[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

091090098

Xe điện
Lịch sự với người lịch sự, chứ với những kẻ chụp mũ em cũng chẳng cần phải lịch sự !!!
Ghét cái thói auto chửi, hùa theo đám đông, ko tôn trọng ý kiến khác biệt, gắp lửa bỏ tay người. Cứ ai trái ý là gán cho người ta tội gián điệp gài vào.

Seeder nào sợ chứ Iem cây ngay em chả sợ.

Giải tán đi cụ ạ.

Trên mạng thì nhiều thành phần lắm.

Những kẻ chụp mũ người khác, rồi xúc phạm người khác vô cớ, tự bọn họ đã không đáng để mình phí nhời, rồi cụ ạ.

Tốt nhất là giải tán, nước đổ đầu vịt làm gì, cụ ơi.

Em có đề nghị anh em topic này hôm nào đi uống bia đê, hê hê. Cứ có tí beer vào thì câu chuyện nó mới rôm rả được.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tôi nhắc lại, anh ko được gán tên, nick của tôi với BKAV / hay BKAVE như cách anh viết.
Tôi ko có liên quan gì đến bkav, nếu anh muốn chứng minh, cứ tự nhiên.

Còn quyền của tôi, tôi thích hàng Việt hay Tàu, Nhật là quyền của tôi.
Tôi là công dân Việt Nam, giờ lại có tội khi bênh vực hàng do công ty Việt Nam thiết kế, sản xuất hay sao? Nực cười
Tôi có thể bày tỏ sự phản ứng của mình với mọi hành vi xúc phạm tới tôi.

Tôi nghĩ anh phải cảm thấy xấu hổ vì cứ mặc nhiên gọi người khác là seeder này nọ, rồi "phí tiền thuê" ..., trong khi họ ko hề có ác ý gì với anh, chỉ là do họ bất đồng quan điểm với anh.
Anh thiếu văn hóa tranh luận
GiaoThong
Bác tag em vào chắc nhầm lẫn hay có ý gì vậy?

simo2001

Xe tăng
Lịch sự với người lịch sự, chứ với những kẻ chụp mũ em cũng chẳng cần phải lịch sự !!!
Ghét cái thói auto chửi, hùa theo đám đông, ko tôn trọng ý kiến khác biệt, gắp lửa bỏ tay người. Cứ ai trái ý là gán cho người ta tội gián điệp gài vào.

Seeder nào sợ chứ Iem cây ngay em chả sợ.
Em hiểu mà. Anti Bphone thì không sao, mỗi người một ý. Dù rằng anti Bphone cũng chứng tỏ một phần cái vị thế của người đó trong xã hội.

Nhưng riêng với những người thích chụp người khác là DLV hay sêeder như vậy thì em cũng ghét vì nó hèn hèn. Tư cách và trình độ suy nghĩ của họ chỉ đến thế thôi, cụ ạ. Lí bí thì lại dở bài sở trường là chụp mũ với đả kích và đánh lạc hướng thôi. Đa phần là các bạn losers, bất mãn... em đoán thế. Trên mạng đa dạng loại người lắm cụ ạ.

Vậy nên em mới khuyên cụ giải tán đi, kệ bọn họ và cũng kệ Bphone. Đỡ đau đầu.

MT-Pham

Xe hơi
Giải tán đi cụ ạ.

Trên mạng thì nhiều thành phần lắm.

Những kẻ chụp mũ người khác, rồi xúc phạm người khác vô cớ, tự bọn họ đã không đáng để mình phí nhời, rồi cụ ạ.

Tốt nhất là giải tán, nước đổ đầu vịt làm gì, cụ ơi.

Em có đề nghị anh em topic này hôm nào đi uống bia đê, hê hê. Cứ có tí beer vào thì câu chuyện nó mới rôm rả được.
Táng cho em can bia vào đầu đê.
Em chôm cái này về hầu các cụ.
Nguồn:Tinhte.

