[Funland] Tháng 8 - Bình yên

jafwm

Xe điện
Một ngày bình yên được bắt đầu bằng ly cà phê nóng mà hai đứa uống chung. Rồi mạnh ai nấy đi làm công việc của mình . Tối về, cùng nhau nấu cơm ăn, và bàn chuyện hôm sau phải làm .
Nhà mợ thật là bình yên?!

Gianthienly

Xe container
Nếu mợ đang 35 thì em tin ngay. Nếu khác thì phải xem lại ạ :D

Vì em không thể bảo được bạn gái nhỏ nhà em là bình yên, vì ngày nào đạp xe cũng phải có miếng bò khô ở gối. Dữ dội lắm.

Nếu không muốn nói là có phần này phần kia trong bản thể từng người, em cho là bình yên một góc, và không bình yên một góc. Nó chính là không gian của tò mò và lòng dũng cảm đi đến cái chưa biết đấy ạ.
Em ngây thơ hỏi dòng mầu hường nghĩa là ntn?:-o

Một góc bình yên hay những khoảnh khắc bình yên. Chứ hiếm có bình yên một đoạn dài liên tục đâu Cụ ơi. :D

Gianthienly

Xe container
Có những bình yên nơi mái rạ
buổi chiều khói bếp lên xanh
nhởn nhơ chim về tổ.

Có những bình yên trong mắt nhớ
lòng tin lòng...
gởi gió trăng im.

Có những bình yên diều căng gió trưa
đứa trẻ không cần nhìn xuống đất
bàn chân thoăn thoắt chạy miên man.

Có những bình yên đêm thắp nến
soi mặt mình...
đằm đằm trong mắt nỗi yêu thương
cháy ngọt ngào...
thăm thẳm.

Có những bình yên trong vắt da trời
không gian tím ngát
sao hôm cười xinh một góc chiều.

Có những bình yên mượt mà câu thơ
ta viết cho người...
xôn xao con chữ.

Có những bình yên không nói thành lời
nụ cười em nghiêng về một phía
tóc thơm lừng ban mai...
lấp lánh

nắng ngòn ngọt xuống đầy vai…

Em hỏi Cụ sao từ nào cũng ĐẮT!

Dễ khiến dạ xốn xang. Không bình yên:-o

Gianthienly

Xe container
Một ngày bình yên được bắt đầu bằng ly cà phê nóng mà hai đứa uống chung. Rồi mạnh ai nấy đi làm công việc của mình . Tối về, cùng nhau nấu cơm ăn, và bàn chuyện hôm sau phải làm .
Thật sự là bình yên. Có gì vui nhộn trong không gian ngọt ngào sáng, tối không Mợ ơi:D

Gianthienly

Xe container
Nếu có liên quan thì em xin 2 cụ mợ giữ nguyên hình tượng ợ :D
Đấy, bác đoán sai rồi. ĐN hủy thi THPT QG và bạn ấy ngồi nhà nấu cơm nguyên 15 ngày nay rồi :P
Bác Lý ngày xưa đâu? Giả em đê :((
Ha ha, em đang quên rằng ĐN có gì khác biệt đâu. Vẫn dịu dàng, chan hòa và dễ thương đến lạ. Có chút xáo trộn trong mùa đầu vội vã, để vài bữa nữa bạn Tím lại bận rộn và kể Cụ nghe chuyện bận bịu khác nơi xa xa.
Ha ha, vậy là hơn đứt thiên hạ, có 15 ngày Cụ tận hưởng cuộc sống mơ ước: "nguyên ngày cơm lành, canh ngọt"

Em vẫn là Lý chỉ có điều mưa nắng thất thường hơn chút, chắc do dòng đời xô đẩy:))

Uhm, em thích gọi là Bác hơn Cụ thiệt. Thôi gọi là Bác nghen Miền Trung 38.43 nhé:D

windy1

Xe điện
Thật sự là bình yên. Có gì vui nhộn trong không gian ngọt ngào sáng, tối không Mợ ơi:D
Cảm giác bình yên được tiếp nối khi một người cất lên tiếng gọi và luôn nghe được tiếng trả lời của người kia. Để thấy rằng người đó vẫn luôn hiện diện ngay bên cạnh.
Có nhiều lúc, cảm giác bình yên diễn ra thật đơn giản, ngọt ngào, được thể hiện bằng một vòng tay ôm , hay một nụ hôn được đặt lên má .

Gianthienly

Xe container
Cảm giác bình yên được tiếp nối khi một người cất lên tiếng gọi và luôn nghe được tiếng trả lời của người kia. Để thấy rằng người đó vẫn luôn hiện diện ngay bên cạnh.
Có nhiều lúc, cảm giác bình yên diễn ra thật đơn giản, ngọt ngào, được thể hiện bằng một vòng tay ôm , hay một nụ hôn được đặt lên má .
Ủa, sao Mợ biết hay vậy. Vừa dễ thương, vừa ngọt ngào.
Địch thị là bình yên rồi.

Hôm nay em mới để ý rằng Mợ lãng mạn một cách rất dễ thương :D

Gianthienly

Xe container
Cũng muốn dc dừng lại tats cả, thật mẹt mỏi khi nghĩ tơid ngày mai :(
Nghĩ tới ngày mai và không lo đến ngày mai. Em có đọc ở một cuốn sách nào đó viết vậy. Một tác giả nổi tiếng. Tác giả khuyên cứ nghĩ, cứ xây dựng kế hoạch cho ngày mai nhưng không lo lắng về nó.

Cụ đừng lo lắng quá đến ngày mai nhé. Thời gian này có lẽ nhiều người mệt mỏi :D

Em mất ngủ mấy đêm rồi đây, ko biết gắng gượng được đến bao giờ nữa. Chắc mai mua cái bình đặt lên yên xe xem thế nào.

TONGIA

Xe lừa

Yan Ming

Xe tải
Bình yên là một năm đọc 12 thớt :)

Dark_Man

Xe buýt
Nghĩ tới ngày mai và không lo đến ngày mai. Em có đọc ở một cuốn sách nào đó viết vậy. Một tác giả nổi tiếng. Tác giả khuyên cứ nghĩ, cứ xây dựng kế hoạch cho ngày mai nhưng không lo lắng về nó.

Cụ đừng lo lắng quá đến ngày mai nhé. Thời gian này có lẽ nhiều người mệt mỏi :D
Vâng, cảm ơn cụ, cs thật vô thường :(

jafwm

Xe điện
Sau cảm giác bình yên của vòng tay ôm, nụ hôn ngọt ngào lên má... đó chắc sẽ là... và ngập tràn hạnh phúc nữa!👩‍❤️‍💋‍👨

Mợ Liễn

Xe container
Đi một quãng đường không dài của cuộc đời nhưng khi nói chuyện ai cũng nói với nhau rằng: Quan trọng là bình yên.
Bình yên là ngồi thảnh thơi ngắm bông hoa trong vườn nhà sau mỗi thời gian căng thẳng trong ngày và tự cười một mình sung sướng.
Bình yên là sau mỗi giờ về nhà thấy những người thân yêu vui vẻ, rạng rỡ và khỏe mạnh
Bình yên là đôi khi chỉ là ta xào rau muống với hành nhưng có những người ăn cười ngoác và khen lạ
…..
Bình yên là những gì hài lòng với cuộc sống thường nhật xung quanh và mỉm cười vào mỗi sáng sớm khi thức dậy.

Với em bình yên là được ngồi sau xe anh hay bên cạnh nghe đủ chuyện trần gian và từ ngạc nhiên, thán phục, tranh cãi hay ngủ gật dựa vào tay, vào lưng mà thôi. Là được nhìn thấy anh mặc quần xà lỏn cười thoải mái bình luận chuyện thiên hạ mỗi ngày rổn rang trong nhà...

Ạnh đừng tưởng đơn giản là tầm thường. Có người chịu cùng anh đi qua hết những đơn giản tầm thường ấy mới là cuộc đời nhá.

