[Funland] Tham khảo đồng hồ định vị cho con

Đi Jây

Xe tăng
Giờ này cụ sợ thiếu iphone ở VN thì ạ cụ! Chỉ cần bên ngoài có người lượn qua là ok. Không thấy ở trường là có biến rồi.

Mấy con điện thoại kia chui vào mất GPS thì bán kính định vị tầm 1 km sai lệch là thường.

Con apple watch series 3,4 cũng đủ tính năng nghe gọi. Nếu không nên dùng hàng clone do nhà mạng bán - đừng dùng bọn táo tàu nhái bán dạo ngoài thị trường
cũng có lý. Ở khu vực đông người như trường học hay khu du lịch, khu vui chơi giải trí thì dễ có nhiều iPhone. Có khi còn chuẩn hơn dùng đồng hồ định vị GPS.

theanh212

Xe điện
Em đã mua con Wonlex gần 2 củ cho con, dùng như phân. Các cụ đừng có mua của hãng này nhé. Định vị cực kỳ lôm côm.

Rookies

Xe tăng
Em đã mua con Wonlex gần 2 củ cho con, dùng như phân. Các cụ đừng có mua của hãng này nhé. Định vị cực kỳ lôm côm.
Bản chất của GPS muốn chính xác thì phải ở ngoài trời. Trong phòng kín là mấy con hàng lởm tịt hết sóng GPS, lấy toạ độ tương đối theo trạm BTS của điện thoại.
Mà cả 2 việc ấy bọn iphone, ipad nó kết nối tốt hơn hẳn. Nên con Airtag ăn theo là đủ. Lúc sale tầm 80$ là có 4 con airtag - nên ở VN em nghĩ cũng rẻ thôi

theanh212

Xe điện
Bản chất của GPS muốn chính xác thì phải ở ngoài trời. Trong phòng kín là mấy con hàng lởm tịt hết sóng GPS, lấy toạ độ tương đối theo trạm BTS của điện thoại.
Mà cả 2 việc ấy bọn iphone, ipad nó kết nối tốt hơn hẳn. Nên con Airtag ăn theo là đủ. Lúc sale tầm 80$ là có 4 con airtag - nên ở VN em nghĩ cũng rẻ thôi
Em ko nhớ thương hiệu nào, nhưng có con hơn 2 củ bắt định vị chuẩn vài mét ở trong phòng kín. Em muốn đổi mà ko đc. Nếu cụ cần mua nên mua hẳn con đắt tiền của Sing hay sao ý.

Đi Jây

Xe tăng
Em ko nhớ thương hiệu nào, nhưng có con hơn 2 củ bắt định vị chuẩn vài mét ở trong phòng kín. Em muốn đổi mà ko đc. Nếu cụ cần mua nên mua hẳn con đắt tiền của Sing hay sao ý.
Dùng GPS thì ko bắt vị trí chuẩn đc trong phòng đâu cụ ơi. Nó dùng sóng GPS từ vệ tinh trên trời xuống cơ mà. Chỗ nào gần nhà cao tầng là sóng kém ngay, định vị chậm hoặc lệch.
Đồng hồ định vị nào có AGPS thì có thể dùng SIM kết nối với nhiều cột BTS của nhà mạng để cải thiện độ chính xác hơn thôi.

Nói chung là hên xui tùy theo chỗ đó có dễ bắt sóng GPS hay dễ kết nối với vài ba cột BTS hay ko.

Dùng AirTag thì nó kết nối bluetooth UWB với bất kỳ con iPhone/iPad nào trong phạm vi 100m. Nên độ chính xác tùy thuộc vào việc có iPhone/iPad nào gần đó có kết nối iCloud ko. Vị trí nó ghi được là vị trí của iPhone/iPad đó (cái này lại thông qua GPS và AGPS, tức là cũng phụ thuộc địa hình).

Tóm lại là nếu ko cần độ chính xác cao quá thì đồng hồ định vị (có AGPS) hay AirTag đều ổn. Riêng AirTag thì ko phải sạc pin, nhưng ko gọi điện hay chụp ảnh đc.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Cụ dùng loại nào e xin thông tin với ạ
để em về xem mã gì, mua lâu rồi nên em ko nhớ mã. em cũng định mua viêttel vì bên ngoài trông bắt mắt hơn và sim theo với máy luôn nhưng thấy ko ổn lắm, vì nếu đi xa dung lượng có 1GB/1 ngày thì dễ bị yếu và kém, dung lượng kém dễ chập chờn, định vị sai, gọi cũng ko thỏai mái video cho con nên ko chọn viettel. Nói chung mình cũng phải tìm hiểu cân nhắc mãi mới quyết định, còn 1 lý do nữa em ko chọn đồng hồ viettel là vì cái sim đó chỉ dùng đc vào cái đồng hồ đó, khi lắp ra điện thoại thì con ko dùng được, nên nếu sau này con lớn chuyến qua dùng điện thoại lại phải thay sim, thông báo hết cho mọi người đổi lại sim cũng dở.

theanh212

Xe điện
Dùng GPS thì ko bắt vị trí chuẩn đc trong phòng đâu cụ ơi. Nó dùng sóng GPS từ vệ tinh trên trời xuống cơ mà. Chỗ nào gần nhà cao tầng là sóng kém ngay, định vị chậm hoặc lệch.
Đồng hồ định vị nào có AGPS thì có thể dùng SIM kết nối với nhiều cột BTS của nhà mạng để cải thiện độ chính xác hơn thôi.

Nói chung là hên xui tùy theo chỗ đó có dễ bắt sóng GPS hay dễ kết nối với vài ba cột BTS hay ko.

Dùng AirTag thì nó kết nối bluetooth UWB với bất kỳ con iPhone/iPad nào trong phạm vi 100m. Nên độ chính xác tùy thuộc vào việc có iPhone/iPad nào gần đó có kết nối iCloud ko. Vị trí nó ghi được là vị trí của iPhone/iPad đó (cái này lại thông qua GPS và AGPS, tức là cũng phụ thuộc địa hình).

Tóm lại là nếu ko cần độ chính xác cao quá thì đồng hồ định vị (có AGPS) hay AirTag đều ổn. Riêng AirTag thì ko phải sạc pin, nhưng ko gọi điện hay chụp ảnh đc.
Wonlex em mua cho con em nó có cả sim mà, ngoài trời cũng rất kém luôn, em test đủ kiểu rồi mới đưa ra kết luận. Em cũng đã từng định lên một bài cảnh báo trên này và face để tránh các phụ huynh bị lừa. Xong bận việc nên quên mất :P
Hôm nay thấy thớt này nên cảnh báo các cụ luôn.

Rookies

Xe tăng
Nhà em dùng apple watch + airtag. 1 Nhóc lớn rồi nên không cần. Nhóc sau em trang bị 1 con ip14 rồi. GPA nó dưới 3.33 là em thu lại - nên nhóc cày ác liệt không cần nhắc.

Air tag 2 cái ví và chìa khoá xe là cần thiết nhất. Ra khỏi tầm phát của điện thoại là nó báo luôn

anhchien585

Đi bộ
Mình dùng của Vietel, theo mình các bố mẹ nên mua loại cơ bản thôi chứ không lúc đi học các con lại toàn nghịch dễ hỏng với mất tập trung

theanh212

Xe điện
Nhà em dùng apple watch + airtag. 1 Nhóc lớn rồi nên không cần. Nhóc sau em trang bị 1 con ip14 rồi. GPA nó dưới 3.33 là em thu lại - nên nhóc cày ác liệt không cần nhắc.

Air tag 2 cái ví và chìa khoá xe là cần thiết nhất. Ra khỏi tầm phát của điện thoại là nó báo luôn
Con nhà em còn bé nên chưa sắm đt cho nó. Có điện thoại rồi thì mọi việc đơn giản nhiều.

theanh212

Xe điện

Em chưa dùng airtag bao giờ, cụ khai sáng cho em với, tks. Vd giá bán và mua 1 hay 2 cái để thử nghiệm có đc ko?

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Sau vụ việc trường mầm non tắc trách bỏ quên bé trên xe đưa đón dẫn đến sự việc đau lòng, em tham khảo các ba mẹ đang dùng đồng hồ định vị nào cho con thế ạ?
Em dùng của Viettel cho cả 2 cháu nhà em.
Vẫn biết là đồ Tầu nhưng Viettel hậu mãi rất tốt.
Em đăng ký gói cước 30k / tháng / 1 sim nữa là OK.

theanh212

Xe điện
Ui thế hả cụ? Em đang chuẩn bị đặt cho con thì đọc còm của cụ hic hic
Đổi hãng luôn đi cụ, dùng khó chịu lắm. Đc vài tháng đã phải đi bảo hành. Em chót dại nên phải dùng thôi, sau con bé lớn tý em sắm đt cho nó là xong.

alceste

Xe điện
Nhà em dùng imoo mua khoảng 4M nhưng thích lắm.

HyperSport

Xe buýt
Đổi hãng luôn đi cụ, dùng khó chịu lắm. Đc vài tháng đã phải đi bảo hành. Em chót dại nên phải dùng thôi, sau con bé lớn tý em sắm đt cho nó là xong.
vâng cảm ơn cụ! Em lain hóng trong này xem các cụ dùng loại nào ổn để em mua cho cháu!

Diepbinh

Xe hơi
Wonlex em mua cho con em nó có cả sim mà, ngoài trời cũng rất kém luôn, em test đủ kiểu rồi mới đưa ra kết luận. Em cũng đã từng định lên một bài cảnh báo trên này và face để tránh các phụ huynh bị lừa. Xong bận việc nên quên mất :P
Hôm nay thấy thớt này nên cảnh báo các cụ luôn.
E cảm ơn cụ👍

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mua cái AirTag của Apple gắn lên balo của con - vừa hạt rẻ vừa đỡ lo sạc. Định vị cả năm không lo sạc.

Mấy con kiểu đồng hồ vài trăm ngàn là 1 loại rác công nghệ không hơn. Vừa tốn tiền nuôi SIM, vừa phải lo sạc hàng ngày
Hợp lý, Android cũng có nhiều loại thiết bị tương tự .

Diepbinh

Xe hơi
Em chưa dùng airtag bao giờ, cụ khai sáng cho em với, tks. Vd giá bán và mua 1 hay 2 cái để thử nghiệm có đc ko?
Airtag mượn sóng của những ng dùng iphone ipad xung quanh để gửi vị trí về cho mình, dùng airtag sẽ phụ thuộc vào việc xung quanh có ai dùng đồ Apple không bác ạ. Nếu nhiều người dùng ip thì dùng airtag e thấy khá hợp lý.
Còn đồng hồ gps e cũng chưa tham khảo được em nào