Tháng 10 - tăng giá xe?

Bandner

Xe máy
Thấy nhiều nước nó di chuyển bằng xe đạp, xa tí thì bằng tàu điện ngầm, xe buýt. Ngẫm kỹ cũng thấy như thế lại văn minh phết. Nhưng hỡi ôi ông môi trường bà thời tiết Việt Nam. Thôi cố kiếm con che náng che mưa các cụ ạ.

ngungo thien ly

Xe container
Đằng nào cũng đắt đỏ khi mua xe lờ roanh, cụ chơi hẳn xe nhập đi cho ló hịn ạ, sau bán cũng còn được giá hơn hàng trong nước

hung69

Xe tải
Cụ là Sale Toy ah, hehe.
"Sale " là gì mà em tra từ điển Tiếng Việt mãi không ra nhỉ
còn bán xe thì em cứ mua xe mới xong đi vài năm chán lại bán, nhưng mà toàn anh em bạn bè đăng ký mua chứ chưa bao giờ bán trên các loại chợ...

ndtuan139

Xe máy
Em đang rảnh rỗi vì đưa ông cụ đi viện khám nhưng cũng xin tạm dừng tranh luận với cụ vì không liên quan đến thớt.
"Sale " là gì mà em tra từ điển Tiếng Việt mãi không ra nhỉ
còn bán xe thì em cứ mua xe mới xong đi vài năm chán lại bán, nhưng mà toàn anh em bạn bè đăng ký mua chứ chưa bao giờ bán trên các loại chợ...

laobo

Xe buýt
Về nguyên tắc tỉ giá tăng cao như vậy thì chắc chắn phải điều chỉnh lại giá bán. Các hãng tăng giá bán sớm hay tăng muộn, tăng thêm bao nhiêu phần trăm là tùy thuộc vào độ hot của sản phẩm và khả năng chịu "thiệt" trong thời gian bao lâu của các hãng mà thôi.
Bác mà có tiền thì cứ múc sớm đi, được nhiều hơn mất.
Về nguyên tắc khi tăng tỉ giá.... Nếu người ta phải ra CHợ Đen mua USD để nhập sp về thì... e không nói. Nhưng có chắc là Các Hãng phải làm thế ko? Hợp đồng vay USD của họ từ bao giờ? x năm trước? Và lãi suất USD là bao nhiêu? Theo tương quan lãi suất VNĐ thì tăng là hợp lý chưa?

Muon_biet

Xe cút kít
Về nguyên tắc khi tăng tỉ giá.... Nếu người ta phải ra CHợ Đen mua USD để nhập sp về thì... e không nói. Nhưng có chắc là Các Hãng phải làm thế ko? Hợp đồng vay USD của họ từ bao giờ? x năm trước? Và lãi suất USD là bao nhiêu? Theo tương quan lãi suất VNĐ thì tăng là hợp lý chưa?
E chẳng để ý đến tăng hay giảm giá xe, cái quyết định cuối cùng vẫn là ....thị trường thôi.

bibo0507

Xe đạp
Xe trong nước có bị ảnh hưởng gì không các cụ?

TuanHung1

Xe tăng
Nói là tăng giá tháng 10 nhưng thực chất Toy đã tăng giá từ tháng 9. Điển hình là cắt hết ưu đãi tháng 9 thì khác mẹ gì tăng 30tr đâu. Đấy là cách bọn nhật lùn và bè lũ đối xưx với ng vn

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhiều thánh ở đây cứ chém là người tiêu dùng thông minh là k nên mua toy, nào chê nó bán xe đắt. Em cười như đc mùa, hoá ra mấy thánh đó đúng là gà ngu.
Toy mới là giá rẻ, dễ hiểu bởi e chưa thấy cái xe nào mà chi phí sửa chữa vận hành lại rẻ như thế, chưa hết sửa đã rẻ lại còn ít hỏng nữa chứ, bảo sao toy vẫn là thần thánh. Giá trị cái xe đc duy trì vì dù nó cũ ng mua lại cũng chẳng mất quá nhiều tiền để sửa chữa nó để vận hành đc.
Trong khi mấy ông bim mer hay hàn xẻng khác nhé, bim mer thì sửa chữa là cả vấn đề, còn hàn xẻng thì như xe tầu chạy dăm ba bữa nát be nát bét,
Cười vãi mấy thánh chê toy.
Cụ nào mua thì nên tranh thủ giá chưa tăng mua trong tháng 9 này đi ạ vì còn được mua giá cũ. Nếu sang tháng 10 giá tăng 4% các cụ thiệt nhiều hơn được
- Mua xe giá cao hơn
- đóng thuế theo biểu thuế mới, đóng thêm 12% phần chênh lệch của giá xe tăng 4%

nguyenquangsy

Xe máy
tỷ giá tăng bao nhiêu mà nó tăng 4% nhỉ. hóa ra nội địa hóa bằng 0 à

thinhga1

Xe hơi
N
Nó thích tăng là nó tăng chứ mình người dùng sao cãi lý đc cụ. Tăng mà vẫn đặt tiền 3 tuần mới lấy đc xe tội gì ko tăng. :-|

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ cũng biết ở Việt Nam mình nền công nghiệp phụ trợ rất rất yếu. Trong nước không sản xuất linh kiện cho xe được nên phải đi nhập khẩu tất cả về để lắp ráp tại Việt Nam vì thế em thấy tăng 4% cũng là lẽ tất yếu.

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nói là tăng giá tháng 10 nhưng thực chất Toy đã tăng giá từ tháng 9. Điển hình là cắt hết ưu đãi tháng 9 thì khác mẹ gì tăng 30tr đâu. Đấy là cách bọn nhật lùn và bè lũ đối xưx với ng vn
Cụ nói thế là sai đó là chiến lược kinh doanh. Cụ làm kinh doanh cái này chắc cụ là người hiểu rõ nhất. Ko nên ném đá như thế cụ ơi.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
2.0 tăng giá này á, thế mà cũng có ông mua nhỉ, em mà lựa chọn với số tiền này em chơi sedola 7 chỗ gia đình rộng rãi, gấp tỷ lần con cam2.0

Thằng anh của Carlival hả cụ ,?? Nhìn phê thật :)

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
2.0 tăng giá này á, thế mà cũng có ông mua nhỉ, em mà lựa chọn với số tiền này em chơi sedola 7 chỗ gia đình rộng rãi, gấp tỷ lần con cam2.0

Thằng anh của Carnival hả cụ ,?? Nhìn phê thật :)

TuanHung1

Xe tăng
Cụ nói thế là sai đó là chiến lược kinh doanh. Cụ làm kinh doanh cái này chắc cụ là người hiểu rõ nhất. Ko nên ném đá như thế cụ ơi.
Ném tý cho đở bùn cụ. Đang mất thêm tiền nên hơi hung 1 tý mờ

TEPDIU

Xe tăng
Nhiều thánh ở đây cứ chém là người tiêu dùng thông minh là k nên mua toy, nào chê nó bán xe đắt. Em cười như đc mùa, hoá ra mấy thánh đó đúng là gà ngu.
Toy mới là giá rẻ, dễ hiểu bởi e chưa thấy cái xe nào mà chi phí sửa chữa vận hành lại rẻ như thế, chưa hết sửa đã rẻ lại còn ít hỏng nữa chứ, bảo sao toy vẫn là thần thánh. Giá trị cái xe đc duy trì vì dù nó cũ ng mua lại cũng chẳng mất quá nhiều tiền để sửa chữa nó để vận hành đc.
Trong khi mấy ông bim mer hay hàn xẻng khác nhé, bim mer thì sửa chữa là cả vấn đề, còn hàn xẻng thì như xe tầu chạy dăm ba bữa nát be nát bét,
Cười vãi mấy thánh chê toy.
Diễn đàn là nơi chia sẻ với nhau, em nghĩ cụ không nên viết cái chữ đo đỏ ở trên để nói người khác. Xe Toy chi phí sửa chữa cũng không phải là rẻ nhất, nhưng tỷ lệ phải sửa chữa (hay nói cách khác là tần suất phải sửa chữa) nó ít hơn nên tổng thể thì chi phí vận hành nó sẽ thấp hơn.

ubisapro

Xe trâu
Chẳng nhẽ cụ có cái nhìn tích cực về nền công nghiệp ô tô VN ợ? Đến cái ốc , nguyên liệu để làm ra cũng nhập về, chứ đừng nói đến cái to to: như động cơ chẳng hạn:-ss