Tháng 10 - tăng giá xe?

usernames78

Xe buýt
Nhiều thánh ở đây cứ chém là người tiêu dùng thông minh là k nên mua toy, nào chê nó bán xe đắt. Em cười như đc mùa, hoá ra mấy thánh đó đúng là gà ngu.
Toy mới là giá rẻ, dễ hiểu bởi e chưa thấy cái xe nào mà chi phí sửa chữa vận hành lại rẻ như thế, chưa hết sửa đã rẻ lại còn ít hỏng nữa chứ, bảo sao toy vẫn là thần thánh. Giá trị cái xe đc duy trì vì dù nó cũ ng mua lại cũng chẳng mất quá nhiều tiền để sửa chữa nó để vận hành đc.
Trong khi mấy ông bim mer hay hàn xẻng khác nhé, bim mer thì sửa chữa là cả vấn đề, còn hàn xẻng thì như xe tầu chạy dăm ba bữa nát be nát bét,
Cười vãi mấy thánh chê toy.

ndtuan139

Xe máy
Nhà đang đi xe của Toy, 7 năm chẳng phải sửa gì phần do đi cũng ít và cẩn thận, ý nói thế là nhận xét khách quan. Hậu bán hàng em thấy không sao vì chưa va chạm gì, tiền bán hàng em thấy có vấn đề, chả là em muốn tìm hiểu Mazda 6 và Cam. Các cụ sale Mazda cứ gọi là nhiệt tình cho cả giá từ Mazda 2. Cụ sale bên Toy inbox em hỏi gần chục câu không thấy giá đâu, em cũng lễ nghĩa đáp lời từng câu, sau cụ ấy chốt là tháng 10 cụ mua thì đến lúc đấy em mới báo, chứ kiên định không chịu khai ra giá hiện tại @@. Buồn hết cả lòng, từ đó e quyết chí không Toy nữa. Công nhận Cam quá hấp dẫn với em cũng như phần đông người Việt vì nhiều yếu tố , nhưng cứ thế này thì em cũng chịu, xe hạng gần sang, ít túi khí, không cửa sổ trời, chẳng công nghệ mới thế mà giá bằng xe sang, thêm nữa sale thì chảnh, giờ lại màn tăng giá. Em cũng không hẳn tin tưởng Mazda vì trình độ anh Hải, nhưng với việc anh Hải hứa không tăng giá theo tỷ giá thì rõ ràng hấp dẫn hơn Toy nhiều.

khanhnguyen09

Xe container
Nhà đang đi xe của Toy, 7 năm chẳng phải sửa gì phần do đi cũng ít và cẩn thận, ý nói thế là nhận xét khách quan. Hậu bán hàng em thấy không sao vì chưa va chạm gì, tiền bán hàng em thấy có vấn đề, chả là em muốn tìm hiểu Mazda 6 và Cam. Các cụ sale Mazda cứ gọi là nhiệt tình cho cả giá từ Mazda 2. Cụ sale bên Toy inbox em hỏi gần chục câu không thấy giá đâu, em cũng lễ nghĩa đáp lời từng câu, sau cụ ấy chốt là tháng 10 cụ mua thì đến lúc đấy em mới báo, chứ kiên định không chịu khai ra giá hiện tại @@. Buồn hết cả lòng, từ đó e quyết chí không Toy nữa. Công nhận Cam quá hấp dẫn với em cũng như phần đông người Việt vì nhiều yếu tố , nhưng cứ thế này thì em cũng chịu, xe hạng gần sang, ít túi khí, không cửa sổ trời, chẳng công nghệ mới thế mà giá bằng xe sang, thêm nữa sale thì chảnh, giờ lại màn tăng giá. Em cũng không hẳn tin tưởng Mazda vì trình độ anh Hải, nhưng với việc anh Hải hứa không tăng giá theo tỷ giá thì rõ ràng hấp dẫn hơn Toy nhiều.
em cũng đồng quan điểm với cụ, nhưng dân mình tính bầy đàn nó cao nên mới bị Toy nó chém. đợt này tư duy cũng dần thay đổi điển hình là doanh số M3 cao hơn Alt, nếu ko bị lỗi check engine thì Toy giờ này ko giám tăng giá đâu.

