[Funland] Tết nhất đến nơi rồi, lại cháy, rõ khổ

herotran8

Xe tăng
Đốt cạnh xe máy mà không dập tro thì cũng dễ cháy lắm cụ.
Em thấy nhiều mâu thuẫn. Nhưng cũng là phỏng đoán. Cần phải có kết quả khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm tử thi, lời khai em sv còn lại...thì mới rõ được.

emphailamsao

Xe tăng
Mấy vụ này thường là trong nhà phải có nhiều đồ dễ cháy chứ cứ như nhà em đồ đạc đơn giản toàn tường với bê tông chắc chủ động đốt cũng chả cháy ghê thế được.

Xuântócđỏ78

Xe tải
Xin chia buồn với gd các nạn nhân , một giây sơ ý đã phải trả giá rất đắt

phuongmit

Xe cút kít
Hoá vàng mà hoá luôn cả nhà thì 1 là đốt rất nhiều đồ, có khi cả ngựa rồi tàn bay ngược vào nhà bắt lửa. 2 là nhà rất nhiều đồ dễ cháy. 3 là rượu say sập nguồn k chạy kịp. Vụ này cảnh tỉnh cho sự chủ quan khi hoá vàng cũng như cần thay đổi nhận thức về việc này. Em ở chung cư vài năm nay rằm mùng 1 chỉ thắp hương, hoa quả. Rằm tháng giêng, tháng 7, ông công ông táo mới thắp hương 10 lễ tiền vàng và bộ mũ áo thôi

Noibai

Xe buýt
Em nghĩ cháy không phải do đốt vàng mã, vì đốt ở ngoài cửa. Trong nhà đóng cửa hoặc có là cửa sắt thì lửa cũng khó bén vào tận trong nhà.
Đợi xxx điều tra xem nguyên nhân thế nào.
Hóng kq điều tra, đúng như bài báo thì vụ này khó hiểu thật;

Pumzen

Xe ba gác
Trước khi cháy to, mùi sẽ cao su, nhựa khét lẹt toả ra khắp ngõ, ko hiểu hàng xóm xung quanh đó có phát hiện ra để hô hoán không, hay là cậu khoá cửa đi ra ngoài, về mới phát hiện ?

coindesar

Xe buýt
Những lúc xảy ra sự kiện thế này thì nên mượn gió bẻ măng, tuyên truyền mạnh để cấm hẳn việc đốt vàng mã nhỉ. Chủ quan em nghĩ đa số có tâm lý là là đốt cũng được, không đốt cũng được như em, chỉ có số ít có suy nghĩ là bắt buộc phải đốt thôi. Sau khi có lệnh cấm thì sẽ chỉ có một số ít người cưỡng lệnh, lúc đó tuyên truyền mạnh chút cộng thêm xử phạt thì trong vòng vài năm sẽ xong triệt để.

L.C.D

Xe container
Em đoán do các em í uống rượu rồi ngủ ko biết gì, ngạt khói lịm luôn ko kêu cứu đc.
Em chỉ 1 lần phi vào nhà khi vừa phun thuốc muỗi mà hôm í em ko thở nổi trong khoảng 30 giây, em thấy em chết đến nơi rồi, choáng váng chui đc vào wc để vã nc sạch lên mặt xong phi đc ra ngoài ngồi ho sặc sụa, mãi mới thở lại được bình thường. Nên ngạt khói đi nhanh lắm.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em 41 tuổi cụ ạ. Và không theo tôn giáo gì ạ. Tài sản có khoảng gần 400 tỷ ạ. Nên cụ đừng lăn tăn gì về em ạ.
Đây chỗ toàn người dưng, nên cụ có 400k hay 400 tỷ với em cũng như nhau thôi. Em hỏi cụ bao nhiêu tuổi không phải lăn tăn về cụ đâu, đừng nhầm.
Lý do em hỏi tuổi là vì em hy vọng cụ chỉ 25-27, cái tuổi còn nói năng hàm hồ và thân sinh ra cụ hãy còn trẻ và còn nhiều thời gian để tha thứ và hưởng già. Dù sao 41 cũng may là các cụ nhà hãy còn khoẻ, tư duy hãy còn minh mẫn. Giống bên em, các cụ thân sinh cũng phóng khoáng trong việc thiêu chứ không theo tục cũ. Nhưng em biết với những người già như thế, với tư duy từ xa xưa rằng phải đào sâu chôn chặt, thiêu là nóng, là khổ... mà con cái họ phát ngôn như cụ thì thật không biết nói gì hơn. Có những thứ lớp trẻ thấy bình thường nhưng người già thì không thể thay đổi theo được, vì thế trừ khi hai cụ nhà ưng thuận, còn không thì em đánh giá cụ là láo toét. Dĩ nhiên em không mong như thế nhé.
Nhà em đây, bà nội em cũng không muốn thiêu, các con cháu đều phải vâng dạ cho đến khi cụ nhắm mắt để được thực sự là thanh thản và vui vẻ cuối đời.

