[Funland] Tham khảo các cụ OFER tại thành phố Hưng Yên

Thikgai

Xe hơi
Ăn uống nhậu nhẹt thì cụ nên vào Văn giang, gần HN và sôi động.

Xe Tháo Bánh

Xe container
E định kdoanh mảng cafe cụ ạ, loanh quanh thành phố mà chưa thấy 1 quán cafe ăn sáng nào ổn cho gia đình, bạn bè tụ tập cuối tuần cả
Ở HY thì quán Phố Cũ chiếm hầu hết lượng khách. E quê gốc HY đây cụ. Thỉnh thoảng vẫn về TP vì ae bạn bè ở đấy nhiều. Nhưng nhịp sống bao năm nay vẫn vậy cụ ah. Nói chung e thấy HY mà làm càng to, đi càng nhanh. Haizzz

provtc

Xe container
TP Hưng Yên cá nhân em đánh giá nó buồn vắng vẻ còn thua các thị xã thị trấn các tỉnh khác. Mở quán cafe ăn uống bia bọt như thế thì không đc.

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, em có ông anh đang rủ kinh doanh ăn uống, cafe tại thành phố Hưng Yên. Mặt bằng có vị trí đẹp, khoảng 300m2, trung tâm thành phố nhưng do em ko phải người ở đó nên không biết mặt bằng chung dân tình ở đó sinh hoạt, giải trí ra sao nên chưa chọn được mô hình phù hợp. Các cụ nhà mình gốc Hưng Yên có thể cho em vài lời vàng ngọc được không ạ !!!
Quán ăn phải quan hệ nhiều mới đông khách

tienlong

Xe buýt
Chả hiểu sao ông Hưng Yên đặt cái trung tâm
TP là điểm cuối của tỉnh, trong khi làm ăn kinh tế, giáo dục người dân có xu hướng lao lên HN.
Vị trí địa lý đã thấy sai sai rồi

Mr Morning

Xe tăng
Chào các cụ, em có ông anh đang rủ kinh doanh ăn uống, cafe tại thành phố Hưng Yên. Mặt bằng có vị trí đẹp, khoảng 300m2, trung tâm thành phố nhưng do em ko phải người ở đó nên không biết mặt bằng chung dân tình ở đó sinh hoạt, giải trí ra sao nên chưa chọn được mô hình phù hợp. Các cụ nhà mình gốc Hưng Yên có thể cho em vài lời vàng ngọc được không ạ !!!
TP có mấy quán cafe hoạt động tốt, cụ định đi theo hướng thế nào, mặt bằng đẹp thế kia cụ lựa chọn phù hợp, đừng hoành tráng quá vì TP ko hợp, dễ phải bốc đi sớm, dân tình thì hoạt động tới 9h tối là cũng nghỉ rồi, t7,cn thì đc 10h :)

ddvinh88

Xe tải
Chả hiểu sao ông Hưng Yên đặt cái trung tâm
TP là điểm cuối của tỉnh, trong khi làm ăn kinh tế, giáo dục người dân có xu hướng lao lên HN.
Vị trí địa lý đã thấy sai sai rồi
E nghĩ nó có liên quan đến Phố Hiến xưa ạ

ddvinh88

Xe tải
TP có mấy quán cafe hoạt động tốt, cụ định đi theo hướng thế nào, mặt bằng đẹp thế kia cụ lựa chọn phù hợp, đừng hoành tráng quá vì TP ko hợp, dễ phải bốc đi sớm, dân tình thì hoạt động tới 9h tối là cũng nghỉ rồi, t7,cn thì đc 10h :)
Dạ, định hướng theo phong cách gia đình, kết hợp trẻ trung 1 chút thôi ạ, e về thành phố thấy quán cafe Seoul, caffe phố cũ hoạt động khá tốt cụ ạ

ddvinh88

Xe tải
Ở HY thì quán Phố Cũ chiếm hầu hết lượng khách. E quê gốc HY đây cụ. Thỉnh thoảng vẫn về TP vì ae bạn bè ở đấy nhiều. Nhưng nhịp sống bao năm nay vẫn vậy cụ ah. Nói chung e thấy HY mà làm càng to, đi càng nhanh. Haizzz
Quán phố cũ e cũng ngồi rồi, mặt tiền nhỏ, bên trong rộng, không gian xanh mát nhưng chưa thể gọi là đẹp. Có khi nào người dân ở đây theo 1 nếp gọi là thói quen và không có lựa chọn khác không ạ

ddvinh88

Xe tải
Kinh doanh nhỏ lẻ thì đc, cụ làm to ko ăn thua đâu. Cạnh nhà mẹ vợ em có quán trà chanh em thấy đông phết, còn mấy quán cafe hay karaoke lưa thưa khách lắm.
Cụ cũng quê vợ HY ạ 😎, trà chanh thì nó đang là trend, ở đâu cũng đông ạ

ddvinh88

Xe tải
TP chỉ có dân công chức, người già và học sinh là chủ yếu. Cụ tập trung phục vụ nhu cầu cho dân cc tỉnh, TP. Dân ở TP cũng ko dkien nhiều nên chi tiêu vừa phải.
E cũng định hướng phục vụ chủ yếu cho dân công chức cụ ạ, đang lên bài toán kte mà lo quá

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bên đó Cb xd kdtm vin hay sao đấy bác! Mời chú em dinhngan cho í kiến quý báu.

