[Funland] Tham vọng cực lớn đưa võ thuật Trung Quốc "hóa rồng"

beomap2

Xe container
Thái cực quyền là môn mô phỏng các động tác võ, nói đúng ra là môn võ sân khấu hay võ sàn diễn, không có giá trị thực chiến. Võ thực chiến phải có tính hủy diệt trong đối kháng , phải tổng hợp các yếu tố: ý trí quật cường, mưu trí, sự nhanh mạnh của đòn đánh, di chuyển để tấn công hoặc phòng thủ nhanh, phản xạ tránh đỡ đòn nhanh, chiến thuật đa dạng hợp lý...

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thủa hồn ma của Trương Tam Phong, trong những lần giao lưu võ thuật trên đỉnh Hy Mã Nạp Sơn, cũng có nhờ cậy em về việc này. Cả Đạt Ma Sư Tổ của Thiếu Lâm nữa, rất khẩn khoản. Tuy nhiên, thời thế chưa đến.
Thôi các Cụ OF thương tình, dù chỉ là mấy miếng mèo cào hay dưỡng sinh thôi, nhưng cũng là trăn trở của nhiều thế hệ người TH, là bộ mặt & quốc thể của họ. Bận này, các Cụ OF duyệt vớt cho.
Nếu được, em xin thay mặt dân tộc TH vĩ đại, trân trọng cảm ơn các Cụ OF. Xin hứa, sẽ không bán hàng đểu cho các Cụ nữa :(
Em lại bắt gặp cụ :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Dồng có thật đâu :))
Có chớ. Rồng Komodo ở Indo hoặc Malay mà lão êi. Nhưng nhìn hung tợn và xấu hơn cả cá sấu
Thông thường cái gì mặc cảm là hay phải lấp liếm, tự phỉnh phờ. Nên Ba Tàu hay làm phim anh hùng kháng Nhật rồi phim cao thủ đánh bại võ sĩ đạo trường Hồng khẩu và cả võ sĩ Tây dương .
Giờ biết đối kháng ko có cửa nên quay sang khoe khoang bộ môn múa dưỡng sinh hả con giun Tàu nhãi nhép :))

dattuyet_sghn

Xe điện
Lạc vào hang động nhìn hình vẽ, chữ viết hôm sau thành đại cao thủ.
Chỉ cần ngồi 1 chỗ, sư phụ đặt 2 tay lên lưng là truyền hết 70 năm công lực.
Đang oánh nhau, gái đẹp ở ngoài chỉ đạo chiêu đánh cũng thành cao thủ.
Ko nhất mới lạ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có chớ. Rồng Komodo ở Indo hoặc Malay mà lão êi. Nhưng nhìn hung tợn và xấu hơn cả cá sấu
Thông thường cái gì mặc cảm là hay phải lấp liếm, tự phỉnh phờ. Nên Ba Tàu hay làm phim anh hùng kháng Nhật rồi phim cao thủ đánh bại võ sĩ đạo trường Hồng khẩu và cả võ sĩ Tây dương .
Giờ biết đối kháng ko có cửa nên quay sang khoe khoang bộ môn múa dưỡng sinh hả con giun Tàu nhãi nhép :))
Dồng Trung Quốc mà cụ so với mấy con bò sát là sao, lại còn cá xấu nữa :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hai năm trước vì có thằng muốn đóng vai cao thủ chung với các ngôi sao mà giờ nó bị giam lỏng đấy các cụ không biết gì à :D

cuonglhvt

Xe tăng
Xem phin Hô ly Uất, thấy vài bộ mặt Trung cuốc góp vào thì hiểu là do bọn hãng phin nó muốn móc túi người Tàu qua đường sĩ diện mà thôi. Nếu có hóa rồng cũng chỉ là con rồng rạp xiếc. Nhìn cái mặt cười nhe nhởn nham nhở của Thành Long Dác ki Chan thấy người Tàu đúng là không. Biết nhục. Đóng vai &¿'0 nào cũng như thằng hề mồi. Mất hết nhân cách.
Bọn Hàn, bọn Ấn Độ chả ai khen nên phải tự khen mình và tự móc túi. Còn bọn Nhật thì suốt ngày bị khen nhưng căn tính dân tộc của chúng bị khổ dâm, càng chê nó càng sướng..
Suy ra "Người Việt cao quý".

