Thẩm mỹ viện cho vợ hai Focus

Taxi25

Xe buýt
Trước hết mời kụ viết cho đúng chính tả, chứ kể cả cố tình viết thế này nghe buồn cười lắm. Sau đó mời kụ mở quyển hướng dẫn sử dụng để biết về những điều kụ hỏi

Kính cụ!
Em nà nính mới của đội FF, em còn nóng ngóng nắm, muốn hóng hớt mà chả biết cái chi chi cả. Trước em đi ỈN rồi Prado, nay mới kiém con FF 1.8 At 2010 cho Lão Nương ở nhà, đang muốn hỏi các cụ kiến thức về sử dụng FF như điều khiển đèn, gạt mưa (trước , sau)...Bác có rư rả kinh nghiệm thì chỉ cho em với để em về còn lên Râu với bà nó ở nhà.
Được vậy thì em cảm cái ơn bác lắm.

VietWagen

Xe buýt
Sáng nay em qua nhà cụ Vietwagen lắp tấm lót nắp capô, lắp xong tiếng máy vọng vào khoang xe giảm đi đáng kể. Trước khi lắp tấm lót, nếu ga to 2500-3000v/p tiếng máy gào nghe rõ trong xe, nay thì êm hơn nhiều.
Vụ này nghe hấp dẫn đây, đã lắp tấm lót capo cho một số cụ nhưng xe tớ lại chưa lắp cái này, vậy lần này phải lắp mới đc :69:

Bác VietWagen cho tôi hỏi là liệu bác có kiếm được một bộ bi xenon cho Focus 2007 không ? (đèn pha của focus đời này hơi khác với các đời sau). Cám ơn bác trước nhé.
Focus 2005-2008 thì ko có đèn pha xenon chính hãng Ford, tuy nhiên bác có thể lựa chọn:
- đèn pha độ xenon của Tung Cửa, giá 7,6T, trong đó 1 cụm pha halogen của đèn pha ban đầu được thay thế bằng 1 cụm pha xenon (ống kính, bóng HID, chấn lưu) có thêm đèn viền angel eye (trắng hoặc xanh)

- đèn pha xenon của Đài Loan (mới đồng bộ), giá 9,8T, đèn pha này trang bị cụm pha xenon kép (pha+cốt), cụm pha halogen, đèn xi nhan và đèn viền angel yeye, đèn chạy ban ngày (trắng hoặc xanh)

đang cần ở đây là pha chiếu xa cho nó sáng ấy chứ, mắt kém đi tối sợ lắm
căn bản cũng chưa ngắm xem cái chóa đèn của bác Thắng nó có khác không thôi.
Bên China bán nhiều bộ đèn bi xenon đẹp lắm, chưa biết cách nào múc về.
Đối với Focus 2009-2011 thì có đèn pha xenon chính hãng Ford China nhưng hiện ko còn hàng, nhưng Kiên có thể ngâm cứu loại đèn pha xenon Đài Loan này cũng đáng quan tâm đấy, cũng trang bị cụm pha xenon kép (pha+cốt), cụm pha halogen, đèn xi nhan và đèn viền angel yeye, đèn chạy ban ngày (trắng), giá 10,6T

hoặc tiết kiệm chi phí hơn thì có đèn pha độ xenon của Tung cửa, giá 7,8T, cải tạo lắp ráp từ đèn pha ban đầu với cụm pha xenon thường và đèn viền angel eye

0977123333

Xe buýt
Đại ca ơi em đang quan tâm loại 10,6 tr đó, đại ca xem nhập hàng có lâu không. Lắp đặt chẳng chỉ cần cắm rắc thôi đúng không, để em múc thử nghiệm luôn cho máu

