cơ, mẹ nó cứ một mình một đường nó chạy trong khi người ta phải xếp hàng, đ m nó em cực điên những thằng như thế gặp em là em phang luôn.
Híc, kể ra lúc đó có cụ chạy lên với em thì em cũng ...vững tin vào bem nó hơn cụ ạ :)
Tính em cũng hơi nhát, sự việc cũng chưa có gì nặng nề lắm nên mặc dù a kay lắm, cầm đồ định phi ra rồi...nhưng có người can cái là em lại ...thôi ngày :(

robindn

Xe hơi
Trên xe có đồ là không hay rồi , nó sao thì cứ vả vào mồm nó ý ! Mịe giờ nhiều thằng thích sao với trăng thế !
Em dân văn phòng, nhìn mỏng manh lắm cụ ạ... nên phải trang bị ít cho nó vững tin cụ ạ :) Chứ nếu chơi tay bo với bọn nó thì chắc em teo :(

mrkey

Xe buýt
Cũng may cho nó là đường đông, không cụ lại thịt nó rồi. Nhưng nói chung cụ bỏ qua thế là hợp lý (b) Xã hội giờ loạn lạc lắm, cụ chớ có manh động ;)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn

túm váy là nó biển đỏ, mình dân đen phải chấp nhận thôi Cụ ạ