coolpix8700

Xe ngựa
em cũng đồng quan điểm với cụ, nhưng dân mình tính bầy đàn nó cao nên mới bị Toy nó chém. đợt này tư duy cũng dần thay đổi điển hình là doanh số M3 cao hơn Alt, nếu ko bị lỗi check engine thì Toy giờ này ko giám tăng giá đâu.
Bác đang nói đến "bầy đàn" và nếu...!
Cái lỗi "check engine" là lỗi nặng nhất mà cái bảng taplo cung cấp được cho người lái (lỗi thật đằng sau cái báo lỗi đó thì còn nhiều thứ)!
Vậy tiếp tục với nếu là nếu những cái xe khác cũng bền-dễ tính như Toy thì xe Toy thực sự là đắt và dân Việt thực sự bầy đàn....!

Bandner

Xe máy
chết cha. đang tìm mua xe cũ mà lo hết tháng ngâu giá lên, giờ xe mới tăng giá nữa theo các cụ xe cũ có tăng mạnh ko ạ?

hung69

Xe tải
Nói không bằng Làm đâu cụ
Làm xong cụ post lên Box khoe xe cho nó bõ ghét

Muon_biet

Xe cút kít

Tóm lại xe Nhật là phổ dụng tại VN, E cũng dùng xe Nhật nhưng không phải dòng TOY mà là dòng này ạ (chạy chắc, bền tuy không giữ giá bằng dòng TOY)

ndtuan139

Xe máy
Nói không bằng Làm đâu cụ
Làm xong cụ post lên Box khoe xe cho nó bõ ghét
Em cũng không cay cú gì sale Toy cụ ạ, ai đã thích Toy thì có gặp thế gặp nữa vẫn mua, em chỉ quan tâm đến xe nào phù hợp với mình thôi, chứ em đủ tài chính mà mua cho bõ ghét thì em làm mấy em xe Anh để đi rồi chứ không mua xe Nhật, hehe.

TuanHung1

Xe tăng
Ai nhìu $ thích mua gì thì mua và thường họ ko mua Toy. Ai ít tiền thì đa số mua Toy. Vì sao em chả biết. Em củng ít tiền hờ.hờ

Phanhungvnn

Xe máy
Mec và Bim thì miễn bàn rồi. Toy Việt thì mình rõ hơn các bạn sale nhiều lên các bác đừng chém. Nếu mang crash test con Camry 2.5Q thì sẽ k bằng con laceti nhập hoặc mấy e xe hàn 800 triệu. Nhưng đem bán lại thì camry vẫn là vô đối. Ôi rồi mấy bạn còn đen so Toy LD với Toy Mỹ.

minhtuan8868

Xe hơi
Toyota Giải Phóng - 807 Giải Phóng, Hà Nội
Website
www.toyotagiaiphong.net
Có hãng tăng từ tháng 9 mà không thông báo. Đến khi đi mua nó ốp cái giá thẳng vào đầu thì không chê. Toy tăng giá thông báo thì bảo người ta coi thường :).
Các cụ cứ chê vì sao người ta tăng giá sao không chê chính sách bình ổn giá $ của ngân hàng nhà nước làm ăn như cái bẹn ??? Họ cam kết mỗi năm chỉ cho tăng ko quá 2%, đầu năm họ tăng 1%, giữa năm tăng thêm 1% rồi giãn biên độ giao động tỷ giá liên ngân hàng thêm 2% cho các ngân hàng tự tăng với nhau. Cuối năm họ báo cáo hoàn thành chỉ tiêu như cam kết :D:D:D
Đấy. Sao ko ai nói về điều ấy mà chỉ đổ lỗi cho mỗi Toy. Các cụ chê người tiêu dùng không thông minh khi cứ chọn Toy. Mỗi năm trung bình Toy sản xuất hơn 45k xe để bán, vậy mỗi năm có đến 45k người không thông minh ???
Hay có cụ lại bảo đất nước 8 triệu dân so với 45k người có đáng là gì :)
Em chỉ nói vậy thôi chứ ai lựa chọn xe jh cũng là người thành công rồi. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ >:D<>:D<>:D<