Noibai

Xe buýt
Trước khi cháy to, mùi sẽ cao su, nhựa khét lẹt toả ra khắp ngõ, ko hiểu hàng xóm xung quanh đó có phát hiện ra để hô hoán không, hay là cậu khoá cửa đi ra ngoài, về mới phát hiện ?
Vụ này em không tin các cháu hoá vàng gây cháy anh ạ, chúng nó hoá vàng ăn xong đi ngủ rồi mới cháy, có thể cháy vì nguyên nhân khác hoặc có thể do hoá vàng từ nhà khác bay sang sân có xe máy;

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Có cái chi tiết khóa cửa rồi đi trà đá nên em đang thắc mắc.
bình thường mà cụ, không muốn phiền người đang ngủ phải dậy khoá cửa thôi mà. Rất đơn giản là đốt vàng mã vậy mà xảy ra nghiêm trọng quá.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Đây chỗ toàn người dưng, nên cụ có 400k hay 400 tỷ với em cũng như nhau thôi. Em hỏi cụ bao nhiêu tuổi không phải lăn tăn về cụ đâu, đừng nhầm.
Lý do em hỏi tuổi là vì em hy vọng cụ chỉ 25-27, cái tuổi còn nói năng hàm hồ và thân sinh ra cụ hãy còn trẻ và còn nhiều thời gian để tha thứ và hưởng già. Dù sao 41 cũng may là các cụ nhà hãy còn khoẻ, tư duy hãy còn minh mẫn. Giống bên em, các cụ thân sinh cũng phóng khoáng trong việc thiêu chứ không theo tục cũ. Nhưng em biết với những người già như thế, với tư duy từ xa xưa rằng phải đào sâu chôn chặt, thiêu là nóng, là khổ... mà con cái họ phát ngôn như cụ thì thật không biết nói gì hơn. Có những thứ lớp trẻ thấy bình thường nhưng người già thì không thể thay đổi theo được, vì thế trừ khi hai cụ nhà ưng thuận, còn không thì em đánh giá cụ là láo toét. Dĩ nhiên em không mong như thế nhé.
Nhà em đây, bà nội em cũng không muốn thiêu, các con cháu đều phải vâng dạ cho đến khi cụ nhắm mắt để được thực sự là thanh thản và vui vẻ cuối đời.
Em nói với cụ về tài sản, không phải để khoe tiền, mà để cụ và những thằng vớ vẩn hiểu đừng quy chụp thất bại abc này nọ thôi. Về mặt láo toét thì ok thôi, em chấp nhận bản thân láo toét, để thay đổi cho con cháu về sau. Em không cần các cụ thanh thản, chỉ cần các cụ hạnh phúc khi đang còn sống, đang ăn uống, tỉnh táo và hít thở được. May là các cụ nhà em đều đang như thế. Với điều kiện và khả năng của mình, em đang thay đổi hàng nghìn người theo cách tiên tiến và phù hợp hơn, em nghĩ vậy, và em tin thế hệ sau của em sẽ tiếp tục các công việc đó, thay đổi xã hội, thế giới xung quanh mình, cụ ạ.

darthvader

Xe điện
Phần nhiều là do bất cẩn, thường thì không sao nhưng đột nhiên tàn lửa bay lên gặp đúng xăng hở.... Hàng xóm nhà em còn ngồi quạt chả ngay cạnh đống xe máy, em đi qua bảo chú làm thế có ngày cháy xe vẫn ngồi cười bảo không sao đâu.

cupido1

Xe tải
Em ghét Tàu nhưng phải phục nó khoản này: bên đó cấm 1 là 1 2 là 2, thứ gì nguy hiểm thì kể cả cổ truyền mấy ngàn năm nó cũng cấm được.
PCCC bên mình chán thật.

cupido1

Xe tải
Mới cách đây vài năm cũng Hà Nội có vụ cháy cây xăng do đốt vàng mã. Kết quả có lính PCCC bị thuoeng nặng, và ko ai đi tù cả

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em nói với cụ về tài sản, không phải để khoe tiền, mà để cụ và những thằng vớ vẩn hiểu đừng quy chụp thất bại abc này nọ thôi. Về mặt láo toét thì ok thôi, em chấp nhận bản thân láo toét, để thay đổi cho con cháu về sau. Em không cần các cụ thanh thản, chỉ cần các cụ hạnh phúc khi đang còn sống, đang ăn uống, tỉnh táo và hít thở được. May là các cụ nhà em đều đang như thế. Với điều kiện và khả năng của mình, em đang thay đổi hàng nghìn người theo cách tiên tiến và phù hợp hơn, em nghĩ vậy, và em tin thế hệ sau của em sẽ tiếp tục các công việc đó, thay đổi xã hội, thế giới xung quanh mình, cụ ạ.
Khỉ thật, mặc dù rất tôn trọng cụ nhưng em nghĩ kể cả có tiền thì cụ cũng chỉ là dạng trọc phú, ngoài việc lấy tiền ra so thì không có một chút tử tế thấu cảm nào. Mà lại còn hô khẩu hiệu thay đổi thế giới theo cách tiên tiến nữa :))
Thôi em với cụ dừng nhé.

puredoll

Xe điện
E thấy nhiều Chùa giờ cũng khuyến cáo người dân không nên đốt vàng mã.
Khổ thân 4 sinh viên, chắc cúng xong thụ lộc luôn, có chút rượu bia nên bị ngạt khói