[Funland] Thà nuôi mèo còn hơn đẻ con.

deadlove

Xe điện
Đẻ ra là phải có trách nhiệm, không thì đừng đẻ là đúng rồi còn gì.

Cá nhân em thấy thì phải đến 70% vợ chồng bây giờ chả có trách nhiệm gì với con cái. Đẻ con xong rồi ông bà trông, hai vợ chồng đi làm từ sáng đến tối, sáng thì ông bà đưa cháu đi học, chiều đón về, thậm chí là con ở quê, bố mẹ thì làm ở thành phố, năm về một hai lần. Gửi được tý tiền về nuôi con thì gọi là trách nhiệm ???.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
nếu ý chỉ có vậy thì được . chứ lại cổ xuý ko lấy chồng và sinh con là đi ngược tự nhiên
Cụ không biết đọc à.

Cụ tìm lại phát ngôn của Châu Huệ Mẫn nữa đi

Ngay tại HK cô ấy cũng phát ngôn như vậy.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Thế Mun định đẻ con hay nuôi mèo?
Em khômg có ý định cặp bồ với Zai có vợ.

Nên chắc chắn em không phải phòng nhì, tam , tứ nào đó.

Em không có số làm mẹ đơn thân.

atoxet

Xe tăng
Em ấy chỉ không sinh con và không chấp nhận là mẹ đơn thân thôi.
Em cũng đang hiểu như thế mà mợ.
Em Trà My bảo sẽ không sinh con: em ủng hộ vì điều đó góp phần giảm số cá thể người.
Em ấy bảo không chấp nhận là mẹ đơn thân: em ko ý kiến, vì có quá nhiều cách dẫn đến tình trạng mẹ đơn thân, trong nhiều trường hợp, mẹ đơn thân còn tốt hơn (cho cả mẹ và con) so với có đủ chồng/cha, mặc dù nói chung có đủ bố + mẹ thì tốt hơn cho đứa trẻ.

PeonyNguyen

Xe buýt
Giờ cởi truồng trèo cột điện mà được nổi tiếng thì cũng dám làm chứ xá gì mấy cái phát ngôn ẩu. Đúng là đứa nào không thiết tha làm Mẹ thì đừng ép nó làm Mẹ, tội đứa trẻ và tội cho xã hội. Trứng để omelette mà ăn ;(

agrimeco

Xe lăn
Ô...đúng lúc em có đàn mèo cần có người chăm xóc :))

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang hiểu như thế mà mợ.
Em Trà My bảo sẽ không sinh con: em ủng hộ vì điều đó góp phần giảm số cá thể người.
Em ấy bảo không chấp nhận là mẹ đơn thân: em
ko ý kiến, vì có quá nhiều cách dẫn đến tình trạng mẹ đơn thân, trong nhiều trường hợp, mẹ đơn thân còn tốt hơn (cho cả mẹ và con) so với có đủ chồng/cha, mặc dù nói chung có đủ bố + mẹ thì tốt hơn cho đứa trẻ.
Mẹ đơn thân phân ra làm 3 trường hợp
1 : Đã ly hôn nuôi con một mình
2 : Bồ nhí của một Zai nào đó vợ
3 : Xin thụ tinh ống nghiệm ( bố không xác định)

1 và 3 em không phán xét

Riêng loại HH - model - diễn viên - mc ai đó loại 2 còn to mồm tôi dũng cảm tôi không cần đàn ông thì thật đáng xấu hổ.

Thông thường hạng đó dựa vào đứa bé để người đàn ông có trách nhiệm chủ yếu là tiền bạc.

be bư

Xe ngựa
Cụ không biết đọc à.

Cụ tìm lại phát ngôn của Châu Huệ Mẫn nữa đi

Ngay tại HK cô ấy cũng phát ngôn như vậy.
đọc hết cả bài rồi . lúc đọc gần hết cũng hiểu là chỉ chích việc sinh con 1 mình . cơ mà đến kết luận lại tuyên bố không sinh con thì hơi đi ngược với tự nhiên thôi . nếu chỉ là ý thích cá nhân chả có vấn đề gì cả . còn nếu lên để thành chân lý ngoài xã hội thì sẽ bị đánh giá . thế thôi

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em chả quan tâm chuyện phát ngôn của mấy em showbiz, vì có khi hôm nay các em nói thế, đến ngày mai các em lại chả quay ra 180 độ ấy chứ :T:T

Linhmkt

Xe buýt
Túm váy lại chỉ là bày tỏ quan điểm của một cá nhân, thế này dễ có đến 80 triệu quan điểm khác nhau , dễ phải mở thêm cả triệu thớt nữa mới bày tỏ hết quan điểm trong xã hội này. E thì vào còm để chứng tỏ quan điểm của e là đấm quan teo :D

namdh8x

Xe điện
Tự do cá nhân của mỗi người, nên tôn trọng.

NNS

Xe ngựa
Chịch đùa túc tắc cho vui hay chửa đẻ là chuyện riêng của mỗi người, rảnh éo đâu quan tâm hay can thiệp, thuyết phục? Bạn chỉ có thể nói “tôi có con, và tôi rất hạnh phúc vì chúng” và đứa nào nói “tôi độc thân, éo phải nuôi ai, ở vậy nuôi thân béo mầm sướng lắm” cũng hoàn toàn đúng chả kém éo gì niềm hạnh phúc của kẻ có con cái.
Hãy tập thói quen văn minh là đừng chõ mũi vào đời tư người khác

thinhtd

Xe container
Em ấy chỉ không sinh con và không chấp nhận là mẹ đơn thân thôi.
Em đọc thấy đoạn này, thôi không đọc nữa. Ờ thì coi như em ấy có suy nghĩ riêng.

“Mình chỉ thấy một đứa trẻ sinh ra là cả một vấn đề nghiêm trọng cho xã hội. Một con người từ khi sinh ra đến khi chết sẽ dùng cả tấn thức ăn, thải cả tấn rác và dùng chung khí quyển với cả tỷ người còn lại trên trái đất! Vì những lý lẽ này, Trà My tuyên bố, phụ nữ không đẻ là tốt nhất.”

BadBoy79

Xe lăn
Cô ấy chỉ muốn nói.
Giữa 2 cách chọn lựa
Làm Mẹ đơn thân và nuôi 1 con mèo.

Thà rằng nuôi 1 con mèo còn hơn đẻ con.
....đừng dùng đứa con để ràng buộc đàn ông rồi không được quay ra vỗ ngực ta là mẹ đơn thân, xã hội mà :(

Songque

Xe tăng
đi ngược đường, phát ngôn gây sốc cũng là một hình thức PR cho bản thân, nghe cho vui thôi.\m/

one

Xe điện
Em nghĩ như ẻm từ mười mấy năm trước và giờ vẫn độc thân nuôi mèo ở tuổi U40 đây. Dăm năm trước còn có vài đứa hl comment trên FB em nói ra nói vào, giờ yên ắng hết rồi. Dân mình gần đây cũng văn minh lên nhiều.

PeonyNguyen

Xe buýt
PR kiểu này là thậm ngu vì phát ngôn này lọt đến tai các mẹ bỉm sữa WTT là xác định film đắp chiếu. Thể hiện bản thân xong để cả đoàn film chết chùm theo, hẳn là cá tính, biết suy nghĩ sâu sắc :)
đi ngược đường, phát ngôn gây sốc cũng là một hình thức PR cho bản thân, nghe cho vui thôi.\m/