[Funland] Tham khảo các cụ OFER tại thành phố Hưng Yên

VUHONGCUONG

Xe hơi
Mình về đầu tư 1 quán ăn sáng sạch sẽ, điều hoà mát lạnh, cafe thì ngon, giá hợp lý liệu có ổn k cụ nhỉ. E đi cả thành phố mà đúng là chưa thấy có chỗ nào gọi là dịch vụ tốt 1 chút để hưởng thụ, lòng vòng thì thấy rất nhiều xe ô tô nên nghĩ dân tình cũng khá ạ
Hình thức quán như vậy, hiện ở HY, nếu mình không nhầm, thì duy nhất có 1 quán ở đường Nguyễn Lương Bằng (Ruby) thì phải. Do đó, ý tưởng này không phải là không ổn, mà điều quan trọng, như đã đề cập, là chất lượng và giá cả mà cụ chủ đưa ra thế nào thôi.

vandatAT

Xe container
Rộng rãi, vắng vẻ, xe đi vù vù :)

ddvinh88

Xe tải
Hình thức quán như vậy, hiện ở HY, nếu mình không nhầm, thì duy nhất có 1 quán ở đường Nguyễn Lương Bằng (Ruby) thì phải. Do đó, ý tưởng này không phải là không ổn, mà điều quan trọng, như đã đề cập, là chất lượng và giá cả mà cụ chủ đưa ra thế nào thôi.
Em cũng đã ngồi ở ruby nhưng thấy chưa ổn, e đang muốn tiếp cận với tệp khách hàng có điều kiện tương đối 1 chút ở thành phố Hưng yên, hiện đang chưa có nơi để có thể đưa gia đình đến ăn sáng, cafe cuối tuần (tất nhiên chất lượng và giá cả sẽ phải hợp lý).

hxduong

Xe lăn
E định kdoanh mảng cafe cụ ạ, loanh quanh thành phố mà chưa thấy 1 quán cafe ăn sáng nào ổn cho gia đình, bạn bè tụ tập cuối tuần cả
Cafe gọi là ổn ở Hưng Yên trước có Phố Cũ - cafe được, không gian OK nhưng ngồi lâu sẽ thấy bí.
Sau này có thêm cafe Kít ở Lê Lai, gần hồ đảo cò nên thoáng mát nếu ngồi ngoài, lịch sự & sang nếu ngồi trong (do chủ đầu tư khá khá).
Rải rác quanh quanh TP cũng có thêm 1 số quán, có cả kiểu cafe sân vườn to tướng nhưng em thấy không quán nào ấn tượng. Cafe thì vứt đi mà thái độ phục vụ thì như lềnh. Chán!
Làm cafe ăn sáng ở Hưng Yên e là khó, dân HY không vội vã, tranh thủ mà phải ăn sáng tại quán cafe, thêm nữa đấy không phải là phong cách dân ở đấy nên khó làm.
Em nói thêm điều này, chắc sẽ có nhiều cụ phản đối, nhưng cái này là ý kiến cá nhân của em thôi, các cụ chửi cũng đc, em nhận. Em thấy người HY rất chân chất, rất tốt nhưng lực lượng “trưởng giả học làm sang” đông hơn so với những TP khác, nên là làm mảng dịch vụ khó phết chứ không phải không.
Hưng Yên - TP nhỏ nên người biết người là chuyện thường, người ta ăn chơi có khi là do quen người này, làm cùng cơ quan với người kia chứ người ta không đến ăn uống vì đồ chỗ này ngon, hay là thái độ phục vụ của chỗ kia tốt.

