Thác Bản Giốc - Cao Bằng!

babetnhe

Xe điện
Dạ đèo Khau Liêu đay ạ ! Nhìn thấy cả 3 tầng đường luôn

Hát tặng các bác mấy câu có minh họa:
...Khi trở lại Cao Bằng làng bản mờ trong sương vẫn ngọt ngào tiếng hát của người đi làm nương Ôi CB yêu thương....

babetnhe

Xe điện
Em xin gửi mấy cái ảnh teeen lên đây cho đỡ quạnh hưu nhé !
Cảnh đẹp thế này sao lại gãi đầu gãi tai thế

Tiên chuẩn bị tắm

Ngóng....

Evolution

Xe điện
Cái dẫy nhà trên núi kia là của ta hay nó hả bác ???

Em chụp thác toàn phải đợi đến chiều muộn thôi. f và tốc độ như vậy mà bác không dùng TRipot thì tay to nhỉ.

sk050180

Xe tải
Cái dẫy nhà trên núi kia là của ta hay nó hả bác ???
Dãy nhà bên đó là của Tàu Khựa đấy bác ạ.
VN chưa khai thác điềm du lịch này trong khi Tàu Khựa thì làm hoành tráng lắm.
Biên phòng VN nói là chưa phân định được biên giới vì nước sông lúc đầy lúc vơi. => Cấm khách du lịch VN sang phía TQ. Tuy nhiên bọn Tàu Khựa thì đi ngang nhiên sang phía mình.

xe hoa

Xe buýt
Tiếc là nhà em đánh đè mai chưa trúng nên chưa mua được máy quýet ảnh , nếu không em sẽ cho các bác nhìn thấy Cao Bằng đệp xinh với những phong cảnh nhìn thấy 1 lần là muốn đến liền. Khi nào co điều kiện Off mình làm chuyến Cao Bằng đi các bác nhỉ

xtina

Xe hơi
Đẹp quá, hè này em phải cố bon chen 1 chuyến thăm Thác bản giốc mới được.

Biên giới đoạn này chia thế thì suốt dọc sông bọn lính Tàu ẩn nấp rình tập hả các bác , hay là nó dựng chòi trên cao chĩa súng xuống?

xe hoa

Xe buýt
Đẹp quá, hè này em phải cố bon chen 1 chuyến thăm Thác bản giốc mới được.

Biên giới đoạn này chia thế thì suốt dọc sông bọn lính Tàu ẩn nấp rình tập hả các bác , hay là nó dựng chòi trên cao chĩa súng xuống?
Không có đâu bác ạh. Trung Quốc cũng như chúng ta, rất hoà bình và mến khách. Bác sang bên đó chơi sẽ có rất nhiều qùa lưu niệm đẹp mắt. Ở gần Thác Bản Giốc còn có động Ngườm Ngao đẹp lăm, tiếc là bác chủ thớt chưa vào thăm hoặc vào thăm quyên chụp ảnh nên chúng ta chưa thấy.

ThanhKhue

Xe buýt
Đang lái xe trên đoạn đường này: 4 (3 lái chính và 1 lái phụ) Vekim

Bắt quả tang chị lọ mọ vào đây nhá :P (b) Nhìn mê nhỉ, hôm nào nhà mình làm 1 chuyến nhé (b)

Chỉnh sửa cuối:

xe hoa

Xe buýt
Đó, như vậy mới là đi hết khu du lịch Thác Bản Giốc chứ , tiếc là bác chưa đi khu di tích Lịch sử Pác Bó hay khu du lịch sinh thái Hồ Thăng Hen để khoe ảnh Cao Bằng cho các mợ ấy ngắm mê ly luôn. Khi nào rỗi em mời các mợ Vekim, ThanhKhue lên Cao Bằng chơi nhé. Cần em hát cho các mợ nghe 1 bài về Cao Bằng không?

ThanhKhue

Xe buýt
Động Ngườm Ngao đây ạ

Và đây là Dím ạ

Giật cả mình, nhìn kỹ thấy rất giống :P :P :21: :21: :21:

Bác Xe hoa à, có người bản địa làm tour guide thì còn gì bằng . Hôm nào bác hoặc cụ Babetnhe có tour về quê cho đội em bám theo 1 xe với. Vụ này em quyết rồi đấy, GATO lắm rồi đấy :102: :102:Nhưng liệu đi 2 ngày có đủ kô bác?? :^) :^) Bác tính giùm em cái chương trình với (b)

Chỉnh sửa cuối:

dksasia

Xe đạp
Miền Bắc nhiều cảnh đẹp thật. Chẳng trách em quen với 1 em Bắc Giang ở HCMC mà cứ nhớ ngoài ấy.

xe hoa

Xe buýt
Giật cả mình, nhìn kỹ thấy rất giống :P :P :21: :21: :21:

Bác Xe hoa à, có người bản địa làm tour guide thì còn gì bằng . Hôm nào bác hoặc cụ Babetnhe có tour về quê cho đội em bám theo 1 xe với. Vụ này em quyết rồi đấy, GATO lắm rồi đấy :102: :102:Nhưng liệu đi 2 ngày có đủ kô bác?? :^) :^) Bác tính giùm em cái chương trình với (b)
2 ngày tính cả đi và về hử mợ. Thế thì không kịp đâu. Em tính cho mợ coi nhé : 6h sáng xuất phát từ HN, 2h chiều đến TX Cao Bằng. Ngày hôm đó ở lại chơi TX Cao Bằng. Sáng hôm sau đi Thác Bản Giốc sớm, rồi qua cửa khẩu quốc gia Tà Lùng chơi, chiều quay ra vào Hồ Thăng Hen chơi ( Nếu mợ muốn ngủ đem lại Thăng Hen luôn ). Sáng hôm sau đi Pác Bó rồi lên cửa khẩu Sóc Giang chơi. Chiều về TX Cao Bằng nghỉ ngơi dánh chén tiếp. Sáng hôm sau về HN. Mợ tính hộ em cái : Mấy ngày nhi?

HaintVinataba

Xe máy
Em chụp thác toàn phải đợi đến chiều muộn thôi. f và tốc độ như vậy mà bác không dùng TRipot thì tay to nhỉ.

- Em hoàn toàn cầm trên tay, không tỳ, không dùng chân cẳng gì, ở Ex Time 1/15s thì không vấn đề gì. Dưới 1/7s mới bị rung, 10 ăn 5 ạ.
- Hôm nào rỗi em bầy cho bác cách chụp suối, thác nước chẩy giữa trưa nắng, dòng nước vẫn mượt như tơ.