Bandner

Xe máy
Biết e đang tìm mua xe. Phân vân chưa biết mua gì về quê ăn cỗ gặp ai cũng vỗ vai bẩu" Nhớ mua Toyota nhé cháu".. haizzzz

TuanHung1

Xe tăng
Có hãng tăng từ tháng 9 mà không thông báo. Đến khi đi mua nó ốp cái giá thẳng vào đầu thì không chê. Toy tăng giá thông báo thì bảo người ta coi thường :).
Các cụ cứ chê vì sao người ta tăng giá sao không chê chính sách bình ổn giá $ của ngân hàng nhà nước làm ăn như cái bẹn ??? Họ cam kết mỗi năm chỉ cho tăng ko quá 2%, đầu năm họ tăng 1%, giữa năm tăng thêm 1% rồi giãn biên độ giao động tỷ giá liên ngân hàng thêm 2% cho các ngân hàng tự tăng với nhau. Cuối năm họ báo cáo hoàn thành chỉ tiêu như cam kết :D:D:D
Đấy. Sao ko ai nói về điều ấy mà chỉ đổ lỗi cho mỗi Toy. Các cụ chê người tiêu dùng không thông minh khi cứ chọn Toy. Mỗi năm trung bình Toy sản xuất hơn 45k xe để bán, vậy mỗi năm có đến 45k người không thông minh ???
Hay có cụ lại bảo đất nước 8 triệu dân so với 45k người có đáng là gì :)
Em chỉ nói vậy thôi chứ ai lựa chọn xe jh cũng là người thành công rồi. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ >:D<>:D<>:D<
Sao chưa công bố báo chí nhỉ. Mơdi có sale báo khách thui à

hung69

Xe tải
Em cũng không cay cú gì sale Toy cụ ạ, ai đã thích Toy thì có gặp thế gặp nữa vẫn mua, em chỉ quan tâm đến xe nào phù hợp với mình thôi, chứ em đủ tài chính mà mua cho bõ ghét thì em làm mấy em xe Anh để đi rồi chứ không mua xe Nhật, hehe.
vậy thì lại chém tiếp đi cụ
nhưng mà phải chém mạnh hơn nữa cho gió bão vù vù cái cõi ọp này đê

Tuấn Auto

Xe điện
Chả là nhà em đang có kế hoạch biên chế 1 em camry 2.0e 2015 trong cuối t9 đầu tháng 10 này.
Hôm nay hỏi sale mỹ đình thì dc thôg báo tháng 10 tăng 40tr

Không biết nó là giá do hãng tăng (bất hợp lý quá) hay do tăng thuế gì...
Cụ nào cao nhân chỉ giáo em vs
Mà đại lý toyota nào dịch vụ hậu bán hàng ổn ở HN vậy các cụ...(em ko muốn hỏi rõ vì động chạm các sale, các cụ cứ khuyên em nhé)
Em cảm ơn các cụ ạ
em cũng nghe mong manh là tăng do thuế nhập khẩu tăng,nhưng xe trong nước chẳng nhẽ cũng tăng theo

Bandner

Xe máy
giá xe lướt bắt đầu nhúc nhích thì phải? ko biết xe mới thế nào?

ndtuan139

Xe máy

Bandner

Xe máy
Gọi là Toy mà chả thấy toi nhỉ~X(

fun ô tồ

Xe tăng
các bác chuyển sang xe đạp là hay nhất