Tham khảo ý kiến các cụ về Captiva

Bố Khỉ

Xe máy
Em nghĩ cũng có lý vì trước em đi LTZ 2007 chả thấy cái nút ESP...ở đâu cả, nhưng ra nhà máy bảo dưỡng thay dầu mấy bác thợ nhìn cái gầm khẳng định chắc nịch xe em có ESP, đổ đèo. Thêm nữa gần cái hộc để đồ phía trên kính lái có cái bi tròn tròn gì đó, liệu đấy có phải là cảm biến cho đèn auto ko nhỉ ???
Em đoán mò rằng viên bi đó là thiết bị ngoại vi của la bàn điện tử, không biết có đúng không. Nếu là cảm biến đèn, có lẽ phải đặt mặt cảm biến hướng ra phía trước chứ không thể vuông góc với kính lái như thế. Tại em thấy nhiều xe có cảm biến đèn, cảm biến gạt mưa, cảm biến xyz... thường nằm ở trên mặt kính lái (chỗ gắn gương chiếu hậu).

Tương tự như khi dùng la bàn, ta mới phải đặt theo phương nằm ngang như thế. Bác nào nghiên cứu rồi có thể nói cho em hiểu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nnson_56

Xe tải
Xe này hay hỏng vặt lắm bác ạ. Em biết nhiều người mua rồi sau đấy lại bán lõm. Bác nên cân nhắc trước khi đưa ra quyết định.
lại một bác chắc chắn chưa đi xe CAP nhưng hay "nghe nói".
nếu xét về chỉ số TIỆN NGHI/ĐẦU TƯ thì xe này là vô địch cho đến thời điểm này (trong các dòng xe mà em biết và đã từng chạy)

Trần Điện

Xe tăng
em nghĩ cụ không nên tham rẻ, đi xem mà xe ngon là xúc thôi, xe ngon có ai bán rẻ đâu trừ khi bị ngân hàng hay chủ nợ chích đ.ít

Vừa rồi ra chỗ cụ duylinh chơi em nghe nói Cap vốn dĩ con nào cũng trang bị đủ cân bằng điện tử, chống trơn trượt, cảm biến đèn nữa cơ...nhưng nhà máy ko kích hoạt vì sợ bị lỗi nhiều hay sao ấy :-? Giờ muốn dùng thì phải Active nó lên!!!!!
Em nghĩ cũng có lý vì trước em đi LTZ 2007 chả thấy cái nút ESP...ở đâu cả, nhưng ra nhà máy bảo dưỡng thay dầu mấy bác thợ nhìn cái gầm khẳng định chắc nịch xe em có ESP, đổ đèo. Thêm nữa gần cái hộc để đồ phía trên kính lái có cái bi tròn tròn gì đó, liệu đấy có phải là cảm biến cho đèn auto ko nhỉ ???
Nếu mà thật như thế thì hay quá, khéo lại phải mua lại Cap cho phê hihi, năm nay em có kế hoạch cho cả nhà ăn Tết trên Lào Cai-Hà Giang mà đi Teana mất tự tin quá.
Bác chủ thớt cứ nghe em mà mua đi đừng nghe lời dèm pha cho rằng Cap lởm, mấy ông chưa dùng cứ hùa vào chê thôi mà, 500t chả con nào hơn em nó đâu, trừ Grandis nhưng lại đắt hơn một tý.
Máu lắm rồi cụ ạ, em đang tìm đây, nghe ý kiến của các cụ em cũng phê Cap rồi, đi Sedan có vẻ đẹp hơn hay cái gì đó lịch sự hơn nhưng ngồi lên 7 chỗ vẫn thấy khoái hơn cụ nhi?

hoami

Xe tăng
Cái nút ESP bên cạnh cái đồng hồ thời gian đó cụ. Tắt đi nó sẽ nổi đèn. Cap Maxx ko có thì phải
Xe em đời 2007 mà, lúc đó Cap maxx đã ra đâu cụ. Toàn bộ dãy 4 cái nút cạnh đồng hồ xe em chỉ có một nút dừng khẩn cấp, còn lại " cứng đơ hết" hihi, thế em mới ko hiểu là thế nào chứ :x. Mà em để ý thấy rằng đời 2007 hay 2008 thì LT thì luôn đủ trong khi đó LTZ thì con có con không nhé!

