Thắc mắc về việc bị khóa thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplaioto

Xe điện
Oh, lần đầu tiên em nghe được như thế này và thấy thật hài ! :)

F.ACURA

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Luật cũng là một lĩnh vực mình khá quan tâm. Mình xin kể một chuyện bên lề tại Hàn Quốc.

Trong thời gian ở Hàn Quốc, mình cư trú trong một khu vực có khá nhiều Motel và ở phía ngoài sát con đường lớn, có một Motel hoành tráng như một khách sạn 04 sao. Cạnh Motel đẳng cấp 04 sao này có một khoảng đất trống được người dân làm thành một điểm nghỉ chân công cộng. Nhưng nếu ai không biết thì sẽ nghĩ rằng công trình đó là của Motel.

Để tránh tình trạng người lạ (nhất là người ngoại quốc) không biết là nơi công cộng, nên không dám ngồi nghỉ, những người dân Hàn Quốc đã làm thêm tấm biển đề rõ : [This Place is available for everyone] nghĩa là nơi công cộng, ai cũng có thể sử dụng. Tấm biển nằm ở vị trí khoanh đỏ có mũi tên như trong ảnh.

Cận cảnh tấm biển.

Mình đánh giá rất cao sự rõ ràng, minh bạch và cẩn thận của người Hàn Quốc.
E hiểu ý bờ dồ :))

F.ACURA

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Cái sân chơi chung trong ảnh mình bốt lên nhưng hay bị nhầm là sở hữu riêng.
Vâng, e và bờ dồ cũng đang ở cái chỗ gần motel 4 sao đó.. Cơ mà ở đây chả đc hướng dẫn cụ tỷ như cái thèng HQ nên nhìu người lầm tưởng =))

buidinhphuoc

Xe điện
Càng ngày càng thấy ông Chuột Lang này bảo thủ. Sai thì nhận lỗi đi rồi mở khóa cho bài viết.của người ta. Cứ loanh qua loanh quanh, lúc thì Ip, lúc thì hình ảnh, lúc thì bảo ko thèm comment nữa xong rồi lại comment rõ lắm, giải thích thì lòng và lòng vòng. Lại còn nói.ông.đccs thế này thế khác, nói năng theo kiểu thiếu tôn trọng người khác.

Thế là thế nào, ông làm Mod thì phải hơn chúng tôi mộtcái đâầu chứ, nói sao cho người ta phục. Đến h này vẫn chưa giải quyết xong thì thôi ô đừng làm mod nữa, để người khác làm đi
Chẳng có lẽ cái đo đỏ là chân lý ? Xin bác xem lại. Cảm phiền bác.

xuanha_ng

Xe điện
Bờ dồ cao thâm và tinh quái quá. Tội nghiệp cho ai đối đấu với cụ. Cụ rất nhẫn để hướng mọi mũi dùi sang Chã. Hic nhưng chá ngây thơ quá nên ăn đủ quả này
Nể bờ dồ quá

linkng

Xe tăng
Cảm ơn bờ dồ. Cái sân chơi chung trong ảnh mình bốt lên nhưng hay bị nhầm là sở hữu riêng.
Căn cứ vào đâu bờ dồ khẳng định cái sân đó là sân công cộng? Ông chủ motel hoàn toàn có thể mua mảnh đất đó, đặt ghế và biển để mọi người cùng sử dụng. Xin lỗi vì đưa vấn đề không đúng nội dung thớt.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ dồ cao thâm và tinh quái quá. Tội nghiệp cho ai đối đấu với cụ. Cụ rất nhẫn để hướng mọi mũi dùi sang Chã. Hic nhưng chá ngây thơ quá nên ăn đủ quả này
Nể bờ dồ quá
Cảm ơn bờ dồ. Mình xin nói rõ để bờ dồ và các bờ dồ khác không hiểu nhầm. Câu chuyện bên lề mình kể là hoàn toàn có thật và không ám chỉ điều gì cả.

Cái Motel bốn sao to đùng là ở đây : Gasan-dong, Geumchun-gu, Seoul. Nó là cái cao ốc to đùng ở trong ảnh, còn cái sân chơi chung là ở vị trí mũi tên đỏ.