kubi82

Xe điện
Xưa còn thích xem phim TQ giờ xem chỉ thấy chán, cả chục niên rồi em chuyển sang Phim Nhật hành động cho nó nhẹ nhàng.>:)

Lạc vào hang động nhìn hình vẽ, chữ viết hôm sau thành đại cao thủ.
Chỉ cần ngồi 1 chỗ, sư phụ đặt 2 tay lên lưng là truyền hết 70 năm công lực.
Đang oánh nhau, gái đẹp ở ngoài chỉ đạo chiêu đánh cũng thành cao thủ.
Ko nhất mới lạ.
Thì phải công nhận võ tàu đã làm mê đắm cả một thế hệ 8X rồi cụ ạ.

cusao

Xe lăn
Tham vọng nào cũng đánh trân trọng !
Trước em xem phim võ thuật tàu ở các cơ sở thương binh nặng em phục lăn và cũng mơ mộng viển vông. Giờ cũng chỉ xem qua báo chí thấy MMA nó oánh cho võ tàu như đập bị....hết viển vông.

poiuy

Xe ba gác
Giải trực tuyến thì chắc lại chỉ mua may thôi chứ không phải là giao đấu. Mà chấm điểm múa may là rất dễ thao túng, thiên vị các kiểu.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Trước khi HK về tầu thì Jakie Chan đóng ổn, phim xem cũng ổn. Nhưng khi về tầu thì em không thể nuốt nổi.
Gần đây em chót xem cái phim của JC thấy có công ty vệ sĩ ở châu Âu mà nhân viên ra đường mặc như swat là em không ngửi được rồi, cứ như châu Âu là 1 tỉnh của tầu.
Tầu là 1 tỉnh của EU chứ

HT_ủn ỉn

Xe đạp
Thái cực quyền là môn mô phỏng các động tác võ, nói đúng ra là môn võ sân khấu hay võ sàn diễn, không có giá trị thực chiến. Võ thực chiến phải có tính hủy diệt trong đối kháng , phải tổng hợp các yếu tố: ý trí quật cường, mưu trí, sự nhanh mạnh của đòn đánh, di chuyển để tấn công hoặc phòng thủ nhanh, phản xạ tránh đỡ đòn nhanh, chiến thuật đa dạng hợp lý...
em thấy bảo môn này dưỡng sinh thôi cụ, nhưng có lần e thấy một cụ tập thái cực quyền và một cụ võ sĩ đọ sức, mà cụ thái cực ra trưởng chậm, về sau thì lực mạnh hơn cả cụ kia.cụ võ sĩ bị đẩy ngã luôn cụ ạ

beomap2

Xe container
em thấy bảo môn này dưỡng sinh thôi cụ, nhưng có lần e thấy một cụ tập thái cực quyền và một cụ võ sĩ đọ sức, mà cụ thái cực ra trưởng chậm, về sau thì lực mạnh hơn cả cụ kia.cụ võ sĩ bị đẩy ngã luôn cụ ạ
Còn phải xem lại ông võ sỹ kia là loại gì. Đẩy ngã thì lại đứng lên đánh tiếp. Một hiệp moay Thái đá cho đối thủ ngã năm sáu lần, lại đứng lên đánh tiếp. Cứ đưa ông Thái cực quyền đánh với ông moay Thái thì biết võ nào lợi hai hơn ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Thế luyện tịch tà kiếm phổ thì xếp vào thi đấu nam hay nữ nhỉ?

HT_ủn ỉn

Xe đạp
Còn phải xem lại ông võ sỹ kia là loại gì. Đẩy ngã thì lại đứng lên đánh tiếp. Một hiệp moay Thái đá cho đối thủ ngã năm sáu lần, lại đứng lên đánh tiếp
muay Thái thì chắc ko chơi được cụ ạ.em thấy ông thái cực ghì, giữ ông võ sỹ chặt, rồi ô võ sỹ rơi vào thế bị động.mà ô thái cực có vẻ nắm tâm lý nhanh phết