[Funland] Tham khảo các cụ OFER tại thành phố Hưng Yên

_AHA_

Xe điện
1 cửa hàng của em làm về dịch vụ đây cụ . Đúng là có nhiều khách như cụ ấy nói , tức là có 1 bộ phận đông khách hàng muốn hưởng dịch vụ vip nhất , xịn nhất . Cơ mà giá lại phải rẻ nhất , rồi hay so sánh chê bai đòi hỏi . mà tình trung thành của khách hàng ở tp hưng yên này rất kém nên làm dịch vụ ở đây khoai hơn nơi khác nhiều đó cụ . Chứ ko dc màu hồng như cụ nói là làm dịch vụ tốt hơn lên đâu . Em trụ dc đến thời điểm này là do em cũng may mắn hiểu dc đặc tính của tp quê em
HY đâu phải là khoai, chỉ là nơi ấy ít ai nhiều tiền. Công việc đơn giản nhẹ nhàng. Làm xong ngủ sớm chẳng chuyên việc nào. Loanh quanh công chức lao xao. Dân tình đồng áng, bán bưng lèo tèo. Cơ bản HY vẫn nghèo. Kinh doanh đơn giản mới mong an bình.

cairong_2011

Xe container
Khi nào mấy trường ĐH chuyển về đây mới tính. Còn từ khi em học vỡ lòng ở đây đến giờ HY vẫn là thánh phố “buồn”.

tienlong

Xe buýt
Trong các tỉnh vệ tinh Hà Nội, 89 kém nhất về kinh tế :(

ddvinh88

Xe tải
Của cụ ạ , chúc cụ thành công , em ăn 1 lần và cà phê 1 lần . Đầu tư nhiều và bài bản . Nhưng mà cụ cũng nên tìm hiểu về dân tp hy 1 chút
Cám ơn cụ vì những nhận xét tâm huyết, e chỉ snghi đơn giản là muốn tạo luồng gió mới cho thành phố thôi ạ

puskinvina

Xe tải
Cám ơn cụ vì những nhận xét tâm huyết, e chỉ snghi đơn giản là muốn tạo luồng gió mới cho thành phố thôi ạ
Vâng . Cụ cũng giống em , em cũng làm những cái mà ở tp ko ai làm cả . Cũng muốn có 1 cái gì đó cho tp . Cụ hình như ko sống ở tp hy ạ , nếu cụ ko chê thì hôm nào cụ về tp hy em mời cụ qua em làm ấm trà . sdt em ib nhé

VUHONGCUONG

Xe hơi
Phở Thìn lần đầu về tại KS Phố Hiến. Mình đã ăn ở đó khoảng 3-4 lần. Bước đầu thấy khá ổn. Tuy nhiên, về cà phê, nhẽ chưa ổn lắm, vì nó bị lẫn với phở. Có lẽ, cụ chủ nên chuyên về phở, nhẽ hay hơn. Góp ý thêm: đội ngũ nhân viên cần ăn mặc chuẩn mực hơn, không đi dép lê, đến sớm hơn 1 chút (sáng khoảng 5h30), để có thể có thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng hơn và sẵn sàng đón khách ăn sớm. Đôi lời góp ý.

t_t_7love

Xe tải
Nhà em ngay đường Nhân Dục ( sau lưng là khu Quảng trường) nhưng đang sinh sống và làm việc trong Đà Nẵng.. Nói chung là HY vắng vẻ, ít người, mức thu nhập không cao nên tính kĩ cụ ạ..

ddvinh88

Xe tải
Phở Thìn lần đầu về tại KS Phố Hiến. Mình đã ăn ở đó khoảng 3-4 lần. Bước đầu thấy khá ổn. Tuy nhiên, về cà phê, nhẽ chưa ổn lắm, vì nó bị lẫn với phở. Có lẽ, cụ chủ nên chuyên về phở, nhẽ hay hơn. Góp ý thêm: đội ngũ nhân viên cần ăn mặc chuẩn mực hơn, không đi dép lê, đến sớm hơn 1 chút (sáng khoảng 5h30), để có thể có thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng hơn và sẵn sàng đón khách ăn sớm. Đôi lời góp ý.
Cám ơn cụ đã góp ý, cửa hàng đang trong quá trình hoàn thiện về dịch vụ nên khó tránh những thiếu xót ạ.

gacan

Xe tăng
E cũng hay phải về Hưng Yên công tác trong vài năm gần đây xin góp ý với cụ vài điều. Mở quán ăn thì k cạnh tranh đc với bún cá, bún thang, những món khác mà giá cao càng k có cửa. Mở quán nhậu bình dân thì lượng quán cũng đủ rồi, nhà hàng cao cấp thì khả năng đốt tiền còn cao nữa. Mở cfe là hợp lý hơn do đầu tư k lớn, độ rủi ro k cao. Mấy quán Phố Cũ e ngồi cũng k có j đặc biệt, cụ làm kiểu Aha, Kafa là cạnh tranh đc về giá, làm lên kiểu Highland hoặc Cộng cũng ốm ngay! Kara mở ra chắc cũng chết sặc tiết, những lần nhậu xong vào quán e thấy chỉ độc nhất nhóm e! Nếu liều thì mở masage dạng trượt tuyết Kiểu Nuru cũng tốt, vì e thấy Hưng Yên k có món đó luôn! Trên đây là những lần vạ vật khi công tác của e ở tp này!

Mrfox87

Xe buýt
Cụ chủ mà chủ cửa hàng Phở Thìn và Cafe thì ổn đấy ạ. Cháu chưa ăn nhưng đi qua thấy mặt bằng đẹp ( nhiều chỗ đỗ oto,có thể là của cả bên khách sạn,nhưng tạo hiệu ứng cực tốt ).
Gần đền Mẫu,đền Trần,2 nơi trong tương lai sẽ được đầu tư nhiều.
phở Thìn lại kết hợp với địa điểmđc gọi là Phố Cổ Hưng Yên 2 thứ cộng hưởng nên có 1 nét cực riêng.
Khách Hưng Yên khó tính,đòi hỏi hay so sánh. Nhưng bù lại rất chịu chi cho Ăn Sáng và thích sự sang Trảnh. Điều mà bao năm nay ko có quán Ăn Sáng nào ở Hưng Yên làm đc.
Hiện nay điểm trừ cháu chưa thấy,cùng lắm chỉ vấn đề về Nhân Sự và tiền mặt bằng.
Và còn thiếu 1 cú hích từ Mảketing. Quán của cụ mới đang đc biết đến chưa quá đc 3 Phường. Lên mạn Hiến Nam là có vẻ ko nhiều ng biết.