Thắc mắc về việc bị khóa thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
:)):)):))

Bờ dồ bấm em 1 quẻ nào ?
Cảm ơn bờ dồ. Trình độ đông phương học của mình mới ở mức thấp, nên phụ thuộc rất nhiều vào chữ DUYÊN. Không hiểu sao khi đọc còm của bờ dồ mr.ken-no1 thì tự nhiên hình bóng của bờ dồ đó hiện ra rất rõ ràng. Còn khi đọc còm của bờ dồ, mình không thấy gì cả nên không đoán được.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Tưởng bờ dồ đang ở Hàn quốc đóng gạch đóng than cơ mà, sao lại về Yên Tử?
Cảm ơn bờ dồ. Mình có ở lại thì cũng không thể xoay trở được 500 triệu VND tiền đặt cọc thuê nhà, trong khi phải xin gia hạn Visa rất phức tạp, nên mình chọn phương án về Việt Nam rồi quay lại Hàn Quốc sau.

cola0611

Xe tải
Cảm ơn bờ dồ. Với mong muốn giúp bờ dồ tiết kiệm 10 tỷ. Mình xin tóm tắt về chân dung của mình : 25 tuổi, quê Hương Khê - Hà Tĩnh. Nhà nghèo, nhưng thích lang thang chụp ảnh. Những vấn đề mình quan tâm : nhiếp ảnh, lịch sử, đông phương học và ngôn ngữ học.
Em nhớ không nhầm thì bờ dồ còn quan tâm đến cả luật thì phải. Em nhớ có 1 thớt cách đây mấy tháng về vụ nhặt được điện thoại trong công viên Nghĩa Tân, bờ dồ cmt như luật sư.
Theo dõi các thớt của bờ dồ em cũng tự ngộ ra được nhiều điều hay. Cảm ơn bờ dồ.

3Lazang

Xe tăng
Một số cmt của các cụ ở đây có nói về việc cụ ĐCCS bị thiếu nhiễm sắc thể , rồi bị bệnh nặng ...thực hư em cũng bị phân tâm chẳng biết thế nào ?
Nhưng em nghĩ rằng dù cụ Đccs có bị thần kinh không bình thường đi chăng nữa thì một số cụ đang cho mình là bình thường cũng chưa giải quyết được một cách bình thường nhất cho một sự việc vô cùng bình thường .
Vậy em nhờ cụ Đccs vẫn cứ bệnh tật như mình đã có từ xưa, vẫn viết và post bài chứ đừng trở về trạng thái bình thường nhá ! =))

anhtho

Xe ngựa
Thớt mới có vài ngày mà dài quá, chứng tỏ độ nóng của nó.
Có một điều làm em nhớ thớt này là các cụ (cách nói của OF) toàn gọi nhau là bờ dồ !
Tự nhiên (giả sử) nếu OF chuyển cách xưng hô thì chắc là do cụ cửa sổ rồi :).

chuotlang

Xe lừa
Cảm ơn bờ dồ. Mình có ở lại thì cũng không thể xoay trở được 500 triệu VND tiền đặt cọc thuê nhà, trong khi phải xin gia hạn Visa rất phức tạp, nên mình chọn phương án về Việt Nam rồi quay lại Hàn Quốc sau.
Commet để Bro thỏa mãn thêm trước khi bác XO về giải quyết nhé:

Bro có nói là cái Alien Registion Card này là của Bro, nhưng tên còn thấy khác, nhiều mem khác hỏi Bro sao ko giống ảnh Bro, Bro bảo chỉ quan trọng 13 chữ số trên, ko cần giải thích, ảnh ko cần giống

Em đã check qua www.immigration.go.kr về việc này,phảii nộp ảnh 3x4 và dĩ nhiên ảnh phải giống Bro ngưởi ta mới giao, ko có chuyện dựa trên 13 con số kia, ảnh giả mà cấp đc quá là Bro vu khống cho Immigration của KOR làm việc tệ đến thế sao?

