Thắc mắc về việc bị khóa thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dangtuan999

Xe container
Em có thông báo trước là sau cmt cuối của Bro này thì em sẽ đóng topic và Del sau 1 ngày nữa
....
Em có Vote trả lời cám ơn, nhưng Bro này vẫn ra đây mở Topic kiện cáo tiếp
Em cũng có đọc và xem nhiều ảnh cụ chụp và rất ngưỡng mộ. Tuy nhiên việc này, nếu em là cụ thì em sẽ xin lỗi nick ĐCCS vì chưa đủ lí do thuyết phục để xóa thớt và sẽ khôi phục lại thớt đó. Mọi phân tích cặn kẽ thì các cụ khác đã nêu hết trong thớt này rồi, em không nhắc lại nữa. Mong cụ cân nhắc.

ranger211

Xe tăng
Thôi e đi ngủ nói cũng chẳng có ích gì có khi cụ chuotlang lại ghét e :)) vì mấy lần cụ đã giúp e về con Q5 rồi để cụ ghét lần sau hỏi cụ ko trợ giúp nữa thì chết e :))

mrlinhbg

Xe tải
theo như ip 117.0.201.127 em vừa nhờ bạn có nghiệp vụ an ninh check thì hiện đang ở hà nội. @@. chả biết vụ này tn nhỉ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
- Nói như cụ Mod anpha thì quá ba phải, cái gì ra cái đó, ở đây không có ai công kích cá nhân ai, trừ Mod chuotlang công kích ĐCCS, cụ có dám bem Mod chuotlang không?
- Cụ Mod chuotlang xóa bài người ta, không chứng minh được cái tính hợp lý khi del bài, trả lời thành viên lòng vòng và linh tinh, không đi vào trọng tâm và chả liên quan gì đến nội dung topic HQ - cụ Mod chuotlang nên dừng những việc lòng vòng đó ngay và trả lại topic đồng thời xin lỗi bờ dồ ĐCCS là xong.
Đọc các topic của cụ Mod chuotlang trước đó em rất ngưỡng mộ, nhưng qua vụ việc này, thì em đã nhầm, tính cách cụ ấy không như những nơi cụ ấy đã đi qua.

Hóa ra câu chuyện của bờ dồ Sổ với Mod Lang kéo dài phết nhỉ. Theo em chúng ta tạm dừng nghỉ ngơi tí, chứ tranh luận thế này thì còn là dài dài.
Nghỉ ngơi và để có thời gian tĩnh tâm suy nghĩ lại việc mình làm. Nếu đúng thì cứ làm và không cần nói nhiều; chẳng may có sai thì sửa, đơn giản mà.
Vậy nhé các bờ dồ!

@ Quên mất: có một số còm của mấy bờ dồ chẳng hiểu vì quá xúc động hay gì mà có tí công kích cá nhân, mời các bờ dồ sửa giúp em để em khỏi phải rút thẻ nhá
Cám ơn các bờ dồ nhiều nhiều :)

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Xin lỗi các cụ, mấy hôm nay em và các cụ trong BĐH đi khảo sát trên Cao Bằng cho chuyến Vì Cộng đồng cuối năm. Vừa tái nhập với 'thế giới văn minh' em mới vào đọc được câu chuyện này. Xin hứa với các cụ mợ sau khi về Hà Nội em sẽ xử lý dứt điểm vụ này. Cụ ĐCCS nếu có thể thì PM cho em số đt nhé! Tks các cụ đã theo dõi.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Tóm lại là em nghi vấn ảnh chụp tại HQ là của người khác, còn người viết bài là ngồi ở VN và đang ảo tưởng ra 1 cô bạn gái với cái phim Đại Thủy Chiến gì đó
Cảm ơn bờ dồ. Như vậy đây là nghi vấn của bờ dồ về chuyến đi của mình và lý do cụ thể xóa thớt là vấn đề IP. Mình xin trình bày câu chuyện từ đầu để bờ dồ được rõ.

