Thắc mắc về đèn HID, Xenon, Bi-Xenon, Projector...?

Mr.pilo

Xe tải
Thỉnh giáo các cụ, nhất là cụ OTopro. Xe em là K3. Có bi nhưng hình như là halogen ko phải xenon, chỉ cho ánh sáng cos và 1 pha (cũng halogen thì phải). Khi bật cos em thấy hơi tối. Vậy em muốn cải thiện ánh sáng cos và pha thì thay Bi-xenon nhỉ? Có cần lắp ballast ko? Giá rổ??
Và, nếu muốn thành 2 bi mỗi bên thì giá rổ thế nào nhỉ?

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Thỉnh giáo các cụ, nhất là cụ OTopro. Xe em là K3. Có bi nhưng hình như là halogen ko phải xenon, chỉ cho ánh sáng cos và 1 pha (cũng halogen thì phải). Khi bật cos em thấy hơi tối. Vậy em muốn cải thiện ánh sáng cos và pha thì thay Bi-xenon nhỉ? Có cần lắp ballast ko? Giá rổ??
Và, nếu muốn thành 2 bi mỗi bên thì giá rổ thế nào nhỉ?
Chào cụ, xe cụ đã có bi nhưng vẫn dùng bóng halogen. Cụ có thể thay bóng halogen bằng bóng xenon, phải dùng thêm ballast. Muốn thành 2 bi mỗi bên cũng oke, ánh sáng tuyệt luôn ạ :D

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Với phương châm tiết kiệm, nếu chỉ lắp bóng xenon + ballas thì có ổn ko các cụ?
Cụ chỉ cần thay bóng halogen bên bi bằng bóng xenon là được. Cụ qua cháu lắp 1 bên bóng vào để so sánh nhé.

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
hi các cụ,
mình ké thớt tí,
Xe mình M 3S, đèn cos H11 (có gương cầu) nhưng tối quá...mình muốn mua cặp bóng tang sang OSRAM NBK 110% lắp và có đc ko? có cải thiện đc ko?
Tuổi thọ của bóng này như nào?
Cám ơn các cụ
Bóng tăng sáng không cải thiện ánh sáng được nhiều đâu cụ. Cụ cân nhắc đổi sang bóng xenon nhé!

Khuonghua

Đi bộ
Cho em hỏi xe em Grandis đời 2005, em muốn mua cả bộ đèn xịn Grandis đời 2011 thay vào có vấn đề gì không ah, có độ điếc gì không ah? Vì em thấy đèn Grandis 2011 có sử dụng bóng Xenon D2R HID cho cos không biết có phải không? riêng bóng pha em muốn dùng xenon luôn thì phải làm sao?, Mong các Bác chỉ giúp, thanks

Chỉnh sửa cuối:

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Cho em hỏi xe em Grandis đời 2005, em muốn mua cả bộ đèn xịn Grandis đời 2011 thay vào có vấn đề gì không ah, có độ điếc gì không ah? Vì em thấy đèn Grandis 2011 có sử dụng bóng Xenon D2R HID cho cos không biết có phải không? riêng bóng pha em muốn dùng xenon luôn thì phải làm sao?, Mong các Bác chỉ giúp, thanks
cụ chị việc độ Bixenon vào là ngon lành vì bộ đèn 2011 cũng vẫn là chóa halogen lắp thêm bóng D2R thì ko có hiệu quả và rất lóa mắt người đi đường.
Mà độ bi xenon vào đèn nó cũng ko ảnh hưởng do yếu tố cũ mới miễn mặt đèn còn trong là được

Khuonghua

Đi bộ
cụ chị việc độ Bixenon vào là ngon lành vì bộ đèn 2011 cũng vẫn là chóa halogen lắp thêm bóng D2R thì ko có hiệu quả và rất lóa mắt người đi đường.
Mà độ bi xenon vào đèn nó cũng ko ảnh hưởng do yếu tố cũ mới miễn mặt đèn còn trong là được
Dạ em cám ơn Bác, Bác cho em hỏi thêm ngoài việc độ Bi xenon, mình có thể thay thế bóng khác được không Bác, còn nếu độ Bi vào thì ballast zin của đèn có giữ lại sài được không? và giá độ 1 bộ Bi khoảng bao nhiêu xiền?

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Dạ em cám ơn Bác, Bác cho em hỏi thêm ngoài việc độ Bi xenon, mình có thể thay thế bóng khác được không Bác, còn nếu độ Bi vào thì ballast zin của đèn có giữ lại sài được không? và giá độ 1 bộ Bi khoảng bao nhiêu xiền?
Thay bóng thì cũng được nhưng ko hiệu quả tối ưu được,mà bác có balast gì?thì em mới biết dùng lại được ko chứ,giá bộ bi em inbox cho bác rồi đó

Khuonghua

Đi bộ
Thay bóng thì cũng được nhưng ko hiệu quả tối ưu được,mà bác có balast gì?thì em mới biết dùng lại được ko chứ,giá bộ bi em inbox cho bác rồi đó
Ballast của em zin theo đèn grandis 2011 luôn, vậy thay bóng gì hợp lý vậy Bác?

HoangKy OtoPro

Xe tăng

TunLed

Xe máy
Bên em đang cung cấp rất nhiều loại đèn led lắp cho ô tô, độ sáng cao, chất lượng tốt ,giá cả hợp lý .
Hỗ trợ chiếu sáng bên đêm 1 cách hiệu quả nhất đảm bảo tầm nhìn rất tốt khi lái xe!
www.tun.vn

No Fear

Xe điện
Cụ có mẫu Day Light nào cho xe sedan không cho em tham khảo?
Bên em đang cung cấp rất nhiều loại đèn led lắp cho ô tô, độ sáng cao, chất lượng tốt ,giá cả hợp lý .
Hỗ trợ chiếu sáng bên đêm 1 cách hiệu quả nhất đảm bảo tầm nhìn rất tốt khi lái xe!
www.tun.vn