Đức NA

Xe tải
Đại ca ơi em đang quan tâm loại 10,6 tr đó, đại ca xem nhập hàng có lâu không. Lắp đặt chẳng chỉ cần cắm rắc thôi đúng không, để em múc thử nghiệm luôn cho máu
Loại 10,6 đẹp quá, hình như còn có bóng (đây lai). Còn Bộ 7.8 củ thì y Chang Bộ bi xenon e độ.
Cụ Trung chuột bạch bộ 10.6 củ đi, e Theo với. Hê hê

ntkien162

Xe tải
Đối với Focus 2009-2011 thì có đèn pha xenon chính hãng Ford China nhưng hiện ko còn hàng, nhưng Kiên có thể ngâm cứu loại đèn pha xenon Đài Loan này cũng đáng quan tâm đấy, cũng trang bị cụm pha xenon kép (pha+cốt), cụm pha halogen, đèn xi nhan và đèn viền angel yeye, đèn chạy ban ngày (trắng), giá 10,6T
em thấy cái này đẹp, e thích anh Thắng ạ.
Tuy nhiên anh giải thích hộ em cái chữ bôi với.

Ở ảnh trên, cái cụm bên trái là đèn pha halogen, bên phải là projector xenon có cốt+pha kết hợp(loại thò thụt), e hiểu thế đúng ko?

A check hộ em xem khi nào thì available với nhé

VietWagen

Xe buýt
Trung ah, bộ đèn này đặt mua mất 1-2 tuần, khi hàng về chỉ việc "plug and play" thôi.

em thấy cái này đẹp, e thích anh Thắng ạ.
Tuy nhiên anh giải thích hộ em cái chữ bôi với.
Ở ảnh trên, cái cụm bên trái là đèn pha halogen, bên phải là projector xenon có cốt+pha kết hợp(loại thò thụt), e hiểu thế đúng ko?
A check hộ em xem khi nào thì available với nhé
Trong thông tin sản phẩm của cửa hàng thì đèn pha này với cụm pha halogen là pha cao (high beam), cụm pha xenon có chứng năng chính là pha thấp (low beam) ngoài ra cũng có khả năng hỗ trợ pha cao (high beam) nhờ trang bị ống kính "dual beam lens" tự chuyển đổi theo chế độ bật pha thấp hoặc cao. Nói chung cửa hàng bán sản phẩm này chỉ chuyên doanh về đèn pha xenon, rất có uy tín và được khách hàng đánh giá tốt nên mới giới thiệu với các cụ nhà ta, nhưng vẫn cần phải có kiểm chứng thực tế thì mới chắc chắn được.

PS: Thấy các cụ máu, tớ cũng "blood", hehe, nên cũng muốn tham gia "tiên phong mở đường", cụ nào xung phong làm "chuột bạch" vụ này với tớ nào, share 50:50 nhé, mỗi người đầu tư 1 nửa, mua về nếu dùng tốt thì tớ nhượng lại phần "share" của mình :69:.

ntkien162

Xe tải
Trung ah, bộ đèn này đặt mua mất 1-2 tuần, khi hàng về chỉ việc "plug and play" thôi.

Trong thông tin sản phẩm của cửa hàng thì đèn pha này với cụm pha halogen là pha cao (high beam), cụm pha xenon có chứng năng chính là pha thấp (low beam) ngoài ra cũng có khả năng hỗ trợ pha cao (high beam) nhờ trang bị ống kính "dual beam lens" tự chuyển đổi theo chế độ bật pha thấp hoặc cao. Nói chung cửa hàng bán sản phẩm này chỉ chuyên doanh về đèn pha xenon, rất có uy tín và được khách hàng đánh giá tốt nên mới giới thiệu với các cụ nhà ta, nhưng vẫn cần phải có kiểm chứng thực tế thì mới chắc chắn được.

