Chi hội Tết này nhà Ếch quyết đi chơi...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng bị động, nhận được tin báo vào cuối buổi chiều, đón F1 xong lên xe quất luôn cầu Thanh Trì.

Xuống đến nơi, anh em chờ đợi đông đủ, vui thía!

Về đến nhà rồi, mới nhớ thiếu anh :D

Đừng trách em =))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Lâu quá rồi hội Ế vợ không chịu off ẹp gì với nhà Ếch đấy nhá. Năm cũ khó khăn rồi cũng vượt qua, năm mới chúc hội Ế vợ làm ăn phát đạt còn rảnh rang mà off ẹp chứ.(b)
Bọn em đa số là dân công trình, tuy được đi rất nhiều nơi, nhiều chỗ, miền núi, cao nguyên, vùng sâu, vùng xa, miền biên giới, hải đảo...nhưng toàn phải độc hành, đi không có hội và vẫn mang tính chất là đi làm! Vừa đi vừa suy tính công việc, ủ mưu, nghĩ kế thì sao biết được phong cảnh trên đường xấu đẹp như thế nào! Thi thoảng có những chuyến đi chơi cùng với gia đình, bè bạn đến những vùng mà mình đã từng sinh sống và làm việc thì thấy có cảm giác rất khác lạ! Nói chung những chuyến đi như của các bác rất đáng trân trọng và đáng nhớ vô cùng!
Năm cũ khó khăn rồi cũng vượt qua, năm mới đến cũng phải cố gắng bằng hoặc hơn năm cũ! Bác chúc thế thì bọn em lấy đâu ra thời gian rảnh rang để ọp ẹp nữa! :D
Thay mặt toàn thể hội Ế vợ nên rất rét, em xin cảm ơn lời chúc của bác! (b)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bọn em đa số là dân công trình, tuy được đi rất nhiều nơi, nhiều chỗ, miền núi, cao nguyên, vùng sâu, vùng xa, miền biên giới, hải đảo...nhưng toàn phải độc hành, đi không có hội và vẫn mang tính chất là đi làm! Vừa đi vừa suy tính công việc, ủ mưu, nghĩ kế thì sao biết được phong cảnh trên đường xấu đẹp như thế nào! Thi thoảng có những chuyến đi chơi cùng với gia đình, bè bạn đến những vùng mà mình đã từng sinh sống và làm việc thì thấy có cảm giác rất khác lạ! Nói chung những chuyến đi như của các bác rất đáng trân trọng và đáng nhớ vô cùng!
Năm cũ khó khăn rồi cũng vượt qua, năm mới đến cũng phải cố gắng bằng hoặc hơn năm cũ! Bác chúc thế thì bọn em lấy đâu ra thời gian rảnh rang để ọp ẹp nữa! :D
Thay mặt toàn thể hội Ế vợ nên rất rét, em xin cảm ơn lời chúc của bác! (b)
Năm nay, nhà Ếch có chuyến đi vui, đáng nhớ và đáng để nói...

Nhưng dù sao, vẫn muốn năm tới, không chỉ có nhà Ếch mà nhà Fo` nói chung sẽ có chuyến đi đáng để ghi nhận.

Rất mong...

Dù chỉ 1 lần!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
hôm nay ae lại off chui ở HD với món Bánh Xèo, thật tuyệt!
Lúc anh em ọp Bánh xèo thì ếch nhà em vẫn hì hụi từ HCM Tây quất về Nghệ An. Xượt mất vụ ọp rôm =P~
Tủi thân, em vừa làm 1 chầu lòng lợn, đã tây tây, cả nhà chui vào 1 KS mới toe ở đường 1 TP Vinh, sáng mai loanh quanh Vinh rồi tà tà quất về nhà, nhớ nhà phết rồi :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Gấu và F1 đã ngủ, em đang phải pha mỳ tôm hùi hụi 1 mình vừa hóng các cụ đây, nhất là cụ Chánh, đi sau về muộn, chả lẽ lại phạt em :D
Đi sau thì phải về muộn mới đúng bài chớ :D Mà em đừng chối tội cũng không được bênh anh 2 nhé, Anh Đẩu đâu dồi, vào bắt vạ vụ này đi (em ké tý) :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hé hé, đêm qua phê quá, ngủ sớm mà chả kịp chém thêm gì :D

Có tội là nhựn, có trách nhiệm tới cùng với việc mình làm, chối tội ứ phải Ếcher mà cũng ko giống Phan3H ;) cơ mà phải chờ anh về mới tổng kết vụ ĐN chớ :D

raotro

Xe container
về qua YB mà ko thấy cụ í ới j nhể

Nhà cháu phải báo cáo lão Ăn Đong trước rồi...tất cả các lái phụ nhà cháu đồng loạt biểu tình đòi túi nilon...nên đành tà tà dò dẫm về HN.~X(

