[Funland] Thái Nguyên xưa

Civic TN

Xe lăn
Em 79, hồi ĐH là em về HN rồi, nhưng bạn bè ở TN nhiều, nhà em khi đó ở Gang Thép nhưng học ở cấp 3 ở TP (giờ bạn cùng lớp cấp 3 có 4 đứa, 3 đứa dạy tài chính, 1 thằng mới lên Hiệu trưởng DH CNTT được vài năm). Cụ chắc 8x, kém em vài tuổi thôi, cụ miêu tả em mới nhận ra. Nhìn ảnh lại nhớ thời hs, trưa nào cũng đá bóng ở SVD TP hoặc sân SP, bóng bàn, bia thì vào Đán. TN 1 thời nổi tiếng vì là TP có.. duy nhất 1 cột đèn giao thông :)
E Kỷ Mùi như lão. Cấp 3 ký túc sát bến xe chắc lão CTN rồi. Nhà e thì sau CTN mà thi trượt nên đc học Chuyên NQ :((

Dzon

Xe điện

Đường từ Thái Nguyên đi Chợ Chu (Định Hóa).
Ảnh này được cắt từ quyển "Xứ Bắc Kỳ ngày nay" của Henri Cucherousset được Trần Văn Quang dịch ra chữ quốc ngữ xuất bản năm 1924 tại Hà Nội.

taiadau

Xe điện
E Kỷ Mùi như lão. Cấp 3 ký túc sát bến xe chắc lão CTN rồi. Nhà e thì sau CTN mà thi trượt nên đc học Chuyên NQ :((
Giờ thì trường ko còn,... trường mới thì nổi lềnh phềnh trên mạng bao năm năy với quả ảnh xe cộ họp phụ huynh trứ danh :((. Nhà cụ ko lẽ ở bên Ngân Hàng hả cụ, em ở KTX nên hay vọt tường sang bên NH khá thường xuyên :)

Dzon

Xe điện
Em 79, hồi ĐH là em về HN rồi, nhưng bạn bè ở TN nhiều, nhà em khi đó ở Gang Thép nhưng học ở cấp 3 ở TP (giờ bạn cùng lớp cấp 3 có 4 đứa, 3 đứa dạy tài chính, 1 thằng mới lên Hiệu trưởng DH CNTT được vài năm). Cụ chắc 8x, kém em vài tuổi thôi, cụ miêu tả em mới nhận ra. Nhìn ảnh lại nhớ thời hs, trưa nào cũng đá bóng ở SVD TP hoặc sân SP, bóng bàn, bia thì vào Đán. TN 1 thời nổi tiếng vì là TP có.. duy nhất 1 cột đèn giao thông :)
Em kém cụ 4 tuổi, thế chắc cụ học Chuyên Thái Nguyên rồi :)
Ố, e gặp lão chưa nhỉ?
Chưa cụ ơi! Em chưa off bao giờ :)

cuhaifus

Xe container
Em sinh ra ở Bắc Kạn, cấp 1,2 ở Gang Thép, cấp 3 thì ở ký túc sát bến xe khách TN. Tóm lại thời thơ ấu là ở Bắc Thái :D. Công viên sông Cầu em nhớ rõ là nơi em trượt Patin lần đầu tiên, và loanh quanh hay bơi trên đoạn sông đó hồi cấp 3. TN có 3 đường tròn, 2 ở Trung tâm TP và 1 ở Gang Thép, giờ em ko nhận ra quả đường tròn trên ảnh là cái nào trong 2 cái (1 gần nhà khách 5 tầng và 1 gần chợ Đồng Quang )
Trượt Patin nhà anh Tý Sử công viên sông cầu cũ, khoảng 1993 phỏng cụ? Năm đó em xuống uống rượu kỷ niệm 26 năm thành lập trường Cơ điện, say đến tận hôm sau mới về, mỗi phòng nam hết độ 3 can 20 lít

cuhaifus

Xe container
Thế giờ cụ vẫn sau trường chuyên cũ à? Đồi Ngân hàng hay sau bến xe cũ?

Dzon

Xe điện
Doanh trai tai Thai Nguyen (co the).jpg

Ảnh này em thấy ghi chú là "Doanh trại tại Thái Nguyên" nhưng em nghi ngờ có thể không phải

Civic TN

Xe lăn
Giờ thì trường ko còn,... trường mới thì nổi lềnh phềnh trên mạng bao năm năy với quả ảnh xe cộ họp phụ huynh trứ danh :((. Nhà cụ ko lẽ ở bên Ngân Hàng hả cụ, em ở KTX nên hay vọt tường sang bên NH khá thường xuyên :)
E đồi NH, 79 nhưng học cùng K với 78. Đội CTN trọ bên khu e cũng nhiều.
Ku lớn nhà e cũng CTN K32 vừa ra truongf, ku bé thi vào thì ko đỗ :((