Xu hướng của Bro là đang Edit các comment cũ để tránh lầm đường lạc lối, nào là nói mình sẽ ở HQ đến tháng 3 năm sau và kiếm sống, rồi thế nọ thế kia, trong khi đó 1 chuyến du lịch ngắn ngày Bro ngồi ở VN viết bài mà vẫn thao thao bất tuyệt là mình sẽ còn kiếm sống bên đó lâu ... chuyện này nhỏ thôi

Trong chuyện này Bro có 1 lỗ hổng khá nghiêm trọng, ảnh của Alien ko hề giống Bro như các cmt khác Bro đã thông báo với các bạn đọc về ảnh của Bro, hơi bị lừa dối bạn đọc

Visa của Bro với cái tên khác hẳn trong Alien của Bro, ai tinh mắt là nhìn thất, 1 cái tên rõ ngắn, và 1 cái tên rõ dài, bro xóa thì nhớ xóa cho kỹ, chứ như thế hơi lộ liễu

Trên Alien tên khoàng 3-4 chữ và khá dài

Trên visa tên cực ngắn, nhìn mọi phần chưa xóa vẫn nhìn thấy dấu vân quốc huy của visa

Mọi vấn đề về cô bạn gái hờ được thêu dệt ra sao ở Cmt sau ...

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Túm lại vụ này thế nào rồi, thớt đã đc mở lại chưa hay là vẫn bị mod khóa

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Càng đọc về ông bờ rồ này càng váng cả đầu
Công nhận lần đầu e phải đau đầu khi đọc các cmt trên OF
E treo giải 10 tỷ (cho nó giống bờ rồ Ken nì Shang) cho cụ nào biết được thông tin đời thực của bờ rồ này ạ
Chưa đến 25 tuổi mà cmt rắn - mềm đến kinh hồn luôn
Túm lại là em chính thức sợ đọc các còm của bờ rồ này rồi ạ

Cmt của em ko liên quan đến nội dung thớt nên em Xin lỗi vì sự bất tiện :D
Vãi thật
Em thì em đã không tin rằng thông tin bờ dồ đccs đưa ra là chính xác từ thớt Mỗi người đưa 1 vài bức ảnh nơi mình đã đi qua kìa, cụ thể em hiểu rằng thông tin bờ dồ cửa sổ đưa ra theo tinh thần fun là chính rồi, vì thế em mới thần tượng bờ dồ này.
Bờ dồ đưngcanhcuaso ít nhất phải trên 35 tuổi mới đủ tư duy và trải nghiệm cũng như thu thập đủ kiến thức cho sự uyên bác cụ ấy thể hiện. Mình thật sự ngưỡng mộ hình tượng mà bờ dồ ấy dựng lên. Theo mình, bờ dồ làm trong mảng nghệ thuật, 35 - 40 tuổi

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Về bạn gái của Bro, trong cmt 1# của bài viết Bro đã cho bạn đọc 1 vố đau:

Cái ảnh nên đen Bro nói là chụp lúc mới quen ở VN lâu rồi, thế mà nó đc chụp trong chuyến đi HQ vào ngày 27

Cmt của Bro đã khá nhiều mem nghi vấn, nhưng các mem đó chỉ cảm thấy cười cho vui rồi bỏ qua cho Bro

Nhưng các cách chụp của Bro về 1 cô gái ảo tưởng làm bạn gái mình chỉ là 1 cách chụp lén con nhà người ta, với 1 người có trình độ chụp hành trình như Bro thì ko có chuyện thiếu sáng thiếu tốc kiểu vậy, Bro có rất nhiều ảnh chụp lén từ trên gác xuống đường phố các em HQ đang đi dạo cũng kha khá:

Như vậy, vào ngày cặp đôi kia đi ăn, người đàn ông kia đội mũ và Bro nói là Bro nhưng thực chất Bro ngồi cạnh và chụp lén họ, nếu bạn gái của Bro, dáng chụp và mắt nhìn về ống kính phải khác kiểu chụp lén con nhà người ta thế này

Ảnh cô gái mặc áo đỏ chụp hôm 27 mà Bro nói quen từ hồi VN cơ chụp lâu lắm rồi là chụp lén trong lúc thiếu sáng 1 bối cảnh

Khá nhiều mem nghi vấn trong việc này xem 2 cô có là 1 hay ko, Bro giải thích rõ ràng, nhưng Bro quên mất bức ảnh đó Bro chụp vào 27/9 năm nay

Bro có thể thêu dệt 1 cô gái nước ngoài, làm bạn gái của mình, nhưng chuyện đó chỉ là làm trò vui cho các member khác, Bro có thử nghĩ nếu Bro là người xem, cô gái đó là người VN và là người thân của Bro tại VN thì bro sẽ nghĩ sao?