Tiện đây cho em hỏi luôn các bác Tết này có kế hoạch đi đâu chưa, các bác mà có lịch vừa vừa phai phải cho em bám càng với nhé :)

s0_kh4nh

Xe tăng
Xe em đời 2007 mà, lúc đó Cap maxx đã ra đâu cụ. Toàn bộ dãy 4 cái nút cạnh đồng hồ xe em chỉ có một nút dừng khẩn cấp, còn lại " cứng đơ hết" hihi, thế em mới ko hiểu là thế nào chứ :x. Mà em để ý thấy rằng đời 2007 hay 2008 thì LT thì luôn đủ trong khi đó LTZ thì con có con không nhé!

Tiện đây cho em hỏi luôn các bác Tết này có kế hoạch đi đâu chưa, các bác mà có lịch vừa vừa phai phải cho em bám càng với nhé :)
cụ tính đến tết xa thế.......em sẽ lưu ý tới cụ nếu em đi thì em sẽ pm cụ ;))

hoami

Xe tăng
Máu lắm rồi cụ ạ, em đang tìm đây, nghe ý kiến của các cụ em cũng phê Cap rồi, đi Sedan có vẻ đẹp hơn hay cái gì đó lịch sự hơn nhưng ngồi lên 7 chỗ vẫn thấy khoái hơn cụ nhi?
đây, em là minh chứng sống đây, sedan thì lịch sự hơn thật nhưng nhược điểm thì đầy ra đấy thôi, leo cái vỉa hè cũng rón ra rón rén, gặp đường bằng thì êm hơn chứ đường xấu ồn hơn SUV nhiều......
Em với Cap cũng nhiều kỷ niệm, đã từng đi chụp ảnh trên Mù Căng Chải, Loóng Luông, Mộc Châu..... đường nào em nó cũng cày hết có thua gì ai đâu! Hồi chờ gấu sinh F1em cũng qua đêm với Cap ( ngả 2 hàng ghế sau ra nằm sường lắm cụ ợ), đến nỗi bây giờ đi đâu xa nhìn Cap gấu vẫn bảo đẹp nhỉ, vẫn thích hơn xe mình bây giờ, em nói thật luôn chứ ko văn thơ tý nào đâu!
Các bác mua đi rồi off thì cho em theo với nhá cho dù em chân ngắn!

s0_kh4nh

Xe tăng
đây, em là minh chứng sống đây, sedan thì lịch sự hơn thật nhưng nhược điểm thì đầy ra đấy thôi, leo cái vỉa hè cũng rón ra rón rén, gặp đường bằng thì êm hơn chứ đường xấu ồn hơn SUV nhiều......
Em với Cap cũng nhiều kỷ niệm, đã từng đi chụp ảnh trên Mù Căng Chải, Loóng Luông, Mộc Châu..... đường nào em nó cũng cày hết có thua gì ai đâu! Hồi chờ gấu sinh F1em cũng qua đêm với Cap ( ngả 2 hàng ghế sau ra nằm sường lắm cụ ợ), đến nỗi bây giờ đi đâu xa nhìn Cap gấu vẫn bảo đẹp nhỉ, vẫn thích hơn xe mình bây giờ, em nói thật luôn chứ ko văn thơ tý nào đâu!
hehe........giờ cụ đi chân ngán gì đới.....hay cụ máu chuyển sang cap đê rồi anh em đi off
em cũng đang tìm cap nhưng em mua máy dầu cư

hi, em thank cụ trước nhé, tính em nó cũng thích đông vui lắm ợ!
cụ lại giống em rồi em muốn tụ tập đông vui chém gió lắm ấy ;))
cụ lưu cái số "0chín34 chín năm phát ba ba ba" của em vào khi nào rảnh em vs cụ làm tí cafe cho lạnh người :D

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Em đoán mò rằng viên bi đó là thiết bị ngoại vi của la bàn điện tử, không biết có đúng không. Nếu là cảm biến đèn, có lẽ phải đặt mặt cảm biến hướng ra phía trước chứ không thể vuông góc với kính lái như thế. Tại em thấy nhiều xe có cảm biến đèn, cảm biến gạt mưa, cảm biến xyz... thường nằm ở trên mặt kính lái (chỗ gắn gương chiếu hậu).

Tương tự như khi dùng la bàn, ta mới phải đặt theo phương nằm ngang như thế. Bác nào nghiên cứu rồi có thể nói cho em hiểu ạ.
Viên bi tròn tròn đó nếu em nhớ ko nhầm thì là cái cảm biến ánh sáng đó ạ!