F.ACURA

Xe container
Căn cứ vào đâu bờ dồ khẳng định cái sân đó là sân công cộng? Ông chủ motel hoàn toàn có thể mua mảnh đất đó, đặt ghế và biển để mọi người cùng sử dụng. Xin lỗi vì đưa vấn đề không đúng nội dung thớt.
Kể cả như bác lói thì cái sân đó vẫn là sân chơi CHUNG (cho dù nó là của ai) vì có cái BIỂN :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Ý kiến của bờ dồ hoàn toàn có lý. Lần tới sang Hàn Quốc mình sẽ vẫn ở khu vực này, mình sẽ tìm hiểu kỹ càng hơn và thông báo cho bờ dồ được rõ.

mr.ken_no1

Xe container
Trên ô ép cụ đc liệt vào loại (người) nào???
Loại người chém gió cho vui, tìm được vài người để làm bạn và chủ quan cho rằng vài người đó cũng coi mình là bạn
Đó là e tự nhận thế
Còn ai cho e là loại nào e cũng vô tư mà cười
Hê hê

mr.ken_no1

Xe container
Qua còm này của cụ Em thấy cụ chưa đủ-tầm để ngồi uống cà phê với bờ dồ DCCS. Đó là ý kiến cá nhân của em.
Theo cụ thì phải ở tầm nào mới đc ngồi với bờ rồ ấy
Vãi cụ
Chắc tầm cụ cao nắm nắm ý nhể
Hê hê

F.ACURA

Xe container
Loại người chém gió cho vui, tìm được vài người để làm bạn và chủ quan cho rằng vài người đó cũng coi mình là bạn
Đó là e tự nhận thế
Còn ai cho e là loại nào e cũng vô tư mà cười
Hê hê
Hê hê, vậy cũng ko quá phúc tạp nhể (chủ quan cho rằng vậy) ;)

mr.ken_no1

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Theo cách bấm độn dựa vào văn phong thì bờ dồ mr.ken-no1 dáng người nhỏ nhắn (cao khoảng 1m65) nhanh nhẹn, phục trang theo phong cách thoải mái (quần Jean, áo T-shirt bó sát người), quảng giao và hoạt khẩu.
Vãi bờ rồ, bờ rồ đang chém như đúng rồi
Hê hê
Cũng có thể kiếp trước iem giống bờ rồ nói, cơ mờ kiếp này em ko đc như thế. E thấp lùn béo
Tưởng người như bờ rồ trước khi còm cũng phải tìm hiểu tý (tìm trong of này cũng đầy ảnh của em), cơ mờ e lại phát hiện ra bờ rồ khá thật thà => điều quan trọng để thắng vụ này, hê hê

tcthegioioto

Xe điện
Càng ngày càng thấy ông Chuột Lang này bảo thủ. Sai thì nhận lỗi đi rồi mở khóa cho bài viết.của người ta. Cứ loanh qua loanh quanh, lúc thì Ip, lúc thì hình ảnh, lúc thì bảo ko thèm comment nữa xong rồi lại comment rõ lắm, giải thích thì lòng và lòng vòng. Lại còn nói.ông.đccs thế này thế khác, nói năng theo kiểu thiếu tôn trọng người khác.

Thế là thế nào, ông làm Mod thì phải hơn chúng tôi mộtcái đâầu chứ, nói sao cho người ta phục. Đến h này vẫn chưa giải quyết xong thì thôi ô đừng làm mod nữa, để người khác làm đi

Cụ khéo Fun thật, Em bổ sung:

Mỗi người đàn ông chuẩn đều có 2 cái đầu. Một số thì chỉ có 1.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vãi bờ rồ, bờ rồ đang chém như đúng rồi
Hê hê
Cũng có thể kiếp trước iem giống bờ rồ nói, cơ mờ kiếp này em ko đc như thế. E thấp lùn béo
Tưởng người như bờ rồ trước khi còm cũng phải tìm hiểu tý (tìm trong of này cũng đầy ảnh của em), cơ mờ e lại phát hiện ra bờ rồ khá thật thà => điều quan trọng để thắng vụ này, hê hê
Cảm ơn bờ dồ. Mình đọc văn và đoán người nên có thể đúng một số (người bờ dồ nhỏ, tính tình phóng khoáng) nhưng cũng sai một số chỗ (bờ dồ đậm người). Mình hoàn toàn không đi tìm ảnh của bờ dồ rồi căn cứ vào đó để viết còm.

tcthegioioto

Xe điện
Cụ thể chi tiết đi cụ, có hình minh họa cho ló trực quan :))
Em ko kiếm được cái nào hợp lý cả.

Kể cụ nghe câu chuyện em ngồi với bọn Nhật bổn nó bẩu thế.

Đại khái là 1 cái đầu lạnh của một người đàn ông. Và cái đầu gối để luôn quỳ xuống mang ơn tổ tiên sinh thành.

P/s: Em nghĩ các cụ lại nghĩ linh tinh gì rồi nên bắt em chứng minh

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Trong lúc chờ đợi bờ dồ Xehoi_Options trở về, mình xin kể tiếp câu chuyện bên lề để các bờ dồ giết thời gian trong khi chờ đợi.
Sáng nào ở Seoul mình cũng bị mấy con gà nó gáy ò ó o không ngủ nổi. Đến một sáng không chịu nổi, mình phải mò dậy đi tìm.
Thì ra là nó đây : có một nhà trong ngõ, sát Motel chiếm dụng sân chung để nuôi gà, đã thế gà lại còn gáy lung tung làm mọi người rất khó chịu.

Trạng thái
Thớt đang đóng