[Funland] Thái Lan với CamPuChia có lối đá khá giống nhau các cụ nhỉ?

cod

Xe buýt
Xét một nền bóng đá chúng ta phải xét về nhiều yếu tố. Một trong những yếu tố đó chính là nhân lực. Về khoản này, nếu suy từ việc kêu ca của fans Thái ra chúng ta có thể kết luận Thái kém hẳn Việt Nam.

Ở U23 ĐNA, Việt Nam phải bổ sung tới 10 viện binh, không tập tành ngày nào, có cầu thủ còn sang đến nơi phải vào đá ngay, chỉ kịp ăn vài miếng bánh ngọt, uống ngụm nước (Phan Tuấn Tài.)

Ở Seagames, các cầu thủ được gọi là bộ khung của Việt Nam bị chấn thương gần như hết, có thể kể ra như: Hoàng Xuân Tân, Mai Xuân Quyết, Liễu Quang Vinh, Vĩ Hào, Việt Cường...

Đến U23 AFC ta lại tham gia với một đội hình, chiến thuật khác hẳn Seagames.

Tuy nhiên, ở cả ba giải trên ta đều có thành tích tốt hơn hẳn Thái. Đặc biệt ở U23 ĐNA và U23 AFC, ta đã thi đấu với Thái Lan bằng đội hình Covid và tiêu chảy.

Hãy so trận Thái Lan thua Hàn Quốc 1 nháy, họ tử thủ để bảo toàn tỉ số thua tối thiểu và trận Việt Nam thua KSA 2 nháy, ta đã tấn công đến giây phút cuối cùng để rút ngắn tỉ số khiến cho các cầu thủ KSA luôn phải câu giờ để bảo toàn tỉ số.

Với những dẫn chứng trên, em có thể kết luận, nhân sự của ta hiện nay dồi dào hơn Thái Lan rất nhiều. Thái Lan hiện nay đã phải sử dụng đến thành phần cầu thủ được đào tạo ở những nền bóng đá khác.

Như vậy, bóng đá Việt Nam được xây dựng trên một nền tảng vững chắc hơn bóng đá Thái Lan.

Thành tích tốt 5 năm gần đây không phải là ăn may, mà đó là thành quả của việc phát triển đúng hướng của Việt Nam trong vòng 20 năm trở lại đây. Có thể sân bãi của chúng ta còn xấu, có thể các CLB của chúng ta còn chưa chuyên tâm vào việc kinh doanh các sản phẩm liên quan trong bóng đá, nhưng thành tích của chúng ta ngày càng tốt hơn Thái và khán đài của chúng ta luôn nhiều khán giả hơn.

Em hy vọng cccm mà đang cảm thấy mặc cảm về bóng đá nước nhà hãy đến sân xem VLeague đi ạ. Chính chúng ta là những người góp phần thúc đẩy bóng đá nước nhà đi nhanh hơn Thái Lan đó. Đừng ngồi nhà gõ phím sợ hãi linh tinh nữa được không!
Ko vodka 2 lần đc, cụ ơi :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bóng đá Thái Lan ngoài khắc tinh là Malaysia ra thì khi ra ngoài còn thường xuyên bị đội Hongkong cho ăn hành. Mà đội Hongkong là đội mà nếu Việt Nam để thua hoặc hòa sẽ bị chê cho nát phím. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Người Thái đang lật lại nhiều vấn đề trong đó có việc tại sao Malaysia thường thua Việt Nam nhưng lại thắng Thái Lan. Liệu Thái Lan có phải là King of ASEAN như đang huyễn hoặc không? :D Sau khi thần tượng Nhật Bản thua tan nát ở cả cấp độ Tuyển lớn lẫn Tuyển nhỏ, CĐV Thái Lan có vẻ đang rất hụt hẫng. :D

giang.nguyen

Xe điện
Đương nhiên rồi. Cãi cùn như cụ thì ko bị gọi thế cũng phải. Suốt ngày lôi 1 trận trong 1 giải ra thẩm du.

Chắc Qatar nó hơn Nhật, Hàn, Sáu đĩ, Iran vì nó là ĐKVĐ châu Á? Đúng ko?
Chắc Ý nó hơn Đức vì Đức chưa thắng nổi nó 1 trận nào chính thức (trừ cái giải Nations league như giao hữu) ra suốt cả trăm năm, đúng ko?

Trả lời hộ cái cụ! Nếu so sánh kiểu cụ thì nó có kết quả như trên đấy :))
tinh thần thẩm...du của cụ lên cao quá =))

Sẵng ra đi ngược ý cụ là cụ lại sẵn sàng úp bô. Này thì cụ tự thẩm du mình đi chứ em chả dại mà theo hầu

cod

Xe buýt
tinh thần thẩm...du của cụ lên cao quá =))