Lắng nghe BÌNH YÊN trong những ngày không yên bình của các Cụ/Mợ…:D

View attachment 5368202
Thớt bình yên của mợ làm em nhớ tới những khoảnh khắc yên bình giản dị trong cuộc sống của em. Đôi khi nó lại ko đến từ một nơi mà mình gắn bó hằng ngày mà lại là một nơi xa rất xa...
Cách đây hơn tháng, sau những mệt mỏi rối bời, em rời cái tổ kén giữa lòng thành phố đầy khói bụi để đến với biển. Vốn định bắt taxi về ks nhg ăn no quá, trời lại mát nên quyết định tản bộ trên những con phố chưa từng đặt chân tới.
NT nơi em đến không giống như NT ngta kể rằng toàn Tàu và Nga. Có lẽ là em may mắn, có lẽ sẽ rất khó có những cơ hội hiếm hoi như thế cho một người phương xa được tận hưởng sự yên bình của thành phố du lịch này.
Đi dọc con đường THĐ, một cảm giác thân quen bất chợt ùa về. Là những hàng hoa giấy mà em được thấy trên khắp con đường mình đã đi qua. Những chùm hoa nhỏ, ráp ráp mà sao duyên quá dưới ánh đèn vàng. Một mình nhẩn nha đi bộ trên vỉa hè với dáng vẻ có lẽ chẳng có j giống người bản xứ, nên thỉnh thoảng vài chiếc xe đi qua lại nhìn, nhg kệ, mình thấy vui là được :D. Chợt nghĩ sao HN ko trồng nhiều những hàng hoa giấy như thế này nhỉ?!
Tối nay HN lại mưa. Em thích mưa. Thò tay ra ngoài cửa sổ hứng mưa. Thích thật! HN vốn cũng rất yên bình, dù em thì vẫn đang quay cuồng làm việc :D

ManhToan252

Xe hơi
Website
emtdeco.com
Bình yên một thoáng cho tim mềm
Bình yên ta vào đêm
Bình yên để đóa hoa ra chào
Bình yên để trăng cao
Bình yên để sóng nâng niu bờ
Bình yên không ngờ
Lòng ta se sẽ câu kinh bình yên....

Gianthienly

Xe container
Vâng, đường đi mà phang lặng quá cũng chán. :))
Đấy, nhựa trải mịn quá theo đúng tiêu chuẩn cũng không tốt. Cứ phải vừa thêm, vừa bớt hơi lổn nhổn mí vui đúng không Cụ.:))

P/s: Mợ Mầu dạo này có gì vui hơm Mợ ơi.:D

Gianthienly

Xe container
Thớt bình yên của mợ làm em nhớ tới những khoảnh khắc yên bình giản dị trong cuộc sống của em. Đôi khi nó lại ko đến từ một nơi mà mình gắn bó hằng ngày mà lại là một nơi xa rất xa...
Cách đây hơn tháng, sau những mệt mỏi rối bời, em rời cái tổ kén giữa lòng thành phố đầy khói bụi để đến với biển. Vốn định bắt taxi về ks nhg ăn no quá, trời lại mát nên quyết định tản bộ trên những con phố chưa từng đặt chân tới.
NT nơi em đến không giống như NT ngta kể rằng toàn Tàu và Nga. Có lẽ là em may mắn, có lẽ sẽ rất khó có những cơ hội hiếm hoi như thế cho một người phương xa được tận hưởng sự yên bình của thành phố du lịch này.
Đi dọc con đường THĐ, một cảm giác thân quen bất chợt ùa về. Là những hàng hoa giấy mà em được thấy trên khắp con đường mình đã đi qua. Những chùm hoa nhỏ, ráp ráp mà sao duyên quá dưới ánh đèn vàng. Một mình nhẩn nha đi bộ trên vỉa hè với dáng vẻ có lẽ chẳng có j giống người bản xứ, nên thỉnh thoảng vài chiếc xe đi qua lại nhìn, nhg kệ, mình thấy vui là được :D. Chợt nghĩ sao HN ko trồng nhiều những hàng hoa giấy như thế này nhỉ?!
Tối nay HN lại mưa. Em thích mưa. Thò tay ra ngoài cửa sổ hứng mưa. Thích thật! HN vốn cũng rất yên bình, dù em thì vẫn đang quay cuồng làm việc :D

Sao Liễn không rủ ai để thấy bình yên hơi nữa.
:D
Mà nhé HN giờ cũng nhiều hoa giấy muốn chết luôn đó. Mà em cũng thích hoa giấy, càng cằn càng ra lắm hoa, hay thật.

Mà sao Liễn thức sớm thế, mới có hơn 0g mà. Thức sớm không có lợi cho da đâu Liễn ơi.
Mai đừng thức sớm nhé, thức khuya và dậy vừa vừa nhá nhá. Chứ làm hoài thì ai tiêu tiền cho, khổ lắm;;)