Thắc mắc về việc bị khóa thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QAZ

Xe container
Cho dù có như vậy cũng không phải là lý do để xóa topic HQ đó >:)

Tôi nói riêng với cụ thôi nhé: Ở ta có câu Không ưa dưa có giòi

@ChuotLang: Thực sự thì tôi nghĩ mọi người không cố tình phản biện lại cá nhân bạn đâu, mà bạn có vẻ cũng chỉ là nạn nhân của 1 hệ thống quản lý forum hơi lỗi thời, ấp ủ lâu rồi không may đến đúng case này nó vỡ cái nhọt ra thôi.

Cái nhọt ở đây tôi muốn nói đến là chuyện quản lý các nick "âm binh". cá nhân tôi thì chả thấy "âm binh" có gì là xấu hay tai hại cả. Lãnh tụ còn dùng hàng chục "bí danh" khác nhau (trong sơ yếu lý lịch còn cho phép điều đó), nhà văn nhà báo cũng dùng vài bút danh khác nhau. Thực tế thì mỗi con người chúng ta cũng có vài bộ mặt khác nhau, ở nhà là Bố, là Chồng, ra ngoài đường là Ất Ơ, đến cơ quan là Phó Phòng, các bộ mặt ấy không thể dùng cùng 1 kiểu ứng xử, thế thì lên cõi ảo có vài cái nick khác nhau cũng là chuyện đương nhiên thôi, nặng nề làm gì.

Về mặt kỹ thuật, có đầy cách để chặn "âm binh", nếu chặn không xuể thì tức là vô ích và nên tháo khoán, đừng bảo thủ trì trệ mãi thế.

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Về việc VISA em đã xem lại, đúng là có loại KOR thật nên em đã Edit

Bác bác cứ từ từ, em đang xem xét thêm
Khi nào bác xem xét xong thì hãy xử lý người ta, còn trong thời gian xem xét thì "trả lại quyền công dân" đê ạ.
Bác mà làm quan toà thì cứ xử bắn trước, sau đó sẽ xem xét tiếp thì thảo dân mệt lắm.

chuotlang

Xe lừa

Ảnh chụp ngày 27/9/2014

Trong Comment này nói là chụp ở VN hồi mới sang, theo lịch thì 27/9 ở HQ ạ

Em nhìn từ cmt này và thấy ra 1 câu chuyện đang được thêu dệt cho vui để đánh lừa bạn đọc

chuotlang

Xe lừa
Để kiểm tra Exif của máy ảnh Nikon kia có chính xác ko thì thông số là khớp so với IPhone, Iphone nó căn chuẩn giờ theo định vị GPS

Như vậy cả 2 thông số là dạng sáng ngày 25/9 ngồi chuyến bay đến HQ

Ảnh chụp bằng Iphone 5

Ảnh chụp bằng Nikon

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com

Ảnh chụp ngày 27/9/2014

Trong Comment này nói là chụp ở VN hồi mới sang, theo lịch thì 27/9 ở HQ ạ

Em nhìn từ cmt này và thấy ra 1 câu chuyện đang được thêu dệt cho vui để đánh lừa bạn đọc
Cụ nói cho em biết cụ ấy lừa bạn đọc để làm cái gì có phải là cả cái of này có 1 mình cụ DCCS là đc đi Hà Quốc đâu, Em cam đoan là đầy cụ ở đây đã đi và cũng biết đến những địa danh mà cụ DCCS đã post. Nếu sai các cụ ấy đã có ý kiến ngay từ đầu rồi. Còn cụ ấy đi rồi về Post thì có làm sao đâu đâu phải là cứ vừa ở nơi đó thì mới dc phép post dc. Còn em nghĩ chuyện cụ ấy tìm việc thì đúng và fun thôi và muốn cho mọi ng biết đc nếu tìm 1 công việc bên Hàn thì nên tìm như thế nào và công việc đó ra sao. Cá nhân em nghĩ cụ dùng nhiều từ miệt thị cụ ấy là hơi quá đáng

chuotlang

Xe lừa

Ảnh chụp lúc đi xem phim vào 25/9

Trả lời bạn đọc vào 26/9 là HÔM NAY

Câu chuyện thêu dệt có vẻ thiếu logic

conmeo1

Xe buýt
Em thì cho rằng thớt của bờ dồ Sổ ko vi phạm gì về chính trị, văn hóa, thuần phong mỹ tục, có hứng thú cho người xem thì ko có lý gì lại bị bem cả. Chuyện có nhiều nick âm binh (nếu có) thì xử theo quy định của mợ Thông, em thấy cái này chủ yếu cần xử đối với các đối tượng buôn bán tung hứng cho nhau là chính. Mod chuotlang hơi sa đà vào các lý do vụn vặt khác, em nghĩ nên xem lại. Em thấy bờ dồ Sổ tuy ăn nói tưng tửng nhưng thực ra là người am hiểu rất rộng, có kiến thức và cũng chưa mạt sát, xúc phạm ai trong diễn đàn này

