Tham khảo ý kiến các cụ về Captiva

thomas.tran

Xe tải
Toàn các cụ không đi Cap vào chê là chính, nếu ko thì cũng lả các cụ chưa nhiều kinh nghiệm đi xe. Cá nhân em vợ 2 chính thức đã đăng ký kết hôn lâu dài là em Ford Mondeo 2.5 V6 và sau đó đến Captiva LTZ 2007; số bồ nhí cặp 1 thời gian ngắn với em như Camry, Innova, Grandis em chạy cả hết rồi.
Cá nhân em đánh giá Cap là hợp lý nhất, ngon bổ rẻ, hình thức đẹp và đúng với giá trị thực nhất so với các xe khác. Về hỏng hóc thì em thấy đây vẫn là dòng xe lành, ít hỏng vặt, chi phí sửa chữa và thay thế cho xe từ năm 2007 đến nay của em chả đáng bao, em cũng đã thay đủ 3ABS có lẽ cái đấy là lớn nhất, còn lại chả gì đáng kể. So với chất lượng và thời gian phục vụ thì chi phí như vậy là rất tiết kiệm. Các bác đi dòng xe khác cũng thế cả thôi. Cụ nào mua dòng này, em khẳng định các cụ chả phải hối hận. Tất nhiên là phải quen và chịu chi phí xăng nhé. Em chi phí cho xe nhiều quen rồi nên thấy chả đáng gì so với nó phục vụ em nên em ko quan tâm mấy !

thomas.tran

Xe tải
Em thấy tất cả những cụ nào dùng Cap rồi thì đều ổn cả, có vài lỗi vặt không đáng gì, hỏng theo thời gian sử dụng là đương nhiên. Vol cho Cap. Nhưng em nhờ các cụ tìm hộ em với, otofun đang có con Cap lt chưa đi được, em cần LTZ.
cụ chờ được đến sang năm em đổi sang Lexus thì em bán lại cho. Khoảng hơn nửa năm nữa thôi !

s0_kh4nh

Xe tăng

HN_Boy

Xe máy
Website
www.otofun.net
Nếu không cần tiền thì em cũng chẳng bao giờ ly dị vợ hai đang đi :( Buồn và tiếc lắm nhưng vì cuộc sống nên đành dứt tình hẹn ngày tái ngộ :(( Khoảng tầm tiền loanh quanh 5 -6 trăm đổ lại thì chẳng còn lựa chọn nào tốt hơn 1 em Cap cũ đâu.Còn các cụ ngồi mà nghe mấy ông thợ or sales or cò vào bắn chém,phán như thần thánh để dìm hàng,bomb giá thì có mà xây nhà sách lên để mà ngâm cứu dần dần ^^
Cứ Cap là em ủn :)
Các cụ thích Cap thì đọc chữ ký của em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

s0_kh4nh

Xe tăng
Nếu không cần tiền thì em cũng chẳng bao giờ ly dị vợ hai đang đi :( Buồn và tiếc lắm nhưng vì cuộc sống nên đành dứt tình hẹn ngày tái ngộ :(( Khoảng tầm tiền loanh quanh 5 -6 trăm đổ lại thì chẳng còn lựa chọn nào tốt hơn 1 em Cap cũ đâu.Còn các cụ ngồi mà nghe mấy ông thợ or sales or cò vào bắn chém,phán như thần thánh để dìm hàng,bomb giá thì có mà xây nhà sách lên để mà ngâm cứu dần dần ^^
Cứ Cap là em ủn :)
Các cụ thích Cap thì đọc chữ ký của em nhé.Em chán rao trên OF rồi vì dạo này Box Bán Xế nhiều loại đá gạch vô ý thức và phản cảm quá :)
cụ cho đầy đủ cái thông số cụ quảng cáo ở dưới chữ kí đi :D nhưng pm vào in bóc cho em nhá

SEA

Xe hơi
cụ cho đầy đủ cái thông số cụ quảng cáo ở dưới chữ kí đi :D nhưng pm vào in bóc cho em nhá
Đúng ngày 2/6 sinh nhật OF, Em đã cưới 1 Em captiva LTZ 2007, với tầm tiền này thì Cap là ok nhất rồi (Em đã từng đi qua nhiều đời xe như Mazda6, Venza, Fotuner V và một số xe cỏ khác) Em thấy cap có sự nét giống Em Venza( trợ lực tay lái điện, khoang xe rộng, phong cách thiết kế kểu Mỹ...) nhưng quan trọng là giá Nội.. hehe Các bác hội captiva cho e xin chỉ dẫn đăng kí tham gia hội captiva Hà nội với nhé

30L 4588

Xe buýt
Em đoán mò rằng viên bi đó là thiết bị ngoại vi của la bàn điện tử, không biết có đúng không. Nếu là cảm biến đèn, có lẽ phải đặt mặt cảm biến hướng ra phía trước chứ không thể vuông góc với kính lái như thế. Tại em thấy nhiều xe có cảm biến đèn, cảm biến gạt mưa, cảm biến xyz... thường nằm ở trên mặt kính lái (chỗ gắn gương chiếu hậu).

Tương tự như khi dùng la bàn, ta mới phải đặt theo phương nằm ngang như thế. Bác nào nghiên cứu rồi có thể nói cho em hiểu ạ.
Đó là cảm quang dùng cho công tắc đền tự động. Khi nào không đủ sáng sẽ tự động bật đền nhưng ở VN không nên dùng vì bạn có thể bị phạt vì qui định bật đèn từ 18:00-6:00.