Sẵng ra đi ngược ý cụ là cụ lại sẵn sàng úp bô. Này thì cụ tự thẩm du mình đi chứ em chả dại mà theo hầu
Sao thẩm du bằng cụ, lôi đúng 1 trận và 1 giải ra để nói đi nói lại đc :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cuối năm nay, không cùng bảng với Việt Nam và bị loại ngay từ vòng bảng thì các fans Thái lại rồ lên: Việt Nam chưa thắng được Thái Lan nên vẫn là cửa dưới. =))

giang.nguyen

Xe điện
Em nói câu đấy chỗ nào??
Hết úp bô lchụp mũ bây giờ kiêm luôn việc nhét chữ vào mồm hộ người khác nữa à cụ =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ở AFC U23 vừa rồi, Thái Lan chơi với Malaysia bằng chiến thuật phòng ngự phản công. Khi Malaysia gặp Thái Lan, họ chơi áp đảo, tấn công dồn dập nên bị thủng lưới do bẫy việt vị hỏng. Còn khi Malaysia chơi với Việt Nam, họ đá cực thấp để bảo vệ tỉ số thua tối thiểu. Các cầu thủ họ va nhau nhiều nên chắc chắn sẽ hiểu trình độ đối phương hơn chúng ta, phỏng cccm? 😋

chim-ưng

Xe tăng
VN mới chỉ luyện công theo bí kíp , mới luyện được 1 nửa mà đã hơn thấy rõ , nếu luyện hết bí kíp thì chắc không phải bàn cãi :) , đấy là chưa nói đến luyện thành công lực nâng cao để thi triển tuyệt chiêu so tài với anh hào năm châu bốn biển hội tụ người ta gọi là World Cup :)) .

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
VN mới chỉ luyện công theo bí kíp , mới luyện được 1 nửa mà đã hơn thấy rõ , nếu luyện hết bí kíp thì chắc không phải bàn cãi :) , đấy là chưa nói đến luyện thành công lực nâng cao để thi triển tuyệt chiêu so tài với anh hào năm châu bốn biển hội tụ người ta gọi là World Cup :)) .
Em có một niềm tin là năm 2026, Việt Nam sẽ lần đầu tham dự WC môn bóng đá Nam.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

xbadboyz

Xe điện
Em nói câu đấy chỗ nào??
Hết úp bô lchụp mũ bây giờ kiêm luôn việc nhét chữ vào mồm hộ người khác nữa à cụ =))
Thôi cụ ơi. Cụ nào có tinh thần phản biện cũng phải ren rén xin phép các cụ đừng up bô em đấy. Ở đây chúng ta phải cùng nhau hô to: VN vô địch!
Em đồng ý cụ thành tích VN 5 năm gần đây ở các cấp độ tốt hơn Thái, nhưng so đội tuyển quốc gia với nhau mình và nó vẫn chưa biết thằng nào chén thằng nào đấy. Cái yếu của đội tuyển quốc gia Thái chính là HLV trong khi đó lại là điểm mạnh của VN.

giang.nguyen

Xe điện
Thôi cụ ơi. Cụ nào có tinh thần phản biện cũng phải ren rén xin phép các cụ đừng up bô em đấy. Ở đây chúng ta phải cùng nhau hô to: VN vô địch!
Em đồng ý cụ thành tích VN 5 năm gần đây ở các cấp độ tốt hơn Thái, nhưng so đội tuyển quốc gia với nhau mình và nó vẫn chưa biết thằng nào chén thằng nào đấy. Cái yếu của đội tuyển quốc gia Thái chính là HLV trong khi đó lại là điểm mạnh của VN.
Phải chung tinh thần AQ hết cỡ à cụ :D

Nói chung là Thái nó vẫn chưa phải là hụt hơi tới nỗi ko có cơ nào chiến thắng VN. Em nhớ 2 trận vòng loại 2 WC mình đá cũng hụt hơi với nó đấy. chứ nào có phải dễ dàng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

anh.tuan

Xe tải
Cũng nên tự tin để có tinh thần chiến đấu chứ tự ti quá không tốt đâu ^^
Con người lạc quan, vui tươi, yêu đời sẽ tốt hơn là ủ rũ, u am nhé!
Với sư tử nhà mình thì lúc nào mình cũng nghĩ khỏe dai vô đối chứ nhưng không quên rèn luyện sk, nâng cao kỹ năng bản thân...
Phải không các Cụ!

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Trên các diễn đàn người Thái nói tiếng Thái đã công nhận Vn ta vượt họ, nhưng Người Thái nói tiếng Việt vẫn lạc quan quá, thương…

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Trên các diễn đàn người Thái nói tiếng Thái đã công nhận Vn ta vượt họ, nhưng Người Thái nói tiếng Việt vẫn lạc quan quá, thương…
cho xin link dẫn chứng cho tâm phục khẩu phục đi cụ

poiuy

Xe ba gác
e đoán khả năng là có thể nhưng khó qua khỏi vòng bảng .
Có sao đâu cụ, đi rồi mới tiến bộ lên được chứ. Như mấy em U23 vừa rồi bị hội KSA nó chơi tiểu xảo trong khi các em vẫn ngây thơ. Dù sao phải bị lừa như thế mới khôn ra được, còn hơn là chả có cơ hội để bị lừa.

cưỡi chổi

Xe lăn
Thái bây giờ đá với VN luôn dùng hết cồn lực thậm chí cả nhưng tie
Có sao đâu cụ, đi rồi mới tiến bộ lên được chứ. Như mấy em U23 vừa rồi bị hội KSA nó chơi tiểu xảo trong khi các em vẫn ngây thơ. Dù sao phải bị lừa như thế mới khôn ra được, còn hơn là chả có cơ hội để bị lừa.
Đến cả Úc còn bị nó lừa mà