Các member khác cảm thấy vui lắm khi có 1 người đàn bà vô can bị đem làm trò tiêu khiển sao? Nhỡ đâu họ là gia đình của các Mem thì sao, các Mem nên nghĩ lại điều này, 1 khi có vấn đề nhậy cảm và đặt điều cho người khác thì quá là ko nên

Bro luôn nói là có bạn gái, Bro đi rửa xe kiểm tiền để trả thù dân tộc, sao Bro ko chụp ảnh dẫn chứng mà suốt ngày đem cô gái vô can chụp lén kia vào câu chuyện mỹ miều?

Em khuyên thật, bro ko nên kiện cáo lắm vì cái sai của Bro là đang lừa dối bạn đọc 1 cách trắng trợn, làm tổn hại thanh danh của 1 cô gái ngay đầu topic ko liên quan đến Bro

Ảnh trái, Bro bảo chụp lâu lắm rồi từ hồi mới quen ở VN, thực ra ảnh được chụp sau ảnh bên phải khi mà Bro mô phỏng người đội mũ là Bro đang cùng bạn gái ăn trưa, em thấy ảnh cách nhau 1-2 hôm mà làm cái mái và cắt cái tóc cũng như gọt cái má nhanh ra phết

Em cũng ko muốn CMT dài dòng đâu

Vụ việc này có lẽ em và Monitor, Giaothong sẽ ko can thiệp nữa

Topic này giao phần còn lại cho Admin Xehoi_Option và xử lý đúng sai nhé

Chúc Bro 1 ngày vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

gaconcongchuong

Xe tải
Sự việc rất đơn giản vậy mà thành rắc rối, lòng vòng. Cho mình hỏi vài câu nhé!
1. Với BĐH: nick đứng cạnh cửa sổ được lập và duy trì trên OF tới thời điểm viết bài trên CCCĐ có hợp lệ không? Nreus hợp lệ thì đương nhiên có đủ quyền lợi như các thành virn khác.
2. Với bài HQ trên CCCĐ ( tôi đã đọc hết nhé), có vi phạm gì ko? Nếu có thì đó là vi phạm gì mà xoá ? Nếu ko thì khôi phục lại
3. Dẫu có là Mod của CCCĐ thì bạn đó cũng nên tôn trọng người đọc , cứ giải thích lòng vòng cũng ok! Nhưng ko nên mạt sát nguời khác bằng cụm từ:" nhũng câu hỏi ngu ngốc" nhé
P/s: tôi thích tất cả mọi người tự nhận ra căn bệnh của mình như bạn đccs đây, vì như vậy bản thân sẽ bớt ảo tưởng.
Cảm ơn mọi người đã đọc, trân trọng!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Kính gửi bờ dồ chuotlang.

Cảm ơn bờ dồ đã trở lại thớt [Thắc mắc ...].

1. Như vậy là bờ dồ đã không còn thắc mắc gì về việc mình đã từng có mặt tại Hàn Quốc và chụp ảnh lại chuyến đi.

2. Những ý kiến của bờ dồ tại còm #287 và #290 là thuộc về nội dung của chuyến đi. Nội dung này nếu để ở Quán Cà phê thì phù hợp, nhưng nếu mang sang Câu chuyện những chuyến đi thì không phù hợp. Vì vậy mình cam kết sẽ loại bỏ hoàn toàn những chi tiết cá nhân này ra khỏi thớt [Lang thang ...] ngay khi thớt được mở lại (hoặc mình được phép viết lại một thớt mới) ở chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi sao cho đúng với văn phong chuẩn mực của chuyên mục bờ dồ đang phụ trách.

Trân trọng.