1. Câu chuyện của mình bắt đầu từ khi trước khi mình chụp ảnh chuyến đi, chứ không phải mình vớ được ở đâu một bộ ảnh Hàn Quốc rồi ngồi thêu dệt một chuyến đi ảo. Câu chuyện bắt đầu từ đây : [ 1/3 dân số Hàn đi xem Đại thủy chiến]. Trong thớt này có nhiều còm của mình trao đổi với các bờ dồ OF và vị trí khi viết còm của mình là đang ở Seoul (Hàn Quốc).

Ví dụ như còm #35 này là mình dùng IP5 chụp lại ảnh màn hình của một máy tính tại Hàn Quốc vì mình không thể vào OF bằng máy tính đó.

Còm số #38 này thậm chí còn chụp lại luôn giao diện của OF.

Còm số #56 và #57 này mình còn vừa viết còm rồi chụp luôn ảnh và bốt trực tiếp lên OF. Bờ dồ chuotlang có thể kiểm tra thông số GPS cũng như thời gian để biết chính xác vì mình chụp bằng IP5.

Với những bờ dồ nào không có thời gian để kiểm tra GPS và thời gian thì đã có còm #61.

Với từng đó bằng chứng thì mình nghĩ là đã quá đủ để chứng minh vấn đề vừa đi vừa chụp ảnh trực tiếp của mình, chứ không phải là chôm một bộ ảnh Hàn Quốc rồi ngồi thêu dệt một câu chuyển ảo.

2. Sau này bờ dồ GiaoThong khuyên mình nên bốt tập trung vào chuyên mục Câu chuyện Các chuyến đi cho dễ theo dõi, vì thế nên mình mới sang Câu chuyện các chuyến đi để mở thớt.

Kính gửi bờ dồ chuotlang.

Với tất cả những dẫn chứng mình viết ra, hy vọng sẽ xóa tan được nghi ngờ của bờ dồ [Tóm lại là em nghi vấn ảnh chụp tại HQ là của người khác, còn người viết bài là ngồi ở VN và đang ảo tưởng ra 1 cô bạn gái với cái phim Đại Thủy Chiến gì đó].

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Xin lỗi các cụ, mấy hôm nay em và các cụ trong BĐH đi khảo sát trên Cao Bằng cho chuyến Vì Cộng đồng cuối năm. Vừa tái nhập với 'thế giới văn minh' em mới vào đọc được câu chuyện này. Xin hứa với các cụ mợ sau khi về Hà Nội em sẽ xử lý dứt điểm vụ này. Cụ ĐCCS nếu có thể thì PM cho em số đt nhé! Tks các cụ đã theo dõi.
Cảm ơn bờ dồ. Mình viết thắc mắc vì trong quá khứ, hiện tại cũng như tương lai, mình lang thang rất nhiều nơi. Nên mình mong muốn bờ dồ chuotlang không dành cho mình những tình cảm quá đặc biệt. Mình chỉ mong bờ dồ chuotlang dành tình cảm bình thường cho mình, giống như mọi mem OF khác viết bài trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi, để mình có thể tiếp tục mở thớt mới.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Tính cách Bro luôn nhìn về phía trước, không hồi cứu chuyện cũ, nhưng việc mở Cmt kiện cáo là đang hồi cứu những chuyện cũ đó, có vẻ hơi đi ngược với tính cách rồi nhỉ
Cảm ơn bờ dồ. Với tinh thần luôn hướng về phía trước và không hồi cứu chuyện cũ, mình muốn mở thớt mới [Lang thang kiếm sống tại Seoul] tại chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi. Mình sẽ viết còm và bốt ảnh sao cho không tạo ra bất kỳ sự hiểu lầm nào.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Kính gửi bờ dồ chuotlang và bờ dồ Xehoi_Options, xin các bờ dồ cho biết ý kiến về việc mình mở thớt mới để viết lại quá trình lang thang kiếm sống tại Seoul của mình.

Trân trọng.

đứngcạnhcửasổ.

