Chi hội Tết này nhà Ếch quyết đi chơi...

EZdong

Xe điện
Tranh thủ cụ ntrson đang giải lao, em úp tuốt tuột tuột ảnh ọt hầu các cụ nhé! Em cố gắng ngắn gọn một vài trang là đủ thôi ạ!
Sáng mống 3 Tết, lái xe dậy sớm từ 5h, xong xuôi thì 6h30 oánh xe vào ngõ chờ Gấu & F1

Sinh viên BK về quê hết roài, ngõ nhà em vắng quá

Em chờ một lát thì Gấu & F1 xuất hiện

Đi thôi, cụ Phan3H đã nhắc là trước 7h45 có mặt, em chạy theo đường Xã Đàn, thấy vắng vẻ chả khác gì năm ngoái.

Phố Thái Hà cũng chả đông hơn tẹo nào

Sớm quá, em chạy từ 7h, mới có 15 phút mà đã gần đến nơi rồi. Tìm cách killing time thôi! Dừng ăn sáng ở quán phở ở ngõ Thái Thịnh II

Ăn uống xong chạy ra điểm hẹn mà vưỡn sớm, mới có 7h40. Chào hỏi, bắt tay, chúc mừng năm mới rồi chờ các cụ. Một lát sau (chừng ~1h) thì các cụ Ếch đến đông đủ, chuẩn bị Nam tiến!!!!!!!!!!!!

Cả đoàn chạy theo Đl TL, qua Xuân Mai, rẽ ra Đường HCM

Đường thông hè thoáng, cảnh đẹp....................

Chạy chừng 100 km thì các cụ giải lao, tranh thủ đổ xăng, kiểm tra hệ thống thoát nước

EZdong

Xe điện
Em tiếp nhá!
Chạy tiếp trên đường HCM. Cảnh đẹp quá! Em chỉ giục Gấu chụp choạch thôi chứ không biết nói gì hơn.................

Buổi tối ở Hà Tĩnh thì em mệt quá, chỉ lo ăn uống nên chả có cái ảnh nào!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Cụ EZdong có cái panorama này nghề quá nhỉ.
Từ dạo em mua cái SONY 16.2 này nên thi thoảng lại chụp kiểu ý, nhiều cụ cứ bẩu em ghép ảnh hay phô tô sốp chứ em có biết gì về chụp choạch đâu cụ ơi!!!!!!
Dưng mà cũng đẹp ra phết cụ nhờ:)):)):)) Em rì zai còn 800x600 chứ ảnh nguyên bản thì nét hơn ạ!

vang_kim70

Xe buýt
Tối hôm mồng 4 các kụ gặp họp ở quán cây dừa 90 nguyễn tất thành đà nẵng vui lắm như nhà cháu mệt quá ko có mặt góp vui cùng các kụ đc .em gọi thì bảo 8h các kụ mới có mặt

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chuyến du Xuân tuy ngắn ngày nhưng đầy ắp kỷ niệm. Vượt lên tất cả là thắm tình đoàn kết giữa các gia đình nhà Ếch.

Mới về nhg em lại muốn đi tiếp rồi. Đợi cụ Chánh về có khi nhà mình chuẩn bị cung Tây Bắc luôn kẻo muộn nhỉ.

EZdong

Xe điện
Kể cũng sốt ruột cho các cụ, em úp nốt nhé!!!!!!!!!!!!!!!
Sau khi nghỉ đêm ở Hà Tĩnh, sáng ra cả nhà chạy tiếp vào Nam. Sáng kiến của cụ Phan3H quá hay là không chạy qua hầm Đèo Ngang mà chạy lên đèo.
Cảnh vật quá đẹp các cụ ạ!!!!!!!!!!!
Gấu nhà em quay clip này:
[video=youtube;glZr3IRmTUo]http://www.youtube.com/watch?v=glZr3IRmTUo[/video]
Em chụp nhiều ảnh quá! Sâu ing một số ảnh thôi các cụ nhá:

Nhờ các cụ chộp cả nhà em

Gấu & F1

Em & F1

Cả đoàn 9 Ếch + 1 Lexus của anh bạn cùng tên nữa

Cụ Tribute & cụ Vinh Nguyễn

Cảnh này như thể cả nhà đoàn tụ trong phim ý các cụ nhể#:-s#:-s#:-s

Tuan nguyen

Xe buýt
Từ dạo em mua cái SONY 16.2 này nên thi thoảng lại chụp kiểu ý, nhiều cụ cứ bẩu em ghép ảnh hay phô tô sốp chứ em có biết gì về chụp choạch đâu cụ ơi!!!!!!
Dưng mà cũng đẹp ra phết cụ nhờ:)):)):)) Em rì zai còn 800x600 chứ ảnh nguyên bản thì nét hơn ạ!
Em cứ tưởng là phải ghép ảnh chứ nhỉ, chẳng nhẽ cái máy ảnh của cụ nó tự động ghép 3 ảnh thành 1 à????

EZdong

Xe điện
Em cứ tưởng là phải ghép ảnh chứ nhỉ, chẳng nhẽ cái máy ảnh của cụ nó tự động ghép 3 ảnh thành 1 à????
Em cũng tưởng thế cụ ợ! Nhưng khi chụp theo mode này thì bấm & giữ, lia máy theo chiều L->R đến khi nó báo hết khung hình thì bấm nữa cũng chả chụp thêm được cụ ạ! Máy móc bây giờ phức tạp quá cơ!#:-s#:-s#:-s

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đừng buồn nữa anh ơi.

Em tìm mua cho anh quả áo phông xịn mà ko có, chỉ 30K/chiếc nên ko mua sợ anh ko mặc.

Đợi đến giờ đẹp em làm cái thớt mới cho anh em úp ảnh nhé.

EZdong

Xe điện
Lúc nãy em đang úp thì máy nó đơ, chắc các cụ phải chờ mất một lát! Em tiếp nhá!
Nhà cụ Phan3H - CEO kiệt xuất của chuyến đi này

F1 chạy nhảy

Giải lao xong cả đoàn Ếch mệt nhoài, im ắng

Quãng đường còn dài, ai về nhà nấy thôi

EZdong

Xe điện
Xuống đèo thì em toàn phải chạy số 1, nhấn ga mãi mới theo được các cụ!

[video=youtube;-j1S3BlkUrg]http://www.youtube.com/watch?v=-j1S3BlkUrg[/video]

EZdong

Xe điện
Em tiếp nhá!
Sau khi qua Đèo Ngang, cả đoàn đi tiếp

Em chạy chậm & đến Cầu Hiền Lương thì gặp cụ Phan3h, cụ Vinh Nguyễn đang đỗ lại chờ! Thanks các cụ nhé!
Một lát sau thì nhà xemuon chốt đoàn:)):)):))

Em lại tranh thủ nịnh Gấu tý

Em & F1

Cụ xemuon

Rồi cả 4 cụ lại chạy tiếp, đoạn này Gấu nhà em cầm lái, em làm 1 giấc ngon lành, đến Đông Hà thì dậy để ăn trưa

Ăn uống xong xuôi thì 6 xe chạy trước, trước khi đến Huế thấy biển báo rẽ phải đi Đà Nẵng nên nhóm này theo luôn! Chặng này là oải nhất
Dừng giải lao ở trạm xăng

Lại lên đường

Cả đoàn mệt nhoài sau khi xơi đoạn đường tránh TP Huế. Có mấy cụ không theo hết đoạn, rẽ trái vào nội đô. Em cắm cổ chạy theo cụ dẫn đầu (cụ bocubau thì phải) nên được hưởng trọn:((:((:((

EZdong

Xe điện
Đến Đà Nẵng thì ngon nghẻ roài, chả việc gì mà vội, cả đoàn chỉ lo chuẩn bị cho buổi ọp chính
Em chộp được mấy món mà bây giờ vẫn thèm!!!! (Máy ảnh của em có mode chụp món ăn nên hơi nét các cụ thông cảm nhá:)):)):)))
Xa lát Nga

Cá thu sốt kiểu Ý

Cá chìa vôi nướng kiểu Pháp

Thuốc lá Nga

Gỏi cá Mú (món này chụp chậm mất 2' nên còn lại đá là chính:-s)

Tôm hấp nhắm với Green Label của cụ Thắng Lexus

Các món đều ngon, Tết nhất nên nhân viên ít nhưng được cái nhiệt tình, các cụ đều tập trung động viên!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em về đến nhà 3h25 sáng, ngủ luôn một mạch mới tỉnh, phê vật.
Tks Phan3H CEO xuất sắc nhiệm kỳ 2012 mà còn dẫn tuyệt cú mèo nữa chớ dẫn dắt ae đi đến nơi về đến chốn mặc cho mưa gió sương rơi trên đường HCM chỉ có 4 xe mà chạy như BO - INH. Cảm giác vẫn lâng lâng phê vật.

EZdong

Xe điện
Đêm trước thì Gấus + F1s về trước, các cụ về sau, bàn bạc tiếp ở dưới sảnh đến quá nửa đếm............ Chắc còn đi đâu nữa nhưng sáng hôm sau không thấy cụ nào nói gì, chỉ thấy dậy muộn, chào hỏi nhau mà cứ tủm tỉm cười! Lạ thế không biết! Em mệt quá không theo được nhưng sáng ra lại dậy sớm:((

Theo Chương trình em & 3 cụ nữa chạy ra Tiên Sa sau khi vòng vo tìm mãi 2 bờ Sông Hàn cả tiếng đồng hồ mà không rửa được xe. Mỗi tội chỗ này lại chưa mở hàng, chỉ mở barie cho mọi người vào & thu tiền thôi

Chỗ này có vòi nước lấy từ bể chứa trên núi nên miễn phí. Em & các cụ tranh thủ rửa xe! Cụ Thắng Lexus là chăm chỉ nhất

Em lại nịnh tiếp

Về ăn trưa ở Bãi Rạng

Cụ Chánh đang ngẫm địa điểm lần ọp tới

EZdong

Xe điện
Em úp nốt mấy ảnh nữa là kết thúc ạ!
Sáng mồng 6 em cùng cụ Thắng Lexus dậy sớm, 5h30 xuất phát, qua Huế ăn sáng, qua Đồng Hới ăn trưa rồi ra đường HCM chạy tuôt tuồn tuột về Hà Nội
Chạy chừng 150 km lại dừng giải lao

Dừng lần cuối ở ngã tư Thái Hòa để ăn cháo lươn. Công nhận là quá ngon!!!!!
Trước khi thanh toán thì thế này

Ăn xong thấy Ếch đẹp hẳn

Đến 11h05 thì em về đến nhà sau khi đã chạy 890 km trong ngày. Em mang Ếch quẳng ở cơ quan, sáng qua chạy ra chộp lại

Sáng nay đi trồng cây, trưa nay oánh Ếch lên cầu xe, tự rửa cho nó tiết kiệm

Nhân tiện em rửa luôn cả khoang máy (rửa xong đề phát nổ luôn! may thía!!!!)

Chiều nay trông Ếch lại sạch sẽ roài!

Thanks tất cả các cụ đã tạo điều kiện cho nhà em có chuyến đi vui vẻ, an toàn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Em hết ạ!