[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

hoangdang82

Xe tải
Em nói thật, bkave thật phí tiền cho các seeder như cụ và một số cụ khác ở đây!

hơ hơ hơ. giờ lại đi cả vú lấp miệng em.
vậy cụ gọi em là seeder của Bkav để mọi người tự nhiên có ác cảm với em hay sao? chả nhẽ em lại nói là cụ nói láo?
1 ý kiến nhìn nhận công bằng cho Bphone luôn bị coi là từ seeder hay sao?
Em thách cụ chứng minh em liên quan gì đến Bkav, trong khi nhiều Ofer có thể chứng minh em chả liên quan gì.

Bphone lỗi thì họ nhận là lỗi và họ triệu hồi về chỉnh sửa chứ ko phải họ thu được tiền là họ bỏ mặc mấy cụ đã mua với cái máy bị lỗi.

Cụ nào đã cầm, hay mổ cả 2 con thì cho cái ý kiến khách quan, Bphone lại đi so con HTC vỏ nhựa rẻ tiền.

Ý kiến về phần cứng Samsung, Bphone và Iphone là từ phía công ty Bkav

Cam của nó thì chịu khó google xem nhé

Về xuất xứ linh kiện của Bphone hoàn toàn thỏa mãn với khẳng định của công ty, Toshiba, Sk HyHix, Qualcomm, ... mổ ra chính xác là như vậy.

091090098

Xe điện
Đây là máy phay khung vỏ S6, công nhân chỉ đi đặt phôi và lấy thành phẩm ra khỏi máy. Ảnh tự chụp

congngo

Xe điện
Đồ bố láo.
Ở đây ai cũng quyền như ai, đừng cả vú lấp miệng em,
mạng ảo thật nhưng ko có nghĩa là được gán nọ kia cho người khác nhé.
Đồ bố láo, kém văn minh. Bảo ai ăn tiền để nói tốt cho bkav thế, hả đồ bố láo. những ai và 1 số ai ?
Một Of khách quan ko được quyền bênh vực bkav sao? phải auto chửi, xuôi dòng mới hợp mốt hả?
Đây là bài duy nhất tôi chửi thẳng, vì người kia offend tôi nhé !!!
Chả lẽ một con người khoe là thường xuyên ngồi chung máy bay, ăn trưa, làm việc với các chủ tịch, tổng giám đốc các chuỗi cung ứng Hàn, Mỹ .... mà chỉ thế này thôi ư, con cú có tô vẽ mấy để giống con công thì nhúng nước một cái lại hoàn con cú ( đây làm còm duy nhất của em ở thớt này)

091090098

Xe điện
Đó là quyền con người, khi bị xúc phạm !!!
Ko được sao?

Khi anh nói phí tiền cho những seeder như ( chỉ đích danh ) anh mắc 2 tội:
1. vu khống gán ghép
2. xỉ nhục

tôi không hiểu quý vị bảo vệ người xúc phạm tôi bằng bài trên với dụng ý gì?

hoangdang82

Xe tải
Hehehe, đây mới chuẩn là phong thái bkave!

Đồ bố láo.
Ở đây ai cũng quyền như ai, đừng cả vú lấp miệng em,
mạng ảo thật nhưng ko có nghĩa là được gán nọ kia cho người khác nhé.
Đồ bố láo, kém văn minh. Bảo ai ăn tiền để nói tốt cho bkav thế, hả đồ bố láo. những ai và 1 số ai ?
Một Of khách quan ko được quyền bênh vực bkav sao? phải auto chửi, xuôi dòng mới hợp mốt hả?
Đây là bài duy nhất tôi chửi thẳng, vì người kia offend tôi nhé !!!

091090098

Xe điện
Hehehe, đây mới chuẩn là phong thái bkave!
Tôi nhắc lại, anh ko được gán tên, nick của tôi với BKAV / hay BKAVE như cách anh viết.
Tôi ko có liên quan gì đến bkav, nếu anh muốn chứng minh, cứ tự nhiên.

Còn quyền của tôi, tôi thích hàng Việt hay Tàu, Nhật là quyền của tôi.
Tôi là công dân Việt Nam, giờ lại có tội khi bênh vực hàng do công ty Việt Nam thiết kế, sản xuất hay sao? Nực cười
Tôi có thể bày tỏ sự phản ứng của mình với mọi hành vi xúc phạm tới tôi.

Tôi nghĩ anh phải cảm thấy xấu hổ vì cứ mặc nhiên gọi người khác là seeder này nọ, rồi "phí tiền thuê" ..., trong khi họ ko hề có ác ý gì với anh, chỉ là do họ bất đồng quan điểm với anh.
Anh thiếu văn hóa tranh luận
GiaoThong

Chỉnh sửa cuối:

2015car

Xe hơi
From tinhte with love :)

https://www.tinhte.vn/threads/tham-quan-nha-may-san-xuat-bphone-cua-bkav.2498465/page-76

Cách đây 2 tháng, một bạn là nhà thầu của cái xưởng này post ảnh khoe. Lúc này Bphone đã bán ra. (Link gốc: https://www.tinhte.vn/threads/nha-may-bphone-moi-cac-bac-tham-quan-va-chem.2491191/#post-45494187)

Ảnh chụp tháng 6/2015

Các bạn đã thấy, máy móc chỉ mới được chuyển vào, dây điện phải đấu dây trần lộ ra như thế, sàn nhà còn chưa được lót gạch, vẫn nền bê-tông thô, những tủ những bàn vẫn bày ra đó, rõ ràng là mới được vận chuyển vào, máy móc vẫn chưa đi vào vận hành, công nhân chẳng có nhiều. Hệ thống điều hoà cũng chưa có, phải xài quạt máy, Đằng xa còn nguyên 3 bao xi-măng để chuẩn bị xây dựng, trát lại.

Và các seeder bảo cái chỗ này không phải nhà máy BKAV đâu, nhà máy BKAV ở chỗ khác kìa

Và bây giờ, các bạn đã được chiêm ngưỡng hình ảnh nhà máy cơ khí của BKAV

Vâng, cũng tại nơi này, sàn nhà đã được sơn phết lại đẹp đẽ (Cóc có tiền lót gạch, phải phủ sơn như vậy đấy) bàn ghế, tủ kê lại ngay ngắn, hệ thống điện cũng được hoàn tất, máy móc được sắp xếp lại gọn gàng, công nhân xếp hàng ngay ngắn đều khiển máy móc

Và các seeder bảo thật tuyệt vời, đúng là nhà máy BKAV

Nhưng nào ai biết, chỗ này là cùng 1 nơi, cùng 1 địa chỉ, mà cách đây 2 tháng, cái "nhà máy" còn chưa ra đâu vào đâu, đến cả cái nền nhà cũng chẳng ra gì, máy móc thì vừa chuyển đến chưa sắp xếp. Và nên nhớ là Bphone đã bán ra cách đây 2 tháng, tức là cái thời điểm ảnh chụp thứ nhất đấy

Nếu seeder cứ cãi BKAV còn một nhà máy khác chưa show, xin thưa rằng trong video trực tuyến của chính BKAV đã nhận là chỉ có 2 nhà máy ở đây thôi

Cho hỏi có cái nhà máy nào mà chưa đi vào sản xuất, máy móc vật tư chỉ vừa chuyển tới, mà đã lòi ra sản phẩm không ?

BKAV đã tự hào tuyên bố là nhà sản xuất thiết bị điện tử đầu tiên mà "cho ra sản phẩm trước mà không cần nhà máy"

Sản phẩm có trc nhà máy là 1 điều tuyệt vời

091090098

Xe điện
Xem rõ chi tiết hơn trong xưởng gia công SS cho cụ nào chưa xem
( video tự quay )

Chỉnh sửa cuối:

m4s

Xe điện
Ôi, đưa vợ con đi chơi ngồi uống nc mía mà vẫn thấy các cụ phang nhau vì một sản phẩm ko có gì nổi trội, giá thành cao, đại diện hãng thì loạn ngôn... Kệ cmn đi mà dành thời gian cho gia đình các cụ ạ :))

091090098

Xe điện
Ôi, đưa vợ con đi chơi ngồi uống nc mía mà vẫn thấy các cụ phang nhau vì một sản phẩm ko có gì nổi trội, giá thành cao, đại diện hãng thì loạn ngôn... Kệ cmn đi mà dành thời gian cho gia đình các cụ ạ :))
Tranh cãi cả ngày cũng vô tư trên tinh thần tôn trọng ý kiến của nhau, nhưng em tức cái lão kia, lão ý tự coi mình là bố tướng, thích bắt ai làm giặc, làm địch là cứ gán luôn.

Cả diễn đàn này, em chưa chửi ai, nhưng lão này em phải 1 lần chửi thẳng. Chứ ko mai, mình bảo mình dùng cái gì Made in China, các lão lại auto chửi, gọi mình là gián điệp Tàu mất !!!

Buồn cười nữa là nếu ai có bảo em là seeder của Samsung có khi còn có lý hơn seeder của Bkav ( vì em ra vào nhà máy SS tuỳ ý ), mặc dù em chả seed cho ai cả;

Chỉnh sửa cuối:

xulongmeo

Xe hơi
Tận dụng những cái sẵn có chứ. Công ty non trẻ có phải cái rì cũng cần đâm đầu vào làm đâu. Em thấy Mr.Quảng đầu tư thế này là cố gắng rồi. Rì chứ so với máy móc bên nhà máy SS Bắc Ninh mà em đã có thời gian làm và làm giấy tờ nhập mấy hệ thống máy móc ở đó thì em thấy cũng rưa rứa chỉ khác là số lượng và quy hoạch mặt bằng thôi. Hy vọng Bphone có thị trường cho mình và phát triển.
Sám-sùng mà máy móc nó rưa rứa bê-ca-ve hả cụ?

Nếu là s.h.i.t-der khôn ngoan thì cũng tìm những cái nào người ta không biết mới nói chứ nhỉ.

@-)@-)@-)

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Vào hóng thấy cụ nói chuẩn :)

supporter

Xe điện
Chả lẽ một con người khoe là thường xuyên ngồi chung máy bay, ăn trưa, làm việc với các chủ tịch, tổng giám đốc các chuỗi cung ứng Hàn, Mỹ .... mà chỉ thế này thôi ư, con cú có tô vẽ mấy để giống con công thì nhúng nước một cái lại hoàn con cú ( đây làm còm duy nhất của em ở thớt này)
Cuối cùng lộ rõ thầy nào trò ấy. Nổ tung trời :))

091090098

Xe điện
Nếu em là người Hàn hay Mỹ, thì đúng kiểu phải là to tiếng và giở nắm đấm luôn cho kẻ offend em!!!

vua_luoi

Xe điện
Quả thực cũng có nhiều người dìm+auto chửi. Em chả ghét Bphone nhưng quả thực bên cụ dính nhiều phốt quá. Hi vọng lãnh đạo bên cụ nhận ra sai mà sửa. Riêng về Bphone, với những gì đã thể hiện, giá 11 củ là quá cao cụ ạ. Em góp ý vậy thôi
11 củ em mua huawei p8 gọi là đỉnh của đỉnh, dày 6,6 mm, mà còn thừa 3 củ đi chơi với ng yêu

supporter

Xe điện
hy vọng dám nổ như anh Q. Ý cụ là em lại tiếp tục có quan hệ thầy trò với anh Q ah?
Nhầm hết, ko có duyên, mỗi người 1 đường sao gặp đc.
Cụ còn ngồi tiếp chủ tịch, tổng giám đốc. Q sao chung mâm với cụ dc

simo2001

Xe tăng
Tôi nhắc lại, anh ko được gán tên, nick của tôi với BKAV / hay BKAVE như cách anh viết.
Tôi ko có liên quan gì đến bkav, nếu anh muốn chứng minh, cứ tự nhiên.

Còn quyền của tôi, tôi thích hàng Việt hay Tàu, Nhật là quyền của tôi.
Tôi là công dân Việt Nam, giờ lại có tội khi bênh vực hàng do công ty Việt Nam thiết kế, sản xuất hay sao? Nực cười
Tôi có thể bày tỏ sự phản ứng của mình với mọi hành vi xúc phạm tới tôi.

Tôi nghĩ anh phải cảm thấy xấu hổ vì cứ mặc nhiên gọi người khác là seeder này nọ, rồi "phí tiền thuê" ..., trong khi họ ko hề có ác ý gì với anh, chỉ là do họ bất đồng quan điểm với anh.
Anh thiếu văn hóa tranh luận
GiaoThong
Giải tán đi cụ ạ.

Trên mạng thì nhiều thành phần lắm.

Những kẻ chụp mũ người khác, rồi xúc phạm người khác vô cớ, tự bọn họ đã không đáng để mình phí nhời, rồi cụ ạ.

Tốt nhất là giải tán, nước đổ đầu vịt làm gì, cụ ơi.

Em có đề nghị anh em topic này hôm nào đi uống bia đê, hê hê. Cứ có tí beer vào thì câu chuyện nó mới rôm rả được.