[Funland] Thái Lan với CamPuChia có lối đá khá giống nhau các cụ nhỉ?

rachfan

Xe container
Trận gần nhất gặp Việt Nam là Nhật bị thủng lưới trước cụ ạ.
Vâng em nhầm. Hòa 1-1 nhưng không có ý định thắng bằng được. Em đánh giá Nhật và Hàn ngang ngang nhau.
Cụ Yelnut nhầm đấy ạ. Không có chuyện "Nhật không có ý định thắng bằng được", vì hòa thì Nhật vẫn vào nhưng khi bốc thăm chia bảng sẽ bị xếp nhóm 3, tức là phải đối đầu với 2 đội cứng cựa thuộc nhóm 1 và 2

Thực tế thì sau khi gỡ hòa VN, Nhật đã rất cố ghi thêm bàn nhưng không được. Cuối cùng Nhật bị xếp vào bảng E gồm Tây Ban Nha (nhóm 1) và Đức (nhóm 2), và như vậy hầu như không có cơ hội qua vòng bảng.

Đó chính là hậu quả của trận hòa 1-1 với VN đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Camontinhyeu

Xe điện
Em thì đánh giá:
- Đội tuyển trẻ VN ăn đứt Thái ( Kết quả thi đấu đã thể hiện rõ)
- Đội tuyển quốc gia: VN và Thái một 9, một 10. VN tính kỷ luật cao, Ý chí chiến đấu tốt hơn. Thái có những cầu thủ tạo sự đột biến tốt hơn ( Chanachip). Cúp ĐNA 2021 mình thua 2-0 do tâm lý muốn ăn tươi nuốt sống nó đây là sai lầm về chiến thuật dẫn đến thua 2-0, lượt về mình điều chỉnh chiến thuật nhưng kết quả là hòa. Do vậy tầm 2-5 năm tới mình mới có cửa trên Thái do chất lượng đội trẻ được đôn lên có chất lượng tốt hơn Thái.

Nevermind_1102

Xe máy
50/ 1200 điểm hả cụ :))) này chắc thằng 4 chê 3,75 chứ đếch được 3 như cái còm em nói nữa rồi
50 điểm nhiều quá cỡ cụ ơi =)))).

Ngon là khi tính tổng 5 năm mình ăn chặt được nó, chứ vất vả hoà ngang cơ mà lên mặt chê nhau làm cái gì hả cụ?
bao giờ 5 năm ăn chặt cụ lại đòi nâng thành bao giờ 10 năm, rồi 20 năm, 50 năm ... ăn chặt đc thì mới đc ăn mừng à =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
bao giờ 5 năm ăn chặt cụ lại đòi nâng thành bao giờ 10 năm, rồi 20 năm, 50 năm ... ăn chặt đc thì mới đc ăn mừng à =))
Năm 2007, Thái Lan vẫn ở đỉnh cao, lại là nước chủ nhà như Việt Nam mà còn bị loại ngay từ vòng bảng, trong khi Việt Nam vào tứ kết. Điều này có nghĩa là ra sân chơi Châu Á, anh em ĐNA vẫn phải nhờ cậy vào Việt Nam ta thôi cụ ạ. Thái Lan vẫn lom dom lắm. :D

cod

Xe buýt
Fan Real nhà cụ có xách thành tích tuyển trẻ lên để cười vào mặt Barca ko??=))
Fan Real có cười thì cũng phải muối mặt chờ ẵm 2 cup mới dám cười, này mới bị Thái quật cái cup AFF vào mặt mà vẫn cười thì em cũng chịu cụ =)))
Đến đây thì em chắc kèo cụ là fan Thái nói tiếng Việt :))

AFF 2018, AFC Cup 2019, vòng loại World Cup 2022 chắc tuyền giải trẻ :))

OK! OK! AFF 2020 = AF 2018 + AFC cup 2019 + vòng loại World cup 2022.

Bóng đá Thái Lan vẫn hơn VN nhiều bậc. OK chưa cụ?

Hình như nhớ ko nhầm AFF 2018, VN vô địch thì bảo Thái thiếu Thip. Còn AFF 2020, VN thiếu 5 thằng trụ cột thì fan Thái nói tiếng Việt lại bẻ lái :)) . ở cái tầm ...