Alone77

Xe container
Thực sự trên OF có nhiều anh em biết mình là người ngoại đạo với SF luôn trung thành với cục gạch. Nhưng từ ngày AQ ra mắt Bướm phôn, em vô cafe, vô tinhte xem tuồng em đâm ra lại nghiện, bỏ hết cả Chelsea lẫn F1.... Cũng ngộ ra nhiều điều và quan trọng nhất là tự thửa cho mình quả Lumia 930 - Chiếc SF đầu đời, dùng mấy tháng nay vọc vạch thoải mái mà có chút lỗi nào :P
Cảm ơn anh Quẳng đã khai sáng văn minh cho em! :))
Ps: May mà không thửa bướm nếu không thì.....

Minhlong1012

Xe buýt
Sám-sùng mà máy móc nó rưa rứa bê-ca-ve hả cụ?

Nếu là s.h.i.t-der khôn ngoan thì cũng tìm những cái nào người ta không biết mới nói chứ nhỉ.

@-)@-)@-)
Em bán răng giả kiếm sống nên cái shi.t der cụ cứ để mà dùng ☺. Em là em thật chứ có noi vui đâu. Thật cụ là em là loạt lính đánh thuê đầu của Samsung BN và ăn nằm mấy tháng training cái trường trung cấp nghề bên BN chờ factory xây xong mới về làm. Nói thế nếu cụ nao có quen hoặc hiểu biết nhũng ngày đầu tụi ẻm thì sẽ rõ thôi.
Máy móc thì SS ở BN nó cũng chỉ lắp ráp qua loạt SMD rồi qua công nhân lắp tay và qua máy đo vaf cân chỉnh. À tự ép cái vỏ nhựa ở đó. Mk, em là thằng đi đánh giá loạt nhà cc của SS tại VN từ con ốc tới cái hệ thống cẩu bên ép nhựa nên em biết tí chút cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

pimbim

Xe tăng
Về phần thiết kế em tin là anh Qthì làm được, thực ra việc này giờ ko khó vì linh kiện chính là chip thì đều được hãng cũng cấp chip Qualcom (hãng này độc quyền sở hữu sáng chế chip 3g wcdma) hỗ trợ gọi là reference design, thiết kế đến đâu lại gửi cho Qualcom check.
Phần nhà cung ứng linh kien thì 80% của TQ, các nhà sx ĐT khác cũng lấy từ đây.
Phần khuôn vỏ cmc tinh xảo như vậy ở VN chắc chắn chưa làm được kể cả có dây chuyền.
Phần lắp ráp bo mạch thì phải thuê nhà máy có dây chuyền smt, ở VN cũng đã có một vài cty đã có, Viettel chẳng hạn rất hiện đại, nhưng anh Q lại thuê giá công bên TQ, cái này ko vấn đề vì Apple họ cũng thế mà.
Phần lắp ráp thành phẩm em nghĩ anh Q lắp ở VN

mcv30

Xe điện
lạ thật , quanh quanh đám bạn chưa thấy ai dùng cái thể loại này

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tranh luận kiểu này càng ngày càng bế tâc nhỉ, mà lại mất hòa khí.

Câu chuyện smartphone này cũng hay, hay là hôm sau anh em mình mở một thớt mới để trao đổi về nó rồi các cụ kỹ thuật, các cụ kinh doanh vào chém cho vui nhé. Em thì quan tâm nhiều hơn về việc liệu còn cửa cho doanh nghiệp Việt ngay trong thị trường nội địa không, nếu có thì làm thế nào để thành công trong bối cảnh cạnh tranh khốc liệt và nhiều hãng lớn như SS, MS sẵn sàng đập chết những tay chơi non trẻ dám mon men vào để tìm kiếm cơ hội.