3Lazang

Xe tăng
Một thành viên vừa đi vừa chụp ảnh và post bài lên of như lão ĐCCS như thế này bây giờ là của hiếm trên of .
Mà kể cả dùng lại ảnh cũ của mình và ngồi tại HN post tả lại chuyến đi của mình cũng phải đánh giá lòng nhiệt tình cao với of rồi . Phải nói là rất nhiệt tình .

Vậy hà cớ gì lão Chuột lại vì cái lý do Ip mà xóa thớt của thành viên như vậy , mà hình như theo em được đọc luật of thì không có luật khi post bài ở mục câu chuyện các chuyến đi không có nói gì đến Ip gì cả . Rất nhiều thớt các cụ viết hồi ký như vậy .Một lý do nhạt toẹt trên thế giới ảo này . Miễn sao bài của cụ chủ thớt có nội dung hay và không hề vi phạm nội quy diễn đàn .

Vậy theo em lão Chuột phải trả lại thớt cho lão ĐCCS và có lời xin lỗi công khai trên diễn đàn .

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vậy theo em lão Chuột phải trả lại thớt cho lão ĐCCS và có lời xin lỗi công khai trên diễn đàn .
Cảm ơn bờ dồ. Mình nghĩ là không nên hồi cứu các chuyện cũ và nên hướng tới tương lai. Nên mình chỉ mong muốn được phép viết một thớt mới ở chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi. Các chuyện về thớt cũ đã xóa mình nghĩ không cần phải hồi cứu nữa.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Một thành viên vừa đi vừa chụp ảnh và post bài lên of như lão ĐCCS như thế này bây giờ là của hiếm trên of .
Cảm ơn bờ dồ. Mình nghĩ là cùng dân chơi ảnh, cho dù bờ dồ chuotlang và mình theo hai trường phái khác nhau thì bờ dồ chuotlang cũng sẽ hiểu được những suy nghĩ ẩn chứa sau mỗi tấm hình mình bốt lên.

QAZ

Xe container
Trong lúc giải lao mời các bạn nghe tí ca nhạc:

[YOUTUBE]zqq3tW3iACw[/YOUTUBE]

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Đọc các topic của cụ Mod chuotlang trước đó em rất ngưỡng mộ, nhưng qua vụ việc này, thì em đã nhầm, tính cách cụ ấy không như những nơi cụ ấy đã đi qua.
Cảm ơn bờ dồ. Xin bờ dồ đừng hiểu nhầm về những người chơi ảnh. Trong bất kỳ tình huống nào những người chơi ảnh đều hết sức lịch sự. Nếu có vấn đề chưa rõ thì thảo luận cho rõ.

Ví dụ đây là còm của mình trước khi thớt bị khóa.

Đây là vodka của bờ dồ chuotlang dành cho còm này.

lewin

Xe điện
Em theo dõi đủ 2 topic với luận chứng của cả 2 bên , em đều thích cả 2 cụ ( hoặc 2 bờ dồ ) !

Thực ra , vấn đề nếu để giải quyết theo kiểu OF thì cực kỳ đơn giản ... Vì ...ngứa mắt thì xóa đóe cần giải thích ... Song , sang topic thứ 2 thì Mod lại cho công khai chém và ...đương nhiên là khai , rất khai ...

Về nguyên đơn , em khá ngưỡng mộ sự uyên thâm của bờ dồ đccs và tính cách đặc đà bản sốc ...song , sự tỷ mẩn và chỉn chu đến dễ sợ trong từng lý lẽ với biện chứng làm vơi sự ngưỡng mộ của em dành cho bờ dồ đến độ hắt nghiêng về bên chắc lép đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành ! :)) ( em chỉ ví dụ thôi nhá ) ...và cái cá tính muốn nổi bật ko giống ai ấy làm cho bờ dồ có uyên thâm quảng bác đến đâu thì cũng lại tự dìm mình xuống bấy nhiêu _ Bởi càng phô ra nhiều thì càng hở ...mà hở thì cái shay lẫn cái dở là song song mà lòi ra !