Trần Điện

Xe tăng
Cụ yêu vợ 2 thế mà lại bán đi ah? Hay là em nó không đáp ứng đủ nhu cầu của cụ?=))

cucho

Xe tăng
Em vừa mới xem cuốn phim " Ba ngày" nói về 1 người đàn ông rất yêu vợ, vợ bị xử án oan, chồng có 3 ngày để xây kế hoạch vượt ngục. Diễn viên chính do Russel Crown đóng, phim phát trên HBO. Chuyện phim không mấy ấn tượng. Nhưng con Cap trong đó , nguyên bản thị trường Mỹ , chất Mỹ, mác Chevrolet. Phê lòi mắt các bác ạ. ở quê mình chẳng có nó . Hu hu hu

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sếp em đi CAP, được 6 vạn, dính mấy lỗi sau:
- 2 lần chết bơm xăng, giá chỉ khoảng vài triệu nhưng cả 2 lần đều phải nằm đường
- Chảy dầu 4 giảm sóc - bệnh này thì quá bình thường, xe máy còn bị nữa là ô tô.
Còn lại thì vẫn ngon, sếp bảo bán xe đi thì cũng chả biết mua được xe 7 chỗ nào khác mà đi ngon với số tiền còm cõi đó.

Cà phê đen

Xe hơi
em chả đi Cap nên em chỉ thắc mắc là tại sao nó lại rẻ thế mà ít người đi

spyface

Xe hơi
Cụ nên nghe những người có xe phân tích, chỉ ra ưu nhược điểm.
Còn đừng nghe những comment chỉ có 1 dòng kiểu như: nghe nói, người ta bảo, blô bla....
Xe nào cũng có ưu nhược điểm cả.
Về so sánh giữ Cap với In với các xe khác .... thì có nhiều rồi, cụ vào hỏi bác GÚC GỒ là thấy hết.
Theo em cụ nên mua và mua máy xăng cho đỡ ồn, đừng mua dầu cụ ạ.

hoami

Xe tăng
Em vừa mới xem cuốn phim " Ba ngày" nói về 1 người đàn ông rất yêu vợ, vợ bị xử án oan, chồng có 3 ngày để xây kế hoạch vượt ngục. Diễn viên chính do Russel Crown đóng, phim phát trên HBO. Chuyện phim không mấy ấn tượng. Nhưng con Cap trong đó , nguyên bản thị trường Mỹ , chất Mỹ, mác Chevrolet. Phê lòi mắt các bác ạ. ở quê mình chẳng có nó . Hu hu hu
òe, em cũng xem phim đấy, hình như đấy là đời mới nhất thì phải, xe quá đẹp luôn, GPS chỉ đường tận nơi hihi.

hoami

Xe tăng
hehe........giờ cụ đi chân ngán gì đới.....hay cụ máu chuyển sang cap đê rồi anh em đi off
em cũng đang tìm cap nhưng em mua máy dầu cư

cụ lại giống em rồi em muốn tụ tập đông vui chém gió lắm ấy ;))
cụ lưu cái số "0chín34 chín năm phát ba ba ba" của em vào khi nào rảnh em vs cụ làm tí cafe cho lạnh người :D
ơ em niu nại cái số cụ rồi, iem thì nà 0chintamtam0motbaychinchinnam nhá hihihihi

@VỪA CÓ CÔ BÉ BÊN NHÀ MÁY GM GỌI EM XONG, MỜI ĐẾN BẢO DƯỠNG XE, CÔNG NHẬN NHỚ LÂU THẬT.

Trần Điện

Xe tăng
Em thấy tất cả những cụ nào dùng Cap rồi thì đều ổn cả, có vài lỗi vặt không đáng gì, hỏng theo thời gian sử dụng là đương nhiên. Vol cho Cap. Nhưng em nhờ các cụ tìm hộ em với, otofun đang có con Cap lt chưa đi được, em cần LTZ.

s0_kh4nh

Xe tăng
Em thấy tất cả những cụ nào dùng Cap rồi thì đều ổn cả, có vài lỗi vặt không đáng gì, hỏng theo thời gian sử dụng là đương nhiên. Vol cho Cap. Nhưng em nhờ các cụ tìm hộ em với, otofun đang có con Cap lt chưa đi được, em cần LTZ.
cố mua đi anh ơi thi thoảng về em mượn đi ké tí :D

hoami

Xe tăng
em thấy chữ ký của cụ BoyHN bán hay sao đấy, cụ thử alo xem. Mua xe xong về mà active được hết các chức năng nhớ vote em nhé ;)