Mr Morning

Xe tăng
Dạ, định hướng theo phong cách gia đình, kết hợp trẻ trung 1 chút thôi ạ, e về thành phố thấy quán cafe Seoul, caffe phố cũ hoạt động khá tốt cụ ạ
đúng rồi cụ, các quán đấy hoạt động ổn, nhất là chuỗi nhà hàng Phố cũ, cụ định hướng cafe sân vườn đơn giản nhẹ nhàng là hợp lý, chất lượng và giá thành nữa cụ. em cũng hy vọng cụ đầu tư để thỉnh thoảng tạt qua dùng :) có quán royal coffee, quán queen bán cũng tốt khách có không gian ngồi hút thuốc lá thuốc lào :) cụ đừng nên làm kiểu không gian không hút thuốc nhé, ko hợp vị ở đây đâu

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cái tội không có quốc lộ huyết mạch chạy qua nên khô hết máu .
cụ này chuẩn. Hưng Yên có phố nối thôi, chứ tp Hưng yên lại ko ăn thua.
Nó kiểu Hải Dương ấy, ko có cái QL5 chạy qua thì die hẳn. đến lúc có QL5 mới(ko phải cao tốc 5B) thì hàng quán trong tp hải dương chạy ra đường 5 hết. con đường đấy nuôi Hải Dương và Phố Nối, chứ TP.HY nó ko chạy qua nên hẻo ạ.
Em thấy ở tỉnh làm quán ăn nó phải đường hoàng và ngon, chứ ô hợp kiểu HN là ko bán đc đâu, vì người ít, họ ăn ngon mới quay lại, ko phải kiểu xô bồ được. Cụ nên tìm hiểu kỹ hẵng làm.

Mr. Q

Đi bộ
Cửa hàng của cụ là cái nào thế . Có gì em mang bọn nhóc nhà em qua ăn thử
Em làm Bầu Pizza cụ nhé. Quán e đối diện Sở Giáo Dục, Cụ cứ đến sở GD ngó sang đường là thấy :) hôm nào cụ qua nhớ nhắc em nhé.E ở quán suốt

Chỉnh sửa cuối:

dinhngan

Xe tăng
Bên đó Cb xd kdtm vin hay sao đấy bác! Mời chú em dinhngan cho í kiến quý báu.
Sếp ơi, nhà em lại ko ở Thành phố, em ở trên Văn Lâm cách thành phố 40km. Dưới đó em ko hiểu gì. Em chỉ có mơ ước là mở quán trà đá ở công dream city để rau cháo qua ngày thôi sếp.

puskinvina

Xe tải
Em làm Bầu Pizza cụ nhé. Quán e đối diện Sở Giáo Dục, Cụ cứ đến sở GD ngó sang đường là thấy :) hôm nào cụ qua nhớ nhắc em nhé.E ở quán suốt
Quán cụ em cho bọn trẻ ăn 2 lần rồi . ( 1 lần hôm khai trương và 1 lần cách đây 2 tháng ) . Còn nhà em hay ăn ở quán chỗ ngô tất tố ( phúc vượng milk and pizza thì phải ) . Quán cụ em ko lạ vì em đi qua suốt và gần 2 cửa hàng của nhà em . Em góp ý với cụ 1 chút là do cụ ở hà nam ( hình như thế ) nên đặt cửa hàng điểm đó thì hơi bị khuất và nền nhà cao quá làm em ngại dẫn bọn trê con vào . Chứ đồ ăn thì rất ok đặc biệt khoai tây lắc và pizza thì rất nhiều phô mai . Ở Hy thì làm ăn kinh doanh khó , đi sai hướng là chết ngay cơ mà nếu đi đúng hướng thì cũng ổn . ( làm to và bài bản )

vanbangbmw

Xe đạp
Dân cư thưa thớt. Mức sống k cao cụ ạ. Hôm trc em về Hưng Yên rửa cái vỏ xe mà mất có 20k. Hỏi "sao rẻ thế!" cậu rửa xe nói "Rửa giá cao hơn dân ở đây ko rửa a ạ"