Về bị đơn , em cũng đọc nhiều bài của cụ chuột lang và ngưỡng mộ cụ ! Nhưng cách hành xử của cụ với bờ dồ đccs quả là ko tránh khỏi cái mà ai cũng nhìn thấy , đó là cảm tính _ điều tối kỵ với người cầm cân nảy mực , các Mods !

Vậy Sao nhỉ ??? Nhân bất thập toàn , sống mỗi người 1 nết , chết mỗi người 1 tật ! Chẳng ai bắt ai phải giống hoặc theo ai được , nếu họ ko muốn ! Vậy thì , diễn đàn là FUN , chúng ta luôn gặp những bức xúc ngoài cuộc sống rồi , vào chơi tìm niềm fun hoặc tạo ra cái niềm fun cho người khác và cùng fun với nhau ... Còn những thứ khác vứt cmn đi !

Cụ chuotlang có thể pm xin lỗi riêng bờ dồ đccs ... Rồi .... Xóa cmn cả mấy lày :))

Thế là đẹp cả đôi đường ạ !!!

Còn hơn nữa , nếu được ... Em mời cả 2 cụ ra uống bia (b) với em !

:)):)):))

chuột 74

Xe điện
Cảm ơn bờ dồ. Mình nghĩ là không nên hồi cứu các chuyện cũ và nên hướng tới tương lai. Nên mình chỉ mong muốn được phép viết một thớt mới ở chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi. Các chuyện về thớt cũ đã xóa mình nghĩ không cần phải hồi cứu nữa.
Hy vọng là bác ko mất đi cảm hứng pots bài trong những thớt tới. ;)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Về nguyên đơn , em khá ngưỡng mộ sự uyên thâm của bờ dồ đccs và tính cách đặc đà bản sốc ...song , sự tỷ mẩn và chỉn chu đến dễ sợ trong từng lý lẽ với biện chứng làm vơi sự ngưỡng mộ của em dành cho bờ dồ đến độ hắt nghiêng về bên chắc lép đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành ! :)) ( em chỉ ví dụ thôi nhá )
Cảm ơn bờ dồ. Sự tỷ mẩn, chỉn chu mình đã dành hết cho những tấm ảnh, nên cuộc sống bình thường của mình cực kỳ thoải mái, nhiều khi quá dễ dãi và xuề xòa.

buidinhphuoc

Xe điện

Ảnh chụp ngày 27/9/2014

Trong Comment này nói là chụp ở VN hồi mới sang, theo lịch thì 27/9 ở HQ ạ

Em nhìn từ cmt này và thấy ra 1 câu chuyện đang được thêu dệt cho vui để đánh lừa bạn đọc
Nhà cháu ghép 2 cái ảnh làm một để chọc bờ dồ Sổ tý cho vui thôi, với lại trình ảnh nhà cháu gần âm nên cũng chẳng dám bình, chỉ hóng. Ông chuột đối xử bất công với bờ dồ Sổ quá, tội nghiệp người ta, ông à.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Nhà cháu ghép 2 cái ảnh làm một để chọc bờ dồ Sổ tý cho vui thôi, với lại trình ảnh nhà cháu gần âm nên cũng chẳng dám bình, chỉ hóng. Ông chuột đối xử bất công với bờ dồ Sổ quá, tội nghiệp người ta, ông à.
Cảm ơn bờ dồ. Mình vừa nhận được thư riêng của bờ dồ GiaoThong và mình đã hồi âm đầy đủ. Hy vọng mọi chuyện sẽ kết thúc tốt đẹp.

F.ACURA

Xe container
Đọc bài của Chuột mãi, tưởng thế nào... hóa ra... làm LĐ mà chấp nhặt thế này thì OF hết fun rồi. Em khuyên cụ tiên phong trong văn hóa từ chức khi ở ta còn đang hiếm để gỡ gạc lại những thời khắc thiếu kiềm chế. Em thật !
Cụ nghĩ cụ đang ở.. Hàn Quốc ah =))

Trạng thái
Thớt đang đóng