ddvinh88

Xe tải
Cafe gọi là ổn ở Hưng Yên trước có Phố Cũ - cafe được, không gian OK nhưng ngồi lâu sẽ thấy bí.
Sau này có thêm cafe Kít ở Lê Lai, gần hồ đảo cò nên thoáng mát nếu ngồi ngoài, lịch sự & sang nếu ngồi trong (do chủ đầu tư khá khá).
Rải rác quanh quanh TP cũng có thêm 1 số quán, có cả kiểu cafe sân vườn to tướng nhưng em thấy không quán nào ấn tượng. Cafe thì vứt đi mà thái độ phục vụ thì như lềnh. Chán!
Làm cafe ăn sáng ở Hưng Yên e là khó, dân HY không vội vã, tranh thủ mà phải ăn sáng tại quán cafe, thêm nữa đấy không phải là phong cách dân ở đấy nên khó làm.
Em nói thêm điều này, chắc sẽ có nhiều cụ phản đối, nhưng cái này là ý kiến cá nhân của em thôi, các cụ chửi cũng đc, em nhận. Em thấy người HY rất chân chất, rất tốt nhưng lực lượng “trưởng giả học làm sang” đông hơn so với những TP khác, nên là làm mảng dịch vụ khó phết chứ không phải không.
Hưng Yên - TP nhỏ nên người biết người là chuyện thường, người ta ăn chơi có khi là do quen người này, làm cùng cơ quan với người kia chứ người ta không đến ăn uống vì đồ chỗ này ngon, hay là thái độ phục vụ của chỗ kia tốt.
Lực lượng mà cụ nói theo snghi của em thì phải làm cho ngành dịch vụ HY tốt lên chứ

puskinvina

Xe tải
Cụ quá hiểu dân tp hưng yên luôn ạ . Dân tp hưng yên yêu cầu cực cao về dịch vụ ( kiểu trưởng giả như cụ nói ) mà lại còn ngon , bổ và rẻ cơ . thế nên người nơi khác đến kinh doanh thường ôm đầu máu mà chạy ( nhiều thương hiệu lớn từ điện máy , đến thời trang ... đến rồi lại đóng cửa ra đi ) , sức mua cũng kém . Với bất kì 1 dịch vụ nào mở ra thì thường do tò mò nên 2 tuần đầu sẽ đông như hội nhưng mà để biết có sống dc hay ko thì chờ 3 đến 6 tháng mới biết chính xác dc .

puskinvina

Xe tải
Lực lượng mà cụ nói theo snghi của em thì phải làm cho ngành dịch vụ HY tốt lên chứ
1 cửa hàng của em làm về dịch vụ đây cụ . Đúng là có nhiều khách như cụ ấy nói , tức là có 1 bộ phận đông khách hàng muốn hưởng dịch vụ vip nhất , xịn nhất . Cơ mà giá lại phải rẻ nhất , rồi hay so sánh chê bai đòi hỏi . mà tình trung thành của khách hàng ở tp hưng yên này rất kém nên làm dịch vụ ở đây khoai hơn nơi khác nhiều đó cụ . Chứ ko dc màu hồng như cụ nói là làm dịch vụ tốt hơn lên đâu . Em trụ dc đến thời điểm này là do em cũng may mắn hiểu dc đặc tính của tp quê em

barca6996

Xe container
Tp nhỏ,cái gọi là giới tinh hoa đều là dân địa phương biết nhau mấy đời, thậm chí thuộc cánh nào còn biết. E về vài lần, có lần ăn sáng với mấy người bạn sở tại ở quán cháo lòng trong ngõ gần ks phố hiến mà có đến mấy tốp sang mời rượu. Có lần định ăn ở quán kv này thì sau đó được thông báo có cánh khác sẽ ngồi ở đó thế là phải chuyển chỗ. K biết có phải là lý do k muốn chạm mặt nhau ở những chỗ ăn uống vui chơi nên mới k có tính trung thành với quán nào chăng?. Cho nên tp gần như k có chỗ ăn chơi, mà có chỗ chưa chắc họ sẽ đến vì nó bé quá rất dễ tai tiếng. Muốn chơi gần thì phi sang Phủ Lý, k có lên Hà Nội chạy xe hơn tiếng là ăn chơi thoải mái k sợ bố con thằng nào 😁.E cưỡi ngựa xem hoa qua đây thôi, có vài nhận xét phiến diện

