[Funland] tết năm đầu tiên không đi biếu sếp thì năm thứ 2 có nên đi k?

Daisynguyen78

Xe buýt
18 năm nay đi làm, làm mấy nơi rồi nhưng chưa bao giờ em đi biếu tết sếp cả. Giao thừa thì nhắn tin chúc mừng thôi và tầm mồng 3 hoặc 4 đến nhà Sếp chơi. Mừng tuổi con sếp (nếu con còn bé).
Chấm hết.

Go on

Xe điện
Mỗi năm tới tết là em ngồi đợi sếp biếu xèng và đêm 30 là tin nhắn chúc mừng năm mới của sếp trước ạ. Có năm sếp quên em cũng quên ko chúc luôn.Và vẫn ngon, chức vẫn lên đều mỗi năm. Em làm tư nhân =))

nhung.chả

Xe đạp
Đang dịch thế này mà mợ với chị em còn tổ chức tất niên cho sếp thì em cũng chịu mợ. Biếu tặng thì mợ nên đi một mình. Chỉ là quà cáp biếu Tết với...tấm lòng thì có gì đâu mà ngại giao tiếp. Em cũng ít nói và cũng ngại giao tiếp đây nhưng cũng hay đi Tết sếp nhiều nên cũng thấy không có gì ngượng nghịu :P
cũng vì dịch bệnh nên bọn em k ra quán, còn như này là bọn em đến nhà 1 đứa để ăn uống vs nhau

banmotnucuoi

Xe lăn
em với vào nhà nước năm nay bước sang năm thứ 2
Nhà nước thì thành thông lệ rồi, đôi lúc không phải là món quà mợ biếu xếp nó to nhỏ như thế nào (vì nó cũng không quá lớn so với tài sản) nhưng mợ không đến thì xếp lại nghĩ mợ sống với mợ làm sao đấy nên mợ mới không đến

113_HaNoi

Xe tải
theo e việc này tùy từng Lãnh đạo quan điểm ntn thôi. với e, là Lãnh đạo là phải lo cho nhân viên, all các cuộc đi tham quan, du lịch, ăn uống... mà Phòng / Ban tổ chức 0 bao h bắt ae đóng góp, Lãnh đạo 0 lo được nguồn thì 0 nên tổ chức. Tết thì nhân viên ai tặng cũng tốt, 0 có cũng 0 vì thế mà đánh giá/ để ý/ trù ép nhân viên đó; mà Tết thì Lãnh đạo còn phải lo cho nhân viên gấp bội tiền quà nhân viên tặng / biếu ý chứ.

mr_bean

Xe tải
Trước e làm cty nhà nước, thực lòng e quý sếp vì bác ấy rất quan tâm và chu đáo với mọi ng. Do vậy tết e và 1 anh cùng phòng đều đến nhà sếp biếu quà tết, nhưng lúc về toàn đc cô (vợ sếp) cho quà mang về cho con e còn nhiều hơn quà mang đến :">.

Nhà nước thì thành thông lệ rồi, đôi lúc không phải là món quà mợ biếu xếp nó to nhỏ như thế nào (vì nó cũng không quá lớn so với tài sản) nhưng mợ không đến thì xếp lại nghĩ mợ sống với mợ làm sao đấy nên mợ mới không đến

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Làm nhà nước thì nên đi mợ ạ, kể cả với động cơ trong sáng. Để chứng minh trong sáng thì có thể tìm kiếm và rủ thêm đồng nghiệp cũng muốn trong sáng như mình. Năm ngoái không đi, năm nay mới đi cũng không sao. Coi như sau một năm mới giác ngộ. :P

Nhạc

Xe container
Đi nhiều sếp nó quen đấy
Em chả đi tết ai, tết mỗi trưởng phòng gọi là có.
Các bác lương bổng cao rồi bọn e nv có khỉ gì. Em cũng ko đợi chỗ nào tết em cả, họ đi hay ko đi e vẫn làm việc như thế.

kfc1981

Xe điện
Đe.ó ai bắt mà phải! Thích rúc gầm chui lủi thì cứ việc. Một lũ thối nát! Thói sấu ko chịu bỏ lại còn bày đặt chỉ dạy với tham mưu!

RongPhuongBac

Xe điện
cũng vì dịch bệnh nên bọn em k ra quán, còn như này là bọn em đến nhà 1 đứa để ăn uống vs nhau
Em nghĩ mợ nên đối thoại song phương với sếp thì hay hơn. Chứ đa phương thì những người kiệm lời dễ bộc phát đưa miệng đi quá đó :)). Trưởng phòng thì quy hoạch thế nào. Phó giám đốc thì ra sao. Tổng thì cơ cấu thế nào thì mình cứ lựa lựa. :D

RongPhuongBac

Xe điện
Đe.ó ai bắt mà phải! Thích rúc gầm chui lủi thì cứ việc. Một lũ thối nát! Thói sấu ko chịu bỏ lại còn bày đặt chỉ dạy với tham mưu!
Không có tí màu thì nó không xong cụ ạ. Giờ nó là thế rồi.

chuotdong

Xe điện
Nhà nước bây giờ cũng đỡ rồi, vì dù sao sếp Nhà nước cũng là người cầm tiền cho mình

Từ từ thôi

Xe buýt
Như cháu bao nhiêu năm chẳng đi tết xếp bao giờ, cũng chẳng chịu quỵ lụy nịnh bợ gì, thế nên lúc đương chức lão ghét mình như c hó.
Từ hồi lão về nghỉ hưu tự nhiên thay đổi hẳn, gặp nhau bao giờ lão cũng tay bắt mặt mừng, mỗi khi cỗ bàn ở đâu mà gặp là lão lại nhảy vào ngồi cùng mâm.
Nghĩ cũng buồn thay cho lão, bao đứa nịnh bợ ngày xưa giờ lại mải mê bưng bô cho xếp mới, được cái tính mình cũng không nhớ lâu thù dai giờ lão không chức chẳng quyền lên cái bắt tay nó cũng ấm, câu chuyện chén trà với nhau cũng cảm thấy đậm đà hơn trước nhiều.

PotusTan

Xe buýt
chả có cái phong tục nào phải đi thăm hỏi chúc tết sếp cả.
Em từ ngày đi làm đến h chưa chúc tết sếp nào cả.
Anh em chơi với nhau, thân thiết thì tặng quà đặc sản gì đó thôi, nói luôn là anh em chia sẻ chứ ko phải lễ tết.
Bọn trẻ con em cấm tiệt việc đến nhà em.
Lo biếu xén cô dì chú bác nội ngoại thôi.
1. Em từ ngày đi làm đến h chưa chúc tết sếp nào cả => Em thì bắt đầu từ khi các sếp nghỉ hưu, em chúc Tết đủ, không thiếu cụ nào/không bỏ năm nào cho đến khi các cụ về với tổ tiên, cơ mà cũng không "nặng đô", chỉ dựa trên khả năng cá nhân của em. Lúc các sếp còn đương chức, em... nhịn chúc Tết các cụ.
2. Anh em chơi với nhau, thân thiết thì tặng quà đặc sản gì đó thôi, nói luôn là anh em chia sẻ chứ ko phải lễ tết => em thường đi nước ngoài, mỗi đợt xách lấy đôi dăm chai "trung bình", thi thoảng TẶNG anh/em (có sếp nhỏ tuổi hơn em).
3. Bọn trẻ con em cấm tiệt việc đến nhà em => Nhân viên/Lính của em cũng được/bị em cấm triệt để, kể cả "mừng tuổi các cháu". Lễ, Tết mời các bạn về với gia đình riêng, tớ cũng về gia đình riêng (họ hàng nội ngoại); các bạn thích tụ tập thì mời Lệ Quyên (ông ra chân giò, bà thò chai rượu) rồi kéo nhau ra nhà hàng, không đến nhà riêng ảnh hưởng nhiều người.

vinnocauno

Xe tải
việc quái gì phải đi xếp xó gì.
Em làm nhiều nơi, ở đâu cũng coi thằng xếp cũng như mình, cũng thân cu ly làm công ăn lương cả.
Xếp nó ăn màu mè nhiều không cho mình thì thôi, thân mình việc quái gì phải biếu xén nó.

Nhiều cụ đi làm hay có quan niệm đội thằng xếp lên đầu nhỉ, xoắn xít nó còn hơn bố hơn mẹ.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà nc thì nên đi cụ ạ, nó là cái lệ rồi, e thấy dù sao cũng sẽ dc quan tâm, ưu ái cân nhắc hơn khi mình muốn thăng tiến, xưa e cũng là “người nhà nước” đấy ạ :D
Cũng chẳng có đâu ạ, phải thằng Sếp bẩn thì thằng khác nó đi hơn tí thì mình lại về nhì :))
Tốt nhất vui vẻ thì đến chúc tết vô tư ...

kningh2004

Xe tải
Sếp phải áy náy khi không thưởng tết nhiều cho mình chứ các cụ nhỉ :))

RongPhuongBac

Xe điện
việc quái gì phải đi xếp xó gì.
Em làm nhiều nơi, ở đâu cũng coi thằng xếp cũng như mình, cũng thân cu ly làm công ăn lương cả.
Xếp nó ăn màu mè nhiều không cho mình thì thôi, thân mình việc quái gì phải biếu xén nó.

Nhiều cụ đi làm hay có quan niệm đội thằng xếp lên đầu nhỉ, xoắn xít nó còn hơn bố hơn mẹ.
Ngày xưa ở 1 cơ quan nọ, phó phòng còn hiến...cho cả trưởng và trên trưởng nữa cụ. Xoắn xít được vẫn là phúc :v