chuotlang

Xe lừa
Cụ nói cho em biết cụ ấy lừa bạn đọc để làm cái gì có phải là cả cái of này có 1 mình cụ DCCS là đc đi Hà Quốc đâu, Em cam đoan là đầy cụ ở đây đã đi và cũng biết đến những địa danh mà cụ DCCS đã post. Nếu sai các cụ ấy đã có ý kiến ngay từ đầu rồi. Còn cụ ấy đi rồi về Post thì có làm sao đâu đâu phải là cứ vừa ở nơi đó thì mới dc phép post dc. Còn em nghĩ chuyện cụ ấy tìm việc thì đúng và fun thôi và muốn cho mọi ng biết đc nếu tìm 1 công việc bên Hàn thì nên tìm như thế nào và công việc đó ra sao. Cá nhân em nghĩ cụ dùng nhiều từ miệt thị cụ ấy là hơi quá đáng
Vấn đề em nghi vấn câu chuyện không có thật, ngay từ 1 số chi tiết không logic

Ảnh bạn gái mới chụp bên HQ mà lại bảo chụp trc kia ở VN, bảo mai bận ko post ảnh được vì phải đi chỗ nọ chỗ kia ở HQ trong khi đó ngồi thù lù ở VN

chuotlang

Xe lừa
Em thì cho rằng thớt của bờ dồ Sổ ko vi phạm gì về chính trị, văn hóa, thuần phong mỹ tục, có hứng thú cho người xem thì ko có lý gì lại bị bem cả. Chuyện có nhiều nick âm binh (nếu có) thì xử theo quy định của mợ Thông, em thấy cái này chủ yếu cần xử đối với các đối tượng buôn bán tung hứng cho nhau là chính. Mod chuotlang hơi sa đà vào các lý do vụn vặt khác, em nghĩ nên xem lại. Em thấy bờ dồ Sổ tuy ăn nói tưng tửng nhưng thực ra là người am hiểu rất rộng, có kiến thức và cũng chưa mạt sát, xúc phạm ai trong diễn đàn này
Vâng, theo em đoán thì ko biết cụ đó thế nào, nhưng giọng luôn cực thật thà và chất phác

Nhìn 2 cái khung má cũng khác nhau luôn qua 2 ảnh này:

Các cụ chuẩn bị đón đọc Topic mới về Chùa Hà nhé

vuser1

Xe buýt
Cách đối chấp của dc chuotlang này tủn mủn nhỏ mọn éo chịu dc, ko nghĩ đây lại là chủ của 1 loạt topic về những chuyến đi mà mình đã từng rất thích

chuotlang

Xe lừa

Bro này Edit lại rất nhiều cmt trong bài viết dạng thế này, ko biết trước nó là cái gì vì khi em nhắc nhở Bro này lập tức edit ngay, em cũng ko biết là theo ý của chuotlang là cái gi? Bro này cố tình ghi vậy là để vu khống cho em hay sao?

Tóm lại là em nghi vấn ảnh chụp tại HQ là của người khác, còn người viết bài là ngồi ở VN và đang ảo tưởng ra 1 cô bạn gái với cái phim Đại Thủy Chiến gì đó

CCCD ko khuyến khích dạng đọc báo hộ và viết bài hộ kiểu đó, mà cần thiết 1 chuyến đi của chính người viết cảm nhận, kiểu đọc báo hộ thì tuần nào em chả xóa 1-2 topic

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Vâng, theo em đoán thì ko biết cụ đó thế nào, nhưng giọng luôn cực thật thà và chất phác

Nhìn 2 cái khung má cũng khác nhau luôn qua 2 ảnh này:

Các cụ chuẩn bị đón đọc Topic mới về Chùa Hà nhé
Trời đất ơi, cụ chuotlang ơi. Đoạn cụ ấy nói về chân trông xe ở cổng chùa Hà là cụ ấy fun khi thấy câu hỏi của danghung83hn là một câu hỏi cũng fun mà cụ. Em nghĩ hầu như tất cả anh/em khi đọc đều có thể dễ dàng nhận thấy điều đó mà.