đứngcạnhcửasổ.

mig25

Xe tải
Bây giờ mà Mod vẫn tin vào mấy cái IP đó sao, dùng shock IP có muốn đang ở Mỹ cũng được í chứ.với lại theo em ở CCCĐ thì cũng k nên soi quá những vấn đề này nó mất vui. Trừ khi cụ nàok đi mà chém nhiều tình tiết bịa đặt hoang đường quá...

đứngcạnhcửasổ

Xe container
1. Với BĐH: nick đứng cạnh cửa sổ được lập và duy trì trên OF tới thời điểm viết bài trên CCCĐ có hợp lệ không? Nreus hợp lệ thì đương nhiên có đủ quyền lợi như các thành virn khác.
Cảm ơn bờ dồ. Nick đứngcạnhcửasổ hoàn toàn hợp lệ và có đủ mọi quyền lợi bình thường như mọi thành việc khác của OF.

2. Với bài HQ trên CCCĐ ( tôi đã đọc hết nhé), có vi phạm gì ko? Nếu có thì đó là vi phạm gì mà xoá ? Nếu ko thì khôi phục lại
Cảm ơn bờ dồ.

1. Đầu tiên bờ dồ chuotlang đưa ra yêu cầu IP và mình đã chứng minh đầy đủ.

2. Tiếp theo bờ dồ chuotlang đưa ra yêu cầu nội dung của chuyến đi và mình cam kết sẽ sửa chữa sao cho đúng văn phong chuẩn mực của chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.

3. Trong tương lai, bờ dồ chuotlang sẽ tiếp tục đưa ra các yêu cầu khác để bảo vệ ý kiến khóa, xóa thớt và mình sẽ đáp ứng đầy đủ mọi yêu cầu của bờ dồ chuotlang để bảo vệ ý kiến mở khóa thớt hoặc viết một thớt mới.

3. Dẫu có là Mod của CCCĐ thì bạn đó cũng nên tôn trọng người đọc , cứ giải thích lòng vòng cũng ok! Nhưng ko nên mạt sát nguời khác bằng cụm từ:" nhũng câu hỏi ngu ngốc" nhé
Cảm ơn bờ dồ. Quyền bình luận của bờ dồ chuotlang về các đặc điểm trên cơ thể của đứngcạnhcửasổ luôn được mình tôn trọng và mình kiên quyết bảo vệ quyền bình luận đó của bờ dồ chuotlang.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bây giờ mà Mod vẫn tin vào mấy cái IP đó sao, dùng shock IP có muốn đang ở Mỹ cũng được í chứ.với lại theo em ở CCCĐ thì cũng k nên soi quá những vấn đề này nó mất vui. Trừ khi cụ nàok đi mà chém nhiều tình tiết bịa đặt hoang đường quá...
Cảm ơn bờ dồ.

Bờ dồ chuotlang đã kiểm tra GPS của tất cả các bức ảnh chụp bằng IPhone mình bốt lên tại OF.
GPS cho thấy vị trí chụp nằm trên lãnh thổ Hàn Quốc và thời gian chụp trùng khớp với thời gian bốt bài trên OF (nghĩa là người chụp viết còm trên OF sau đó chụp ảnh trực tiếp bằng IPhone để minh họa).

IP có thể làm giả, nhưng GPS của Iphone thì hiện tại vẫn chưa có ai làm giả được.

mig25

Xe tải
Cảm ơn bờ dồ.

Bờ dồ chuotlang đã kiểm tra GPS của tất cả các bức ảnh chụp bằng IPhone mình bốt lên tại OF.
GPS cho thấy vị trí chụp nằm trên lãnh thổ Hàn Quốc và thời gian chụp trùng khớp với thời gian bốt bài trên OF (nghĩa là người chụp viết còm trên OF sau đó chụp ảnh trực tiếp bằng IPhone để minh họa).

IP có thể làm giả, nhưng GPS của Iphone thì hiện tại vẫn chưa có ai làm giả được.
Thực sự mình rất khoái phong cách của bờ dồ

FBI_

Xe buýt
Cảm ơn bờ dồ. Nick đứngcạnhcửasổ hoàn toàn hợp lệ và có đủ mọi quyền lợi bình thường như mọi thành việc khác của OF.

Cảm ơn bờ dồ.

2. Tiếp theo bờ dồ chuotlang đưa ra yêu cầu nội dung của chuyến đi và mình cam kết sẽ sửa chữa sao cho đúng văn phong chuẩn mực của chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.
Sáng ra là đã vào đây hóng tiếp.
Theo em nếu cụ dùng văn phong chuẩn mực thì lại ko fun rồi :)). Kể cũng phải có tí hải ước chứ.

1. Nói thật là em đọc mãi cũng ko thấy bờ dồ ĐCCS vi phạm ở chỗ nào, bài viết chỉnh tru, dẫn dắt hợp lý, viết Tiếng Việt chuẩn, bao gồm cả dấu chấm, phẩy. Thông tin mang đến khá hữu ích, mà theo các thành viên thì ko có gì bịa đặt .

2.Lời buộc tội của mod: Lúc đầu là vị trí đứng ko phải ở HQ, sau là bảo vệ cho 1 cô gái ( mới bị nghi ) ko liên quan đến ĐCCS. Mà thực ra hình ảnh của cô ý đưa lên cũng chẳng có gì đặc biệt hay lố lăng, chỉ là bức ảnh bình thường.
Hzzzz

ongdogia

Xe tăng
Em cứ tưởng cụ Chuotlang dừng lại ở còm số #160 của thớt Kiện cáo này rồi chứ.
Cám ơn các bác đã quan tâm, em sẽ không comment thêm ở Topic kiện cáo này nữa

Chúc 1 ngày mới vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

tran van tuan 1

Xe tải
Thớt này có lẽ sẽ lập kỉ lục OF ,thớt kiện cáo dài nhất.Em đợi kết quả phân xử cuối cùng ạ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Càng ngày càng thấy ông Chuột Lang này bảo thủ. Sai thì nhận lỗi đi rồi mở khóa cho bài viết.của người ta. Cứ loanh qua loanh quanh, lúc thì Ip, lúc thì hình ảnh, lúc thì bảo ko thèm comment nữa xong rồi lại comment rõ lắm, giải thích thì lòng và lòng vòng. Lại còn nói.ông.đccs thế này thế khác, nói năng theo kiểu thiếu tôn trọng người khác.

Thế là thế nào, ông làm Mod thì phải hơn chúng tôi mộtcái đâầu chứ, nói sao cho người ta phục. Đến h này vẫn chưa giải quyết xong thì thôi ô đừng làm mod nữa, để người khác làm đi

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em nhớ không nhầm thì bờ dồ còn quan tâm đến cả luật thì phải. Em nhớ có 1 thớt cách đây mấy tháng về vụ nhặt được điện thoại trong công viên Nghĩa Tân, bờ dồ cmt như luật sư.
Theo dõi các thớt của bờ dồ em cũng tự ngộ ra được nhiều điều hay. Cảm ơn bờ dồ.
Cảm ơn bờ dồ. Luật cũng là một lĩnh vực mình khá quan tâm. Mình xin kể một chuyện bên lề tại Hàn Quốc.

Trong thời gian ở Hàn Quốc, mình cư trú trong một khu vực có khá nhiều Motel và ở phía ngoài sát con đường lớn, có một Motel hoành tráng như một khách sạn 04 sao. Cạnh Motel đẳng cấp 04 sao này có một khoảng đất trống được người dân làm thành một điểm nghỉ chân công cộng. Nhưng nếu ai không biết thì sẽ nghĩ rằng công trình đó là của Motel.

Để tránh tình trạng người lạ (nhất là người ngoại quốc) không biết là nơi công cộng, nên không dám ngồi nghỉ, những người dân Hàn Quốc đã làm thêm tấm biển đề rõ : [This Place is available for everyone] nghĩa là nơi công cộng, ai cũng có thể sử dụng. Tấm biển nằm ở vị trí khoanh đỏ có mũi tên như trong ảnh.

Cận cảnh tấm biển.

Mình đánh giá rất cao sự rõ ràng, minh bạch và cẩn thận của người Hàn Quốc.

Trạng thái
Thớt đang đóng