_AHA_

Xe điện
Chào các cụ, em có ông anh đang rủ kinh doanh ăn uống, cafe tại thành phố Hưng Yên. Mặt bằng có vị trí đẹp, khoảng 300m2, trung tâm thành phố nhưng do em ko phải người ở đó nên không biết mặt bằng chung dân tình ở đó sinh hoạt, giải trí ra sao nên chưa chọn được mô hình phù hợp. Các cụ nhà mình gốc Hưng Yên có thể cho em vài lời vàng ngọc được không ạ !!!
Làm được nếu ngon, bổ, rẻ. Thị trấn, thị tứ còn có cafe, ăn sáng nữa là TP. Cụ muốn làm thì cứ về đi dạo vài vòng.

_AHA_

Xe điện
Em qua HY mấy lần, buồn như trấu cắn, cơ mà ko hiểu sao đường đến tp HY gần mà đi rõ chậm!!!
HY giờ đi nhanh rồi. Từ ngày có đường nối 2 cao tố, chỉ 45p là đến hồ.
TP ko có sx kinh doanh gì nên còn nghèo và lạc hậu từ quản đến dân. PCT học cùng khoá, cùng trường em.

Phuclongchau

Xe điện
TP HY là trung tâm chính trị thôi, kinh tế, văn hoá của tỉnh HY nó nằm ở mấy huyện phía Bắc của tỉnh giáp Hà Nội và Quốc lộ 5 nhé cụ. (Văn Giang, Văn Lâm, Mỹ Hào)
TP im ắng lắm, làm dịch vụ ko ăn thua :(
Không ăn thua vì thanh niên đi làm xa hết rồi còn lại mấy ông bà công chức,người già và trẻ con nên nó đìu hiu thế,gần thủ đô quá cũng dở,chục năm trước lại chê không thèm về Thủ Đô nên giờ nó nửa nạc nửa mỡ

My Hao

Xe điện
HY thì chỉ có làm quan chức chứ kinh doanh khoai lắm. Mà quan chức thì phải cocc nên càng khoai :D

D móm

Xe hơi
Em khuyên cụ nên ngâm cứu kĩ. Vì Tp Hưng Yên cơ bản là ít người. Công nghiệp ít mặt bằng dân cũng bt. Làm được chỉ có mấy người thôi. Còn lại cũng sàn sàn. Theo suy nghĩ thiển cận của em

hxduong

Xe lăn
1 cửa hàng của em làm về dịch vụ đây cụ . Đúng là có nhiều khách như cụ ấy nói , tức là có 1 bộ phận đông khách hàng muốn hưởng dịch vụ vip nhất , xịn nhất . Cơ mà giá lại phải rẻ nhất , rồi hay so sánh chê bai đòi hỏi . mà tình trung thành của khách hàng ở tp hưng yên này rất kém nên làm dịch vụ ở đây khoai hơn nơi khác nhiều đó cụ . Chứ ko dc màu hồng như cụ nói là làm dịch vụ tốt hơn lên đâu . Em trụ dc đến thời điểm này là do em cũng may mắn hiểu dc đặc tính của tp quê em
Cụ ở HY à? Em nói có gì quá lời, cụ bỏ qua nhé :)
Em ở HY 5 năm, tiếp xúc đủ giới nên đấy là nhận xét cá nhân của em thôi.

puskinvina

Xe tải
Cụ ở HY à? Em nói có gì quá lời, cụ bỏ qua nhé :)
Em ở HY 5 năm, tiếp xúc đủ giới nên đấy là nhận xét cá nhân của em thôi.
vâng , em quê hy . Kinh doanh tại tp hy luôn . Cụ nói đúng ( chẳng qua chả ai dám nói ra ) nên có gì em phải để bụng đâu ạ . Chúc cụ ngày mới vui vẻ