Lúc anh em ọp Bánh xèo thì ếch nhà em vẫn hì hụi từ HCM Tây quất về Nghệ An. Xượt mất vụ ọp rôm =P~
Tủi thân, em vừa làm 1 chầu lòng lợn, đã tây tây, cả nhà chui vào 1 KS mới toe ở đường 1 TP Vinh, sáng mai loanh quanh Vinh rồi tà tà quất về nhà, nhớ nhà phết rồi :D
Lão Từ đểu thế! Làm cháu chết thèm!:P

Mr Winter

Xe tăng
Hôm nay em mới mò vào được đến đây, hic. Cảm giác chuyến đi thật là tuyệt vời, đến giờ em vẫn thấy lâng lâng. Cảm ơn các cụ các mợ nhà Ếch đã cho em có một chuyến đi đầy ấn tượng. Hy vọng em sẽ được cùng tham gia với nhà Ếch ở những chuyến đi sắp tới.

P/s: Về đến nhà rồi nhưng em vẫn bận liên miên nên chưa post ảnh được, có khi tối nay em mới có thể post được.

trieuth

Xe điện
Phạt tất cả hội đi ĐN nhá, không thấy có tí quà nào :D

Tribute

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
B- TỔNG CHI PHÍ CỦA ĐOÀN TỪ NGÀY MÙNG 3 TẾT ĐẾN MÙNG 5: 39.683.000 ĐỒNG

[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/267/dsach2.png/]
[/URL]

( * ) Cột cân đối màu đỏ: Là số tiền thừa của từng nhà, em sẽ gửi lại các cụ vào bữa ọp tổng kết chuyến đi nhé. Hoặc ai có STK VCB, PM cho cháu, cháu chuyển khoản luôn cho tiện cũng được.

C- TRÍCH QUỸ BẦU BÍ TỪ TIỀN QUYẾT TÂM CỦA CỤ NGOC PHAN XLS: 1.000.000 ĐỒNG

D- TRÍCH QUỸ TỔNG KẾT CHUYẾN ĐI CŨNG TỪ TIỀN CỦA CỤ NGOC PHAN XLS: 2.000.000 ĐỒNG

(Khoản này em đang cầm ạ! Chờ cụ Chánh về là mình tổ chức tổng kết chuyến đi, chưa chốt địa điểm tổng kết nhưng tiền đã có sẵn rồi :D Các cụ cố gắng đến đông đủ nhé. Khi đi anh em nhớ ới cụ Ngoc Phan XLS để cụ ấy chuyển bị thời gian, tinh thần)

E- TRÍCH QUỸ TỔNG KẾT CHUYẾN ĐI TỪ TIỀN THỪA BỮA ANH EM ỌP Ở HÀ TĨNH: 850.000 ĐỒNG

QUỸ = A - B - C - D - E= 8.317.000 ĐỒNG

SỐ TIỀN NÀY EM SẼ CHUYỂN LẠI CHO CÁC CỤ NHÉ!

Chỉnh sửa cuối:

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
Một lần nữa e xin bày tỏ lòng cảm ơn đến CEO Phan3H, hộ khẩu thường trú tại 77 Hàng Đào. Cá nhân e còn thừa 241.922 VNĐ e xin gửi lại Ban giám đốc để gộp luôn vào bữa tổng kết. Lần sau có ọp ẹp đi chơi đâu xin Đ.ảng ủy và Ban giám đốc Cty TNHH Tư Ếch cho e xin 1 quả sms (điện thoại e bật cả ngày ạ).............

Tuan nguyen

Xe buýt
Oái giời, cụ Phan3H làm cân đối thu chi quá là chi tiết.
Em nhận được chỉ thị của bồ câu, số tiền còm còn dư, bổ xung luôn vào bữa tổng kết chuyến đi.
Cụ Phan3H giữ luôn hộ em nhé.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tình hình các cụ cứ xung quỹ thế này, có khi anh em phải làm chuyến xa xa Hà Nội để tổng kết chuyến đi ĐN đấy nhờ :D

Nói vậy thôi nhưng em ứ khuyến khích đâu nhé! Em vẫn muốn gửi lại các cụ ạ! Hoặc là các cụ xung vào Bầu Bí nó có ý nghĩa hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tình hình các cụ cứ xung quỹ thế này, có khi anh em phải làm chuyến xa xa Hà Nội để tổng kết chuyến đi ĐN đấy nhờ :D

Nói vậy thôi nhưng em ứ khuyến khích đâu nhé! Em vẫn muốn gửi lại các cụ ạ! Hoặc là các cụ xung vào Bầu Bí nó có ý nghĩa hơn!
Cám ơn CEO Phan3H rất nhìu nhìu, em lại đóng tiền quyết tâm nhậu típ hen (b)