[Thảo luận] Thắc mắc về biển hạn chế tốc độ 50km/h trên cầu Thanh Trì-HN

mrkoi

Xe tăng
Cấm vượt xe trên cầu nhé cụ!
Đi 50 là đúng rồi, có tác dụng trên tất cả các làn đường theo hướng bên cắm biển. XXX chưa bắt thôi, chứ bắt thì khối cụ dính.
oki, cầm vượt, nhưng 4b được phân 2 làn + vạch giữa là vạch đứt, e thì cứ làn thằng nào thằng đấy chạy, k thích làn trong thì ta xi-nhan ra làn ngoài ( đảm bảo ATGT nhé), chạ ai cấm vì ở đây k nói rõ giữa 2 làn này làn nào là cấm xe 5 chỗ, xe tải hay gì cả mà chỉ đơn thuần là làn cho 4b ;)

Cuonghadhxd

Xe buýt
Chào các cụ!
Dạo này em hay có việc phải đi qua cầu Thanh Trì (Hướng Đường 5 đi Thanh Xuân- Đoạn ngang khu đô thị Garden City). Đoạn bắt đầu lên cầu em thấy cắm biển hạn chế 50km/h, em đã cảnh giác chạy đúng tốc độ & đi làn ngoài cùng bên trái (vì xe em xe con). Nhưng em thấy các bác đi sau cứ thúc còi liên lục xin vượt, khi mình nhường thì họ cứ 80km/h mà phi, ko cứ gì 1 xe mà xe nào cũng vậy.Em ko dám chạy hơn 50km/h cho đến đoạn giao với đường Tam Trinh (có biển hạn chế 80km/) mặc dù mấy lần em đi ko thấy bóng xxx.Vậy có cụ nào hay đi qua lại đoạn này chỉ dùm em với, em xin cảm ơn các cụ.;;)
Biển đó chỉ áp dụng cho đường lên, xuống cầu cụ nhé.

builekhoa

Xe hơi
Em chạy qua đây đều vít 80, may quá không dính