30L 4588

Xe buýt
Đúng ngày 2/6 sinh nhật OF, Em đã cưới 1 Em captiva LTZ 2007, với tầm tiền này thì Cap là ok nhất rồi (Em đã từng đi qua nhiều đời xe như Mazda6, Venza, Fotuner V và một số xe cỏ khác) Em thấy cap có sự nét giống Em Venza( trợ lực tay lái điện, khoang xe rộng, phong cách thiết kế kểu Mỹ...) nhưng quan trọng là giá Nội.. hehe Các bác hội captiva cho e xin chỉ dẫn đăng kí tham gia hội captiva Hà nội với nhé
Em cũng vậy. Các bác hội captiva cho e xin chỉ dẫn đăng kí tham gia hội captiva Hà nội với nhé

HN_Boy

Xe máy
Website
www.otofun.net
Chúc mừng cụ đã cưới được vợ hai như mong muốn :) Cụ vào Hội Cap làm đơn đăng ký và chuẩn bị kinh phí để ra mắt nhé :P

lqhoang

Xe máy
Em đi Cap từ 2008 đến giờ đâu có thấy hỏng gì đâu. hỏng có mỗi cái công tắc chân phanh................nhân tiện em muốn hỏi mua cai Logo Trước của CAP bác nào biết rổ giá mua ở đâu để em nhờ người mua ạ.. tại em ở Hải Phòng.

SEA

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã cưới được vợ hai như mong muốn :) Cụ vào Hội Cap làm đơn đăng ký và chuẩn bị kinh phí để ra mắt nhé :P
Kinh phí đã được cấp là 0,5% trị giá xe tương đương 455triệu x 0,5% = .....! Các Bác cho biết chủ tịch là ai để Em liên lạc mời các Bác uống bia ạ, nếu hội cap đông quá thì Em chỉ dám mời bia cỏ, lạc rang cho đủ kinh phí thôi ạ! (b) Số điện thoại của Em là : 093.9910119 (mr.Hải, 38 tuổi)

DangHoangDe

Xe điện
Kính các cụ/mợ. Chả là em đang đi sedan, nhà thì có 4 người thôi cả F1, nhưng đi chơi đâu thì có thêm anh chị nên toàn phải đổi xe cho người khác (ngại lắm), em thì kinh phí không nhiều, tham khảo ý kiến các cụ vì em muốn đổi sang Captiva khoảng đời 2009AT, theo các cụ/mợ biết hoặc đã dùng xe rồi thì dòng này và đời 2009 này dùng có ổn không? Hay hỏng vặt ko? khoảng giá bao nhiêu thì mua được ạ? Thanks cả nhà!
Cụ à. E có ông cậu đang cần bán 1 em CAP đời đầu 2009, mới đi hơn 2 vạn, e bảo đảm xe cực tốt. hình như bán 450 triệu. Cụ có nhu cầu alo em.

s0_kh4nh

Xe tăng
Cụ à. E có ông cậu đang cần bán 1 em CAP đời đầu 2009, mới đi hơn 2 vạn, e bảo đảm xe cực tốt. hình như bán 450 triệu. Cụ có nhu cầu alo em.
cap gì mới được cáp điện hay cáp ti va ợ ;))
số tay hay tự ộng thế ông anh

SEA

Xe hơi
Nếu đời 2009 mà là LTZ không đâm đụng, lội nước thì giá này quá hợp lí luôn!!! Em mua LTZ 2007 chạy 6 vạn, vừa mới bảo dưỡng sửa chữa mất khoảng thêm 10 củ mà mấy chú kĩ thuật ở hãng vẫn khen là mua giá rẻ!!

captiva5115

Xe buýt
xe quá ổn trong tầm tiền, tuy nhiên hay hỏng motor( motor bơm ABS, motor điều hòa.....) nói chung là motor cụ à,pô thi đi tầm tầm là" thủng"....cụ chọn toyota nếu muốn lành( tuy dáng, nội thất thiết bị không bằng). Nếu GM khắc phục được mấy lỗi trên hoặc có chính sách bảo hành thì CAP là lựa chọn số 1

buonduale

Xe tăng
GM ĐANG CÓ ĐỢT TRIỆU HỒI LỖI abs RỒI CÁC CỤ CÓ XE MANG ĐI THAY MIỄN PHÍ NHÉ

thich xe hoi

Xe đạp
em nữa, em mới le ve vào diễn đàn hị hị...

thich xe hoi

Xe đạp
màu gì, biển đâu? đi bao nhiêu km rồi hả cụ ơi?

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện

Em cũng vậy. Các bác hội captiva cho e xin chỉ dẫn đăng kí tham gia hội captiva Hà nội với nhé

Kinh phí đã được cấp là 0,5% trị giá xe tương đương 455triệu x 0,5% = .....! Các Bác cho biết chủ tịch là ai để Em liên lạc mời các Bác uống bia ạ, nếu hội cap đông quá thì Em chỉ dám mời bia cỏ, lạc rang cho đủ kinh phí thôi ạ! (b) Số điện thoại của Em là : 093.9910119 (mr.Hải, 38 tuổi)
Mời các Caper vào đây nhé

http://www.otofun.net/threads/319795-chi-hoi-captiva-tham-duom-tinh-than-anh-em-ve-nha

(b)