Nevermind_1102

Xe máy
Năm 2007, Thái Lan vẫn ở đỉnh cao, lại là nước chủ nhà như Việt Nam mà còn bị loại ngay từ vòng bảng, trong khi Việt Nam vào tứ kết. Điều này có nghĩa là ra sân chơi Châu Á, anh em ĐNA vẫn phải nhờ cậy vào Việt Nam ta thôi cụ ạ. Thái Lan vẫn lom dom lắm. :D
với các cụ ng Thái thì VN phải rape Thái trận nào cũng phải từ 3 trái k gỡ trở lên trong vòng 30 năm thì các cụ ý mới công nhận VN ngang cơ Thái nhé. còn muốn trên cơ thì ít nhất cũng phải vô địch WC 3 4 lần

nhuataiche

Xe container
Gớm cụ lôi đội tuyển ra so thấy không được thì lại lôi FIFA rank,
2 thằng top 100 với 110 khác nhau bao nhiêu đâu, kiểu thằng 4 điểm chê 3 điểm là học dốt nhìn nó hài lắm
AQ thì cũng được, nhưng để mà có thể lookdown thái như các cụ đang làm thì chưađ ến cái tầm đấy đâu
VL2 WC, VN 17 điểm, Thái 9 điểm.

Cúp ĐNA, Thái vô địch.

Cái cúp Đong Nam Á nó mới đẹp làm sao, danh giá làm sao, design ấn tượng, bề mặt sáng bóng. Thái có, VN thì không =)) =)) =))

giang.nguyen

Xe điện
Cụ hỏi cái cụ nào lôi 5 năm vào so trước ấy =))

Em bảo cấm cụ ăn mừng hồi nào? em chê cái tinh thần AQ chê bai đối thủ coi mình là nhất của cụ ấy

giang.nguyen

Xe điện
Đến đây thì em chắc kèo cụ là fan Thái nói tiếng Việt :))

AFF 2018, AFC Cup 2019, vòng loại World Cup 2022 chắc tuyền giải trẻ :))

OK! OK! AFF 2020 = AF 2018 + AFC cup 2019 + vòng loại World cup 2022.

Bóng đá Thái Lan vẫn hơn VN nhiều bậc. OK chưa cụ?

Hình như nhớ ko nhầm AFF 2018, VN vô địch thì bảo Thái thiếu Thip. Còn AFF 2020, VN thiếu 5 thằng trụ cột thì fan Thái nói tiếng Việt lại bẻ lái :)) . ở cái tầm ...
Không AQ giống cụ là cụ chụp mũ lên ngay =))))

Cái thói úp bô chụp mũ này của cụ em lạ gì đâu. xách về tự úp mà hưởng một mình đi cụ ạ =))

nhuataiche

Xe container
Cụ hỏi cái cụ nào lôi 5 năm vào so trước ấy =))

Em bảo cấm cụ ăn mừng hồi nào? em chê cái tinh thần AQ chê bai đối thủ coi mình là nhất của cụ ấy
VN ta còn lâu mới nhất. Nhưng chê Thái là đúng rồi, chả oan đâu !

