[Funland] Tết không gia đình

Lâm Sài

Xe điện
Có dịch vụ cho thuê người ăn tết cùng đấy, có tiền là có tết vui vẻ

luu linh

Xe buýt
Đọc toét cả mắt mới hiểu ý của mợ thớt là gì. Thì ra là vì chia tay nên thấy bâng khuâng lạnh lòng khi tết năm nay ko còn như năm trước

Dạo qua một vòng các hội độc thân - li hôn trên fb vài năm nay tôi thấy có điểm chung là cứ đến tết là các mợ người đã cũ có nỗi gì đó rất ưu sầu thiếu vắng và thèm cảm giác có đàn ông khá rõ
Chiên gia tâm lý cõi of.

luu linh

Xe buýt
Mợ giống e, tết này e định đưa ông bà đi du lịch từ chiều mùng 1 đến mùng 5 về là hết tết luôn. Đỡ rượu chè đỡ giao lưu và đỡ hỏi chuyện !
Em mà không vui thì chỉ thích trùm chăn thoai, không muốn đi đâu cả.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Tết hay không là ở mợ, chứ ở gì hoàn cảnh? Cứ như em, xem nó là kỳ nghỉ, xong! Em.thậm chí chả mua sắm gì. Mùng 2, 3 gì đó đã có chợ rồi. Mà ăn uống thì bao nhiêu đâu. Ngủ là chính.
Ngủ hơi nhiều đới

X_FIVE

Xe điện
Mợ ấy mới ly hôn trong năm nay cụ ạ, tết nay con về nhà nội ăn tết chỉ còn mình mợ ý nên mợ ý cảm thấy trống vắng.Dễ hiểu mà.
Chắc do em không tham gia các thớt mợ ấy đã mở nên không hiểu lắm, giờ đọc lại thêm lần nữa thì chắc là vậy rồi.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

Xe_om_day

Xe buýt
OF giờ thành Webtretho hay trung tâm tư vấn tình cảm rồi à các cụ. Sướng cũng lên kêu, khổ cũng lên than...Mệt quá

DucHoan

Xe tăng
Chắc ngày thường các cụ an nhàn quá nên không mong tết, chứ em chỉ có chờ mấy ngày tết để thực hiện các dự định thôi.

Tankpl

Xe tăng
Em vốn nghĩ mình là đứa không bao giờ chán tết. Vì với em, tết là dịp được gặp gỡ, hàn huyên với người thân, Được thoả sức vẽ vời nấu nướng. Là kì nghỉ dài nhất trong năm, được đi chơi, được ngủ nướng. Tết vẫn muôn năm, cho đến năm nay mọi thứ đã thay đổi và em sợ tết.
Đang yên đang lành, thì tết kéo về. Nó làm xáo trộn quỹ đạo hoạt động hàng ngày. Đi làm- về chơi với con- nghêu ngao hát ca, nghe nhạc, xem phim...
Năm nay nhàn lạ, chả còn lo việc nội ngoại, gia đình lớn, gia đình nhỏ. Chả còn cập rập mua mua, sắm sắm. Nhàn mà lo, lo mọi người hỏi nọ han kia. Lo cái đuôi về nội ăn tết mất vài hôm...
Tóm lại là năm nay em không thích tết.
Nhưng không có cách nào Khác thay đổi được. Mọi thứ rồi sẽ ổn, chẳng qua là chưa quen thôi.
Chúc cccm một cái tết đầm ấm, vui vẻ.
Nếu thâý thớt nhảm mong cc nhẹ chân bước qua. Đừng còm những lời giễu cợt, em buồn thật đấy.
Nỗi buồn nào rồi cũng qua. Chúc mợ vui vẻ bên gia đình và thiên thần nhỏ

hoahongphap

Xe máy
Cố lên mợ nhé, nếu ở nhà 1 mình buồn buồn thì đi lễ Chùa đầu năm, rồi xem tivi, đọc truyện ... Cố gắng là qua đc mấy ngày tết mợ ạ.
Có mấy ngày thôi, rồi mọi vc lại quay lại quỹ đạo bình thường trước kia của mợ mà. Cố lên nhé!

luu linh

Xe buýt
Cố lên mợ nhé, nếu ở nhà 1 mình buồn buồn thì đi lễ Chùa đầu năm, rồi xem tivi, đọc truyện ... Cố gắng là qua đc mấy ngày tết mợ ạ.
Có mấy ngày thôi, rồi mọi vc lại quay lại quỹ đạo bình thường trước kia của mợ mà. Cố lên nhé!
Vâng, cảm ơn chia sẻ của mợ ạ.

B_M_T

Xe buýt
Nẫu ruột, đừng thở dài hãy vươn vai thôi mợ thớt.

HuyArt

Xe lăn
Em vốn nghĩ mình là đứa không bao giờ chán tết. Vì với em, tết là dịp được gặp gỡ, hàn huyên với người thân, Được thoả sức vẽ vời nấu nướng. Là kì nghỉ dài nhất trong năm, được đi chơi, được ngủ nướng. Tết vẫn muôn năm, cho đến năm nay mọi thứ đã thay đổi và em sợ tết.
Đang yên đang lành, thì tết kéo về. Nó làm xáo trộn quỹ đạo hoạt động hàng ngày. Đi làm- về chơi với con- nghêu ngao hát ca, nghe nhạc, xem phim...
Năm nay nhàn lạ, chả còn lo việc nội ngoại, gia đình lớn, gia đình nhỏ. Chả còn cập rập mua mua, sắm sắm. Nhàn mà lo, lo mọi người hỏi nọ han kia. Lo cái đuôi về nội ăn tết mất vài hôm...
Tóm lại là năm nay em không thích tết.
Nhưng không có cách nào Khác thay đổi được. Mọi thứ rồi sẽ ổn, chẳng qua là chưa quen thôi.
Chúc cccm một cái tết đầm ấm, vui vẻ.
Nếu thâý thớt nhảm mong cc nhẹ chân bước qua. Đừng còm những lời giễu cợt, em buồn thật đấy.
Mấy thông tin em bôi đỏ rất quan trọng nhỉ?:D

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

TrangBonBon

Xe tăng
Tết theo trend thời gian gần đây em thấy là du lịch; không ăn ngon nghỉ bên gia đình nữa mà thành mặc đẹp đi chơi trải nghiệm.
Mợ ko bận gia đình và có chút tài chính thì đi trải nghiệm có gì không nên :)