PS: Thấy các cụ máu, tớ cũng "blood", hehe, nên cũng muốn tham gia "tiên phong mở đường", cụ nào xung phong làm "chuột bạch" vụ này với tớ nào, share 50:50 nhé, mỗi người đầu tư 1 nửa, mua về nếu dùng tốt thì tớ nhượng lại phần "share" của mình :69:.
Em đăng ký 1 phát, e lắp đèn bên lái bác lắp bên ghế phụ, làm quả mắt đen mắt trắng cho nó "blood".*-:)
Bác có thể triển khai luôn được không?

ntkien162

Xe tải
Tự dưng lại xuất hiện hai em Focus mất nổ mắt xịt, chả ra làm sao cả :))
Thôi thì bác ntkien162 xung phong đi cho máu nhỉ :D
đấy là chiểu theo đề nghị của bác VW là share 50:50, tớ AQ hiểu là như vậy thôi. Vả lại mắt nổ mắt xịt thế vừa test chuẩn vừa rât nổi còn giề. :>

Bác Thắng confirm đặt cho e đi nhé, e bắt đầu ngóng.

Đức NA

Xe tải
Các cụ nhanh nhanh chuột bạch đi nhé! Lúc nào lắp ới e đi xem với, E cũng máu lắm, hê hê

Taxi25

Xe buýt
Em lại thấy loại 7,8 củ đẹp nhất :D

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em cũng máu bộ mắt 10.6 củ. Qua Tết xem cân đối tài chính em mới dám quyết.

Về cái tấm lót capo, lắp xong tiếng mát êm quá em lại cứ tưởng xe mình được nâng cấp thành siêu xe vios hehe

HamLong3.0V

Xe điện
Em cũng máu bộ mắt 10.6 củ. Qua Tết xem cân đối tài chính em mới dám quyết.

Về cái tấm lót capo, lắp xong tiếng mát êm quá em lại cứ tưởng xe mình được nâng cấp thành siêu xe vios hehe
Bác cho em mượn dùng thử đi, k0 ngon em trả, ngon em mượn luôn :D

ntkien162

Xe tải
Hăm Lông đang chờ Intake K&N về để lắp à?âm thầm phết nhờ.Thảo nào quan tâm đến lót capô,keke.

Renault

Xe hơi
Em cũng thích lắm rồi, nhưng ko biết có bác nào chuột bạch chưa nhỉ ?
Vụ này nghe hấp dẫn đây, đã lắp tấm lót capo cho một số cụ nhưng xe tớ lại chưa lắp cái này, vậy lần này phải lắp mới đc :69:

Focus 2005-2008 thì ko có đèn pha xenon chính hãng Ford, tuy nhiên bác có thể lựa chọn:
- đèn pha độ xenon của Tung Cửa, giá 7,6T, trong đó 1 cụm pha halogen của đèn pha ban đầu được thay thế bằng 1 cụm pha xenon (ống kính, bóng HID, chấn lưu) có thêm đèn viền angel eye (trắng hoặc xanh)

- đèn pha xenon của Đài Loan (mới đồng bộ), giá 9,8T, đèn pha này trang bị cụm pha xenon kép (pha+cốt), cụm pha halogen, đèn xi nhan và đèn viền angel yeye, đèn chạy ban ngày (trắng hoặc xanh)

hoặc tiết kiệm chi phí hơn thì có đèn pha độ xenon của Tung cửa, giá 7,8T, cải tạo lắp ráp từ đèn pha ban đầu với cụm pha xenon thường và đèn viền angel eye

HamLong3.0V

Xe điện
OK, bác đặt cọc 550 nhé, em cho mượn ngay hehe
Bác cả làm gì mà cẩn thận thế, mà bác bỏ hội RS rồi à, em chửa được gặp bác làn nào, chán ghê :D Thôi nếu bác khó khăn quá thì em mua một cái dùng thử vậy :))

HamLong3.0V

Xe điện
Hăm Lông đang chờ Intake K&N về để lắp à?âm thầm phết nhờ.Thảo nào quan tâm đến lót capô,keke.
Đó là kế hoạch năm sau, giờ đang chờ mấy cái ống tuýp :)) Làm Intake k0 thì chả ăn thua, có đầu phải có ...ít nó mới đồng bộ cơ :D