Civic TN

Xe lăn

cuhaifus

Xe container
Đúng rồi cụ.
Chè thì No 1 Đội Cấn hoặc 146 LQĐ , gần KOK Bảo Linh ah =))
Tên đường là nhà em lại phải sớt đấy hehe. Thôi lúc nào rảnh thì nhắn nhao chứ giờ cũng ko đi được

taiadau

Xe điện
Trượt Patin nhà anh Tý Sử công viên sông cầu cũ, khoảng 1993 phỏng cụ? Năm đó em xuống uống rượu kỷ niệm 26 năm thành lập trường Cơ điện, say đến tận hôm sau mới về, mỗi phòng nam hết độ 3 can 20 lít
1994 cụ ạ, ngày đấy mê món này lắm vì nó mới. Thời đó cụ đã nhậu ác chiến rồi... chắc cũng phải hơn bọn em vài niên nhỉ :)
E đồi NH, 79 nhưng học cùng K với 78. Đội CTN trọ bên khu e cũng nhiều.
Ku lớn nhà e cũng CTN K32 vừa ra truongf, ku bé thi vào thì ko đỗ :((
Vậy chuẩn rồi, bọn em ở KTX còn hay ra quả giếng chỗ dốc NH tắm ở đó, sau này KTX ko bị mất nước máy thì mới thôi. KTX thì lại giáp bến xe khách và NH, bọn em toàn vọt tường sang NH vặt trôm chuối xanh về ăn :) . Giờ cụ sang DHSP rồi, ko biết sân bóng SP còn ko, thời đó nội trú bọn em hay sang sân đó đá bóng lắm. Quá nhiều kỷ niệm... ngày xưa khéo cụ với em có khi đã từng chạm mặt nhau cũng nên :P .

Civic TN

Xe lăn
1994 cụ ạ, ngày đấy mê món này lắm vì nó mới. Thời đó cụ đã nhậu ác chiến rồi... chắc cũng phải hơn bọn em vài niên nhỉ :)

Vậy chuẩn rồi, bọn em ở KTX còn hay ra quả giếng chỗ dốc NH tắm ở đó, sau này KTX ko bị mất nước máy thì mới thôi. KTX thì lại giáp bến xe khách và NH, bọn em toàn vọt tường sang NH vặt trôm chuối xanh về ăn :) . Giờ cụ sang DHSP rồi, ko biết sân bóng SP còn ko, thời đó nội trú bọn em hay sang sân đó đá bóng lắm. Quá nhiều kỷ niệm... ngày xưa khéo cụ với em có khi đã từng chạm mặt nhau cũng nên :P .
Giờ khu SP vẫn nguyên cụ ạ, chắc là đc quy hoạch sửa chữa đẹp hơn thôi
Nếu tắm ở giếng đấy thì chắc gặp e vì nhà e ở dãy 4 nhà nhìn thẳng xuống dốc

KenKing

Xe tải

E có cái ảnh Thái Nguyên sáng nay từ 1 góc chụp ít người chụp =))
Nhìn ảnh cụ lại nhớ năm 2013 em về Thái Nguyên triển khai dự án, tối ngủ ở Nhà khách tỉnh, đêm ra vòi phun nước ngồi, sáng dậy chạy tập thể dục lên đài tưởng niệm.

taiadau

Xe điện
Vậy là cụ là hàng xóm nhà thầy Truyền (nhà lưng chừng dốc), hiệu phó rồi. Em còn nhớ rõ năm em lên cấp 3 là năm đầu tiên VTV3 phát thử nghiệm chương trình tivi vào khoảng cuối giờ chiều, bọn em suốt ngày qua nhà thầy Truyền xem nhờ tivi đông lắm, giờ nghĩ lại mà đã gần 30 năm rồi... thời gian nhanh quá.
Em sorry vì làm loãng topic của các cụ, em vẫn chờ ảnh TN của các cụ đây.

cuhaifus

Xe container
Cùng dãy nhà Thầy Bành Hoài, thầy Khoa lốp à?

Civic TN

Xe lăn
Vậy là cụ là hàng xóm nhà thầy Truyền (nhà lưng chừng dốc), hiệu phó rồi. Em còn nhớ rõ năm em lên cấp 3 là năm đầu tiên VTV3 phát thử nghiệm chương trình tivi vào khoảng cuối giờ chiều, bọn em suốt ngày qua nhà thầy Truyền xem nhờ tivi đông lắm, giờ nghĩ lại mà đã gần 30 năm rồi... thời gian nhanh quá.
Em sorry vì làm loãng topic của các cụ, em vẫn chờ ảnh TN của các cụ đây.
Đúng rồi cụ, giờ Mr Phương làm HP, mấy năm rồi e đi họp PH cho ku con hay gặp