Nghen loc

Xe tăng
Bóng đá Thái không chỉ dừng lại mà đã đi thụt lùi, họ không chỉ yếu về tính tổ chức mà còn yếu cả trên phương diện sức mạnh, sức bền. Người Thái biết điều đó, nhưng họ cho rằng nếu kém thì họ chỉ kém ở tầm... Châu lục, còn ở tầm khu vực, Thái tin rằng họ sở hữu những cá nhân tốt, vượt trội, chỉ cần có thời gian chuẩn bị với một HLV ok một chút, họ sẽ lại làm trùm khu vực.
Người Thái tin thế, và dĩ nhiên khá nhiều người Việt cũng tin như thế, bởi đơn giản ai cũng nghĩ rằng muốn vượt trội Thái thì phải thắng họ 2 - 3 thậm chí 4 bàn cách biệt, thế trận phải áp đảo hoàn toàn, như thế mới là... trên chân. Dĩ nhiên thắng đậm thì ai chả muốn, nhất là thắng Thái, nhưng bạn không thể làm điều đó ngày 1 ngày hai được, bởi đơn giản chúng ta không hơn họ về mặt cá nhân nhưng chúng ta cũng không hề kém họ cũng về mặt... cá nhân. Còn nếu đem cân, đo, đong, đếm từng vị trí từ thủ môn cho đến tiền đạo, thì cũng 5/5 chứ Thái không thể hơn, còn về tính tổ chức, sức mạnh, sức bền (thứ quan trọng nhất trong bóng đá hiện nay) thì Thái thua đứt đuôi con nòng nọc.
Em xem kỹ rất nhiều trận đấu của Thái, họ thích chuyền bóng, thích cảm giác mình...chơi bóng, họ không biết pressing tầm cao, họ cũng không biết cách luân chuyển bóng ở tốc độ cao, hay nói cách khác họ không...thèm chơi...kiểu đó, họ thích trở thành ManU hơn là ManC hay... Liverpool.
Với tư duy, quan điểm như thế, việc Thái cứ ra sân chơi lớn là SML đó cũng là điều dễ hiểu, bạn không thể thắng khi đối thủ vượt trội về mặt trình độ, tính tổ chức cao, thể hình, sức mạnh đều hơn và quan trọng họ cực kỳ chịu khó... chạy, thứ mà Thái rất... lười.
Cá nhân em nghĩ, Thái được tổ chức cao nhất, đá ổn nhất khi họ có HLV Nhật Bản Nishino, cụ này về mặt chiến thuật khá Ok, cụ Park gặp cũng mệt mỏi, còn tay Mano thì em đánh giá không cao, dù VN từng thua ở AFF 2020. Có thể nói chất lượng cầu thủ Thái hiện tại không hề tệ, nhưng họ lại đánh mất nhiều phẩm chất cần có của bóng đá hiện đại, không những thế cảm giác họ không còn nhiều khát khao để vươn tầm. Ở thời điểm hiện tại, em tin rằng từ đội tuyển lớn đến đội nhỏ của Thái đều e sợ khi gặp VN, nhất là đội nhỏ, nhìn cách họ đá, nhìn thái độ đã có cái gì đó thiếu tự tin rất rõ khi đối đầu với "ông Kẹ" mới của khu vực. Dù sao đi nữa thì em cũng mong bóng đá Thái tiếp tục phát triển ở tầm khu vục, còn bóng đá VN tiếp tục phát triển ở tầm... Châu lục, chúng ta có cơ sở và niềm tin để làm điều đó, chúng ta khát khao hơn, máu lửa hơn, được ủng hộ mạnh mẽ hơn thì không có lí do gì để nhìn đến người....Thái.
Bài viết hay, rất tâm đắc với cụ. Theo e, cái ta nên học Thái là tổ chức, điều hành, quản lý, tính chuyên nghiệp của giải đấu quốc gia; xây dựng cơ sở vật chất sân bãi. Cái Thái nên học ta là tính tổ chức, kỷ luật của một đội tuyển quốc gia; ý chí, quyết tâm của cầu thủ khi vào trận đấu. Nhưng có một cái mà Thái ko bao giờ có được như ở Việt Nam, đó là sự hừng hực khí thế của cả một lượng cực lớn cổ động viên đứng sau và hơn nữa, họ xem bóng đá như là sự thể hiện khát vọng, ý chí vươn lên của cả một quốc gia. Vì điều này đã tiếp thêm sức mạnh cũng như trách nhiệm cực lớn đối với mỗi cầu thủ mỗi khi vào trận đấu.

giang.nguyen

Xe điện
Theo cụ, thước đo để thể hiện Thái hơn ta hay ta hơn Thái là cái gì ạ?
Theo em thì VN với thái giống 4 điểm chê 3 điểm 75 thôi

Còn lâu mới tới cái ngưỡng AQ đỉnh núi đáy vực như các cụ

Tuyển thái gặp mình thì cơ thắng cơ hoà ngang nhau thôi. Đội nào phong độ hơn thì ăn được chứ chả phải mình muốn ăn nó thì ăn như bỡn

nhuataiche

Xe container
Cầu thủ Thái bây giờ thiếu tốc độ, tư duy chiến thuật và thể lực mãi ko đi lên được. Công tác đào tạo trẻ của họ có lẽ cũng có nhiều vấn đề và đầu tư cũng kém.

Có lẽ cái hào nhoáng bề ngoài của Thai League đã đánh lừa nhiều người, kể cả người Thái !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cầu thủ Thái bây giờ thiếu tốc độ, tư duy chiến thuật và thể lực mãi ko đi lên được. Công tác đào tạo trẻ của họ có lẽ cũng có nhiều vấn đề và đầu tư cũng kém.

