Thắc mắc về cách chạy xe

pokemon006

Đi bộ
Theo em được biết thì bình xăng các xe số Hòn đá bằng nhau
Em future neo GT 1 bình đi được 205 km ạ
Xe bác có vấn đề rồi
Bác có bí quyết gì ko vậy? Chứ với mức tiêu thụ nhiên liệu như thế thì có khi còn hơn cả con neo fi nhà em rồi

WTF

Xe tải
yes yes, cụ nè có vẻ đi vùng cao nhiều nhỉ? cho e hỏi tí, nhà cụ ở đâu thế:69::69:
nhà em ở gần hồ con rùa ạ :P
em cũng mới thanh niên đi tây bắc chơi tí tí chút thôi chứ gọi đi nhiều thì cũng ko dám _.._

@ cụ KAT : sao số 5 lên dốc thì chắc phải chạy nhanh mới có đà để lên đúng ko nhỉ ~.~

Kenket

Xe điện
Trích dẫn:
Đổ đèo em toàn về mo, tắt máy, thả trôi cho đỡ tốn xăng

KQ: Xăng còn, chuối...ăn cả nải. hix ! :'(:'(:'(

pokemon006

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi: theo thông số của honda đưa ra thì bình xăng rsx của em là 3.7l. Nhưng em thường chạy đến khi kim báo xăng chạm đáy rồi đổ đầy bình thì hết 50k. Em dùng xăng A95. Chia theo giá hiện nay thì 50k ~ 3l. Vậy có phải kim báo xăng của em hoạt động không chính xác ko ạ? Có cụ nào cũng chạy wave 100cc cho em hỏi các cụ đổ đầy bình 1 lần hết bao nhiêu? Chú cái tình hình này là em phải mang xe đi cho kiểm tra rồi. Khổ nỗi HEAD lúc nào cũng đông

WTF

Xe tải
kim báo xăng chạm đáy thường là trong bình vẫn còn chút xăng
khi nào xe cụ đang chạy mà tịt thì mới là hết xăng hoàn toàn theo dung tích bình xăng tiêu chuẩn cụ nhé (l):69:

HangB2

Xe điện
Nguyên tắc là k bao giờ cắt côn khi đổ dốc vì khả năng kiểm soát tốc độ xe không chính xác nữa, có thể bác thấy để số máy gầm thì xót xe, đương nhiên thôi vì chủ yếu xe a e mình đi là xe được thiết kế chạy ở đường thành phố, đường bằng, còn khi để số thì vòng tua bị tăng nhưng xe bám đường hơn, khi phanh cũng tác dụng hơn chứ bằng không mà cắt côn thì lướt thật đấy nhưng khi phanh dồn thì biết liền, lái xe trên đường 2b hay 4b cũng vậy, k nói hay được, các bác còn trẻ thần kinh vững tự tin vào tay lái là tốt nhưng k nên chủ quan và càng không nên đặt tính mạng mình 100% vào "niềm tin" mà cần phải cân nhắc về bài toán an toàn, tham gia giao thông việc tuân thủ nguyên tắc rất quan trọng các bác ạ :69:
:41::41::41:: chuẩn không chỉnh

đổ dốc vào cua cắt côn thì khả năng lớn là xẩy ra hai hiện tượng:
- với 2B: xòe
- với 4B: đi bằng nóc

Getz6329

Xe tải
cụ lạy cái gì ?
chắc cụ chưa đi đường xa đổ đèo = xe số bao giờ nhỉ :21:

đổ đèo mà số 4 thì có mà rà đến nát phanh.

đổ đèo = số 2 chính là cách để phanh = số nhằm hạn chế việc dùng phanh quá nhiều dẫn đến bó phanh trong khi đổ đèo
Chuẩn. Cụ kia mà lên số 2 mà xuống bằng số 4 thì là cao thủ rồi không nói làm gì ( hoặc chơi hẳn số 5 mà dùng toàn phanh cũng không sao ) hehe :21::21::21: