[Funland] Tết nhất đến nơi rồi, lại cháy, rõ khổ

bút hêt mực

Xe tăng
Đốt cả thúng vàng mã hay sao mà cháy đc cả xe nhỉ.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Khỉ thật, mặc dù rất tôn trọng cụ nhưng em nghĩ kể cả có tiền thì cụ cũng chỉ là dạng trọc phú, ngoài việc lấy tiền ra so thì không có một chút tử tế thấu cảm nào. Mà lại còn hô khẩu hiệu thay đổi thế giới theo cách tiên tiến nữa :))
Thôi em với cụ dừng nhé.
Vâng, cụ muốn dừng thì dừng thôi. Việc của em, em vẫn làm, việc của cụ, cụ cũng vẫn làm. Trọc phú hay không, do thời gian quyết định và đánh giá. Hãy sống thoải mái, mạnh khoẻ và hạnh phúc, cụ ạ.

Loe_hờ lú

Xe điện
Thanh niên, sinh viên, lại thân đi trọ, cúng keng cái gì, lại còn bày vàng với mã. Mà đốt thế nào cháy đc cả cái nhà? Hóa vàng các kiểu đà điểu xong mới ăn nhậu đc chứ nhỉ?
Nay đọc tin em cũng lăn tăn thế.
Chả hiểu sao các cậu ấy lại đi cúng ông công ông táo cẩn thận thế.
Thời đang là sinh viên em còn chả biết cúng bái lễ lạt gì luôn

NNS

Xe ngựa
Tội nghiệp, mấy thanh niên chắc cúng 23 xong làm tí rượu rồi ngủ, đốt đống mã sao đó nó lan sang mấy cái xe máy, có thể xe cũ nó hở xăng, say ngủ nên chết ngạt. RIP các nạn nhân, mà tục đốt vàng mã nên bỏ mẹ nó đi cho đỡ khói. Mịe, đốt mà tổ tiên ông bà nhận đc cứ cả tập tiền đô lẫn Việt, voi ngựa võng lọng đến nhà lầu xe hơi thậm chí cả kẻ hầu người hạ thì chết sướng bằng vạn sống chứ ham gì sống nữa cho mệt

Vulcan V70

Xe trâu
Trước khi cháy to, mùi sẽ cao su, nhựa khét lẹt toả ra khắp ngõ, ko hiểu hàng xóm xung quanh đó có phát hiện ra để hô hoán không, hay là cậu khoá cửa đi ra ngoài, về mới phát hiện ?
Mọi người đều mất cảnh giác lão ah, cả phố nhiều nhà cúng, đốt mã nên ngửi mùi khói thì ai cũng nghĩ chắc là nhà ai hoá vàng...

hitle888

Xe điện
Em xem clip rồi, phải cháy cái gì khác mới thành ngọn lửa to như vậy.
Ps: cũng đen cái là khóa cửa, nên không đập cửa cứu được

Timex

Xe tải
Tội nghiệp, mấy thanh niên chắc cúng 23 xong làm tí rượu rồi ngủ, đốt đống mã sao đó nó lan sang mấy cái xe máy, có thể xe cũ nó hở xăng, say ngủ nên chết ngạt. RIP các nạn nhân, mà tục đốt vàng mã nên bỏ mẹ nó đi cho đỡ khói. Mịe, đốt mà tổ tiên ông bà nhận đc cứ cả tập tiền đô lẫn Việt, voi ngựa võng lọng đến nhà lầu xe hơi thậm chí cả kẻ hầu người hạ thì chết sướng bằng vạn sống chứ ham gì sống nữa cho mệt
Thay vì đốt cả xập 500k, nhà, xe thì chỉ cần đốt 1 tờ 1 tỷ bai đần là xong cụ nhề.

Hoàng Trang

Xe ngựa
bình thường mà cụ, không muốn phiền người đang ngủ phải dậy khoá cửa thôi mà. Rất đơn giản là đốt vàng mã vậy mà xảy ra nghiêm trọng quá.
Theo như nhân chứng tham gia dập lửa thì cháy xe máy và mọi người dội nước nhưng không tới chiếc xe bên trong => tức là cửa vẫn khoá. Mà trước đó nhân chứng đã gặp cái cậu khoá cửa đi uống trà đá về, tại sao cậu này không mở cửa cứu người dù chính cậu này khoá? Tóm lại em thấy cứ sai sai.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có cái chi tiết khóa cửa rồi đi trà đá nên em đang thắc mắc.
Khóa là bt có j đâu mợ. Ai chả có ck cổng. Ko khóa trộm nó vào đánh xe ra hộ. Mấy cụ kia chắc ngấm rượu ngủ tít quá

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nay đọc tin em cũng lăn tăn thế.
Chả hiểu sao các cậu ấy lại đi cúng ông công ông táo cẩn thận thế.
Thời đang là sinh viên em còn chả biết cúng bái lễ lạt gì luôn
Bán hàng online nữa cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo như nhân chứng tham gia dập lửa thì cháy xe máy và mọi người dội nước nhưng không tới chiếc xe bên trong => tức là cửa vẫn khoá. Mà trước đó nhân chứng đã gặp cái cậu khoá cửa đi uống trà đá về, tại sao cậu này không mở cửa cứu người dù chính cậu này khoá? Tóm lại em thấy cứ sai sai.
Em thắc mắc vì như comment trên
Khóa là bt có j đâu mợ. Ai chả có ck cổng. Ko khóa trộm nó vào đánh xe ra hộ. Mấy cụ kia chắc ngấm rượu ngủ tít quá

polizia

Xe container
Công an có triệu tập ông còn lại để hỏi ko nhỉ?
Vì tự dưng ra ngoài và thoát chết?

Pumzen

Xe ba gác
Cách đây 8 năm nhà cháu cũng bị cháy 1 cửa hàng, sau khi dập xong vụ hoả hoạn, bên CA pccc vào điều tra cụ thể, họ hỏi nhà cháu có nghi ngờ ai phá hoại không, nếu có chút lăn tăn thì họ chuyển hồ sơ cho bên điều tra và bên đó sẽ cử điều tra viên phối hợp với pccc điều tra nguyên nhân xảy ra cháy, điểm cháy đầu tiên...vv.
Vụ hoả hoạn hôm nay gây tử vong những 4 mạng người thì đây là án lớn rồi, chắc chắn bên xxx sẽ ko để xót bất cứ chi tiết nào liên quan.

moly

Xe điện
nhưng đọc báo ko thấy nói chi tiết nào sang ko cứu đc mà chỉ nói bạn về phát hiện. Sao cháy to thế mà ko ai biết nhỉ?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Công an có triệu tập ông còn lại để hỏi ko nhỉ?
Vì tự dưng ra ngoài và thoát chết?
Em nghĩ không tránh được gọi lên triệu tập trước Tết. Chia buồn với gia đình các nạn nhân, em được cái làm gì cũng cẩn thận, không chỉ củi lửa, vì em biết điểm yếu của mình tư duy không thông minh nên bù lại bằng chăm chỉ, cẩn thận. Nên ơn giời may làm gì cũng chưa gây cháy nổ, chập điện hay bị tai nạn giao thông lần nào. Như giao thông em luôn nghĩ ra đường có thể toi bất kỳ lúc nào nên đi rất chậm (toàn 30km/h) và sát lề đường bên phải chứ không đi ngông nghênh ra giữa làn đường oto hỗn hợp bao giờ.

greenkar

Xe tăng
Em nghĩ không tránh được gọi lên triệu tập trước Tết. Chia buồn với gia đình các nạn nhân, em được cái làm gì cũng cẩn thận, không chỉ củi lửa, vì em biết điểm yếu của mình tư duy không thông minh nên bù lại bằng chăm chỉ, cẩn thận. Nên ơn giời may làm gì cũng chưa gây cháy nổ, chập điện hay bị tai nạn giao thông lần nào. Như giao thông em luôn nghĩ ra đường có thể toi bất kỳ lúc nào nên đi rất chậm (toàn 30km/h) và sát lề đường bên phải chứ không đi ngông nghênh ra giữa làn đường oto hỗn hợp bao giờ.
Thời còn trẻ trâu ngông nghênh và ngu đôn, cháu cũng suýt gây hỏa hoạn, nên giờ con cái còn nhỏ cháu luôn dặn dò cẩn thận dùng lửa, điện, nước vv... Phải rèn ý thức từ nhỏ mới hình thành ý thức được.

buicongchuc

Xe ba gác
Giờ thanh toán toàn chuyển khoản, trần sao âm vậy, đốt vàng mã cũng nên chuyển sang mạng được, sao cq ko tuyên truyền cách này nhỉ.
Em đã xem clip thầy cúng còn nói chuyện với linh hồn qua zalo nên em nghĩ việc ck là khả thi :))

VipLand

Xe buýt
Em ghét Tàu nhưng phải phục nó khoản này: bên đó cấm 1 là 1 2 là 2, thứ gì nguy hiểm thì kể cả cổ truyền mấy ngàn năm nó cũng cấm được.
PCCC bên mình chán thật.
Trong ngox bé tí thế thì cứu kiểu gì. Lại toàn cửa sắt, khung sắt kín hết lấy đâu đường thoát.

hưvô

Xe lăn
Tết đến nơi rồi, chia buồn với gđ nạn nhân, toàn Sinh viên.
Bỏ cái món đốt vàng mã thôi, thế kỷ 21 rồi, Mẽo nó sắp bay lên tận sao hoả rồi. Vừa tốn kém vừa ô nhiễm môi trường, bất cẩn còn hoả hoạn.
Hic, làng em mưu sinh bằng nghề vàng mã đới :(