[Funland] Tết không gia đình

luu linh

Xe buýt
Em vốn nghĩ mình là đứa không bao giờ chán tết. Vì với em, tết là dịp được gặp gỡ, hàn huyên với người thân, Được thoả sức vẽ vời nấu nướng. Là kì nghỉ dài nhất trong năm, được đi chơi, được ngủ nướng. Tết vẫn muôn năm, cho đến năm nay mọi thứ đã thay đổi và em sợ tết.
Đang yên đang lành, thì tết kéo về. Nó làm xáo trộn quỹ đạo hoạt động hàng ngày. Đi làm- về chơi với con- nghêu ngao hát ca, nghe nhạc, xem phim...
Năm nay nhàn lạ, chả còn lo việc nội ngoại, gia đình lớn, gia đình nhỏ. Chả còn cập rập mua mua, sắm sắm. Nhàn mà lo, lo mọi người hỏi nọ han kia. Lo cái đuôi về nội ăn tết mất vài hôm...
Tóm lại là năm nay em không thích tết.
Nhưng không có cách nào Khác thay đổi được. Mọi thứ rồi sẽ ổn, chẳng qua là chưa quen thôi.
Chúc cccm một cái tết đầm ấm, vui vẻ.
Nếu thâý thớt nhảm mong cc nhẹ chân bước qua. Đừng còm những lời giễu cợt, em buồn thật đấy.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Tết hay không là ở mợ, chứ ở gì hoàn cảnh? Cứ như em, xem nó là kỳ nghỉ, xong! Em.thậm chí chả mua sắm gì. Mùng 2, 3 gì đó đã có chợ rồi. Mà ăn uống thì bao nhiêu đâu. Ngủ là chính.

Taihoatu

Xe lăn
Cảm thông với mợ, rồi đâu cũng có đó cả thôi

L.C.D

Xe container
Tức là nhà mợ mỗi ng 1 ngả và con mợ về ăn tết với bên nội à? Nếu vậy mợ tranh thủ đi du lịch vài ngày đi, đúng dịp tết đi cũng thích lắm. Đi để xả stress và có thể sẽ tìm thấy những cơ hội mới cho cuộc sống của mình.
Cho dù cuộc sống có lúc này lúc kia, thì em nghĩ rằng có tuổi trẻ và sức khoẻ đã là may mắn hơn nhiều số phận. Hãy lạc quan và tin tưởng vào tương lai!

luu linh

Xe buýt
Tết hay không là ở mợ, chứ ở gì hoàn cảnh? Cứ như em, xem nó là kỳ nghỉ, xong! Em.thậm chí chả mua sắm gì. Mùng 2, 3 gì đó đã có chợ rồi. Mà ăn uống thì bao nhiêu đâu. Ngủ là chính.
Đúng là tại em mà. Chỉ là chưa quen và có đôi phần hụt hẫng thôi

Châu Tứ TN

Xe điện
Đồng cảm và chia sẻ với mợ.

Roses

Xe điện
Cố gắng lên mợ. Giao lưu, đi chơi nhiều vào cho quên cảm giác đó đi :)

Diệu Bảo 01

Xe máy
Em đang mong em có 1 cái Tết được tự do, được đi du lịch.

Tết nhất nhà em mệt lắm.
30 tất niên
Một 1 họp mặt gia đình
Mồng 2 đi Lễ
Mồng 3 có Giỗ
Mồng 6 có Giỗ.
Mồng 8 đi làm...
Hết Tết.

Mọi người năm nào cũng béo ra, em gầy đi.
Có năm ra Tết em còn ốm.
Cắm mặt vào bếp.

Tết mọi người đi mua sắm quần áo đi chơi.

Em chắc chỉ đi có ngày 8 đến cơ quan.

RAVA

Xe ba gác
-Đang phải lo lắng bận rộn cho gia đình (nhưng hp) mà đc thảnh thơi ko phải suy nghĩ gì mới đầu thì thấy nó hay, đc 1 thời gian thì lại chán ngay ý mà!

Buôn rượu

Xe hơi
Mợ giống e, tết này e định đưa ông bà đi du lịch từ chiều mùng 1 đến mùng 5 về là hết tết luôn. Đỡ rượu chè đỡ giao lưu và đỡ hỏi chuyện !

KatKik

Xe điện
Cứ vui vẻ lên cho các cụ vui mợ ạ.

SongTu

Xe buýt
Em vốn nghĩ mình là đứa không bao giờ chán tết. Vì với em, tết là dịp được gặp gỡ, hàn huyên với người thân, Được thoả sức vẽ vời nấu nướng. Là kì nghỉ dài nhất trong năm, được đi chơi, được ngủ nướng. Tết vẫn muôn năm, cho đến năm nay mọi thứ đã thay đổi và em sợ tết.
Đang yên đang lành, thì tết kéo về. Nó làm xáo trộn quỹ đạo hoạt động hàng ngày. Đi làm- về chơi với con- nghêu ngao hát ca, nghe nhạc, xem phim...
Năm nay nhàn lạ, chả còn lo việc nội ngoại, gia đình lớn, gia đình nhỏ. Chả còn cập rập mua mua, sắm sắm. Nhàn mà lo, lo mọi người hỏi nọ han kia. Lo cái đuôi về nội ăn tết mất vài hôm...
Tóm lại là năm nay em không thích tết.
Nhưng không có cách nào Khác thay đổi được. Mọi thứ rồi sẽ ổn, chẳng qua là chưa quen thôi.
Chúc cccm một cái tết đầm ấm, vui vẻ.
Nếu thâý thớt nhảm mong cc nhẹ chân bước qua. Đừng còm những lời giễu cợt, em buồn thật đấy.
Về nhà ăn Tết đi mợ.
Như em nè, về nhà mẹ hỏi: sao không cho con bé về chơi ít ngày ? Đến khi nào mẹ mới được nói chuyện với cháu nội của mẹ ?
Buồn lắm nhưng dù sao vẫn hơn 1 mình lủi thủi nơi đất khách quê người :D

RichardsonRFPD

Xe máy
Năm nay em cũng chán tết như mợ, cảm thấy tết rất nặng nề