[Funland] Tham khảo đồng hồ định vị cho con

Rookies

Xe tăng
Em chưa dùng airtag bao giờ, cụ khai sáng cho em với, tks. Vd giá bán và mua 1 hay 2 cái để thử nghiệm có đc ko?
1 pack 4 cái airtag ở amazon tầm 88$ sau thuế.
-
Mua lẻ đắt hơn xíu! Ở VN em thấy tầm 800K 1 cái.

Nếu cụ đang dùng iphone thì thấy rất tiện - quản lý nó trong Find my.
Em để trừ khi nó nằm ở nhà. Còn ra ngoài đường là sẽ cảnh báo nếu quên ngay.
Kịch bản quản lý tương tự - nếu cụ không thấy tag ở trường là nó sẽ báo. Khi di chuyển trên đường thì hàng chục cái iphone lướt qua là tương đối chính xác vị trí rồi
-

Chỉnh sửa cuối:

Sinhktnd92

Đi bộ
Bản chất của GPS muốn chính xác thì phải ở ngoài trời. Trong phòng kín là mấy con hàng lởm tịt hết sóng GPS, lấy toạ độ tương đối theo trạm BTS của điện thoại.
Mà cả 2 việc ấy bọn iphone, ipad nó kết nối tốt hơn hẳn. Nên con Airtag ăn theo là đủ. Lúc sale tầm 80$ là có 4 con airtag - nên ở VN em nghĩ cũng rẻ thôi
Em trước làm về cái đồng hồ định vị này, đồng hồ xịn nó sẽ có 3 phương thức định vị, chính xác nhất là GPS, nếu ở trong nhà nó sẽ dùng chức năng định vị wifi. Các cụ nghe ko nhầm đâu, nó dùng wifi để định vị đó. phương thức này là nó thu thập dữ liệu vị trí wifi dựa vào gps của điện thoại, vì vậy cần một lượng dữ liệu lớn. Chả hiểu sao bọn TQ nó thu thập đc 1 lượng data rất lớn này ở VN, và định vị wifi rất chính xác. Trước bọn em mua lượt query này từ bọn TQ, rẻ hơn google khá nhiều. Cuối cùng là định vị dựa vào trạm BTS, ko chính xác lắm. Em nghiên cứu các dòng đồng hồ trên thị trường, thì thấy dòng mykid của viettel là ok nhất.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Rookies

Xe tăng
Em trước làm về cái đồng hồ định vị này, đồng hồ xịn nó sẽ có 3 phương thức định vị, chính xác nhất là GPS, nếu ở trong nhà nó sẽ dùng chức năng định vị wifi. Các cụ nghe ko nhầm đâu, nó dùng wifi để định vị đó. phương thức này là nó thu thập dữ liệu vị trí wifi dựa vào gps của điện thoại, vì vậy cần một lượng dữ liệu lớn. Chả hiểu sao bọn TQ nó thu thập đc 1 lượng data rất lớn này ở VN, và định vị wifi rất chính xác. Trước bọn em mua lượt query này từ bọn TQ, rẻ hơn google khá nhiều. Cuối cùng là định vị dựa vào trạm BTS, ko chính xác lắm. Em nghiên cứu các dòng đồng hồ trên thị trường, thì thấy dòng mykid của viettel là ok nhất.

Phần SSID ẩn của ISP này thì cụ phải có SIM của nhà mạng mới truy cập mạng wifi mobile được.

Còn không thì truy cập bằng niềm tin wifi. TQ nó là thằng cung cấp modem/router chính cho ISP, nên không có mới là bất thường. Địa chỉ MAC của bộ phát đã được ISP đánh dấu theo địa chỉ thuê bao trên hợp đồng. Nên kết nối vào wifi mobile network là nó định vị được rồi.
Nên em mới có phần tư vấn dùng đồng hồ của nhà mạng. Ở VN còn lạ - chứ chỗ khác Mobile Wifi network nó phát cho các điện thoại dùng chung nhà mạng lâu rồi cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

Sinhktnd92

Đi bộ
Phần SSID ẩn của ISP này thì cụ phải có SIM của nhà mạng mới truy cập mạng wifi mobile được.

Còn không thì truy cập bằng niềm tin wifi. TQ nó là thằng cung cấp modem/router chính cho ISP, nên không có mới là bất thường. Địa chỉ MAC của bộ phát đã được ISP đánh dấu theo địa chỉ thuê bao trên hợp đồng. Nên kết nối vào wifi mobile network là nó định vị được rồi.
Nên em mới có phần tư vấn dùng đồng hồ của nhà mạng. Ở VN còn lạ - chứ chỗ khác Mobile Wifi network nó phát cho các điện thoại dùng chung nhà mạng lâu rồi cụ ơi.
Em ko rõ bọn TQ nó làm thế nào, con trước em tìm hiểu thì thằng google nó collect bằng cách điện thoại android sẽ gửi vị trí GPS cùng với BSSID/MAC. Khi điện thoại hay đồng hồ chỉ cần ở gần cột wifi đó, nó sẽ lấy đc SSID của wifi, sau đó query lên database để lấy thông tin vị trí.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com