Có lẽ cái hào nhoáng bề ngoài của Thai League đã đánh lừa nhiều người, kể cả người Thái !
Thai League nhìn những trận 2, 3 vạn khán giả mà vẫn còn rất nhiều khán giả không mua được vé ở VLeague mà thèm rỏ dãi ra ý chứ.

nhuataiche

Xe container
Chưa ăn được nó mà AQ mình trên mây, nó dưới đất chả thấy ngượng mặt hả cụ

4 điểm chê 3 điểm 75 thôi
Tuyển Thái là cái gì ở châu Á mà VN ta phải ngượng mặt khi chê họ ? Họ đã dậm chân tại chỗ hơn 20 năm, để ta bắt kịp rồi qua mặt, mà ta vẫn ko dám chê sao ? Tại sao ta phải cư xử với cái tâm lý tự hạ thấp mình ?

4 điểm chê 3.75 thì sao, đúng mà ? Vì 4 điểm có nhiều khả năng đi lên, còn 3.75 thì không. Chê là chê cái chỗ anh Thái tiến bộ chậm, học mãi vẫn dốt. Ta tự hào ko phải vì ta 4/10 điểm, mà tự hào vì ta đã nỗ lực để tiến bộ thần tốc từ 1 điểm lên 4 điểm, và sẽ còn tiến bộ nữa.

giang.nguyen

Xe điện
Tuyển Thái là cái gì ở châu Á mà VN ta phải ngượng mặt khi chê họ ? Họ đã dậm chân tại chỗ hơn 20 năm, để ta bắt kịp rồi qua mặt, mà ta vẫn ko dám chê sao ? Tại sao ta phải cư xử với cái tâm lý tự hạ thấp mình ?

4 điểm chê 3.75 thì sao, đúng mà ? Vì 4 điểm có nhiều khả năng đi lên, còn 3.75 thì không. Chê là chê cái chỗ anh Thái tiến bộ chậm, học mãi vẫn dốt. Ta tự hào ko phải vì ta 4/10 điểm, mà tự hào vì ta đã nỗ lực để tiến bộ thần tốc từ 1 điểm lên 4 điểm, và sẽ còn tiến bộ nữa.
Chả phải tuyển thái mà là với bất cứ đối thủ nào, không ăn nổi họ mà chê mình hay họ dốt thì em cho là ê mặt.

4 điểm cụ có quyền tự hào, nhưng mà chê thằng 3,75 kiểu như mày dốt đặc tao giỏi vượt trội thì là AQ kệch cỡm.

Nghen loc

Xe tăng
Theo em thì VN với thái giống 4 điểm chê 3 điểm 75 thôi

Còn lâu mới tới cái ngưỡng AQ đỉnh núi đáy vực như các cụ

Tuyển thái gặp mình thì cơ thắng cơ hoà ngang nhau thôi. Đội nào phong độ hơn thì ăn được chứ chả phải mình muốn ăn nó thì ăn như bỡn
Đến giờ, với e, e vẫn dành cho Thái lan sự tôn trọng nhất định. Từ nhiều còm trước e vẫn nói là Thái Lan và Việt Nam giờ vẫn một 9 một 10, tuỳ vào phong độ, sự ổn định và tính chiến thuật, sử dụng con người vào từng thời điểm cụ thể. Phải khách quan mà nói là Thái lan vẫn còn những nền tảng rất tốt cho một nền bóng đá mạnh, đó là giải vô địch quốc gia, cơ sở vật chất sân bãi, quản lý điều hành, đó là điều mà ko ít quốc gia trong khu vực có được. Cái mà Thái hiện nay còn kém, đang đẩy bóng đá Thái kém hơn trước đó là, lãnh đạo cao nhất của Thái (FAT) ko có tầm; Thái lan ko kiên trì, kiên nhẫn đối với một hlv có tầm ( như Nishiro); Thái lan đang thiếu bình tĩnh để xốc lại một đội tuyển đầy hoang mang, đang bị Việt Nam làm cho phân tâm và đang lấy Việt Nam làm đối tượng để so bì, thay vì nên có chiến lược dài hạn và hướng đến các nền bóng đá cao hơn để phát triển. Theo e, nếu Thái lan bình tĩnh, đừng vì thành tích nhất thới, chọn được HLV đúng thì họ sẽ là đối thủ khó chịu với chúng ta như cũ.

nhuataiche

Xe container
Chả phải tuyển thái mà là với bất cứ đối thủ nào, không ăn nổi họ mà chê mình hay họ dốt thì em cho là ê mặt.

4 điểm cụ có quyền tự hào, nhưng mà chê thằng 3,75 kiểu như mày dốt đặc tao giỏi vượt trội thì là AQ kệch cỡm.
Nghĩa là bác chỉ nhìn thấy 90 phút trận Thái Việt mà bỏ qua 20 năm VN thay đổi công tác đào tạo !