Chi hội Tết này nhà Ếch quyết đi chơi...

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tuy đoàn chính chỉ chạy 4 5 trăm km 1 ngày. Với 1 2 xe thì là muỗi, nhưng cũng là 1 quãng đường dài với 1 đoàn xe đông hàng chục xe. Vậy nên anh em thống nhất như này:

-Không bắt buộc phải chạy cùng đội hình. Tốc độ phù hợp nhất là tốc độ mà: mỗi người cầm lái cảm thấy thoải mái nhất (có tình tiết xxx tháo khoán), thường thường chạy khoảng 80km/h trên đường HCM, tuy nhiên cụ nào chạy thoải mái với tốc độ nhanh hơn cứ chạy, cụ nào chỉ cảm thấy an toàn ở tốc độ thấp hơn - không sao, cứ tà tà mà chạy, kịp tham gia các điểm dừng trung gian cùng mọi người thì tốt, không thì tự túc ... quan trọng nhất vẫn là giữ gìn sức khỏe (cho cả khách, tài) và đảm bảo an toàn!

-Dừng đỗ nghỉ: Những điểm ăn uống, đổ xăng không tính, những điểm dừng ngang đường thì kiếm chỗ có vệ đường thoáng thoáng 1 chút để có thể tấp vào, kiếm chỗ đỗ dừng cho đoàn đông hàng chục xe rất khác với chuyện dừng 1 2 xe.

-Cụ nào muốn ngả lưng chợp mắt 1 tý: Kiếm 1 quán nào đấy, thả vợ con ngồi chơi, ta ngả ghế ra chợp mắt 1 tý. Không thì oánh bài chui vào cây xăng, đổ bao nhiêu không quan trọng, bảo các em nó 1 câu, ra góc xa xa trụ xăng chút, tắt điều hòa, hé kính cửa, cả nhà cùng ngủ vô tư. Ám hiệu để muốn dừng 1 mình là: xi nhan phải, vẫy xe sau vượt lên, xe sau tự hiểu xe trước mình không vấn đề gì về xe cộ, chỉ có ông tài muốn oánh lẻ gì đó :D Còn xe đằng trước muốn rủ nhóm xe chạy sau mình, hoặc cả đoàn xe dừng (hút cái thuốc, giãn cái mình...) thì nháy đèn hazard vài lượt, rồi hãy xi nhan tấp vào chỗ cần rủ rê: quán xá, vệ đường, chỗ nhiều cây bụi ... :D

-Cụ trưởng đoàn sẽ lập group trong điện thoại, có thông báo gì cứ sms: giờ giấc, địa điểm... thì anh em cứ thế mà tuân thủ. Trường hợp muốn oánh lẻ lúc nào thì báo cho cụ trưởng đoàn (cụ Phan3H). Ở khách sạn hay các điểm cố định thì độ trễ tối đa 10 phút, sau 10 phút anh em cứ xuất phát, nhà nào muộn tự chạy đến địa điểm đã hẹn. Trên đường thì không quan trọng, anh em đến điểm dừng (ăn sáng, nghỉ giữa chặng) ai đến sớm cứ ăn trước, nhà nào đến sau thì ăn sau, tốp nào ăn xong trước có thể chạy trước (nếu muốn). Bữa trưa thì có thể dềnh dang hơn chút, anh em đợi nhau 1 tý, có thể ăn trước ăn sau nhưng xuất phát cùng nhau cho có khí thế, cụ nào xa đoàn chính quá thì có thể tự túc ăn trưa, no vấn đề. Tối thì khỏi bàn roài, nhậu bét nhè để dỗ ngủ cho dễ :P
.......
Hơi lan man tý, lo xa kiểu cẩn thận của các cụ bô lão: dấu hiệu của có tý tuổi :D

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em có thêm ý kiến: Đổ xăng đầy bình trước khi xuất phát để tránh tiến độ cho cả đoàn!
Đoàn đi nhiều xe, bật đèn năn-téc để còn biết chung đoàn
Củ Từ: Bọn trẻ nhà anh M8 phải đi học rùi

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
E bổ sung : trước khi khởi hành các xe reset Trip A về 0, đến đâu nhìn Trip A là biết rồi thông báo cho Ban tổ chức.
Chuẩn luôn!
Anh em mỗi người đóng góp 1 tý KN, chả mấy mà thành bộ cẩm nang cho những đoàn đi xa, nhiều xe :D
Cũng lưu ý là mấy cụ nâng lên lốp to: ví dụ 215 lên 235 thì quãng đường di chuyển được (số hiển thị) sẽ bị hụt hơn lốp nguyên bản 1 tý, đâu như gần 1% thì phải :D
Khỉ thật!

Càng đọc, lại cứ nghĩ như mình đang chuẩn bị lên đường rồi...
Chả mấy, từ giờ đến giao thừa, loanh quanh, tít mù, rồi lên đường :D
Em có thêm ý kiến: Đổ xăng đầy bình trước khi xuất phát để tránh tiến độ cho cả đoàn!
Củ Từ: Bọn trẻ nhà anh M8 phải đi học rùi
Nhà em chỉ cần mùng 10 có mặt ở HN, định tính oánh ngược từ ĐN lên Tây Nguyên rồi vòng xuống Nha Trang > 1A trở về nhưng không dấn thêm ngày được nữa, để hè vậy.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Nhà em chỉ cần mùng 10 có mặt ở HN, định tính oánh ngược từ ĐN lên Tây Nguyên rồi vòng xuống Nha Trang > 1A trở về nhưng không dấn thêm ngày được nữa, để hè vậy.
Cung này chắc phải mất tầm 4-5ngày. Vậy thì để hè rùi mình tính tiếp vậy nhé! :P

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cung này chắc phải mất tầm 4-5ngày. Vậy thì để hè rùi mình tính tiếp vậy nhé! :P
Nhà Ếch còn 1 vụ quan trọng là tặng quà cho các cháu học sinh, thực hiện xong vụ đó là anh em lại tính rủ nhau đi chơi tiếp anh hỉ :>

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chơi lun, khi nào tặng quà đới?
Để đi ĐN về rồi bàn với nhà Focus xem anh em bên đó tính thực hiện chương trình bên đó khi nào. Nếu sau tết nhà Focus triển khai thì chương trình của nhà Ếch dời đến tầm 30/4 1/5, nếu bên đó thực hiện muộn thì nhà Ếch đi du xuân về rồi tính triển khai luôn.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Để đi ĐN về rồi bàn với nhà Focus xem anh em bên đó tính thực hiện chương trình bên đó khi nào. Nếu sau tết nhà Focus triển khai thì chương trình của nhà Ếch dời đến tầm 30/4 1/5, nếu bên đó thực hiện muộn thì nhà Ếch đi du xuân về rồi tính triển khai luôn.
Ok man

tung_ey

Xe tải
Hôm qua em lần đầu tiên sờ vào cái tay cầm vặn bu-lông lazang vẫn thường để mốc trong cốp xe. Khi vặn lại các ốc thì thấy cái thanh đó yếu quá, mình nhấn mạnh chỉ sợ nó bật văng vào mặt. Nên em sẽ mua thêm một cái khác tốt hơn để cầm đi đường.

Còn một việc nữa em muốn hỏi các cụ luôn ở đây: là em muốn thủ mấy cái bóng hiệu năng cao cho Escape. Các cụ cho em lời khuyên ngắn gọn, em sẽ tự đi mua.

Đèn pha chiếu xa: loại nào.
Đèn pha chiếu gần: loại nào.

Việc thay đèn đóm đó tự mình có thay được không (nếu có thì em mới thủ đi), chứ tự mình không thay được thì thủ vào túi mang theo thì cũng không được tích sự gì.

Mấy kinh nghiệm và ám hiệu của các cụ rất tuyệt vời, và vui.<:-P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đèn đóm là 1 trong những vấn đề đau đầu nhất của anh em nhà Ếch.

Có nhiều cách để tăng cường độ sáng của Ếch, nhưng cho đến lúc này thực sự chưa có cách nào thỏa mãn tất cả mong muốn. Mỗi cách đều có 1 ưu-nhược riêng. Tốt nhất cụ cứ tham khảo từng anh em rồi quyết phương án nào hợp với cụ nhất, ko nên vội.

Nhà cụ Chánh: Đã chế bi-xenon cho cos.

Nhà cụ Ngoc Phan: Chơi thêm hẳn 3 con FF75 hỗ trợ cos, 3 con FF50 hỗ trợ pha.

Nhà cụ trieuth với như nhà em: thì đã thay bóng hiệu năng cao. Nói chung ánh sáng nó cũng có cao hơn tí thôi, cũng ko cải thiện được như mình mong muốn cụ ạ. Tự thay thì hoàn toàn có thể làm được, cũng đơn giản thôi.

Nhà vụ Vinh Nguyễn: 1 dàn đèn trên nóc

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dàn đèn nhà Vinh Nguyễn chỉ để dọa ma thôi nhá!:P

Hiện nay thì xét về hiệu quả chiếu sáng đơn thuần dàn đèn của em may ra có havu ti toe cạnh tranh được thoai! Mà cũng chả được!:P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thông báo với các cụ là em đã thay dầu và đảo lốp xong. Thế quái nào đảo lốp xong lốp lại kêu to hơn là sao nhỉ. Lại phải bật ca nhạc.:P

Em cũng đã hoàn thành nghĩa vụ quyết tâm phí cho Phan3H, đã chuyển khoản cho cụ vào 16.30 chiều nay từ tài khoản của em ở HSBC.

Giờ an tâm chờ ngày lên đường.:o)
Báo cáo cụ em đã nhận đc 3 củ cụ chuyển rồi nhá.

@all: Ra cafe Liễu Giai đê các cụ ơi. Bọn em đang ngồi rồi.

EZdong

Xe điện
Báo cáo cụ em đã nhận đc 3 củ cụ chuyển rồi nhá.

@all: Ra cafe Liễu Giai đê các cụ ơi. Bọn em đang ngồi rồi.
Em thèm cafe Liễu Giai quá mà không ra được vì cả sáng nay chỉ lo việc tiếp các cụ hưu trí ạ!!!!
Biển số Ếch nhà em là 29A 193.65 cụ nhé!

bocubau

Xe tăng

Vinh Nguyễn

Xe điện
Dàn đèn nhà Vinh Nguyễn chỉ để dọa ma thôi nhá!:P

Hiện nay thì xét về hiệu quả chiếu sáng đơn thuần dàn đèn của em may ra có havu ti toe cạnh tranh được thoai! Mà cũng chả được!:P
Đèn của em là cho xe ngược chiều nhìn thấy thui mà (để dành đường cho em chạy đoá ) :P

Chưa có dịp nào ộp oạp với các cụ được..định bụng đợt này ké đi Đà Nẵng với các cụ và ra nhập hội..em ngó thớt này cả tuần nay rồi...nhưng dính vụ này, chán quá các cụ ạ...
http://www.otofun.net/threads/318959-23-thang-chap-roi-em-van-phai-buoc-long-dua-van-de-nay-ra-mong-cac-cu-giup-do
Em đã đọc thớt bên kia của Bác, chỉ biết chia sẻ thui cũng ko giúp đc gì. Chúc bác tìm đc giải pháp ổn thoả. Good Luck!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chưa có dịp nào ộp oạp với các cụ được..định bụng đợt này ké đi Đà Nẵng với các cụ và ra nhập hội..em ngó thớt này cả tuần nay rồi...nhưng dính vụ này, chán quá các cụ ạ...
http://www.otofun.net/threads/318959-23-thang-chap-roi-em-van-phai-buoc-long-dua-van-de-nay-ra-mong-cac-cu-giup-do
Cứ cầm giấy hẹn mà chạy đã cụ ơi, giờ Tết nhứt rồi cũng chưa giải quyết ngay đc.

FUJITSU

Xe buýt
Tuy đoàn chính chỉ chạy 4 5 trăm km 1 ngày. Với 1 2 xe thì là muỗi, nhưng cũng là 1 quãng đường dài với 1 đoàn xe đông hàng chục xe. Vậy nên anh em thống nhất như này:

-Không bắt buộc phải chạy cùng đội hình. Tốc độ phù hợp nhất là tốc độ mà: mỗi người cầm lái cảm thấy thoải mái nhất (có tình tiết xxx tháo khoán), thường thường chạy khoảng 80km/h trên đường HCM, tuy nhiên cụ nào chạy thoải mái với tốc độ nhanh hơn cứ chạy, cụ nào chỉ cảm thấy an toàn ở tốc độ thấp hơn - không sao, cứ tà tà mà chạy, kịp tham gia các điểm dừng trung gian cùng mọi người thì tốt, không thì tự túc ... quan trọng nhất vẫn là giữ gìn sức khỏe (cho cả khách, tài) và đảm bảo an toàn!

-Dừng đỗ nghỉ: Những điểm ăn uống, đổ xăng không tính, những điểm dừng ngang đường thì kiếm chỗ có vệ đường thoáng thoáng 1 chút để có thể tấp vào, kiếm chỗ đỗ dừng cho đoàn đông hàng chục xe rất khác với chuyện dừng 1 2 xe.

-Cụ nào muốn ngả lưng chợp mắt 1 tý: Kiếm 1 quán nào đấy, thả vợ con ngồi chơi, ta ngả ghế ra chợp mắt 1 tý. Không thì oánh bài chui vào cây xăng, đổ bao nhiêu không quan trọng, bảo các em nó 1 câu, ra góc xa xa trụ xăng chút, tắt điều hòa, hé kính cửa, cả nhà cùng ngủ vô tư. Ám hiệu để muốn dừng 1 mình là: xi nhan phải, vẫy xe sau vượt lên, xe sau tự hiểu xe trước mình không vấn đề gì về xe cộ, chỉ có ông tài muốn oánh lẻ gì đó :D Còn xe đằng trước muốn rủ nhóm xe chạy sau mình, hoặc cả đoàn xe dừng (hút cái thuốc, giãn cái mình...) thì nháy đèn hazard vài lượt, rồi hãy xi nhan tấp vào chỗ cần rủ rê: quán xá, vệ đường, chỗ nhiều cây bụi ... :D

-Cụ trưởng đoàn sẽ lập group trong điện thoại, có thông báo gì cứ sms: giờ giấc, địa điểm... thì anh em cứ thế mà tuân thủ. Trường hợp muốn oánh lẻ lúc nào thì báo cho cụ trưởng đoàn (cụ Phan3H). Ở khách sạn hay các điểm cố định thì độ trễ tối đa 10 phút, sau 10 phút anh em cứ xuất phát, nhà nào muộn tự chạy đến địa điểm đã hẹn. Trên đường thì không quan trọng, anh em đến điểm dừng (ăn sáng, nghỉ giữa chặng) ai đến sớm cứ ăn trước, nhà nào đến sau thì ăn sau, tốp nào ăn xong trước có thể chạy trước (nếu muốn). Bữa trưa thì có thể dềnh dang hơn chút, anh em đợi nhau 1 tý, có thể ăn trước ăn sau nhưng xuất phát cùng nhau cho có khí thế, cụ nào xa đoàn chính quá thì có thể tự túc ăn trưa, no vấn đề. Tối thì khỏi bàn roài, nhậu bét nhè để dỗ ngủ cho dễ :P
.......
Hơi lan man tý, lo xa kiểu cẩn thận của các cụ bô lão: dấu hiệu của có tý tuổi :D
E nghĩ các kụ đi theo đoàn mượn hoặc thuê đâu được mỗi xe 1 bộ đàm là ngon nhất, ngoài các "ám hiệu thỏa thuận trước", mọi thông tin trong suốt quá trình đi, về cứ T.báo qua bộ đàm là tiện nhất
Chúc các kụ, mợ có chuyến đi an toàn, vui vẻ - hẹn các kụ tối mùng 4 tại Đè Nẽng

FUJITSU

Xe buýt
@All: e theo dõi thớt đi ĐN của các kụ, mợ thấy đầu gối như bị kim châm, nên mạnh dạn nhờ các kụ tư vấn, giới thiệu.. giúp e tậu em Ếch với 1 số thông số sau ah:
- Loại xe: XLS2.3
- ĐK khoảng cuối 2009 trở lại đây (ưu tiên xe ĐK tư nhân chính chủ)
- Màu xe: (e mệnh Thổ) ưu tiên màu vàng cát hoặc ghi - trường hợp không có thôi thì đành đen vậy :(
- Cuối cùng là "đầu tiên": loanh quanh khoảng 600 củ
- Thương vụ thành công e sẽ sửa luôn cái lễ ra mắt các kụ, mợ ngay tại đại bản doanh của hội Ếch ah
- Số ống bơ của e: 098.414.2không 2không, cám ơn các kụ, mợ trước (b)(b)(b)