Alone77

Xe container
Thực ra muốn thành công trong lĩnh vực có nhiều cạnh tranh khốc liệt như Sf thì phải có gì đấy mang tính đột phá, chứ đã đi sau người ta lại còn bắt chước cả phong cách của người ta, phần cứng thì lỗi thời cả năm, phần mềm thì vừa dùng vừa sửa.... như cái Cty gì đấy thì em nghĩ muôn đời cũng không ngóc đầu lên nổi. Ấy là em trừ các trường hợp tự xướng ra ạ. :))

4X4=16

Xe điện
Sám-sùng mà máy móc nó rưa rứa bê-ca-ve hả cụ?

Nếu là s.h.i.t-der khôn ngoan thì cũng tìm những cái nào người ta không biết mới nói chứ nhỉ.

@-)@-)@-)
Em thấy có khi cụ hơi nhầm trong vấn đề về thiết bị gia công sản phẩm. Bản thân SS hay AP nó cũng phải nhập máy móc hay dây chuyền từ các hãng khác chứ họ không làm ra các máy móc đó chỉ có sản phẩm làm ra là khác nhau thôi. Cho nên cụ thấy nó na ná hay giống y hệt là điều hết sức bình thường.

Sheldon

Xe buýt
Điểm qua 1 số sản phẩm đình đám của BKAV

Quả Antivirus thì bá đạo rồi, cài phát là diệt hết macro của Excel luôn, sau đó thì Win chạy chậm vãi, ko shutdown được, máy vẫn nhiễm virus như thường =))

Sheldon

Xe buýt
Chủ cửa hàng điện thoại mà ko theo kịp diễn biến thời đại gì cả =))

AN IN THOI

Xe đạp
Em hóng ah.thật không thể tin được :bz:bz:bz

Xechuamua

Xe hơi
Em thấy các cụ tranh luận chán bỏ mợ, hơi tí là chửi nhau, việc léo gì mà câu đầu đã phải quy chụp sít đơ với không phải sít đơ, tranh luận thì cứ vào thẳng nội dung cho nhanh, không hiểu nhau được thì chuyển chủ đề :))
Bờ phôn nó sống chết thì kệ mợ nó, thị trường tự quyết định
Có cái em thấy hay nhất cái thớt này là ý kiến của cụ Thông vừa rồi, ở đây toàn các cụ hiểu biết, có kinh nghiệm, sao không cùng nhìn 1 hướng mà bàn bạc cách giúp các doanh nghiệp Việt chen chân vào công nghệ cao như thằng Bkave đang liều mạng
Chắc chắn cõi OF này nhiều cụ là lãnh đạo doanh nghiệp, startup hay trợ lý cấp cao, chỉ cần 1 ý tưởng hay 1 định hướng hợp thời thì sẽ thành công
Em vừa húp hết bát canh cua, chém bừa thế đã :))

tica

Xe điện
Hôm ra mắt dám mang IP với Sam ra so sánh dìm hàng, chắc không tìm hiểu kỹ bên Tinhte, fan của 2 hãng ấy chửi nhau vung tí mẹt mỗi lần 1 trong 2 hãng ra sản phẩm mới (2 hãng này có lẽ chiếm đến 60% thị phần Smartphone ở VN), thế nên động đến cộng đồng fan của 2 hãng này thì họ dìm cho bằng chết thì thôi. Coi thường bọn Vozer mà không biết họ là 1 cái Search Engine khổng lồ có thể đào bới móc mọi chuyện ở VN đến chân tơ kẽ tóc.

Thị trường công nghệ không phải là showbiz, cứ có scandal và nhiều người chú ý là ra tiền. Họ đọc tin showbiz không mất tiền, nhưng mua Bphone thì lại động đến tiền rồi, phải cân nhắc lắm.

Bất kỳ ai yêu công nghệ, em tin rằng cũng sẽ rất tự hào khi cầm trên tay 1 sản phẩm mang trí tuệ của người Việt, phù hợp với thu nhập người Việt. Nhưng đáng tiếc những lần Nổ trong quá khứ và ngay buổi ra mắt và giao hàng làm người ta không thể tin vào Bphone.