namdkh

Xe tải
Cách đối chấp của dc chuotlang này tủn mủn nhỏ mọn éo chịu dc, ko nghĩ đây lại là chủ của 1 loạt topic về những chuyến đi mà mình đã từng rất thích
Đồng ý với ý kiến của cụ này.
Nói chung đến giờ này các lý do cụ chuotlang đưa ra để khóa thớt về HQ (em nói là khóa thớt nhé - các vấn đề khác em không bàn) của ĐCCS thì chả lý do nào vi phạm nội quy của diễn đàn cả!

bsphongnb

Xe container
^:)^
Fun thì cứ để nó fun thôi cụ
Kể cả nếu bờ dồ đccs ko đi Hàn nhưng có thằng ku đồng nghiệp nó đi, nó chụp rồi nó share và nhờ bờ dòi ấy viết lên đây thì có sao
Miễn là thông tin hữu ích, fun và ko phạm pháp là đc
Cụ mod có vẻ ác cảm với người ta 1 cách quá mức ạ

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ngưỡng mộ cụ chuotlang ở nhiều topic CCCD nhưng qua hành động này thì em thấy hơi thất vọng.
bờ đồ ĐCCS dù có viết sai thì cũng hay và gây được bao cảm hứng cho người đọc. nểu bảo mọi comment ở OF phải đúng sự thực thì theo em nên dẹp cả 4r đi nhé, vì tất cả mọi người ở đây ít nhất cũng có lần viết quá hoặc sáng tác cóp nhặt để viết.
cụ chimcu sáng tác nhiều như thế mà ko ai nói gì? vì cụ ấy gây cảm hứng cho người đọc rất tốt. em nghĩ cụ chuotlang nên dừng lại ngay chuyện này và trả lại topic cho bờ đồ ĐCCS..

nếu cụ chuotlang vẫn coi là mình đúng thì nên đọc kĩ lại topic này đi, có rất nhiều ý kiến khách quan muốn topic được khôi phục đấy.

chuột 74

Xe điện
Giờ chỉ có mỗi ông cửa sổ đang cười thầm trong bụng ;))

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com

Bro này Edit lại rất nhiều cmt trong bài viết dạng thế này, ko biết trước nó là cái gì vì khi em nhắc nhở Bro này lập tức edit ngay, em cũng ko biết là theo ý của chuotlang là cái gi? Bro này cố tình ghi vậy là để vu khống cho em hay sao?

Tóm lại là em nghi vấn ảnh chụp tại HQ là của người khác, còn người viết bài là ngồi ở VN và đang ảo tưởng ra 1 cô bạn gái với cái phim Đại Thủy Chiến gì đó

CCCD ko khuyến khích dạng đọc báo hộ và viết bài hộ kiểu đó, mà cần thiết 1 chuyến đi của chính người viết cảm nhận, kiểu đọc báo hộ thì tuần nào em chả xóa 1-2 topic
nếu ảnh này mà có ở trên mạng thật thì cụ chỉ cần chuột phải vào ảnh đó và nhấn vào chữ tìm kiếm ảnh trên google là nó ra ngay. Ảnh mà lấy trên Google thì k thoát đc

chuotlang

Xe lừa
Trời đất ơi, cụ chuotlang ơi. Đoạn cụ ấy nói về chân trông xe ở cổng chùa Hà là cụ ấy fun khi thấy câu hỏi của danghung83hn là một câu hỏi cũng fun mà cụ. Em nghĩ hầu như tất cả anh/em khi đọc đều có thể dễ dàng nhận thấy điều đó mà.
Bài viết với hàng chục cmt như thế này thì người khác cũng chả hiểu ý bờ dồ chuotlang là ý gì cả, theo em hàm ý rồi phải nhấn mạnh cái nick em đang có ý vu khống

Cuối bài có tranh luận nhiều giữa em với nick này gay gắt, bài nát hết cả lên, sau đó Bro này bắt đầu rà soát cmt rồi cho 1 loạt edit như thế này

Quan điểm của em là Del, còn lý do Del nó thì như các vấn đề em trình bày ở trên

Rất nhiều cmt đã Edit kiểu này thì em ko biết gốc nó là cái gì nên ko chụp lại được

Clayton

Xe điện
Giờ chỉ có mỗi ông cửa sổ đang cười thầm trong bụng ;))
Em cũng nghĩ như cụ. Cụ này rất fun và có thâm niên chơi các thể loại diễn đàn, bờ lốc bờ liếc các kiểu - một công dân mạng có số má thứ thiệt, một loại "mũ trắng", hehe.

Cụ ấy mà điều khiển clone tốt như mọi người đang nói chuyện, thì trình văn của cụ ấy không vừa đâu ạ.

Bờ dồ Cửa Sổ - Bờ dồ rất tinh quái ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng