Thắc mắc về đèn HID, Xenon, Bi-Xenon, Projector...?

wingon

Xe đạp
Chân đèn nó như này cụ ạ
Bóng đèn D2S và D4S rất giống nhau chỉ khác trên viền bóng khoét 1 lỗ khuyết để vừa với choá đèn. Nên nhớ Ballast D2S ko thể dùng bóng D4S và ngược lại. Nên dùng Ballast D2S vì đa số bóng thay thế thị trường sx cho loại này.
Nếu máu thì chơi luôn LED Xenon cho gấu

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Bóng đèn D2S và D4S rất giống nhau chỉ khác trên viền bóng khoét 1 lỗ khuyết để vừa với choá đèn. Nên nhớ Ballast D2S ko thể dùng bóng D4S và ngược lại. Nên dùng Ballast D2S vì đa số bóng thay thế thị trường sx cho loại này.

bán quả đèn này ko cụ ơi

Denledoto.com

Xe tăng
Em Hoàng Kỳ trở lại với nick này các cụ có nhu cầu độ đèn-đồ chơi oto-phụ kiện ốp mạ-âm thanh hình ảnh alo em 0944966366

wingon

Xe đạp
Chân đèn nó như này cụ ạ
Đúng loại D2S ,bạn nhìn bóng đèn chụp cùng chiều để thấy lỗ khuyết bên phải nhé
bán quả đèn này ko cụ ơi
muốn dùng loại này bạn cần 1 cặp Module để phân chia V và dòng cho Led Lo- hi hoặc daylight , ánh sáng trắng cực đẹp. Bác muốn chơi cặp đèn này cũng tốn $500. So với Dòng hid và Ballast, đèn LED tiêu thụ điện năng ít hơn và chắc chắn tuổi thọ cao hơn loại bóng Xenon. Mình ở Mỹ nên mua dễ dàng. Nếu thích thì bác nhích đi ...thêm tiền ship về VN khoảng vài chục us $ nữa

Chỉnh sửa cuối:

Denledoto.com

Xe tăng
Đúng loại D2S ,bạn nhìn bóng đèn chụp cùng chiều để thấy lỗ khuyết bên phải nhé

muốn dùng loại này bạn cần 1 cặp Module để phân chia V và dòng cho Led Lo- hi hoặc daylight , ánh sáng trắng cực đẹp. Bác muốn chơi cặp đèn này cũng tốn $500
em cửa hàng mà cụ bán hàng bãi à

Denledoto.com

Xe tăng

wingon

Xe đạp

Acura MDX...Top của Honda, giống như Lexus của Toyota...

Website
otopro.net

Cháu vừa rót rượu cho cụ bên topic kia rồi chẳng rót được nữa dù rất muốn hehe :D

wingon

Xe đạp
theo e được biết thì HID là đèn hiệu năng cao, có là xenon hay ko thì e chả biêt, nhưng e đồ là ko, vì xenon là loại bóng dùng khí trơ gì đó, phải đi cùng ballast.
projectors là viên bi (thấu kính) để tập trung ánh sáng vào 1 điểm chống chói, thay chóa.
bi-xenon: là 2 bóng chăng?
Chúc mừng bác có biển số đẹp, làm ăn phát tài lên luôn đời xe xịn, tháo đèn xị ra độ lại thì mới sướng hơn. Luôn tiện cũng khoe bác mình có số điện thoại ảo tien lên 920 234 6789

Phamthaitl

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi. Tại sao lắp xenon lại cho cục ballast ra ngoài. Không để trong đèn cho gọn. Vì vẫn còn chỗ trống. Nó có ảnh hưởng gì chăng?

OmegaO9

Xe container
Các cụ cho em hỏi. Tại sao lắp xenon lại cho cục ballast ra ngoài. Không để trong đèn cho gọn. Vì vẫn còn chỗ trống. Nó có ảnh hưởng gì chăng?
Có 2 vấn đề có thể nhìn thấy trong khi lắp cụ ạ:
1-Không phải choá nào cũng cho được ballast vào trong,và nếu cho được vào thì lúc thay bóng hay tháo lắp ko tiện.
2-Sự phát nhiệt của ballast,cái này rất quan trọng và nó là mấu chốt tại sao hay lắp ngoài cụ ạ.

Thieu Hai

Xe đạp
Bác hieutaihai đã nói
Phải nói thật với bác là trong diễn đàn này em quý bác Thieu Hai nhất.

Bác làm em xúc động quá! Em tham gia diễn đàn với mục đích tìm hiểu về xe cộ, nếu ưng ý tìm vợ 2 cho em, cũng như trao đổi thông tin mà em biết được hầu các bác thôi.
P/s: Báo tin với các bác, vừa cọc em elantra 2017 2.0

Thieu Hai

Xe đạp
theo e được biết thì HID là đèn hiệu năng cao, có là xenon hay ko thì e chả biêt, nhưng e đồ là ko, vì xenon là loại bóng dùng khí trơ gì đó, phải đi cùng ballast.
projectors là viên bi (thấu kính) để tập trung ánh sáng vào 1 điểm chống chói, thay chóa.
Chúc mừng bác có biển số đẹp. Em cũng sắp có vợ 2, luôn tiện Bác cho hỏi phí ra biển đẹp bao nhiêu thóc vậy. Cám ơn Bác.

OmegaO9

Xe container
Đèn hiệu năng cao là khác cụ ạ.
Còn HID và xenon là 1, chỉ là cách gọi khác nhau, như kiểu có hãng gọi là Esp, có hãng gọi là VDC hay Vsc, Vsa cho hệ thống ổn định điện tử vậy.
Bi xenon thì thường vẫn là 1 bóng thôi ạ, nhưng nhờ cửa lật nên nó cho ra 2 chùm sáng (pha - côt) nên Bi tiếng Đức nó là 2, ám chỉ low beam và hi beam đó ạ.

hieutaihai

Xe tải
Bây giờ em thấy có bóng đèn LED đc nhiều bác làm review là còn sáng hiệu quả hơn cả bóng xenon, ko biết thực hư ntn bác nhỉ

doancong

Xe hơi
Chào các cụ, xe em bi xenon bị đục như thế này, có cách nào khắc phục được không, hay phải lắp đèn mời

nhat_nam80

Xe máy
Em muốn lắp HID cho đèn nhưng có 2 ý kiến khác nhau xin các cụ tư vấn:
Một là lắp phải dùng nguồn cho đèn câu thẳng từ acquy thông qua rơle được đấu dây đèn cos. Cách này một số cụ cho rằng, sẽ triệt nhiễu cho hệ thống điện tử điều khiển của xe như kim phun, chế độ không tải, đài đóm... Nhược điểm là thêm dây nhợ lằng nhằng, dây không tốt khoang máy nóng dễ gây cháy.
Hai là, lắp trực tiếp vào nguồn cos của xe, tăng khả năng chịu đựng cầu chì để tránh đứt khi khởi động. Nhược của kiểu này là như các cụ nói nhiễu ở trên.
Vấn đề nữa, quan điểm chơi bộ nguyen hộp full (balad + bóng) không hay bằng chơi balad xịn, bóng xịn
Kính mong các cụ tư vấn em theo phương án nào ạ
Xe em đèn cos dùng lúp, một số thị trường họ lắp HID

Denledoto.com

Xe tăng
Em muốn lắp HID cho đèn nhưng có 2 ý kiến khác nhau xin các cụ tư vấn:
Một là lắp phải dùng nguồn cho đèn câu thẳng từ acquy thông qua rơle được đấu dây đèn cos. Cách này một số cụ cho rằng, sẽ triệt nhiễu cho hệ thống điện tử điều khiển của xe như kim phun, chế độ không tải, đài đóm... Nhược điểm là thêm dây nhợ lằng nhằng, dây không tốt khoang máy nóng dễ gây cháy.
Hai là, lắp trực tiếp vào nguồn cos của xe, tăng khả năng chịu đựng cầu chì để tránh đứt khi khởi động. Nhược của kiểu này là như các cụ nói nhiễu ở trên.
Vấn đề nữa, quan điểm chơi bộ nguyen hộp full (balad + bóng) không hay bằng chơi balad xịn, bóng xịn
Kính mong các cụ tư vấn em theo phương án nào ạ
Xe em đèn cos dùng lúp, một số thị trường họ lắp HID
XE cụ xe gì em tư vấn cho ạ?

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Các cụ chuyên gia giúp cháu cả này với. Xe cháu Huyndai Cos H7 có bi cầu, đèn Pha cũng H7 ko có bi. Cos cháu đã thay bóng halogen bằng bóng xenon 35w và Balat Aozoom 35w. Sau khi thay xong thì ánh sáng có cải thiện lên chút nhưng ánh sáng lung tung không đều, chỗ tối chỗ sáng và mặt cắt thì nghiêng nghiêng rất tệ. Giờ muốn cho ánh sáng đều và có mặt cắt đẹp thì cháu phải làm ntn ạ? Các cụ tư vấn giúp cháu hướng khắc phục với.
Thanks các cụ!
Em nghĩ cụ lắp bị lệch bóng, đui chưa khớp và em hy vọng lý do đơn giản là vậy